Cuộc ọp đầu tiên của hội FLF

omnia7

Xe hơi
Em rất hài lòng với cái thảm này, rất êm và sạch sẽ. Còn thảm nhựa 200k em để sử dụng cho mùa mưa
bác hoành tráng thay cả 4 lốp ! lốp xe em dùng vẫn ngon có thay em chỉ thay 1 cái thôi thay nhiều tiếc tiền quá! chả mua cho mình được cái gì toàn mua cho cái xe thôi bác ạ!

HÀNH KHẤT

Xe tăng
bác hoành tráng thay cả 4 lốp ! lốp xe em dùng vẫn ngon có thay em chỉ thay 1 cái thôi thay nhiều tiếc tiền quá! chả mua cho mình được cái gì toàn mua cho cái xe thôi bác ạ!
4 quả của em nó cũng mòn rồi, kể ra chạy cố cũng khoảng được vài tháng nữa nhưng cảm thấy không yên tâm nên em thay luôn.

daika

Xe điện
Bác HÀNH KHẤT chịu chơi thật... mua tận quả thảm 1,3t... :D em vẫn dùng để chân cao su tuy hay bị xô lệch, trông cỏ lắm nhưng được cái sạch sẽ, rửa xe cho lau phát sạch ngay...

Mà bác show giùm quả thảm bác cắt xem như thế nào em học tập với... em làm bên nội thất thường thảm trải sàn indo cung tầm khoảng trên 300/m2 thôi.

daika

Xe điện
Hiện tại khi để Neutral, bật điều hòa là vòng tua tăng và hơi rung không ổn định, một lúc lại giảm, em dự đây là bệnh kinh niên của FL nên cũng không chọc ngoáy vào làm gì... Xe các bác khi nào thì thay bugi, loại gì, em cũng lâu rồi chưa thay bugi, không biết nên thay mới không?

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Bác HÀNH KHẤT chịu chơi thật... mua tận quả thảm 1,3t... :D em vẫn dùng để chân cao su tuy hay bị xô lệch, trông cỏ lắm nhưng được cái sạch sẽ, rửa xe cho lau phát sạch ngay...

Mà bác show giùm quả thảm bác cắt xem như thế nào em học tập với... em làm bên nội thất thường thảm trải sàn indo cung tầm khoảng trên 300/m2 thôi.
Dạ đây ạ, dùng êm lắm, chỉ cần tháo ra giũ là sạch hết đất cát

Mời các bác xem luôn chỗ để xe trong nhà của em, hôm nào say cho xe vào cũng hơi kinh

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bagiahuhu

Xe buýt
Em lại kéo cái thớt này lên.

Nhân dịp năm mới Nhâm Thìn chúc các cụ FL mạnh khỏe gặp nhiều may mắn....
Các cụ cho hỏi mấy ngày tết trời lạnh thế náy V2 của các cụ có khỏe ko; khi các cụ cưỡi em nó có chảy nước dầm dề và có thở ra khói ko ợ :D

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em lại kéo cái thớt này lên.

Nhân dịp năm mới Nhâm Thìn chúc các cụ FL mạnh khỏe gặp nhiều may mắn....
Các cụ cho hỏi mấy ngày tết trời lạnh thế náy V2 của các cụ có khỏe ko; khi các cụ cưỡi em nó có chảy nước dầm dề và có thở ra khói ko ợ :D
Vợ hai em đề 1 phát nổ ngay ko kịp kêu ẹc ẹc ấy chứ, chỉ tí khói lúc mới khởi động thôi, còn nước non thì không thấy có cụ ợ.

bagiahuhu

Xe buýt
Vợ hai em đề 1 phát nổ ngay ko kịp kêu ẹc ẹc ấy chứ, chỉ tí khói lúc mới khởi động thôi, còn nước non thì không thấy có cụ ợ.
Máy vợ cụ nhạy thế, sao lại ko có nước nôi gì nhỉ, v2 em chảy nước tung tóe nếu đứng im một chỗ thì chỉ ít phút là nước ra ướt hết cả mit :))

cathoa

Xe đạp
Tớ đêch nghe thấy .Lần sau nhơ gọi to nhé,vì tớ đang mải ngăm xe mà.Call 01234425046

Win3633

Xe tải
hôm qua e được chạy laser công nhận xe này chạy đầm, ôm cua tốt thật nhưng côn số sao nặng thế các cụ, mà cũng ồn thật, tiếng gió ở ngoài cũng ào ào,

tmlan

Xe tải
Hj, bác nói chuẩn, ra gara chỉ phải thay cục cao su càng bác ạ, em thấy phải nâng xe lên, thay 2 cục cao su ở càng trước ấy, đi đỡ ồn hơn.
Lục cục thì có nhiều nguyên nhân như cao su bát bèo bị xẹp, rotuyn chết...
Giảm xóc chết thì hiện tượng khác, chưa chắc đã có tiếng lục cục.
Trước khi thay bác cũng nên yêu cầu thợ kiểm tra cho kỹ.

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Xe em hôm nay bị hiện tượng này, khi đang đi bỗng dưng toàn bộ đèn trên táplo sáng hết sau đó máy bị tắt , em khởi động lại và đi tiếp, chiều đi làm về bình thương đến khi về nhà thì cô em gái láy đi có việc được 1 lúc thì gọi cho em nói rằng xe bị chết máy, em nghĩ ngay đến bệnh lúc sáng thề là chạy ra xem thế nào. Tình trạng đúng như vậy, em lật nắp capo lên kiểm tra các cầu chì ( loại trừ ắc quy vì em mới thay trước tết), các cầu chì không sao, em gọi cho thợ của ford Quảng Ninh đến kiểm tra, sau khoảng 2 tiếng kiểm tra, tháo hết cả ổ điện ở volang ra.....vv kết quả cực mát chắc do lâu ngày + mấy hôm thời tiết ẩm nên ko tiếp xúc, thế là tháo ra lất giấp giáp đánh sạch mất khoảng vài phút thế là OK. Chia sẻ với các bác để nếu xe cũ như nhà mình mà bị hiện tượng ấy thì kiểm tra tiếp xúc trước đỡ mất thời gian tháo ra, lắp vào, hoặc đang trên đường mà ko gọi được thợ.

bagiahuhu

Xe buýt
Xe em hôm nay bị hiện tượng này, khi đang đi bỗng dưng toàn bộ đèn trên táplo sáng hết sau đó máy bị tắt , em khởi động lại và đi tiếp, chiều đi làm về bình thương đến khi về nhà thì cô em gái láy đi có việc được 1 lúc thì gọi cho em nói rằng xe bị chết máy, em nghĩ ngay đến bệnh lúc sáng thề là chạy ra xem thế nào. Tình trạng đúng như vậy, em lật nắp capo lên kiểm tra các cầu chì ( loại trừ ắc quy vì em mới thay trước tết), các cầu chì không sao, em gọi cho thợ của ford Quảng Ninh đến kiểm tra, sau khoảng 2 tiếng kiểm tra, tháo hết cả ổ điện ở volang ra.....vv kết quả cực mát chắc do lâu ngày + mấy hôm thời tiết ẩm nên ko tiếp xúc, thế là tháo ra lất giấp giáp đánh sạch mất khoảng vài phút thế là OK. Chia sẻ với các bác để nếu xe cũ như nhà mình mà bị hiện tượng ấy thì kiểm tra tiếp xúc trước đỡ mất thời gian tháo ra, lắp vào, hoặc đang trên đường mà ko gọi được thợ.
Ko hẳn là do tiếp xúc đâu, bệnh này là bệnh CPU bị đơ đấy, tháo cực âm chờ 15-30 giây lắp lại là OK chả phải làm gì cả.

matmo

Xe tăng

Xebe_HL

Xe tải
Cụ ôi!
Cho cháu hỏi tý ạ: thay coupen côn thì hết tổng bi nhiêu ạ (gioăng+dầu+công).
Cảm ơn cụ!
Cháu thay lâu rồi, hạt dẻ lắm Kụ ợ! Cháu ko nhớ rõ chứ làm xong khoảng 10' chú thợ nói A cho bao nhiêu thì cho. Thế là Cháu cho 200 chú thợ cười toét còn bảo lần sau có gì A cứ gọi E (lúc cháu thay vàng khoảng 250 :D).

matmo

Xe tăng
Cháu thay lâu rồi, hạt dẻ lắm Kụ ợ! Cháu ko nhớ rõ chứ làm xong khoảng 10' chú thợ nói A cho bao nhiêu thì cho. Thế là Cháu cho 200 chú thợ cười toét còn bảo lần sau có gì A cứ gọi E (lúc cháu thay vàng khoảng 250 :D).
Cảm ơn cụ!

LeHuuHuy

Xe buýt
Có bác nào có Ford focus tầm 400tr nhắn em nhé.

LeHuuHuy

Xe buýt
Sedan AT thì tốt

tran duc chi

Xe buýt
xe em 2 hôm nay đang đi số 5 mà đạp ga mạnh là kim vòng tua máy lên đến số 4,5 mà tốc độ xe kô tăg,kô biết có phải côn mòn kô,các bác vào tư vấn hộ em .cám ơn các bác.