Cuộc ọp đầu tiên của hội FLF

sonph

Xe hơi
Cái này cụ phải cho vào gara kiểm tra ngay thôi, nhiều khả năng là chảy dầu hộp số, mấy cái phớt cao su lâu ngày nên nó hỏng rồi, tháo ra thay cái mới vào lại ngon thôi ạ. Thay cái này tiền công mất nhiều hơn tiền linh kiện đấy cụ nhé.

xe em hôm qua đi về để sáng ra thấy có 1-2 giọt dầu dưới nền gạch ở bánh trước bên phụ,bác nào biết đó là dầu chảy ra ở bộ phận nào xin tư vấn để em sửa chửa chứ để bệnh nặng thì tốn xiền nhiều,cảm ơn các bác trước.

Banduongtantuy

Xe đạp
Bác Sơn dạo này tư vấn về Ford Laser như thợ ấy nhỉ
Chăc là dầu từ đầu trục láp-hộp số chảy ra thật, ông bạn em hôm nọ rút cái trục ấy ra, quên không có gì bịt, nó chảy tồ tồ luôn :)
Giải pháp là:
Gác chân xe lên, quỳ xuống nhòm sẽ biết ngay dầu chảy từ bộ phận nào, thở dài 3 cái rồi... kiếm cái gara quen nào mà đánh lên cầu kiểm tra gầm luôn thể, thay mấy cái phớt ấy thì chỉ tiên công thôi. Chứ biết dầu chảy ra từ bộ phận nào thì bác có soi gương tự mổ được không? :)
RG

tran duc chi

Xe buýt
Bác Sơn dạo này tư vấn về Ford Laser như thợ ấy nhỉ
Chăc là dầu từ đầu trục láp-hộp số chảy ra thật, ông bạn em hôm nọ rút cái trục ấy ra, quên không có gì bịt, nó chảy tồ tồ luôn :)
Giải pháp là:
Gác chân xe lên, quỳ xuống nhòm sẽ biết ngay dầu chảy từ bộ phận nào, thở dài 3 cái rồi... kiếm cái gara quen nào mà đánh lên cầu kiểm tra gầm luôn thể, thay mấy cái phớt ấy thì chỉ tiên công thôi. Chứ biết dầu chảy ra từ bộ phận nào thì bác có soi gương tự mổ được không? :)
RG
Em tư vấn để biết bịnh nầy cần cấp cứu hay từ từ chữa cũg được chứ nếu mổ được thì mình đã thành bác sĩ rùi.

bagiahuhu

Xe buýt
Laser chết máy do hỏng cảm biến trục cơ

Laser chết máy bất đắc kỳ tử sau khi chạy nóng máy, đề lại ngay thì không nổ được, để một lúc thì đề lên được hoặc tháo cực âm ắc qui chờ 30 sec sau đó đấu lại thì đề được ngay. Bệnh rất khó chịu do nằm đường bất ngờ, chán nhất là đường phố giờ cao điểm, cứ đi khoảng một vài km chết một lần.

Test không ra lỗi gì (No DTC present).

Nghi vấn hỏng bơm xăng, được kiểm tra áp lực xăng, không phát hiện bơm xăng hỏng.

Đã vệ sinh cảm biến vị trí trục cam nhưng vẫn bị.

Cuối cùng là hỏng cảm biến trục cơ, thay vào ngon luôn đã đi một chuyến đường trường ko hề gì, đang theo dõi thêm.

Thông báo để cụ nào gặp hiện tượng tương tự thì biết và có hướng xử lý.

dang_tim_xe

Xe điện
xe em hôm qua đi về để sáng ra thấy có 1-2 giọt dầu dưới nền gạch ở bánh trước bên phụ,bác nào biết đó là dầu chảy ra ở bộ phận nào xin tư vấn để em sửa chửa chứ để bệnh nặng thì tốn xiền nhiều,cảm ơn các bác trước.
Bánh trước bên phụ thì có thể dầu chảy ra từ láp, thường do phớt láp trong. Tốt nhất cụ nên kích lên mà xem kỹ. Laser có 1 cái phớt nằm trong hộp số, muốn chữa chảy dầu của cái phớt này phải hạ hộp số mới thay được, công nhiều hơn tiền vật tư. :D Xe em máy khô roong!

tamthan

Xe hơi

chuongvit

Xe tăng
Laser chết máy bất đắc kỳ tử sau khi chạy nóng máy, đề lại ngay thì không nổ được, để một lúc thì đề lên được hoặc tháo cực âm ắc qui chờ 30 sec sau đó đấu lại thì đề được ngay. Bệnh rất khó chịu do nằm đường bất ngờ, chán nhất là đường phố giờ cao điểm, cứ đi khoảng một vài km chết một lần.

Test không ra lỗi gì (No DTC present).

Nghi vấn hỏng bơm xăng, được kiểm tra áp lực xăng, không phát hiện bơm xăng hỏng.

Đã vệ sinh cảm biến vị trí trục cam nhưng vẫn bị.

Cuối cùng là hỏng cảm biến trục cơ, thay vào ngon luôn đã đi một chuyến đường trường ko hề gì, đang theo dõi thêm.

Thông báo để cụ nào gặp hiện tượng tương tự thì biết và có hướng xử lý.
CỤ mua cảm biến chỗ nào đấy giá rổ thế nào?

bagiahuhu

Xe buýt
CỤ mua cảm biến chỗ nào đấy giá rổ thế nào?
Vào hãng cụ ợ, em làm ở Capital Ford, nói chung dụng cụ hỗ trợ tốt, linh kiện được phép thử nếu thích và thấy đúng bệnh thì mới trả tiền, thợ cũng nhiệt tình thử các kiểu cho khách.

Cái cảm biến đó em phải chi 2,2 củ bao gồm cả công và VAT, nguyên giá thì đâu khoảng 1,87 M chắc là đắt hơn bên ngoài chút do họ phải nuôi nhân viên chân dài cho các cụ ngắm :))

tran duc chi

Xe buýt
Bánh trước bên phụ thì có thể dầu chảy ra từ láp, thường do phớt láp trong. Tốt nhất cụ nên kích lên mà xem kỹ. Laser có 1 cái phớt nằm trong hộp số, muốn chữa chảy dầu của cái phớt này phải hạ hộp số mới thay được, công nhiều hơn tiền vật tư. :D Xe em máy khô roong!
vodka bác.

hablue77

Xe hơi
Xin các bác tư vấn cho, xe em laser 2005 bây h không hiểu sao đóng cửa thì một bên đèn xi nhan bên lái cả trước và sau đều sáng, mở cửa ra đóng lại vài lần thì hết. Bác nào biết về bệnh này chỉ giáo hộ với nhé. Cảm ơn các bác

bagiahuhu

Xe buýt
Xin các bác tư vấn cho, xe em laser 2005 bây h không hiểu sao đóng cửa thì một bên đèn xi nhan bên lái cả trước và sau đều sáng, mở cửa ra đóng lại vài lần thì hết. Bác nào biết về bệnh này chỉ giáo hộ với nhé. Cảm ơn các bác
Bệnh này cũng hơi kỳ quái nhỉ.

Nếu do công tắc đóng mở cửa chập chờn thì nó phải sáng cả 4 xi nhan chứ ko chỉ hai cái bên lái.

Bác dùng tay ấn vào cái công tắc đóng mở cửa phía bên dưới cái ngoàm khóa (ở khuôn cửa xe) xem có đúng tại công tắc bị chập chờn ko. Nếu đúng công tắc bị chập chờn thì khả năng xe bác còn bệnh nữa là đứt cầu chì nối từ rơ le nháy 4 đèn ra 2 đèn bên phụ nữa.

lai_MB

Xe tải
Nghe cụ xui dại, em vào AHC thay 4 cái bugi mới báo hại mất nửa buổi chiều ngồi chờ nhân viên nó vác 4 con bugi về vì nghe nói (cái bác gì già già chuyên ford đấy) AT 2003 khác với FL khác phải thay bugi đúng số hiệu.

Kết quả: Ngạc nhiên đến sững sờ, xe chạy bốc mù mịt, hết rung giật, chuyển số ngọt không còn hiện tượng ì ra một lúc rồi mới khực một phát nữa. Đúng là nếu hiểu biết thì có những thứ làm thay đổi lớn mà chẳng tốn bao nhiêu tiền (4x140=560K)

Cảm ơn cụ xe bò rất nhiều...:)
AHC ở đâu vậy cụ?

omnia7

Xe hơi
lần trước có thấy các cụ nói về thay bugi rồi nhưng sau đó thấy nhiều phản hồi người bảo khác người bảo chả tác dụng gì cả!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em thay thấy tác dụng rõ luôn, hôm đó tý nữa thì bị thay bộ côn, may quá thay Bugi xong hết hiện tượng cà giựt ở số 1 và số 2 khi đi chậm.
lần trước có thấy các cụ nói về thay bugi rồi nhưng sau đó thấy nhiều phản hồi người bảo khác người bảo chả tác dụng gì cả!

omnia7

Xe hơi
Em thay thấy tác dụng rõ luôn, hôm đó tý nữa thì bị thay bộ côn, may quá thay Bugi xong hết hiện tượng cà giựt ở số 1 và số 2 khi đi chậm.
vậy hả cụ tổng vệ sinh là có 560k nhỉ cả công thay hả bác!

lai_MB

Xe tải
các cụ cho e hỏi họng bình xăng bị gỉ ...nguyên nhân do đâu?cách khắc phục?

zic.zac

Xe đạp
Tình hình là E có con FL 2003, hiện tại gẫy mất củ gương bên phải (gương, gáo còn nguyên), nghe nói có thể thay thế đồ mazda, không biết bị vậy thì nên hàn hay thay và nếu thay thế thì thay cảu mazda nào và giá rổ thế nào các bác nhỉ.

Banduongtantuy

Xe đạp
Đương nhiên cái gương ấy là của MAZDA roài, anh cứ lộn cổ nhìn xuống cái gương chưa mất xem sẽ thấy logo Mazda, em tin nguyên bản đã là MAZDA rồi, dòng này hầu hết đồ là của MAZDA cả...