Cùng thảo luận cách sử dụng Teana TW 2.0

Chrisvuong

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi, cái CD player theo xe (6 đĩa) của con Teana TA cùi nhà cháu có chơi được file mp3 burn vào đĩa CD bằng Nero Burn room ko ạ?

HVB

Xe tăng
em thừa một bộ dây nối từ cổng cắm tai nghe của Iphone, Ipod sang cổng RGB của xe TB để nghe nhạc từ iphone, ipod (chỉ nghe nhạc đc thôi, ko xem film đc, xem film thì phải mua dây khác, đắt hơn nhiều - e mua 500 ngàn cái dây xem đc film, nhưng chán lắm vì film trên ipod, iphone đã bị nén. Vì mua cái dây đó nên mới thừa cái dây nghe nhạc).

bác nào thích em tặng lại.

KafeDel

Xe tăng
em thừa một bộ dây nối từ cổng cắm tai nghe của Iphone, Ipod sang cổng RGB của xe TB để nghe nhạc từ iphone, ipod (chỉ nghe nhạc đc thôi, ko xem film đc, xem film thì phải mua dây khác, đắt hơn nhiều - e mua 500 ngàn cái dây xem đc film, nhưng chán lắm vì film trên ipod, iphone đã bị nén. Vì mua cái dây đó nên mới thừa cái dây nghe nhạc).

bác nào thích em tặng lại.
Bác nghe nhạc = dây nối đó thì chất lượng thế nào ạ?

nissanteana2.0

Đi bộ
nước phun kính của em sắp hết em đổ nước lã vào được ko các bác nhỉ, mà em còn chưa biết đổ vào chỗ nào, có phải cái ống tròn nhỏ gần giống cái phễu có 1 bình nước mát bao quanh ở ngoài ko nhỉ?

HVB

Xe tăng
bác nên đổ inocy, 1 bình trc đây em mua là 60 ngàn, hình như đc 5l.
nếu bác dùng nc lã cũng đc, nhưng nên dùng aquafina là nc tinh khiết hoặc nc lã đun sôi để nguội để đã đc khử tính cứng, ko dùng những loại nc khoáng như Lavie vì đây là nc khoáng nhiều khoáng calci, ... vì nc cứng sẽ đóng cặn ở nhiệt độ cao.

nc inocy có chất chống đóng cặn và 1 chút kiểu như nc rửa kính nhẹ trong đó để làm trơn và sạch kính, ko hại lưỡi gạt.

KafeDel

Xe tăng
tai em tai trâu nên nghe thấy cũng ổn, còn hơn nghe qua đầu DVD, nhưng ko bằng đầu CD đâu bác.
Quên ko hỏi luôn bác là Thế cái dây xem film thì chất lượng âm thanh có hơn ko bác và mua ở đâu vậy? Thanks bác!

HVB

Xe tăng
Quên ko hỏi luôn bác là Thế cái dây xem film thì chất lượng âm thanh có hơn ko bác và mua ở đâu vậy? Thanks bác!
cái dây xem được film thì chất lượng âm thanh nói chung vẫn như loại dây chỉ để nghe nhạc, khách quan là ngon hơn FM và DVD, kém CD bác ạ. Có điều film thì do trong iphone, ipod nó đã đc nén, giờ đưa vào màn hình TB to hơn iphone nên nó ko đc nét.

dây đó có cổng cắm vào iphone chỗ để cắm sạc bác ạ, trông nó như thế này luôn

nói chung là cũng tiện vì nó có cổng USB nữa để cắm sạc (em mua cả cái sạc ô tô có 2 khe cắm USB để cắm sạc iphone và ipod, mua online trên mạng có chưa đến 2 đô).
cái dây này em mua ở istore Khâm Thiên, chỗ gần gần rạp dân chủ (phía bên kia đường), em ko nhớ số nhà cụ thể. Hôm mua là 500 ngàn.

taychoi11

Đi bộ
Các bác cho em hỏi Teana TA khi để đèn chế độ Auto, lúc dừng xe tắt máy khóa cửa mà sao đèn vẫn không tự tắt các bác ạ, hay là phải tự tắt manual? Cám ơn các bác

HVB

Xe tăng
Các bác cho em hỏi Teana TA khi để đèn chế độ Auto, lúc dừng xe tắt máy khóa cửa mà sao đèn vẫn không tự tắt các bác ạ, hay là phải tự tắt manual? Cám ơn các bác
Có tự tắt bác ạ. Bác thử khóa cửa xong đợi vài phút đi là nó tự tắt đấy.

nissan6690

Đi bộ
Chào các bác. Em đi con Teana của em được hơn 1 năm rồi. nói chung là mọi thứ OK, Em thì hơi lười bảo dưỡng, xe đi được khoảng 20.000 nhưng đổ dầu 2 lần. Hồm vừa rồi mang đi bảo dưỡng toàn bộ ở chỗ Nissan Trần Khắc Chân xong thì về đi thấy xăng ăn kinh quá. Em đổ 500k. đo Range khi xăng về gần kịch kim thì được có 130km. 500k là được 25 lít. Như vậy xe em đi 19l/100 km a? Thế thì chết. Dạo xăng trước khi lên giá thì em thấy đổ 1 triệul là đi được 400km. em chủ yếu đi khu Hoàn Kiếm. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em chỗ nào chuẩn có thể chỉnh cho em được việc ăn xăng nhiều ntn không ạ. E mời các bác cafeee. Tks

HVB

Xe tăng
sao xe của bác báo tốn thế nhỉ? Hay là bác đang để chế độ Lít/ Mile, Mile Per Gallon? (MPG)? làm gì có chuyện tốn như thế đc, vì xe này phun xăng điện tử, kể cả chỉnh xăng cộ gì đó khi bảo dưỡng cũng ko thể như thế được. Bác thử vào Nissan Hà Đông thử xem?

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Bác đi trong khu Hoàn Kiếm, xăng ăn như vậy em nghĩ là đúng... Các bác khác thử kiểm chứng xem, con số xăng tiêu thụ hiển thị trên xe là không chính xác lắm... Em đã thử một số lần, khi báo nháy hết xăng (còn 55km) đổ đầy bình khoảng 60-70 lít - sau đó Reset số km về 0, đi kịch kim về báo nháy nháy... Nếu đi trong thành phố chỉ được khoảng 400-450 km (trung bình em thấy khoảng 15-20 lít/100km) trong khí đó số lít trung bình /100km thấy toàn hiển thị khoảng 13km/100km... Chỉ có đi đường dài thì em thấy báo chính xác khoảng 8 lít cho 100 km..

HVB

Xe tăng
Bác đi trong khu Hoàn Kiếm, xăng ăn như vậy em nghĩ là đúng... Các bác khác thử kiểm chứng xem, con số xăng tiêu thụ hiển thị trên xe là không chính xác lắm... Em đã thử một số lần, khi báo nháy hết xăng (còn 55km) đổ đầy bình khoảng 60-70 lít - sau đó Reset số km về 0, đi kịch kim về báo nháy nháy... Nếu đi trong thành phố chỉ được khoảng 400-450 km (trung bình em thấy khoảng 15-20 lít/100km) trong khí đó số lít trung bình /100km thấy toàn hiển thị khoảng 13km/100km... Chỉ có đi đường dài thì em thấy báo chính xác khoảng 8 lít cho 100 km..
xe em báo cũng gần như bác, có lúc xuống đến 30km nó mới báo hết xăng, có lúc 50km. Đổ thấy vòi xăng ngắt là chừng 60-65lít. Số lít báo trung bình 13l/100km của cụ vì nó báo bình quân cả trong phố, đường trường từ lần reset gần nhất. Em cũng mỗi lần đổ xăng là cho Trip A =0. Nếu 62l/430km thì khoảng 14l/100km trong phố. Civic 2.0 nổi tiếng tiết kiệm xăng đi trong phố cũng 12.8l/100km trong khi tự trọng Civic nhẹ hơn Teana vài trăm kg. Vậy nên em nghĩ thế là hợp lý thôi.

bình xăng gần nhất của em chạy đc 450km, gần như chạy trong phố.

nissan6690

Đi bộ
sao xe của bác báo tốn thế nhỉ? Hay là bác đang để chế độ Lít/ Mile, Mile Per Gallon? (MPG)? làm gì có chuyện tốn như thế đc, vì xe này phun xăng điện tử, kể cả chỉnh xăng cộ gì đó khi bảo dưỡng cũng ko thể như thế được. Bác thử vào Nissan Hà Đông thử xem?
Thanks các bác đã có ý kiến giúp mình.

Em tính 130km là đã cạn gần như xe sắp dừng rồi. Có nghĩa la phải đi thêm được 30km từ khi báo phải đỏ xăng. Bác HVB nói để chế độ Lít/Mile hay Mile per Gallon nghĩa là gì? Và chỉnh ở đâu hả Bác. Em rất cảm ơn bác

HVB

Xe tăng
Thanks các bác đã có ý kiến giúp mình.

Em tính 130km là đã cạn gần như xe sắp dừng rồi. Có nghĩa la phải đi thêm được 30km từ khi báo phải đỏ xăng. Bác HVB nói để chế độ Lít/Mile hay Mile per Gallon nghĩa là gì? Và chỉnh ở đâu hả Bác. Em rất cảm ơn bác
ở chỗ công tơ mét ấy bác, bác chọn Unit, xem đã là l/km chưa. Ở bên 1 số nước, hệ số đo là dặm chứ ko phải km, bên Mỹ thì ko dùng Lít mà dùng Gallon bác ạ.

bangmua74

Xe buýt
Chào các bác. Em đi con Teana của em được hơn 1 năm rồi. nói chung là mọi thứ OK, Em thì hơi lười bảo dưỡng, xe đi được khoảng 20.000 nhưng đổ dầu 2 lần. Hồm vừa rồi mang đi bảo dưỡng toàn bộ ở chỗ Nissan Trần Khắc Chân xong thì về đi thấy xăng ăn kinh quá. Em đổ 500k. đo Range khi xăng về gần kịch kim thì được có 130km. 500k là được 25 lít. Như vậy xe em đi 19l/100 km a? Thế thì chết. Dạo xăng trước khi lên giá thì em thấy đổ 1 triệul là đi được 400km. em chủ yếu đi khu Hoàn Kiếm. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em chỗ nào chuẩn có thể chỉnh cho em được việc ăn xăng nhiều ntn không ạ. E mời các bác cafeee. Tks
Bác đừng nhìn Ranger, khi bác reset lại thì đồng hồ về 0 sau đó nó mới tính cả quá trình xe chạy, hôm nọ sau khi reset xông xe em nó còn báo là 25l/100km ấy chứ, chạy vài hôm là nó xuống dần thôi mà