[Funland] Cuộc gọi mời tham gia chứng khoán

202

Xe container
Bác nói vậy là chủ quan rồi. Học là có thật nhé, không hiểu thì biết gì mà đầu tư?
Vấn đề ở đây nó là kiến thức. Việc học xong sau đó ra đòn thế nào nó phụ thuộc vào trình của người học nhé? không thể đổ lỗi tại kiến thức được.

Cùng 1 sân chơi tại sao vẫn có người được nhưng lại có người mất? trình cao thì là người được, trình thấp thì sẽ là người thua. Cuộc sống vạn vật đều như vậy. Khôn ăn người, dại người ăn.

Khôn hay ngu thì vào Game sẽ biết
Học thực sự ko cần đội đó mời. Ko ai đi mời ko ai cái gì.

Luke2018

Xe hơi
Học thực sự ko cần đội đó mời. Ko ai đi mời ko ai cái gì.
Ha ha, họ mời chứ họ có ép đâu. Mình cũng từng nghe nhiều cuộc gọi như vậy nhưng mình không cảm thấy phiền mà ngược lại mình lại nghĩ đó là 1 khuynh hướng dịch chuyển mới rất thú vị. Luật chơi luôn sòng phẳng. Có hiểu biết sẽ khác xa với việc mù tịt không biết gì. Tất cả mọi thứ đều có giá của nó, kiến thức của xã hội văn minh cũng là cái bạn phải đánh đổi bằng tiền mới có được. Lưu ý ở chỗ giá phải trả cho sự ngu dốt vì không hiểu biết đôi khi đắt gấp triệu lần chi phí bỏ ra để đi học, để mua được cái khôn - cái trí tuệ của người khác đấy. Ngẫm đi bác sẽ hiểu vấn đề

cuc_cu

Xe tăng
Cuộc sống luôn có sự kế thừa và dịch chuyển. Loại trừ các kênh mời gọi đầu tư sàn nước ngoài ra thì việc mua cổ phiếu sàn trong nước vẫn là 1 kênh rất ok về dài hạn nhé cụ. Cụ tìm hiểu thêm sẽ không phí đâu, may mắn và đủ trình có thể cụ sẽ rất khác với ngày hôm nay đấy. Mọi người đều cần phải biết vì cuộc sống luôn có sự cạnh tranh lẫn nhau. Vào lúc nào? ra ở đâu nó sẽ quyết định kết quả của tương lai về tiền bạc đấy. Chúc vui vẻ
Đọc những còm của cụ khiến em tò mò hơn về cụ. Cụ có thể bật mí nghề nghiệp hiện tại của mình không? :)

muoibaconcho

Xe điện
Ban đầu thì cũng lịch sự từ chối nhưng nhiều quá nên giờ cứ nghe đến chứng, đất, vay tiền là em tắt máy luôn.

Luke2018

Xe hơi
Bác nói chuẩn lí thuyết, em thấy toàn bộ các chuyên gia tài chính tầm cỡ lí thuyết như bác zở lên đợt rồi tâm tư với chợ chứng VN lắm ;))
Hơn nhau ở chỗ biết lúc nào vào? khi nào ra? nó là kiến thức phải nghiền ngẫm và đã phải trả giá bởi rất rất nhiều bài học xương máu đó cụ ạ. Không có cái gì tự nhiên có được đâu. Tất cả đều phải trả phí hết mới khôn ra được. Rất thú vị nhé

Cavaho

Xe tăng
Bọn nài rất mất dạy... to tiếng với nó phát là nó chửi lại mình ngay, xong nó tắt máy. Khi nghe thấy nó mời chào để điện thọi xuống bàn cho nó nói mỏi mồm thì nó tự tắt.

muoibaconcho

Xe điện
Hơn nhau ở chỗ biết lúc nào vào? khi nào ra? nó là kiến thức phải nghiền ngẫm và đã phải trả giá bởi rất rất nhiều bài học xương máu đó cụ ạ. Không có cái gì tự nhiên có được đâu. Tất cả đều phải trả phí hết mới khôn ra được. Rất thú vị nhé
Thú vị thì các ông đi chơi với nhau đi, mời chào chúng tôi làm gì.

Luke2018

Xe hơi
Thú vị thì các ông đi chơi với nhau đi, mời chào chúng tôi làm gì.
Anh bạn tính nóng như kem, có phần thô lỗ.
Không cần phải thế đâu, mình không phải là người mời các bạn vì mình không phải là họ. Nhưng với tư cách cá nhân mình cho là có rất nhiều cái anh bạn chưa biết hết đâu. Góc nhìn khác sẽ cho kết quả khác đấy. Vui vẻ đi anh bạn

muoibaconcho

Xe điện
Anh bạn tính nóng như kem, có phần thô lỗ.
Không cần phải thế đâu, mình không phải là người mời các bạn vì mình không phải là họ. Nhưng với tư cách cá nhân mình cho là có rất nhiều cái anh bạn chưa biết hết đâu. Góc nhìn khác sẽ cho kết quả khác đấy. Vui vẻ đi anh bạn
Anh chỉ cho tôi có anh nào biết hết tất cả mọi thứ hay ho trên đời hay có anh nào có nhu cầu học hết tất cả mọi thứ trên đời đc ko.
Đối với anh thì chứng là thú vị, đối với người khác thì ko. Vì thế đừng cho rằng mình thấy hay, thấy thú vị, thấy bổ ích thì người khác cũng thế rồi đi spam người khác.

Luke2018

Xe hơi
Anh chỉ cho tôi có anh nào biết hết tất cả mọi thứ hay ho trên đời hay có anh nào có nhu cầu học hết tất cả mọi thứ trên đời đc ko.
Đối với anh thì chứng là thú vị, đối với người khác thì ko. Vì thế đừng cho rằng mình thấy hay, thấy thú vị, thấy bổ ích thì người khác cũng thế rồi đi spam người khác.
Ha ha, tôi đâu có rảnh để spam ai, biết tại sao không? đơn giản là vì điều đó không mang lại lợi ích gì cho tôi hết. Cái tối muốn nói ở đây là sự chia sẻ góc nhìn, hãy đảm bảo rằng đôi mắt của bạn luôn mở to ra để sẵn sàng đón nhận với những cái mới, nhứng điều mà bạn chưa bao giờ biết về nó. Tinh thần đó sẽ đem lại cho anh bạn nhiều điều tốt lành và rất thú vị đấy. Tin hay không thì tùy, nhưng hiểu biết luôn là cái mỗi người đều cần phải học thêm. Chắc chắn là như vậy nhé bởi nó tốt chứ không hề xấu đâu. Vui vẻ đi

quandaica2001

Xe tải
Chúng nó gọi đầu tư chứng khoán cuốc tế,mua mấy cổ phiếu dỏm apple ,fecbuc,google mả mẹ nhà chúng nó.Blabla mai ngày kia chia cổ tức anh nhé,mua nhanh chốt lời.Em gọi cho Mark Fuckerbuerg thì bảo tao có bán cổ phiếu đấy đâu.
Toàn lừa đảo.

theanh212

Xe điện
Ối giời! Em bị suốt. Lắm hôm bị goi nhiều em cáu bảo: tao đ.éo chơi ck nhé. Thế là nó thù nháy máy , sau em chặn số thế là thôi gọi
Em bị một lần, chửi nó câu, sau đó nó dùng mấy chục số khủng bố em. Em cứ bật nghe máy rồi để trên bàn, phải tầm 10p mới thấy nó tắt đi, khoảng 6-7 lần như vậy. À, đấy là lúc em rảnh, ngứa mồm muốn chửi nhau, còn ngày vẫn khoảng chục lần: Anh ko có nhu cầu ! Rồi cụp máy.

muoibaconcho

Xe điện
Ha ha, tôi đâu có rảnh để spam ai, biết tại sao không? đơn giản là vì điều đó không mang lại lợi ích gì cho tôi hết. Cái tối muốn nói ở đây là sự chia sẻ góc nhìn, hãy đảm bảo rằng đôi mắt của bạn luôn mở to ra để sẵn sàng đón nhận với những cái mới, nhứng điều mà bạn chưa bao giờ biết về nó. Tinh thần đó sẽ đem lại cho anh bạn nhiều điều tốt lành và rất thú vị đấy. Tin hay không thì tùy, nhưng hiểu biết luôn là cái mỗi người đều cần phải học thêm. Chắc chắn là như vậy nhé bởi nó tốt chứ không hề xấu đâu. Vui vẻ đi
Thế này nhé, cần hiểu thêm cái gì, cần học thêm cái gì, cần mở to mắt chỗ nào, mỗi người có mỗi nhu cầu khác nhau. Có ông cần học chứng, có ông cần học khoa học, có ông cần học kinh doanh... thì mới là xã hội.
Vui thì ko vui đc nhé, sáng chiều nhận mấy cuộc gọi chứng rồi, vào đây thư giãn tí lại gặp anh bán chứng tiếp thì vui sao đc.

ngoctu2109

Xe tăng

chứng cuốc tế đây, ngày nào cũng nhắn.

Luke2018

Xe hơi
Thế này nhé, cần hiểu thêm cái gì, cần học thêm cái gì, cần mở to mắt chỗ nào, mỗi người có mỗi nhu cầu khác nhau. Có ông cần học chứng, có ông cần học khoa học, có ông cần học kinh doanh... thì mới là xã hội.
Vui thì ko vui đc nhé, sáng chiều nhận mấy cuộc gọi chứng rồi, vào đây thư giãn tí lại gặp anh bán chứng tiếp thì vui sao đc.
Chặn số đi anh bạn, kho số của họ không quá 10 đầu ngón tay đâu. Việc đơn giản thế mà cũng không biết cách xử lý để rồi kêu bực mình thì cũng đến thua anh bạn đấy. Việc nhỏ bằng cái móng tay mà cũng kêu thì biết nói gì bây giờ?

quandaica2001

Xe tải
Bác nói vậy là chủ quan rồi. Học là có thật nhé, không hiểu thì biết gì mà đầu tư?
Vấn đề ở đây nó là kiến thức. Việc học xong sau đó ra đòn thế nào nó phụ thuộc vào trình của người học nhé? không thể đổ lỗi tại kiến thức được.

Cùng 1 sân chơi tại sao vẫn có người được nhưng lại có người mất? trình cao thì là người được, trình thấp thì sẽ là người thua. Cuộc sống vạn vật đều như vậy. Khôn ăn người, dại người ăn.

Khôn hay ngu thì vào Game sẽ biết
Đầu tư cái khỉ mẹ gì,có mỗi lệnh xanh đỏ buy với sell.
Em bảo chúng nó thế cũng giống tài xỉu em nhỉ.

cuc_cu

Xe tăng
Chặn số đi anh bạn, kho số của họ không quá 10 đầu ngón tay đâu. Việc đơn giản thế mà cũng không biết cách xử lý để rồi kêu bực mình thì cũng đến thua anh bạn đấy. Việc nhỏ bằng cái móng tay mà cũng kêu thì biết nói gì bây giờ?
Cụ chặn đc hết số của họ thì đỉnh cao :D. Cụ thử gọi chiều ngược lại cho chúng nó xem được ko nhé :D. Nếu ko gọi đc thì em lại giải đáp cho cụ lí do tại sao ko chặn đc hết số của chúng nó và tại sao ko gọi lại đc cho chúng nó :D