[Funland] Cuộc sống 3 năm bên Nhật có gì vui? (kèm ảnh)

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Mợ có khuôn mặt giống gái Nhật đấy, mợ đổi sang phong cách thời trang Nhật thì không ai nhận ra. Em thắc mắc sao mợ không lấy chồng Nhật?
Nếu cac bác đọc các thớt của em và suy luận ra thì sẽ thấy.
1. Công ty em toàn phụ nữ, các bà các mẹ
2. Em ít giao lưu, chỉ tập trung vào học và làm việc, các bác nhìn ảnh thấy em chanh sả trông giống chơi bời, nhưng thực ra 3 năm mà đi có như thế là ít ấy,. :)))) chưa kể 1 nửa là ảnh em chụp ở các công viên và đập nước quanh nhà.
Thế nên việc em giao lưu và yêu người Nhật là không cao do em như "GÀ QUÈ QUANH QUẨN CỐI XAY", thường những bạn đi dụ học và sống ở Thành phố lớn thì tỷ lệ quây và bắt được các anh Nhật sẽ cao hơn, còn khu em ở là nông thôn mà. Giống như Việt Nam mình, trai gái đến tuổi đều đổ về Hà Nội hay Sài Gòn, những nơi sầm uất để kiếm cơm, kiếm cơ hội, mấy ai ở quê đâu.

Khi về Việt Nam! được 2 năm, làm phiên dịch cho cty, tỷ lệ tiếp xúc người Nhật cao hơn nhưng toàn là tầng lớp cao, toàn giám đốc, phó giám đốc, tỉnh trưởng, hiệu trưởng. Mà những vị như thế thì em chưa gặp ai trẻ tuổi mà chưa có vợ cả :))) Có mấy ông cũng say em và ngỏ ý nhưng em không thích làm Tiểu Tam nên em từ chối thẳng.

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Thằng cu em. 88 Đangđịnh cư bên nhật. Bằng N1 100/100/ chục năm nay rồi. Nếu mợ kết thì chỉ cần gọi em 1 tiếng anh. em sẽ giới thiệu cho.
Các bác lại nói em lên đây tìm chồng, thì khổ tâm em lắm

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Phú Sĩ, chụp từ Vịnh Sagami
Bác sắm thêm con máy ảnh nữa thì có kho ảnh để đời sau này đấy, em cũng hay có thói quen chụp lại những gì em thấy đẹp. Hình ảnh là một dạng Nhật ký sống động của cuộc sống bác ơi

Macgregor

Xe điện
mợ xinh thía e quan tâm, japan e kệ

hunggal

Xe tăng
Chẳng hiểu mở mấy cái thớt này để làm gì nữa 😰
Không hiểu là Chủ Thớt/Thread/Topic không hiểu ý Mợ toét 2710 hay cố ý không hiểu???

Gộp Thớt tức là: LẬP 1 THỚT/THREAD/TOPIC VÀ POST TẤT CẢ CÁC NỘI DUNG KHOE VỀ CÁ NHÂN: CÔNG VIỆC, CÁCH SỐNG, HỌC TẬP, ĂN MẶC, THÂN THỂ ..... VÀO ĐÓ

Chủ thớt không thấy chán cái việc mở liên tiếp các Thớt để khoe bản thân à?
Các bác không thích thì vào làm gì nhỉ? Mợ chủ mở thớt không vi phạm nội quy thì kệ mợ ấy. Nếu thấy thớt vô duyên thì bỏ qua đừng đọc nữa là xong, sao phải buông lời tiêu cực vậy?

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Các bác không thích thì vào làm gì nhỉ? Mợ chủ mở thớt không vi phạm nội quy thì kệ mợ ấy. Nếu thấy thớt vô duyên thì bỏ qua đừng đọc nữa là xong, sao phải buông lời tiêu cực vậy?
Em vô tư nhé, bác ấy nói cũng đúng mà ^^ nhưng hình như các lãnh đạo gộp 2 thớt vào giúp em rồi.

tomo21311

Xe tăng
Bác sắm thêm con máy ảnh nữa thì có kho ảnh để đời sau này đấy, em cũng hay có thói quen chụp lại những gì em thấy đẹp. Hình ảnh là một dạng Nhật ký sống động của cuộc sống bác ơi
Ảnh bên Nhật thì nhiều lắm, ngày xưa chỉ tiếc chưa đi được Hokaido.
Một góc Odaiba

Nongdantb

Xe tăng
Cuối cùng đã thấy ý chính của mợ rồi.

cusao

Xe lăn
Em tiếp xúc và làm việc với người Nhật ở Việt Nam em thấy
- Con người Nhật bản nhạt nhẽo. Văn hóa xã giao của Nhật bản giả tạo, giáo điều, đạo đức giả
- Món ăn Nhật Bản nhạt nhẽo vô vị
- Đồ dùng Nhật bản tuyệt vời, đặc biệt về tính thân thiện và độ bền.
- Ý chí sắt đá và tính cộng đồng có lẽ là số 1

Xedap4banh2

Xe tăng
Trên đây cũng có 1 bạn ở Nhật nhưng chắc 80% các cụ ghét, can tội vừa giỏi lại xấu vờ cờ lờ :D , không như bạn này

Sfgs

Xe buýt
Nếu cac bác đọc các thớt của em và suy luận ra thì sẽ thấy.
1. Công ty em toàn phụ nữ, các bà các mẹ
2. Em ít giao lưu, chỉ tập trung vào học và làm việc, các bác nhìn ảnh thấy em chanh sả trông giống chơi bời, nhưng thực ra 3 năm mà đi có như thế là ít ấy,. :)))) chưa kể 1 nửa là ảnh em chụp ở các công viên và đập nước quanh nhà.
Thế nên việc em giao lưu và yêu người Nhật là không cao do em như "GÀ QUÈ QUANH QUẨN CỐI XAY", thường những bạn đi dụ học và sống ở Thành phố lớn thì tỷ lệ quây và bắt được các anh Nhật sẽ cao hơn, còn khu em ở là nông thôn mà. Giống như Việt Nam mình, trai gái đến tuổi đều đổ về Hà Nội hay Sài Gòn, những nơi sầm uất để kiếm cơm, kiếm cơ hội, mấy ai ở quê đâu.

Khi về Việt Nam! được 2 năm, làm phiên dịch cho cty, tỷ lệ tiếp xúc người Nhật cao hơn nhưng toàn là tầng lớp cao, toàn giám đốc, phó giám đốc, tỉnh trưởng, hiệu trưởng. Mà những vị như thế thì em chưa gặp ai trẻ tuổi mà chưa có vợ cả :))) Có mấy ông cũng say em và ngỏ ý nhưng em không thích làm Tiểu Tam nên em từ chối thẳng.
Cám ơn bạn rất nhiều, mình cũng đã có COE sang Nhật du học nhưng dịch bệnh thì giờ vẫn ở VN, thật sự thèm khát sang đó học tập và làm việc mà thấy số lận đận quá, đợi từ tháng 4/2020 đến giờ. Nước Nhật thật đẹp

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trên đây cũng có 1 bạn ở Nhật nhưng chắc 80% các cụ ghét, can tội vừa giỏi lại xấu vờ cờ lờ :D , không như bạn này
Cụ vội vàng rồi, không tương tác nhiều chưa hẳn là ghét mà đôi khi chỉ đơn giản là không dám tương tác vì chả biết nói gì để ... phù hợp. Nhạt chút lại dễ :))

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Em tiếp xúc và làm việc với người Nhật ở Việt Nam em thấy
- Con người Nhật bản nhạt nhẽo. Văn hóa xã giao của Nhật bản giả tạo, giáo điều, đạo đức giả
- Món ăn Nhật Bản nhạt nhẽo vô vị
- Đồ dùng Nhật bản tuyệt vời, đặc biệt về tính thân thiện và độ bền.
- Ý chí sắt đá và tính cộng đồng có lẽ là số 1
Hoặc do những người bác tiếp xúc đều thuộc 1 tuyp người, còn em thì thấy cũng không hoàn toàn và 100% là như thế, có những người như bác nói thật nhưng cũng có những người chân chất tốt bụng và thật lòng bác ạ,
Đồ ăn thì chắc do bác không hợp thôi, chứ Nhật được đánh giá là món ăn ngon và tinh tế
Về văn hoá doanh nghiệp thì công nhận là họ làm teamwork tốt, và nhất là đi thưa về gửi, trên dưới rõ ràng, cấp dưới là kính nể cấp trên. Làm việc thì cẩn thận kỹ lưỡng, và đặc biệt là món ĐÚNG GIỜ, em thấy cái đó tốt, họ đã hẹn thì chỉ có đến sớm hơn hẹn chứ rất ít khi đến muộn hơn lịch đã hẹn