Cuộc sống-Cảnh vật ở Thị trấn Hirtshals(Denmark)

anatagasuki

Xe tải
lâu quá không thấy mợ Lê up tiếp nhỉ

ChaoGa

Đi bộ
các cụ trong of mình khéo mồm ghê cơ. e 21 tuổi nghe các cụ mà ngưỡng mộ quá

Tôi đã đi rất nhiều nơi trên thế giới nhưng những quốc gia bắc âu như Đan Mạnh, Na uy, Phần lan những quốc gia có chỉ số hạnh phúc nhất thế giới lại chưa được tới. Chúc mừng mợ chủ được định cư ở xứ sở thần tiên của alice

ChaoGa

Đi bộ
Gạo Tây ! :))

Người phương tây thường mua 1 gói này về , hoặc đổ ngập nước , nấu đến khi nước cạn, cho chut dầu ăn , muối ... Ngoáy đều , đun nhỏ lửa đến khi gạo nở là cũng ra gần giống cơm của mình !!!
Hoặc nấu chung với tạp phế lù thịt , bắp ,,,, đến khi sền sệt , nhão nhão là được !!!
Có khi rất ngon , hoặc rất kinh ... :D

cái món này có phải người ta gọi là fa-lâu hay cái gì đại loại thế e ko rõ lắm đúng k mợ

star797979

Xe máy
cảnh thanh bình và đep quá cụ ạ

maxinh84

Xe tăng
Cụ mợ nào mới khai quật cái thớt này lên ấy nhỉ :)
Em vẫn còn nợ bài " Kỳ nghỉ hè .. " đang viết dở,,, chắc đợi nghỉ hè năm nay xong viết luôn thể quá :P

mazda929

Xe tăng
nhà cháu rất ấn tượng với những mợ tên Mai...vì mợ nào cũng xinh, cũng khéo...tiếc là bà thân sinh ra F1 nhà cháu tên k là Mai....

maxinh84

Xe tăng
Hello mọi người .. Hôm nay nhân dịp festival cá hàng năm ở đây nên em lôi thớt này lên, chuẩn bị để chia sẻ những hình ảnh của lễ hội cá năm nay.. Và để viết tiếp câu chuyện còn dang dở về thị trấn xinh đẹp này..
Em không đủ time để viết nhiều thớt như mọi người , nên tất cả xin chia sẻ trong đây thôi ..

N_V_L

Xe điện
Hello mọi người .. Hôm nay nhân dịp festival cá hàng năm ở đây nên em lôi thớt này lên, chuẩn bị để chia sẻ những hình ảnh của lễ hội cá năm nay.. Và để viết tiếp câu chuyện còn dang dở về thị trấn xinh đẹp này..
Em không đủ time để viết nhiều thớt như mọi người , nên tất cả xin chia sẻ trong đây thôi ..
Em hóng ạ, lâu lắm em thấy thớt của mợ nổi lên đâý.

Nghe nói có con cá mặt quỷ, năm nay mợ kiếm cho anh một con thật ngon nhá. Thớt này phải cập nhật hàng ngày đi. Trên này có cụ chã Hùng cò đi Hàn Quốc 7 năm trước mà mỗi năm cụ ý up 1 cái vẫn hot đấy.. ;).

maxinh84

Xe tăng
Em vừa lượn xuống cảng "khảo sát" xem tình hình chuẩn bị của lễ hội cá ngày mai như nào..
Thực tế thì Fiske Festival bắt đầu từ hôm qua, nhưng chia làm nhiều phần và nhiều khu.. Khu chính - đối với em tức là các quầy seafood để du khach đc nếm thử thì bắt đầu vào ngày mai cơ

Em demo trước tấm hình
Các cô gái xinh đẹp của miền Bắc Đan Mạch- những tình nguyện viên của Festival đa sẵn sàng :x

---
Những tấm bảng thông báo đã được dựng lên
Phong cách rất riêng, vd như thế này :

Giá mà có cái bút hay viên phấn trong túi thế nào em cũng vẽ trộm thêm hai cái mắt cho tấm bảng này :D
---
Còn đây.. Cá củng tươi rói vừa bắt dưới biển lên, há mồm đón khách :))

maxinh84

Xe tăng
Em hóng ạ, lâu lắm em thấy thớt của mợ nổi lên đâý.
Cám ơn cụ, cụ vẫn nhớ bài của em cơ ah (b)

Nghe nói có con cá mặt quỷ, năm nay mợ kiếm cho anh một con thật ngon nhá. Thớt này phải cập nhật hàng ngày đi. Trên này có cụ chã Hùng cò đi Hàn Quốc 7 năm trước mà mỗi năm cụ ý up 1 cái vẫn hot đấy.. ;).
Em sẽ cố gắng viết tiếp , nhưng có lẽ không đc liền mạch thôi, đây .. Cá mặt quỉ của anh đây, anh chàng bán cá thấy em chụp hình rất khoái chí lại còn bóp mồm vểnh râu nó đủ kiểu , khổ thân con cá :))

toicungyeuxe

Xe tăng
Cụ chủ xinh nhờ, chân dài nữa chắc em chỉ đứng đến mang tai cụ nhỉ :D

Em sẽ cố gắng viết tiếp , nhưng có lẽ không đc liền mạch thôi, đây .. Cá mặt quỉ của anh đây, anh chàng bán cá thấy em chụp hình rất khoái chí lại còn bóp mồm vểnh râu nó đủ kiểu , khổ thân con cá :))
Cảm ơn em nhé, lại có tí GATO vs a chàng bán cá đấy.. :))

minhtuan24590

Xe hơi
Ngày thường ở đây vắng người nhỉ, khí hậu thì tuyệt vời rồi. Nhưng sống ở VN bon chen chật chội quen rồi, tưởng tượng sống ở đây nó cứ thế nào ý nhỉ :D

maxinh84

Xe tăng
Ngày thường ở đây vắng người nhỉ, khí hậu thì tuyệt vời rồi. Nhưng sống ở VN bon chen chật chội quen rồi, tưởng tượng sống ở đây nó cứ thế nào ý nhỉ :D
Ngày nào cũng vắng ý cụ ạ :( lâu lắm thì được dip như lễ hội cá này này là nhộn nhip một chut.
Ấy thế mà ở lâu cũng thành ra quen :)

-------

Chắc em bắt đầu dẫn đường đi từ khu nhà mới của em đi xuống cảng , em mới chuyển đến đây từ đầu năm, khu này thì hơi khác khu nhà riêng của bố mẹ chồng em, mỗi căn hộ sát vách nhau, nên mỗi lần nhậu nhẹt hát hò là phải cắm cờ thông báo nhà có tiệc .. ( Không thì lại mệt với hàng xóm ngay ) .. nhưng cũng có vườn riêng nho nhỏ xinh xinh..

Bước ra đường luc nao cung vậy, vắng vẻ yên tĩnh..

Mỗi nhà có một cái ô nhỏ xinh thế này truoc cửa ra vào, muốn trồng gì thì trồng làm gì thì làm, sau cái bức xanh xanh kia là chỗ của cái thùng rác :) , không ai đc tự ý sơn màu khác hay là xây thêm cái gì :P

---
Ra đến ngoài đường này,thấy không .. vắng ghê

Chắc là dân tình cũng mải đi xuống "khảo sát" lễ hội cá rồi ..
--
Nhà riêng ở đây thì khá giống nhau

Tối đi ngủ thì không..khoá cửa cũng được :)) - em thật !

Chỉnh sửa cuối: