Chi hội Cùng OF Lạng Sơn & TTH đến với ngày tựu trường của các em h/s xã Ái Quốc, Lạng Sơn

Trạng thái
Thớt đang đóng

BYD F3R

Xe tải
Thưa các cụ mợ.
Có lẽ ít ai tin rằng, ngay tại tỉnh Lạng Sơn – 1 cái tên hầu như rất ít khi khơi gợi đến sự nghèo đói và thiếu thốn trong người nghe như những xứ xa xôi khác - chỉ cách chúng ta có 170km, lại có 1 ngôi trường mà các em học sinh mầm non ko có cả ghế ngồi lẫn bàn học. Hàng ngày các em ngồi học trong 1 lớp học trống tuếch với 1 bức vách được tận dụng từ tường lớp học của các anh chị tiểu học, và 3 bức còn lại thì được quây tạm bằng tấm bạt dứa xanh đỏ. Nền đất trong lớp học là nơi các em vui chơi học tập hàng ngày sẽ trở nên ướt át và nhão nhoét mỗi khi mưa gió hắt vào, bởi cái tấm bạt dứa mỏng manh ấy ko thể che chắn nổi những giọt mưa khi trời đổ nước. Trang thiết bị duy nhất của các em là 1 tấm phản nhỏ do người dân góp sức làm cho các em, đồ dùng học tập của các em là những món đồ nhỏ nhỏ xinh xinh do các cô giáo hàng ngày cặm cụi làm ra.

Phần lớn lớp học của các em học sinh tiểu học cũng vậy, cũng được quây tạm bằng những tấm bạt dứa xanh đỏ mỏng manh, cũng bị ngăn cách với cuộc sống văn minh tấp nập bởi những ngọn núi cao xa, bởi những con đường mòn nhỏ xíu, lầy lội khiến các phương tiện văn minh chỉ có thể duy trì tốc độ tối đa 10km/h. Lớp học được sử dụng chung với phòng bán trú, phía trên lớp học là bàn ghế các em học bài, phía dưới lớp là giường tầng các em ăn ngủ mỗi ngày. Hoặc phòng họp hội đồng kiêm thư viện trường cũng là nơi được trưng dụng để các em học sinh tiểu học sử dụng, khiến cho những em học sinh lớp 1 chỉ có thể đứng để viết bài bởi bàn của thầy cô trong phòng hội đồng thì quá cao, còn bàn ghế của các em thì lại ko có đủ để dùng, nên vẫn cứ phải dùng tạm bàn ghế của thầy cô trong căn phòng họp hội đồng đó. Đây là thực trạng có ở cả điểm trường chính chứ ko chỉ tồn tại ở điểm trường lẻ xa xôi heo hút.

Trong một lần tiến hành khảo sát cùng chi hội OF Lạng Sơn, chúng tôi đã đến và đã thực sự xót xa trước những gì đã chứng kiến nơi đây. Lớp học ko điện sáng, ko điện thoại, ko tiện nghi tối thiểu, là nơi phần lớn các em học sinh xã Ái Quốc, huyện Lộc Bình, tỉnh Lạng Sơn vẫn hàng ngày đến lớp học con chữ. Có lẽ trong những tấm bạt dứa đó qua những bài giảng của thầy cô đã nuôi dưỡng biết bao ước mơ - mơ đến 1 ngày ko xa sẽ mang ánh sáng văn minh về cho bản nhỏ trên những đỉnh núi cao vút và hoang sơ, như là khát khao của chính các thầy cô cắm bản nơi đây, mơ 1 ngày có thể dùng được điện thoại để liên lạc và giao lưu với người thân của mình ở quê nhà.

[FONT=&quot]Một chiếc bút viết, tập tô màu xinh xinh, đôi dép tổ ong, tấm áo đồng phục, hay chiếc khăn len ấm... ko chỉ giúp các em được tiếp cận với những vật phẩm văn minh mà còn góp phần rất nhiều giúp các em được ấm lòng hơn trước sự quan tâm của cộng đồng. Xin hãy cùng chung tay với chúng tôi – chi hội Lạng Sơn & chi hội TTH để mang đến nhiều hơn nữa những niềm vui cho các em học sinh và thầy cô trường PTDT bán trú tiểu học xã Ái Quốc, trường tiểu học xã Ái Quốc và trường PTDT bán trú THCS Ái Quốc

[/FONT][FONT=&quot]Mọi sự ủng hộ cho chương trình bằng tiền mặt xin gửi về:
Số tài khoản VND: 0541000208411.
Tên chủ tài khoản: Phạm Thi Ngân
Tại ngân hàng: Vietcombank Chương Duong.
(Xin ghi rõ: nick.... ủng hộ các em h/s Ái Quốc)

Mọi sự ủng hộ bằng hiện vật xin được gửi về:
1. Số 21 ngõ 259 Phố Vọng (giờ Hành chính)
DT: o989 316869 - Phan Huyen Nhi
2.

[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
Thay mặt chi hội OF Xứ Thanh ủng hộ chương trình 1000k, chúc chương trình " Thành Công Rực Rỡ "
OF Xứ Thanh sẽ đăng ký tham gia đồng hành cùng chuyến đi ( em đăng ký sau ạ )
@ cụ/mợ http://www.otofun.net/members/67511-phan-huyen-nhiphan huyen nhi, Manh Ha 091 , chuyển số tiền ủng hộ trên giúp em nhé.
Tks!
http://www.otofun.net/members/67511-phan-huyen-nhi

lambogi79

Xe điện
em hỏi mấy người mà không biết ai đang cầm file mềm của tranh tạp tô, ai đang cầm có thể gửi vào mail cho em được không?

lamnewway

Xe tăng
Website
www.autonewway.com.vn
em hỏi mấy người mà không biết ai đang cầm file mềm của tranh tạp tô, ai đang cầm có thể gửi vào mail cho em được không?
Xong rồi lắm bồ ơi, anh trung gửi cho Nguyệt nguyễn rồi, nguyệt nhận làm thêm 300 bộ đóng hoàn chỉnh, mình ko phải làm nữa, chốt hạng mục tập tô ở đây đc rồi :)

lambogi79

Xe điện
Xong rồi lắm bồ ơi, anh trung gửi cho Nguyệt nguyễn rồi, nguyệt nhận làm thêm 300 bộ đóng hoàn chỉnh, mình ko phải làm nữa, chốt hạng mục tập tô ở đây đc rồi :)
OK, vạy thì thôi, nhờ Nguyệt in luôn đi, những việc lẻ như này mình lên làm trước

trungnc

Xe điện
Thay mặt chi hội OF Xứ Thanh ủng hộ chương trình 1000k, chúc chương trình " Thành Công Rực Rỡ "
@ cụ/mợ http://www.otofun.net/members/67511-phan-huyen-nhiphan huyen nhi, Manh Ha 091 , chuyển số tiền ủng hộ trên giúp em nhé.
Tks!
Thay mặt nhà TTH em cảm ơn tấm lòng của các cụ :)

TTH-Group

Xe hơi
Tks!
Thay mặt nhà TTH xin Cảm ơn OF Xứ Thanh các Cụ nhé ! @};-@};-@};-@};-@};- Và rất mong các Cụ đồng hành chia sẻ nhiều Niềm vui cho Các Con Em nơi xa xôi khó khăn trên Tổ Quốc mình !!!

Komat

Xe tải
Chiều nay OF Lạng Sơn vừa chuyển vào TK của mợ Ngananhvu 20.000K để ủng chương trình. Nhà LS vẫn đang tiếp tục kêu gọi ủng hộ thêm cho chương trình từ các tổ chức và cá nhân, hy vọng sẽ còn nhận được nhiều sự quan tâm hơn nữa đến các em.

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện
Chiều nay OF Lạng Sơn vừa chuyển vào TK của mợ Ngananhvu 20.000K để ủng chương trình. Nhà LS vẫn đang tiếp tục kêu gọi ủng hộ thêm cho chương trình từ các tổ chức và cá nhân, hy vọng sẽ còn nhận được nhiều sự quan tâm hơn nữa đến các em.

Thay mặt nhà TTH xin chân thành cảm ơn sự chung sức đồng lòng của nhà LS và bạn bè cho chương trình :)

thu lan

Xe điện
Báo cáo cả nhà là đợt này nhà ta sẽ có thêm 1 bác sĩ của viện 108 tham gia cùng chương trình để thăm khám cho các con nhé!
Anh Dũng ơi vào đây để mọi người biết đi! Đây là cụ Goal cả nhà nhé! ;)

Chỉnh sửa cuối:

Goal

Xe tăng
Em được mợ Tươi yêu cầu vào nhận nhiệm vụ ạ! :)

trungnc

Xe điện

thu lan

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Ngananhvu

Xe hơi
Hôm nay, ngày 16/8/2013, em có nhận được ủng hộ chương trình như sau:
1. Chị Xuân (bạn ThanhHang2010): 500k
2. Số tiền: 1.000k (không có thông tin người gửi. Cụ mợ nào ủng hộ, nhắn giúp em nhé).
Thay mặt Chi hội TTH, cảm ơn các cụ, mợ rất nhiều @};-.

Hung Soa

Xe tải
Cảm ơn Hung Soa, vẫn cần đấy cụ ạ. Cụ cho em hỏi là nhà cụ ở khu vực nào vậy ạ?
Nhà em ở Yên sở, Hoàng mai, đối diện Siêu thị MêTrô Hoàng mai ý. Có thể đi theo đường Tam Trinh hoặc đường Vành đai 3 xe đều vào đươc các cụ, mợ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hung Soa

Xe tải
Em muốn ủng hộ 8 quả địa cầu cho các cháu, Có thể bằng Tiền hoặc vật phẩm tương đương để đấu giá
Vì là mem mới nên chưa hiểu mô tê gì, cụ mự nào biết thì tư véo giúp.

Hung Soa

Xe tải
Chưa xin phép các cụ ko bít có được Tg ko nhẩy

Trạng thái
Thớt đang đóng