[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

vanhai0850

Xe tăng
Cụ nào liberty Hải Phòng báo giá và cho e số đt nhé. Xe e nissan Teana 2.0 đài loan, 2010. Vừa sang tên, chủ cũ là ông anh đã mha bh liv 2 năm, mới hết hạn có được ưu đãi ko? E muốn mua mức miễn thường 1tr. Thủy kích, thay mới không tính k.hao. Tự chọn gara. Inbox e hoặc mail: phamngocduchp@yahoo.com
Đối với KH tái tục được lưu trên hệ thống va do người khai thác đầu tiên quản lý.
Thông thường trước 1 tháng Liberty sẽ liên lạc với KH để báo giá tái tục. Tuy nhiên anh có thể yêu cầu báo giá tái tục thông qua gọi hotline 1800599998 và đọc BSX để yêu cầu báo giá tái tục
Trừ trường hợp xe cụ đến hạn hết BH sau 2 tháng mà không tái tục nữa thì lúc đó em mới được bán.Do vậy nếu anh mua của Liberty thì em ... hiiii bó tay ạh. Liberty làm vậy để bảo toàn công sức của sale nào rinh được khách rồi thì khách đó thuộc về sale đó luôn (giống như trao thân gửi phận vậy) chỉ khi nào sale cũ và chủ xe li thân khoảng 1 tháng (coi như li dị ) thì lúc đó mới cho người khác nhảy vô rinh lại

Ngoài ra nếu cụ đã sang tên đổi chủ hẳn thì xem như là KH mới và cụ có quyền lựa chọn sale ạ

annamcusi

Xe đạp
xin được trả lời câu hỏi của bác

A may quá ... E hỏi tý nhé :

Xe em mới mua chưa sang tên (Tên chủ cũ là cá nhân) muốn mua bảo hiểm thì thủ tục thế nào, khi có thiệt hại chi trả như thế nào (Cả trường hợp sửa chữa khi tai nạn, đền bù khi có hư hỏng 100 như cháy chẳng hạn)

Em là người trả tiền bảo hiểm cho cái xe đó( nhưng xe ko phải tên E) thì có được đứng tên là người thụ hưởng BH ko ?

Thanks các bác .
đối với nhiều hãng bảo hiểm họ có thể bán bảo hiểm cho bác ngay khi bác yêu cầu mà không cần sang tên đổi chủ nhưng khi xảy ra tình huống bồi thường họ lại bắt phải có sang tên đổi chủ hay thủ tục giấy ủy quyền có xác nhận của công chứng viên. Nói tóm lại sang tên đổi chủ thì không cần thiết nhưng giấy ủy quyền là bắt buộc. (đối với bảo hiểm quân đội bên em)
nhận được bồi thường có 2 hình thức: 1 là nhận tiền mặt ( khi bác thanh toán trước cho gara và bảo hiểm trả lại tiền cho bác), 2 là gara sẽ đứng ra thanh toán chi phí sửa chữa xe cho bác.

annamcusi

Xe đạp
bác hoàn toàn có thể rút lại tiền bảo hiểm, tùy theo từng nhà bảo hiểm bác có thể bị khấu hao hoặc không khấu hao số tiền than gia bảo hiêm ban đầu.

annamcusi

Xe đạp
Cảm ơn bác phanvili ,(y)(y)(y)
em định sáng T2 cứ nhè thằng bán BH cho mình mà bắt đền phải ko bác?Hay phải qua trụ sở Cty bảo hiểm làm thủ tục đòi bồi thường
bác có thể đòi nó bất cứ lúc nào, nhưng khi nó đưa cho bác tờ khai tai nạn mà bác ghi vào là say rượu tự đập hay nhìn thấy thằng hàng xóm ném gạch vào thì bác lại phải xin nó đấy ah

annamcusi

Xe đạp
Đúng là nó kô thể rụng hay rơi ra từng mảnh nhưng vết nứt càng ngày càng xé to ra nên chạy vướng mắt lắm. Trong trường hợp này người ta thường khoan 1 lỗ để giữ cho kính kô bị xé ra khi chạy xe
nghe các bác tâm sự mà e cũng muốn tham gia. Bên Bảo hiểm Quân đội bên em thì các bác alo ở đâu là chúng e chạy đến chup ảnh, có thể làm thủ tục tại nhà các bác luôn.

lion-09

Đi bộ
@ B.D

Nếu bác chưa nhận bất kể 1 khoản đền bù nào thì đương nhiên bác được lấy lại , vì bác hủy ngang h đ kinh tế nên bác bị phạt. :D

Số tiền được nhận là 80% số tiền tương đương với thời gian còn lại trong thời hạn.

80%x phí BHx300/365

Thân !
Em cũng lưu ý bác thêm tí: bác muốn hủy HD thì bác cần báo trước 15 ngày nhé (quy định nó thế bác ạ)

xế cho vợ

Xe tải
Em cũng lưu ý bác thêm tí: bác muốn hủy HD thì bác cần báo trước 15 ngày nhé (quy định nó thế bác ạ)
Chính sách của Liberty khi hủy hợp đồng là khách hàng xác nhận hủy hợp đồng qua Hotline hoặc văn bản có chữ ký hoặc con dấu (nếu là công ty).
Phí hoàn lại nếu đã đóng phí được tính = (365 - số ngày đã tham gia) X số phí/ 365 ngày.
Phí phạt nếu chưa đóng phí được tính = số ngày đã tham gia X số phí/ 365 ngày.
Và không cần phải báo trước bao nhiêu ngày, lúc nào muốn hủy thì báo, hủy càng sớm thì càng tốt cho khách hàng

Creater

Xe hơi
năm đầu có ua bảo hiểm thì k sao
năm sau không mua thì lại bị

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com
các bác liberty vào giải thích giúp em...
em cũng sắp hết hạn bảo hiểm của hãng, muốn mua lại.
Nhưng ngại cái miễn thường của hãng chuối quá, em công nhận là thủ tục bảo hiểm nhanh gọn ok, nhưng làm ít thì tính 1 vụ, xe em thì nó cứ xước xung quanh xe, vì xước ít thì làm ko đến 1tr thì mình tự trả..em để làm 1 thể thì lại chia làm 2-3 vụ tức miễn thường 1tr/ vụ ...vậy em phải chi 3 tr khi đi làm hết các vết xước rất ko đáng...em hỏi ga ra thì họ bảo muốn 1 vụ thì chỉ làm 1 vế xe bị xước nhiều thì tính vào 1 vụ
thế là em làm trong hãng 1 nửa xe, còn lại em đánh bóng và làm ngoài hết vài trăm.
Bác hải , bác tùng và 1 số bác làm liberty giải thích giúp em, và cho em phương pháp tối ưu để em mua tiếp bảo hiểm của hãng

James Fawkes

Xe máy
E cũng đang lăn tăn cái vụ bảo hiểm này quá. Hơn chục ngày nữa e lấy xe Mer GLK 250 AMG. Các bác cho e tham khảo cái giá và các quyền lợi nhé. Thân!.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ pm em xin email hoặc phone em cho anh em tư vấn ....bảo việt cụ nhá
E cũng đang lăn tăn cái vụ bảo hiểm này quá. Hơn chục ngày nữa e lấy xe Mer GLK 250 AMG. Các bác cho e tham khảo cái giá và các quyền lợi nhé. Thân!.

ducmung

Xe tải
Website
www.facebook.com

vanhai0850

Xe tăng
các bác liberty vào giải thích giúp em...
em cũng sắp hết hạn bảo hiểm của hãng, muốn mua lại.
Nhưng ngại cái miễn thường của hãng chuối quá, em công nhận là thủ tục bảo hiểm nhanh gọn ok, nhưng làm ít thì tính 1 vụ, xe em thì nó cứ xước xung quanh xe, vì xước ít thì làm ko đến 1tr thì mình tự trả..em để làm 1 thể thì lại chia làm 2-3 vụ tức miễn thường 1tr/ vụ ...vậy em phải chi 3 tr khi đi làm hết các vết xước rất ko đáng...em hỏi ga ra thì họ bảo muốn 1 vụ thì chỉ làm 1 vế xe bị xước nhiều thì tính vào 1 vụ
thế là em làm trong hãng 1 nửa xe, còn lại em đánh bóng và làm ngoài hết vài trăm.
Bác hải , bác tùng và 1 số bác làm liberty giải thích giúp em, và cho em phương pháp tối ưu để em mua tiếp bảo hiểm của hãng
Gara họ tư vấn thế là chuẩn rồi cụ ạ. Nếu xước 2 phía và xước nhiều thì vẫn có thể gộp thành 1 vụ nhưng nếu 3-4 phía thì bên bồi thường họ sẽ k chị gộp thành 1 vụ. Lúc đó cụ nên ưu tiên phía bị xước nhiều nhất.
Về Liberty thì cụ tham gia gói đang sử dụng là chuẩn nhất rồi. Chỉ có cụ nên chú ý đến trh rủi ro lớn khi đó bảo hiểm sẽ có ý nghĩa hơn ạ

vanhai0850

Xe tăng
Cuối cùng không lấy xe chạy được trước tết hả cụ. Chúc cụ sớm lấy đc xe. Cụ có tin nhắn ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng