Cuộc so tài giữa Ếch và Ỉn, phần thắng nghiêng về ai?

Escape hay Innova có mức tiêu hao nhiên liệu ít hơn?

• Escape

Lượt chọn: 133 72.3%
  • Innova

Lượt chọn: 51 27.7%

• Tổng bình chọn
    184
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

redstone

Xe tải
Hố hố, em còn đang dụi mắt đây, không tin vào mắt mình nữa. Đi ra ngoài làm cốc tự sướng phát. Chúc mừng 2 cụ Ếch ợ, em đ hiểu chân các cụ có cấu tạo khác gì chân em ạ.

Đang đi dưới sảnh lóp by chợt thấy thằng cha TGĐ FO VN đi vào, làm ngay cái phỏng vấn nhanh.

Me:
- Chào ngài xin ngài 1 phút, ngài nghĩ gì về kết quả cuộc thi "Bàn chân bạc" mà thông tấn xã Ò vừa công bố trên các phương tiện thông tin đại chúng trong đó 1 thí sinh chạy ESC đạt mức 3,99l/100 km ạ.
Mr Met:
- What the fucs, ngay tôi cũng đang không tin vào chính mình đây nhưng tôi nghĩ BTC cuộc thi là những người có uy tín vậy kết quả này tôi nghĩ là thực tế đúng ạ.
Me:
- Nếu vậy thông số về tiêu hao nhiên liệu mà các ngài công bố tầm 8L/100km đối với xe ESC trên các phương tiện thông tin đại chúng thì là như thế nào?
Mr Met
- Cái đó là công bố tiêu chuẩn sau khi các kỹ sư của chúng tôi test xe trong điều kiện lý tưởng. Tất nhiên bạn nên hiểu rằng mức tiêu hao nhiên liệu còn phụ thuộc vào cách lái xe. Và tôi sẽ cho kiểm tra lại khâu test xe của nhà máy chúng tôi sao lại có kết quả sai lệch như thế với các thí sinh của cuộc thi ngày hôm nay.
Me:
- Ngài có nói gì với các thí sinh thắng cuộc ngày hôm nay không ạ?
Mr Met:
- Thật không thể tin được kết quả của các bạn, tôi sẽ về kiểm tra lại quy trình test xe của chúng tôi và cho đội test xe của tôi đi training lại. Chúc các bạn lái xe an toàn.
Me:
- Ngài nên cho các kỹ sư test xe của ngài đến training với 2 vận đông viên thắng cuộc của Ò?
Mr Met:
- Vâng tôi ghi nhận ý kiến của bạn và cám ơn bạn. Sẽ có dịp tôi mời 2 vận động viên tới VP tôi (b)

Phóng viên ttx vỉa hè thực hiện tại Sì Phố.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chắc con Ếch nhà cụ Ngoc Phan XLS bị lỗi cụ ạ :))
Ếch em nó có lỗi là chọn chồng kỹ tính quá.
Cưới về là dạy cho vào khuôn khổ ngay. :))

Được ăn ngon mặc đẹp nhưng phải vâng lời. Bảo ăn là ăn bảo nhịn phải nhịn.:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cứ đổ cho đến tràn miệng bình thì thôi, cảm thấy đầu rồi thì cả nhà lên xe tiếp tục rung lắc, nhún nhẩy và đổ tiếp. Đổ cho đến lúc nào không thể đổ được nữa thì mới chốt số

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hố hố, em còn đang dụi mắt đây, không tin vào mắt mình nữa. Đi ra ngoài làm cốc tự sướng phát. Chúc mừng 2 cụ Ếch ợ, em đ hiểu chân các cụ có cấu tạo khác gì chân em ạ.

Đang đi dưới sảnh lóp by chợt thấy thằng cha TGĐ FO VN đi vào, làm ngay cái phỏng vấn nhanh.

Me:
- Chào ngài xin ngài 1 phút, ngài nghĩ gì về kết quả cuộc thi "Bàn chân bạc" mà thông tấn xã Ò vừa công bố trên các phương tiện thông tin đại chúng trong đó 1 thí sinh chạy ESC đạt mức 3,99l/100 km ạ.
Mr Met:
- What the fucs, ngay tôi cũng đang không tin vào chính mình đây nhưng tôi nghĩ BTC cuộc thi là những người có uy tín vậy kết quả này tôi nghĩ là thực tế đúng ạ.
Me:
- Nếu vậy thông số về tiêu hao nhiên liệu mà các ngài công bố tầm 8L/100km đối với xe ESC trên các phương tiện thông tin đại chúng thì là như thế nào?
Mr Met
- Cái đó là công bố tiêu chuẩn sau khi các kỹ sư của chúng tôi test xe trong điều kiện lý tưởng. Tất nhiên bạn nên hiểu rằng mức tiêu hao nhiên liệu còn phụ thuộc vào cách lái xe. Và tôi sẽ cho kiểm tra lại khâu test xe của nhà máy chúng tôi sao lại có kết quả sai lệch như thế với các thí sinh của cuộc thi ngày hôm nay.
Me:
- Ngài có nói gì với các thí sinh thắng cuộc ngày hôm nay không ạ?
Mr Met:
- Thật không thể tin được kết quả của các bạn, tôi sẽ về kiểm tra lại quy trình test xe của chúng tôi và cho đội test xe của tôi đi training lại. Chúc các bạn lái xe an toàn.
Me:
- Ngài nên cho các kỹ sư test xe của ngài đến training với 2 vận đông viên thắng cuộc của Ò?
Mr Met:
- Vâng tôi ghi nhận ý kiến của bạn và cám ơn bạn. Sẽ có dịp tôi mời 2 vận động viên tới VP tôi (b)

Phóng viên ttx vỉa hè thực hiện tại Sì Phố.
Hô hô, hôm nào cụ cho em đi phỏng vấn bác ấy với nhé.

Em hỏi xem con 2 con Ếch đi thi này có bị lỗi gì không :D

Tuan Can

Xe container
Em đặt cửa Ếch quá chuẩn.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Kết quả của Ỉn ra sao phụ thuộc rất nhiều và độ máu, nhún nhẩy như thế này. Các cụ tiếp tục dự đoán xem cũng khoảng chừng 71km đó, trong 1 điều kiện tương đương nhau, cung đường giống nhau thì Ỉn phải đổ thêm bao nhiêu lít?

luklak

Xe điện
Quả là đôi chưn vàng :D
Cụ NP đợt này được Fo group mời sang mẽo làm chân tét xe rồi :D, chúc mừng cả đội ESC.

Hn36pp

Xe máy
Em xin thay mặt anh em công bố kết quả cuối cùng mức tiêu hao nhiên liệu thực tế cho đoạn đường thi của 2 Ếch dự thi như sau:

Ếch của cụ Ngoc Phan XLS: 71.3 km tiêu tốn 2.85L, tương đương 3.99L/100 km

Ếch của cụ xe muon: 70.4 km tiêu tốn 3.45L, tương đương 4.90L/100 km
Các cụ cho hỏi chạy dc ở mức xăng ít như trên có phải độ đẽo j xe k? E mới chạy nên khó hiểu quá! Hic

Porsche 911

Xe container
Cách đây gần 10 năm, chắc là năm 2004 hay 2005 gì đó, hãng Isuzu đã tổ chức một cuộc thi từ HN đi QN cho Isuzu Hi-lander thì phải, kết quả, giải nhất thuộc về một cá nhân có thành tích là 2,1 lít dầu cho 100km. Báo chí hồi đó chém ầm ầm, các diễn đàn OS, autopro chém mạnh hơn nữa và thành tích đó hình như không được quảng cáo. Vì có người nói, ngay cả Ngài kar OF nhà ta (khi đó chưa có OF) nói là chỉ nổ máy không thôi, khoảng 2 giờ đồng hồ cũng đã hết hơn 2 lít dầu rồi......

Cách đây lâu lâu, Mondeo 2.5 đã tổ chức test tiết kiệm, thành tích tốt nhất cũng gần 6 lít/100km cho đường trường. Em cũng hơi kinh ngạc nhưng vẫn tin cậy kết quả. Nay, Escape do chính OF tổ chức, mặc dù không chính thức nhưng kết quả tốt nhất 4 lít xăng/100km cho cung đường khá hỗn hợp là tin cậy được. Ford VN chắc cũng không lấy kết quả này để quảng cáo (tất nhiên là phải xin OF rồi). Em cũng không tin quan niệm về Ford tốn xăng sẽ được thay đổi nhiều trong thời gian tới.

THÔI. Cơ bản, vui là chính bác bác nhỉ.

Chúc mừng bác Ngọc Phan và nhóm Escape nhé, mặc dù em ấn nhầm nút sang vote cho Ỉn.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em có mặt ở đấy mà cũng không tin vào mắt mình nữa@-)
Trong khi đó cái xe loại thường 2.3 của em vẫn uống mưới mấy lít/100km, đấy là nhiều lúc tắc đường em còn xuống xe dắt bộ.:-??
Các cụ escape đi khiếp quá :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cách đây gần 10 năm, chắc là năm 2004 hay 2005 gì đó, hãng Isuzu đã tổ chức một cuộc thi từ HN đi QN cho Isuzu Hi-lander thì phải, kết quả, giải nhất thuộc về một cá nhân có thành tích là 2,1 lít dầu cho 100km. Báo chí hồi đó chém ầm ầm, các diễn đàn OS, autopro chém mạnh hơn nữa và thành tích đó hình như không được quảng cáo. Vì có người nói, ngay cả Ngài kar OF nhà ta (khi đó chưa có OF) nói là chỉ nổ máy không thôi, khoảng 2 giờ đồng hồ cũng đã hết hơn 2 lít dầu rồi......

Cách đây lâu lâu, Mondeo 2.5 đã tổ chức test tiết kiệm, thành tích tốt nhất cũng gần 6 lít/100km cho đường trường. Em cũng hơi kinh ngạc nhưng vẫn tin cậy kết quả. Nay, Escape do chính OF tổ chức, mặc dù không chính thức nhưng kết quả tốt nhất 4 lít xăng/100km cho cung đường khá hỗn hợp là tin cậy được. Ford VN chắc cũng không lấy kết quả này để quảng cáo (tất nhiên là phải xin OF rồi). Em cũng không tin quan niệm về Ford tốn xăng sẽ được thay đổi nhiều trong thời gian tới.

Chúc mừng bác Ngọc Phan và nhóm Escape nhé, mặc dù em ấn nhầm nút sang vote cho Ỉn.
Vâng.

Nói thật là để tiết kiệm xăng kiểu này thì lái xe hơn đi đày.
Nó là phi thực tế đối với cuộc sống hàng ngày.

Lâu lâu có kèo thi thố cho nó xôm với lại để mình biết khả năng chịu đựng của con người lẫn cái xe nó đến đâu thôi cụ ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Chính là đoạn in đậm đó bác!

Một cuộc chơi, tất cả cùng chung mục đích chung vui với nhà Ỉn là chính. Và đây là một điểm nhấn trong dịp sinh nhật của họ.

Trở lại với cuộc thi này, do quãng đường thi quá ngắn, cũng chưa thể nói lên điều gì, càng không thể nói Ếch chỉ hết 4L cho 100km, vì thế không thể lấy kết quả này làm căn cứ là đương nhiên.

Như em đã nói ở pót công bố kết quả, dù sao thì trong một điều kiện nào đó Ếch vẫn có thể làm được như thế!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em có mặt ở đấy mà cũng không tin vào mắt mình nữa@-)
Trong khi đó cái xe loại thường 2.3 của em vẫn uống mưới mấy lít/100km, đấy là nhiều lúc tắc đường em còn xuống xe dắt bộ.:-??
Các cụ escape đi khiếp quá :))
Cụ có tin có lần em đi hết bình xăng 60 lít được 350km không?:)

dangphuong

Xe buýt
chúc mừng 2 cụ nhà Ford :D
hê hê .
cụ ngocphan đi thế này thì SH với vespa chết hết :))
chứ đừng nói tới ỉn hay vios =))

htlongbien

Xe điện
Em bon chen công bố kết quả

Cụ NP 2,85L xăng cho 71,3 km giải đặc biệt.
Em 3,45L xăng cho 70,4 km giải bét.
Ỉn G có thành tích tốt nhất là 4,06L xăng cho 70,5 km( em không nhớ rõ)
Ỉn V có thành tích tệ nhất là 7,5L xăng cho 72km

Giật lại các loại Ỉn không có cửa so với Ếch:D
2 lão NP và XM chạy chọt kiểu này thì đến lây zở cũng còn bó tay chấm com!
Chạy chọt kiểu này làm em chén Fò cũng thấy hãnh diện hơn!

Tiếc là em về đến HN muộn quá, đã ko được ngửi mùi xăng đo thì thôi- đến mùi bia cũng chẳng được sơ múi giề!

Trạng thái
Thớt đang đóng