[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

KUKKU

Xe tăng
đối với nhiều hãng bảo hiểm họ có thể bán bảo hiểm cho bác ngay khi bác yêu cầu mà không cần sang tên đổi chủ nhưng khi xảy ra tình huống bồi thường họ lại bắt phải có sang tên đổi chủ hay thủ tục giấy ủy quyền có xác nhận của công chứng viên. Nói tóm lại sang tên đổi chủ thì không cần thiết nhưng giấy ủy quyền là bắt buộc. (đối với bảo hiểm quân đội bên em)
nhận được bồi thường có 2 hình thức: 1 là nhận tiền mặt ( khi bác thanh toán trước cho gara và bảo hiểm trả lại tiền cho bác), 2 là gara sẽ đứng ra thanh toán chi phí sửa chữa xe cho bác.
cụ chỉ cần tư vấn cho cụ í là:
khi cấp thì ghi tên theo chủ cũ bình thường và lập 1 sửa đổi bổ sung với điều sđbs là thay tên người thụ hưởng tiền bảo hiểm là cụ í hoặc bất kỳ người nào.

hololulu

Xe hơi
Xe em Triton GLX sản xuất năm 2009 đăng ký lần đầu năm 2011 sắp hết hạn bảo hiểm, trị giá lúc mua là 525tr cụ nào bên bảo hiểm tính số tiền bảo hiểm trong 1 năm cho em với. ( Cụ cứ tính mức trung bình là được hoặc cho em bảng chi tiết vào inbox ạ)

KUKKU

Xe tăng
Xe em Triton GLX sản xuất năm 2009 đăng ký lần đầu năm 2011 sắp hết hạn bảo hiểm, trị giá lúc mua là 525tr cụ nào bên bảo hiểm tính số tiền bảo hiểm trong 1 năm cho em với. ( Cụ cứ tính mức trung bình là được hoặc cho em bảng chi tiết vào inbox ạ)
chắc gần 6 củ thôi cụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
1.55%x 525~ 8 củ/năm...quan tâm bảo việt thì hú em

YAKUZA

Xe đạp
E cũng đang lăn tăn cái vụ bảo hiểm này quá. Hơn chục ngày nữa e lấy xe Mer GLK 250 AMG. Các bác cho e tham khảo cái giá và các quyền lợi nhé. Thân!.
Cụ cứ yên tâm để em bảo mấy thằng ku em tư vấn cho cụ vụ bảo hiểm! Khi nào cụ lấy thì cứ cho em vi vu mấy vòng là được, xước đâu có bảo hiểm nó xử lý roài :) !

xế cho vợ

Xe tải
các bác liberty vào giải thích giúp em...
em cũng sắp hết hạn bảo hiểm của hãng, muốn mua lại.
Nhưng ngại cái miễn thường của hãng chuối quá, em công nhận là thủ tục bảo hiểm nhanh gọn ok, nhưng làm ít thì tính 1 vụ, xe em thì nó cứ xước xung quanh xe, vì xước ít thì làm ko đến 1tr thì mình tự trả..em để làm 1 thể thì lại chia làm 2-3 vụ tức miễn thường 1tr/ vụ ...vậy em phải chi 3 tr khi đi làm hết các vết xước rất ko đáng...em hỏi ga ra thì họ bảo muốn 1 vụ thì chỉ làm 1 vế xe bị xước nhiều thì tính vào 1 vụ
thế là em làm trong hãng 1 nửa xe, còn lại em đánh bóng và làm ngoài hết vài trăm.
Bác hải , bác tùng và 1 số bác làm liberty giải thích giúp em, và cho em phương pháp tối ưu để em mua tiếp bảo hiểm của hãng
Về vấn đề miễn thường trước khi làm sản phẩm bên em cũng đã nghiên cứu rất kỹ cụ ah. theo thống kê thì bảo hiểm ở VN chủ yếu được dùng cho những tổn thất nhỏ mang tính xước xát móp méo, còn những tổn thất lớn như thủy kích, cháy nổ, tổn thất lớn thì không bồi thường hoặc có chế tài. Chủ yếu là khách hàng bỏ 10tr mua BH thì sơn sửa hết 4-5tr/năm.
Nếu Liberty cũng bán sản phẩm tương tự mà giá thì cao như hiện nay thì kh cạnh tranh được. Vì vậy sản phẩm có miễn thường sẽ có ý nghĩa khi khách hàng có tổn thất lớn thì cũng chỉ bỏ ra 1 triệu, phần còn lại Liberty trả. Bảo hiểm là để chia sẻ rủi ro chứ không phải là để làm đẹp xe nên kh ưu tiên những tổn thất mà chỉ cần đánh bóng hoặc sơn sửa hết 1-2triệu. Khách hàng đã có tiền đi oto thì việc bỏ ra 1-2 tr sơn xe là rất bình thường, khách hàng chỉ thực sự gặp khó khăn và ảnh hưởng đến tài chính khi gặp phải những tổn thất được đánh giá là từ 10tr trở lên.
Gói BH có miễn thường luôn thấp hơn các gói khác từ 15-40% tùy từng loại xe
Rất nhiều khách hàng ủng hộ cho chính sách này nên sản phẩm này đã được đưa ra thị trường hơn 1 năm rồi và doanh số bán hàng của Liberty ngày càng tăng đó bác ah. Vì vậy bác cần xem lại mục đích mua BH của mình là gì? Nếu bác chắc chắn là mình chỉ gặp phải những tổn thất nhỏ như xước xát thân vỏ thôi thì bác nên mua của những hàng trong nước, họ xử lý khá tốt những sự vụ như vậy mà không miễn thường hay chế tài. Còn những vụ lớn thì sẽ có chế tài kèm theo. Còn nếu bác coi ôt như 1 phương tiện đi lại thôi, kh quá cầu kỳ về hình thức (mấy cái xước, móp đâu có ảnh hưởng được đến độ an toàn hay việc lái xe ) mà quan tâm nhiều đến những rủi ro lớn ảnh hưởng đến tài chính của mình thì bác tham gia của Liberty. Mỗi công ty bảo hiểm có 1 ưu nhược điểm và chính sách khách hàng khác nhau. Nhu cầu thế nào thì chọn hãng phù hợp
Hy vọng em có thể giúp bác và anh em hiểu hơn 1 chút về sản phẩm miễn thường của bên em ah

xế cho vợ

Xe tải
E cũng đang lăn tăn cái vụ bảo hiểm này quá. Hơn chục ngày nữa e lấy xe Mer GLK 250 AMG. Các bác cho e tham khảo cái giá và các quyền lợi nhé. Thân!.
bác có quan tâm BH Liberty thì cho em xin email em gửi bác các thông tin liên quan nhé.

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Gara họ tư vấn thế là chuẩn rồi cụ ạ. Nếu xước 2 phía và xước nhiều thì vẫn có thể gộp thành 1 vụ nhưng nếu 3-4 phía thì bên bồi thường họ sẽ k chị gộp thành 1 vụ. Lúc đó cụ nên ưu tiên phía bị xước nhiều nhất.
Về Liberty thì cụ tham gia gói đang sử dụng là chuẩn nhất rồi. Chỉ có cụ nên chú ý đến trh rủi ro lớn khi đó bảo hiểm sẽ có ý nghĩa hơn ạ
Về vấn đề miễn thường trước khi làm sản phẩm bên em cũng đã nghiên cứu rất kỹ cụ ah. theo thống kê thì bảo hiểm ở VN chủ yếu được dùng cho những tổn thất nhỏ mang tính xước xát móp méo, còn những tổn thất lớn như thủy kích, cháy nổ, tổn thất lớn thì không bồi thường hoặc có chế tài. Chủ yếu là khách hàng bỏ 10tr mua BH thì sơn sửa hết 4-5tr/năm.
Nếu Liberty cũng bán sản phẩm tương tự mà giá thì cao như hiện nay thì kh cạnh tranh được. Vì vậy sản phẩm có miễn thường sẽ có ý nghĩa khi khách hàng có tổn thất lớn thì cũng chỉ bỏ ra 1 triệu, phần còn lại Liberty trả. Bảo hiểm là để chia sẻ rủi ro chứ không phải là để làm đẹp xe nên kh ưu tiên những tổn thất mà chỉ cần đánh bóng hoặc sơn sửa hết 1-2triệu. Khách hàng đã có tiền đi oto thì việc bỏ ra 1-2 tr sơn xe là rất bình thường, khách hàng chỉ thực sự gặp khó khăn và ảnh hưởng đến tài chính khi gặp phải những tổn thất được đánh giá là từ 10tr trở lên.
Gói BH có miễn thường luôn thấp hơn các gói khác từ 15-40% tùy từng loại xe
Rất nhiều khách hàng ủng hộ cho chính sách này nên sản phẩm này đã được đưa ra thị trường hơn 1 năm rồi và doanh số bán hàng của Liberty ngày càng tăng đó bác ah. Vì vậy bác cần xem lại mục đích mua BH của mình là gì? Nếu bác chắc chắn là mình chỉ gặp phải những tổn thất nhỏ như xước xát thân vỏ thôi thì bác nên mua của những hàng trong nước, họ xử lý khá tốt những sự vụ như vậy mà không miễn thường hay chế tài. Còn những vụ lớn thì sẽ có chế tài kèm theo. Còn nếu bác coi ôt như 1 phương tiện đi lại thôi, kh quá cầu kỳ về hình thức (mấy cái xước, móp đâu có ảnh hưởng được đến độ an toàn hay việc lái xe ) mà quan tâm nhiều đến những rủi ro lớn ảnh hưởng đến tài chính của mình thì bác tham gia của Liberty. Mỗi công ty bảo hiểm có 1 ưu nhược điểm và chính sách khách hàng khác nhau. Nhu cầu thế nào thì chọn hãng phù hợp
Hy vọng em có thể giúp bác và anh em hiểu hơn 1 chút về sản phẩm miễn thường của bên em ah
Vâng tks 2 cụ, có gì em sẽ alo

attilagogo

Xe hơi
Xe em đời 2000 mua bảo hiểm duọc ko các cụ

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Cụ hololulu check inbox em báo giá cụ xem xét ợ

vanhai0850

Xe tăng
Vâng tks 2 cụ, có gì em sẽ alo
Năm nay cụ muốn lấy chỗ em thì e cũng chịu rồi
Trừ trường hợp xe cụ đến hạn hết BH sau 2 tháng mà không tái tục nữa thì lúc đó em mới được bán.Do vậy nếu cụ mua của Liberty thì em ... hiiii bó tay ạh. Liberty làm vậy để bảo toàn công sức của sale nào rinh được khách rồi thì khách đó thuộc về sale đó luôn (giống như trao thân gửi phận vậy) chỉ khi nào sale cũ và chủ xe li thân khoảng 1 tháng (coi như li dị ) thì lúc đó mới cho người khác nhảy vô rinh lại

annamcusi

Xe đạp
Xe em đã mua BH cả năm, mới mua được 2 thắng thì em bán xe. Thế em có được rút lại tiền ko hở bác?
Cám ơn bác nhiều
đối với bên bảo hiểm quân đội em trong thời hạn bác tham gia bảo hiểm nhưng chưa phát sinh bồi thường thì bác có quyền lấy lại 70% trên số giá trị còn lại

Anmai

Xe tải
Xe em đã mua BH cả năm, mới mua được 2 thắng thì em bán xe. Thế em có được rút lại tiền ko hở bác?
Cám ơn bác nhiều
bác ơi, về lý thì ok, nhưng đường vào thì dễ, đường ra thì khó. nó như cái hom ngày xưa còn nhỏ rủ nhau ra sông bắt cá đó bác.

khoctham24113

Xe tải
bác ơi, về lý thì ok, nhưng đường vào thì dễ, đường ra thì khó. nó như cái hom ngày xưa còn nhỏ rủ nhau ra sông bắt cá đó bác.
Nếu đơn bảo hiểm cụ tham giam chưa được bồi thường BH lần nào, khi cụ hủy thì sẽ được lấy lại 70% số tiền baỏ hiểm cua thời gian còn lại

Tuanaltis2009

Xe buýt
Em cũng đang tính mua cái thân vỏ, các cụ báo gia e cái. Altis 2009

Trạng thái
Thớt đang đóng