Chi hội Cùng OF Lạng Sơn & TTH đến với ngày tựu trường của các em h/s xã Ái Quốc, Lạng Sơn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hung Soa

Xe tải
Cái quan trọng là em ấy liệu có thể để bà mẹ ở nhà để ra HN học được không đã
Nên vận động em ra học vì tương lai của em ý và của mẹ nữa, Mẹ đã chịu thương chịu khó, cả sự đàm tiếu của thiên hạ nhiều rồi thì em đi được chắc chắn mẹ càng mừng cụ a, Đấy là em nghĩ thế

Không biết em đưa cái này vào đây có phù hợp ko hay là lập một thớt riêng mới đúng các cụ mợ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Hung Soa

Xe tải
Em vừa gọi điện thì được biết bé Hương đã ra nhập học ĐH Y HN, hôm nay đang về Thanh Hóa dự lễ khai giảng tại trường c3 cũ

ThanhTrung

Xe điện
Em vừa gọi điện thì được biết bé Hương đã ra nhập học ĐH Y HN, hôm nay đang về Thanh Hóa dự lễ khai giảng tại trường c3 cũ
Vậy là bé đấy đã có người đỡ đầu và tài trợ rồi à cụ???

Hung Soa

Xe tải
Em cũng chưa rõ. Đầu tuần tới em ý ra, em sẽ gặp và tìm hiểu cụ thể và thông báo cho các cụ.
Em rất cảm ơn các cụ cùng có suy nghĩ tương đồng với em.

Hung Soa

Xe tải
chưa_có_nick nói:
Em ấy hình như lên HN rồi cụ ah. Em định alo cho cụ nhưng hỏi mấy người đều ko có số của cụ. Cụ có thể cho em xin cái số của cụ được không? Số của em 0975 388883
Trưa hôm qua em gọi thì em ấy đã lên nhập học và ở trọ ở Định công thượng với 1 chị hàng xóm, hiện đang về quê theo lời mời của trường cấp 3 để dự lễ khai gianngr, đầu tuần tới bắt đầu ra học.
Em hay giúp những hoàn cảnh ntn lắm, vì vốn dĩ trước đây khi đi học em cũng rất khó khăn, tuy nhiên ko như các em này. Hơn nữa em đã cầm phấn dạy học khá lâu nên suy nghĩ cũng đơn giản thôi, chứ ko có ý gì khác đâu.
Nếu cụ cũng có những suy nghĩ tương đồng thì sẽ làm được nhiều việc có ích lắm. chào các cụ/mợ

Số của em là 0982 250 147. Em chọn sáu số sau hai hàng dọc để khi quên quẹt ngón tay một cái là được.

Chỉnh sửa cuối:

Hung Soa

Xe tải
Còn trường hợp này em cũng đang lưu tâm đến, nhưng sức có hạn nên cứ từng bước thôi ạ
Rơi nước mắt tình cảnh cậu học trò mồ côi đỗ ĐH

(Dân trí) - “Em rất muốn đuợc đi học nhưng em thuơng bà lắm. Mà em đi học em cũng không có tiền! Bà em cũng không có nguời chăm sóc”, cậu học trò mồ côi nghèo vừa ôm bà ngoại già yếu, bệnh tật vừa nói trong nước mắt...

http://dantri.com.vn/giao-duc-khuyen-hoc/roi-nuoc-mat-tinh-canh-cau-hoc-tro-mo-coi-do-dh-773712.htm

Chỉnh sửa cuối:

Hung Soa

Xe tải
Hôm trước đã gặp bé Hương, hiện đã có một ít tiền để nhập học, trang trải ban đầu, ở trong ký túc xá nhà trường.

Em ý đang phân vân về sắp tới phải lo kinh phí để tiếp tục học và tìm việc gì đó làm thêm....
Các cụ có kế sách gì hay thì góp ý nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng