[Funland] Cuộc sống của F1 sau này chắc càng ngày càng khó khăn.Em đang định sinh 1 đứa thôi!!!

me.muop

Xe buýt
Nhà em còn 3 đứa mà em vẫn thấy thiếu

warmheartvnn

Xe tải
hỏi 10 nguòi thì đến 9,9 là bảo đẻ thêm, cho có anh em, rồi abc. >:)
Nhưng khổ nỗi là sự đúng đắn nhiều khi không phải thuộc về số đông cụ nhỉ?hehe.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em chơi đội bóng đa sắc tộc để còn thi đấu với đội nhà cụ nhadatuytin ạ.

Nicolas_Cage

Xe hơi
Trước em cũng nghĩ như cụ đấy thế mà bây giờ F2 được hơn 3 tuổi rồi cách nhau 5 năm so với F1 :D

warmheartvnn

Xe tải
Nhà em còn 3 đứa mà em vẫn thấy thiếu
Em chơi đội bóng đa sắc tộc để còn thi đấu với đội nhà cụ nhadatuytin ạ.
Vâng,tại bọn cháu trẻ người non dạ nên tư tưởng nhiều khi nó cũng thực dụng quá(cái này nhiều khi phải điều chỉnh dần dần)-ví dụ chuyện này hoặc là chuyện cháu thích ở Chung cư hơn là ở nhà ngõ(2 chuyện tưởng như chẳng liên quan đến nhau mấy nhưng ngẫm ra nó cũng có gì đó liên quan-ít nhất là về tư tưởng thực dụng,ko nghĩ như đi theo lối mòn.Còn tư tưởng đó có thể đúng,có thể sai thì sau này phải ngộ ra dần,hihi.
Trước em cũng nghĩ như cụ đấy thế mà bây giờ F2 được hơn 3 tuổi rồi cách nhau 5 năm so với F1 :D
Vâng,đây cũng chỉ mới là nghĩ thế thôi,biết đâu nay mai bọn em cũng lại như cụ,hihi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ chủ như nói hộ lòng e. E nghĩ cuộc sống mình đã vất vả, suốt ngày lo bon chen cơm áo gạo tiền, lại tạo thêm một kiếp khổ nữa làm gì. Nhìn ra thế giới, họ giàu có hơn ta, văn minh hơn ta, sao họ cũng chỉ đẻ có một. Ai có đk thì đẻ vài ba đứa chả sao, e nghèo nên e k dám đẻ. Thấy con nhà ng ta học trường tư tốt mà con nhà e chỉ học trường làng e cũng thấy thương con, nên e phải cố cho nó đc bằng bạn bằng bè. Thấy ng ta đi du lịch trong nước ngoài nước mà e chỉ ở nhà e cũng muốn đi đó đi đây. Thấy ng ta ăn ngon mặc đẹp mà e chả có e cũng thấy phải cố một năm vài bộ... Cúng giỗ e chả quan trọng, chết là hết. Già e vào trại dưỡng lão chém gió với bạn bè cùng trang lứa, ốm đau có ng chăm sóc.

Thế nên e quyết định dừng chỉ 1 đứa con để nuôi dạy cho tốt cụ ạ. Cuộc sống của mình cũng tốt hơn.
Túm lại, e thấy nhà nào k phải quá bon chen thì nên đẻ, còn nhà nào phải cố, nuôi 2 đứa nheo nhóc thì đừng cố làm gì. Suốt ngày vày nhau cơm áo gạo tiền mệt mỏi lắm.

kubi82

Xe điện
dù gái hay trai chỉ 3 là đủ,e fun tý chứ thực ra cụ nào có đk kinh tế thì đẻ nhiều vô tư còn không thì 1 đứa để nuôi dạy cho tốt !

iwate

Xe buýt
Con cái nó là cái lộc. Ông bà, cha mẹ ta ngày trước sinh năm đẻ bảy mà vẫn nuôi mọi người thành đạt, chiến đấu giành độc lập ngoan cường, thời nay đẻ ít nhưng văn hóa thì xô bồ, thông tin hỗn loạn, nhiều cạm bẫy cám dỗ nên cũng không biết nói thế nào mà lần. Nhiều lúc nghĩ về con cái nhà mình và cái lũ con hàng xóm mà chán các cụ ạ. Bọn trẻ bây giờ chỉ biết hưởng thụ, đua đòi thôi chứ có biết đâu bố mẹ phải chiến đấu cả ngày mới có tiền lo cho chúng nó. Câu chuyện của cụ giống chuyện của bao nhiêu nhà. Nếu cụ cảm thấy không an toàn khi có đông con thì thà đẻ 1 đứa còn hơn. Em trot dại làm 3 đứa bây giờ oải lắm rồi.

THG.land

Xe hơi
Mỗi người 1 quan điểm, như nhà cháu cũng chỉ 1 thôi ợ. Trước đây cháu có nhiều thời gian lang thang bên bọn Tung của, cháu thấm thía cảnh cực nhọc của những gia đình đông con lém. 20 năm nữa VN cũng thế thôi mà, cứ 5 năm sẽ có đợt khủng hoảng kinh tế, qua 4 lần nữa thì chắc quay về ăn khoai thôi ợ.

warmheartvnn

Xe tải
Cụ chủ như nói hộ lòng e. E nghĩ cuộc sống mình đã vất vả, suốt ngày lo bon chen cơm áo gạo tiền, lại tạo thêm một kiếp khổ nữa làm gì. Nhìn ra thế giới, họ giàu có hơn ta, văn minh hơn ta, sao họ cũng chỉ đẻ có một. Ai có đk thì đẻ vài ba đứa chả sao, e nghèo nên e k dám đẻ. Thấy con nhà ng ta học trường tư tốt mà con nhà e chỉ học trường làng e cũng thấy thương con, nên e phải cố cho nó đc bằng bạn bằng bè. Thấy ng ta đi du lịch trong nước ngoài nước mà e chỉ ở nhà e cũng muốn đi đó đi đây. Thấy ng ta ăn ngon mặc đẹp mà e chả có e cũng thấy phải cố một năm vài bộ... Cúng giỗ e chả quan trọng, chết là hết. Già e vào trại dưỡng lão chém gió với bạn bè cùng trang lứa, ốm đau có ng chăm sóc.

Thế nên e quyết định dừng chỉ 1 đứa con để nuôi dạy cho tốt cụ ạ. Cuộc sống của mình cũng tốt hơn.
Túm lại, e thấy nhà nào k phải quá bon chen thì nên đẻ, còn nhà nào phải cố, nuôi 2 đứa nheo nhóc thì đừng cố làm gì. Suốt ngày vày nhau cơm áo gạo tiền mệt mỏi lắm.
Vâng ạ,phụ nữ thì quá vất vả,có những chị,me 3 -4 năm ko đc 1 giấc ngủ chọn vẹn vì F1 quấy đêm.Đấy là ko kể những vấn đề khác,hic.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Vâng ạ,phụ nữ thì quá vất vả,có những chị,me 3 -4 năm ko đc 1 giấc ngủ chọn vẹn vì F1 quấy đêm.Đấy là ko kể những vấn đề khác,hic.
Vâng. E thấy cụ nào mà nuôi được vợ con ở mức trung bình khá, vợ chỉ đi làm cho vui thôi thì còn nên đẻ. Chứ nhà mà vợ cũng phải hục mặt ra đi làm kiếm cơm như chồng, tối về lại con con cái cái, hết đứa nọ bám đến đứa kia bám, tối quấy khóc chả đc ngủ, mai lại đờ đẫn đi làm thì nên thương người phụ nữ. Cứ bảo sao các cụ thích đi bồ, thích đi gái gú bên ngoài. Vì ng phụ nữ đầu tắt mặt tối, mệt oải ra rồi, sức đâu mà chăm sóc sắc đẹp, mà "phục vụ" các cụ nữa.

Getzcoi

Xe tăng
nhưng nhìn 2 chị em/anh em chúng nó chơi bời quấn quít với nhau thấy sướng lắm các cụ ạ, chả thấy mệt mỏi nữa

cá nhân em vẫn ủng hộ đẻ 2 đứa, tuy rằng vất vả nhưng mà vui,

+ với thêm con là thêm lộc, chả hiểu sao em tin và nghiệm thấy đúng như vậy, các cụ thử mà xem o:-)

bocun

Xe buýt
Người xưa nói thêm con thêm của .Con cái là tài sản đáng giá nhất của những người làm cha mẹ .Cụ nên sinh thêm F1 nữa đi thôi .Mình cứ lo cho nó hết trong khả năng mình có thể là được rồi .Còn đâu thì để "Đời cua cua máy - Đời cáy cáy đào".
Con cái là tài sản quí giá nhất của những người làm cha mẹ.. Chuẩn đó cụ ơi. Với những người có ko có đk thì 1 thôi cũng được, nhưng với đk của cụ chủ thớt bây giờ thì em nghĩ ít nhất phải là 2.

vuitinhhn

Xe tăng
nhà nghèo thì 2, nhà có điều kiện thì không hạn chế.

xecomoithoidai

Xe đạp
em thấy vì các lý do cụ chủ đưa ra lại càng phải sinh thêm các F, 1F thôi thì lo lắm :D

warmheartvnn

Xe tải
Con cái là tài sản quí giá nhất của những người làm cha mẹ.. Chuẩn đó cụ ơi. Với những người có ko có đk thì 1 thôi cũng được, nhưng với đk của cụ chủ thớt bây giờ thì em nghĩ ít nhất phải là 2.
em thấy vì các lý do cụ chủ đưa ra lại càng phải sinh thêm các F, 1F thôi thì lo lắm :D
Các cụ chẳng ủng hộ em lại khiến em đau đầu rồi,hic.Nhưng mà vẫn rót rượu mời 2 cụ.

nxuhn

Xe buýt
Thêm nữa đi cụ ạ, nếu đc thì 2trai+1 gái hoặc 2 gái+1trai cũng đc.Sau này nếu cụ khỏe tới lúc chết thì không sao,nếu cụ có ốm đau(mà xh giờ cũng dễ ốm lắm) thì chúng nó đỡ khổ,một đứa nó lo thủ tục ở bệnh viện khổ lắm ạ,cháu có anh bạn con 1 mệt lắm cụ ạ. cụ cứ nói lo cho f1 chứ các cuk toàn lo cho bản thân thôi ợ.Mà về mặt vĩ mô thì sinh 2 là mức sinh thay thế ạ!

Payroll

Xe điện
Nếu còn khả năng thì nên đẻ cụ à. Anh chị em chúng nó đùm bọc lẫn nhau cũng thích chứ

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
phải 1 đôi trừ khi bị tịt đẻ cái này bây giờ nhiều, chính vì các vấn đề cụ chủ nêu ra nên phải 2 nói độc miệng nhỡ ...vẫn còn!

ferrari360

Xe buýt
Đúng thật là em ko sợ ko nuôi dc. E chỉ sợ mỗi cái Xh này hiện h thôi :)