[Funland] Cuộc sống hôn nhân.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra là trên thế giới này các loài động vật thường thường là 1 con đực sở hữu nhiều con cái và chúng cạnh tranh nhau giành con cái trong đàn

Các con đực được tạo hóa sinh ra có cơ thể rất khỏe , luôn luôn thèm muốn được xxx , vì thế để duy trì adn khỏe mạnh sinh tồn trong tự nhiên thì những con đực càng khỏe , càng ham xxx sẽ di truyền đc nhiều cho các thế hệ sau , đó là quá trình chọn lọc tự nhiên

Các con đực yếu hơn và ít ham muốn sẽ dần bị diệt vong vì suy giảm giống nòi và ko cạnh tranh đc

Thế nên hãy theo bản năng , theo tổ tiên của mình , bạn khỏe , bạn giỏi hãy gieo adn khắp nơi đi , luật pháp hôn nhân và gd 1-1 chỉ là pháp luật ko muốn con cái ko được bố mẹ chăm sóc , dạy dỗ , nếu bạn đủ tự tin làm đc việc đó , tôi ủng hộ quan điểm người xưa tam thê , tứ thiếp
Chuẩn cụ, các cụ nam giới có nhu cầu đổi gió mà có điều kiện thì cứ mạnh dạn nuôi vài em 18-20.

TorienT

Xe container
Mợ ít tuổi, chắc chưa tới 40 mà suy nghĩ kiểu các bà cỡ 70-80 tuổi. Gọi là lạc hậu ko biết có đúng ko nhưng thực sự cháu thấy thương mợ. Nghĩ chút cho bản thân đi ạ.
Em đàn ông mà cũng hơi chóng mặt với logic nhà mợ ấy.

lx125_black

Xe container
Thật ra là trên thế giới này các loài động vật thường thường là 1 con đực sở hữu nhiều con cái và chúng cạnh tranh nhau giành con cái trong đàn

Các con đực được tạo hóa sinh ra có cơ thể rất khỏe , luôn luôn thèm muốn được xxx , vì thế để duy trì adn khỏe mạnh sinh tồn trong tự nhiên thì những con đực càng khỏe , càng ham xxx sẽ di truyền đc nhiều cho các thế hệ sau , đó là quá trình chọn lọc tự nhiên

Các con đực yếu hơn và ít ham muốn sẽ dần bị diệt vong vì suy giảm giống nòi và ko cạnh tranh đc

Thế nên hãy theo bản năng , theo tổ tiên của mình , bạn khỏe , bạn giỏi hãy gieo adn khắp nơi đi , luật pháp hôn nhân và gd 1-1 chỉ là pháp luật ko muốn con cái ko được bố mẹ chăm sóc , dạy dỗ , nếu bạn đủ tự tin làm đc việc đó , tôi ủng hộ quan điểm người xưa tam thê , tứ thiếp
Bác trả lời đúng chuẩn tư duy loài vật :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đàn ông mà cũng hơi chóng mặt với logic nhà mợ ấy.
Em nhìn mẹ em, mẹ ck em, các dì, các cô 2 bên họ hàng nhà em, em thấy giờ già rồi mọi ng đều muốn như em ạ. Thậm chí như mẹ e, nếu ko fai nếu ly hôn thì mẹ e ko đủ sức nuôi 1 đàn con, mà chắc chắn bọn em sẽ ko đứa nào chịu ở với bố, và khả năng cao ông cũng sẽ ko chu cấp nên luôn cố gắng nhẫn nhịn vì con. Ngay cả mới cách đây ko lâu, em còn ủng hộ mẹ e ly hôn vì sự tàn nhẫn của bố em. Mẹ e đồng ý nhưng mẹ e bảo rằng út nhà e sắp 12 rồi, đợi nó học hết xong đã, giờ sợ nó shock, rồi bạn bè dị nghị khổ nó. Mẹ ck e ngày xưa cũng vậy, chỉ mong bọn em con nhỏ để ra chăm và ở cùng con cháu vì ở với các ông ở nhà quá khổ.
Em chỉ giả sử thôi mà, là nếu em già rồi và e cũng có 1lão ck khó tính thì fai chăng làm vậy mình sẽ sướng hơn sao...

alceste

Xe điện
Ở đây nhiều cụ chiều Gấu phết còn gì. Gấu mệt hoặc kiểu ko muốn thì thôi. Sói nhà em thì miễn quan tâm cảm xúc của em nhé, muốn là fai dc, em mà ko chịu là bị ghì chặt xuống, xong quát bảo nằm yên🤣
Hự thế mà mợ để yên à? Đó là bạo lực gia đình rồi. Mình phải tôn trọng mình trước thì đối phương mới tôn trọng mình.
Vc em thì rất nhiều điểm ko bằng ai, kinh tế cũng chỉ đủ ăn, có những giai đoạn rất chật vật, đến với nhau cũng hoàn cảnh khá éo le. Nhưng được cái rất hiểu nhau, rất cùng quan điểm, thông cảm cho nhau và quan tâm đến cảm xúc của nhau, mặc dù lúc 3 máu sáu cơn thì em cũng hay ăn nói linh tinh lắm. Thế nên em thấy em rất may mắn trong cuộc sống hôn nhân.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hự thế mà mợ để yên à? Đó là bạo lực gia đình rồi. Mình phải tôn trọng mình trước thì đối phương mới tôn trọng mình.
Vc em thì rất nhiều điểm ko bằng ai, kinh tế cũng chỉ đủ ăn, có những giai đoạn rất chật vật, đến với nhau cũng hoàn cảnh khá éo le. Nhưng được cái rất hiểu nhau, rất cùng quan điểm, thông cảm cho nhau và quan tâm đến cảm xúc của nhau, mặc dù lúc 3 máu sáu cơn thì em cũng hay ăn nói linh tinh lắm. Thế nên em thấy em rất may mắn trong cuộc sống hôn nhân.
Ck đi làm xa, lâu lâu mới về, nên nếu có mệt, có ko hài lòng, có giận gì đấy mà cấm vận ck, thì lại sợ ck càng có cớ đi vui vẻ bên ngoài ạ, nói ko dc thì thôi nhịn, chiều cho nó xong

just for fun

Xe lăn
Ck đi làm xa, lâu lâu mới về, nên nếu có mệt, có ko hài lòng, có giận gì đấy mà cấm vận ck, thì lại sợ ck càng có cớ đi vui vẻ bên ngoài ạ, nói ko dc thì thôi nhịn, chiều cho nó xong
Chỉ cần mợ cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc thì điều mợ nghĩ là đúng với hoàn cảnh của mợ. Hạnh phúc không giống nhau mà. Nhưng mà nếu là cháu thì cháu sẽ ko vui, ko hạnh phúc với cuộc sống như thế.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chỉ cần mợ cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc thì điều mợ nghĩ là đúng với hoàn cảnh của mợ. Hạnh phúc không giống nhau mà. Nhưng mà nếu là cháu thì cháu sẽ ko vui, ko hạnh phúc với cuộc sống như thế.
Em nghĩ là mọi thứ nó tương đối là dc rồi ạ.
Ở đây có bao nhiêu ng thực sự thấy mình hạnh phúc? Tất nhiên mình luôn cố gắng và hướng tới điều gọi là hạnh phúc nhưng nó fai thực tế và khả thi ở hoàn cảnh của mình. Hiện tại có thể ko fai là tốt nhất nhưng giữ dc vậy để nó đừng tệ hơn cũng là tốt rồi. Giờ coi như thoát cảnh con mọn, nên em cũng cố gắng dành thời gian cho bản thân hơn mc ah.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Sao mợ ko cấm hẳn chồng xxx đi, cho chồng đi chén ở bên ngoài có khi đỡ hơn, mà mợ thì đỡ mệt.

Đàn ông chén vài em bên ngoài thoải mái , ít khi bỏ vợ lắm.

MuathuHN252

Xe cút kít
Sao mợ ko cấm hẳn chồng xxx đi, cho chồng đi chén ở bên ngoài có khi đỡ hơn, mà mợ thì đỡ mệt.

Đàn ông chén vài em bên ngoài thoải mái , ít khi bỏ vợ lắm.
Ơ nói mất quan điểm, chỉ lúc giận dỗi hoặc mệt thì mới ko muốn thôi chứ. Sao mà cấm hẳn dc, thế em thì sao, ơ =))
H ck làm xa, em có muốn cấm cũng ko dc, quản cũng ko dc, nên e giao kèo là ko đưa con riêng về, ko đưa bệnh tật về, và tiền nộp đầy đủ là ok. Còn lại ko xăm xoi quá, mệt, công việc, rồi con cái, kiếm tiền còn đi theo dõi, check xem ck ở đâu lgi với ai thì chịu

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Ơ nói mất quan điểm, chỉ lúc giận dỗi hoặc mệt thì mới ko muốn thôi chứ. Sao mà cấm hẳn dc, thế em thì sao, ơ =))
Xời thiếu gì giai mà mợ phải lo, mợ ới cái các cụ trong này có mà xếp hàng phục vụ 🤭

MuathuHN252

Xe cút kít

72photram

Xe đạp
Hoàn cảnh của cụ cũng tương tự nhà em. Nhưng nhà em thì được 1 tuần 1-2 lần. và hơn cụ độ 5 tuổi. Em tư vấn nguyên nhân và kinh nghiệm thực tế của nhà em như sau:

1. Lệch giờ sinh học: Thời điểm hưng phấn của 2 vc lệch nhau. Ví dụ nhà em thì vợ cứ ngủ dậy là sẵn sàng chiến đấu. Trong khi em thì ngủ muộn dậy muộn. K làm ăn được gì buổi sáng. Ngược lại, buổi tối em rất máu thì vợ lại mệt, k có tí hứng nào. Cho nên là nhiều khi em phải cố để chiều vợ vào buổi sáng hoặc 2 vc chiến đấu vào buổi trưa.
2. Việc nhà, con cái: bé út nhà em cũng 5 tuổi. Thời gian phải trông con làm việc nhà rất nhiều. Nếu có người giúp việc hoặc thả bọn nó tự chơi với nhau được thì tốt. Nhà em thường chiến đấu cố định vào trưa thứ 7. đứa út vẫn đi học. 2 đứa lớn đi chơi với bạn. Vc thì được nghỉ làm.
3. Vệ sinh sạch sẽ. Sinh hoạt mà mồm miệng, vũ khí có mùi thì rất là mất hứng. Nhà em cả 2 vc thường đánh răng, tắm rửa trước rồi mới chiến đấu. Dần dần nó thành phản xạ tự nhiên paplov. Đánh răng là bắt đầu thấy hứng rồi.
4. Ngủ cùng nhau (nếu được). Khá nhiều lần nửa đêm tự dưng 2 vc mò dậy. Làm nhanh 1 phát rồi ngủ tiếp. Không thì cầm tay nhau ngủ, có hơi của nhau cũng là vui rồi.
5. Thư giãn thoải mái. Có đợt em xem jav để tự xử hơi nhiều nên lúc vào việc với vợ lại xịt. Tuy nhiên, xác định vc tình nghĩa, thiện ý mới là quan trọng nên tinh thần thoải mái k căng thẳng. K xuất được, k cứng được thì trần truồng ôm nhau ngủ là vui rồi. Bắt đầu với tâm thế như vậy thì thường lại ngon lành lên mây.
6. Kích thích khởi động. Mỗi người có 1 điểm sướng riêng. Như em là ở tai, nhưng em máu chiến giống cụ nên cũng k cần đến mấy. Còn vợ thì là ở cổ. Cứ được hôn, mút cổ là phê tận nóc. Cụ chắc biết nút khởi động của vợ mình ở đâu.
7. Mua đồ ăn bổ sinh lý cho vợ. Vận động nhẹ cùng nhau như đi bộ, đạp xe. Vừa gắn kết vừa lưu thông khí huyết, tăng cường sk cho vợ.
8. Cuối cùng là điều độ khi tự xử. nếu bình thường cụ được 3 lần/tuần mà 2 vc chỉ được 1 lần thì chỉ nên tự xử 2 lần thôi. Nếu thấy việc tự xử ảnh hưởng đến thực chiến thì tốt nhất là tạm dừng.

Đây hoàn toàn là kinh nghiệm thực tế nhà em. Rất mong cụ cải thiện được việc tế nhị nhưng quan trọng, cần thiết như cơm ăn nước uống này. Để giữ gìn gia đình đang rất yên ấm của mình.
Em chân thành cảm ơn cụ ạ.

T91

Xe container
Khối cụ lại mong đc vk nhu cầu giảm như cụ, đỡ phải đóng thuê mà vẫn vui vẻ, k nghi.
Em thề

72photram

Xe đạp
Sau 17 trang với nhiều lời tư vấn của CCCM Cụ đã áp dụng cái nào chưa và Vợ Cụ thay đổi thế nào rồi.
Chắc chắn là có thay đổi rồi chứ ạ, sau 17 trang thì em thấy em còn may mắn lắm vì ca của nhà em vẫn còn dễ chữa cụ ạ.

edc

Xe lăn