Cùng nhau xử lý ngã tư Láng Hạ - Thái Hà!

Tribute

Xe container
Cụ Tribute ơi em không hiểu câu này của cụ. Em ví dụ ngã 4 Láng Hạ -> Lê Văn Lương - Láng. Cụ đi theo hướng -> của em thì đến ngã 4 cụ sẽ thấy biển cấm Oto rẽ trái đặt bên tay trái cụ (giữa dải phân cách). Như vậy là biển này không có hiệu lực hả cụ?
Cụ thử chụp hình thù cái biển đó post lên đây xem nó là cái gì? em đoán nó là cái biển đỏ hình vuông, viết bằng chữ trắng phải không? vậy thì nó chả là cái gì cả, không thuộc hệ thống biển báo giao thông đường bộ -> không có hiệu lực pháp lý -> không phạt được. Nếu nó là cái biển tròn viền đỏ nền trắng mũi tên rẽ trái màu đen và bị gạch chéo thì cụ gửi cái ảnh đó cho Sở GTVT HN hỏi họ cắm như thế để cấm ai? Quan sát biển báo là phải quan sát phía bên tay phải chiều đi của mình hoặc trên giá long môn trên cao.

Tribute

Xe container
Bác hỏi to thế :) mà lại nói nhỏ :P. Đúng là quả này em không để ý thật. Giờ được các cụ khai sáng em mới nhớ ra là mấy cái đó toàn biển vuông, có chữ chứ không phải biển cấm :D.
PS: Em là em thi hơi nghiêm túc ấy nhé, thi tận Sài ghềnh ấy, học luật như luyện thi ĐH lun :D

Em thì phải cái là học thì dốt, thi cái gì cũng toàn điểm thấp (vì không trúng tủ) nhưng lúc cần dùng kiến thức thì vẫn đủ dùng:P.

theph

Xe điện
[/B]

Em thì phải cái là học thì dốt, thi cái gì cũng toàn điểm thấp (vì không trúng tủ) nhưng lúc cần dùng kiến thức thì vẫn đủ dùng:P.
Cụ sắp thành OF ai đồ rồi còn gì nữa. Nhà em vì học gạo để luyện thi nên quả thực nhiều cái vẫn bỏ sót. Nghiêm túc nhận khuyết điểm và sẽ rút kinh nghiệm ợ :D

xanh

Xe điện
Hôm nay đi qua ngã tư này thấy có biển cấm rẽ phải tại ngã tư rối nhé, các cụ cẩn thận ko cãi dc nữa đâu
Nếu có biển đó thì chứng tỏ nhiều nick của bên GTCC ( hay GTVT ) vào đây rồi các cụ nhể? Liệu họ cắm biển có trách nhiệm hơn không? từ trước tới nay xxx toàn lợi dụng những biển cắm vô lý để kiếm xiền. Chết dân thui.

LongSukebe

Xe tải
Đơn giản mà cụ, gắn thêm cái biển phụ dưới cái biển cấm đó "xe tải, xe bus được phép hoạt động" là okie thôi.

Biển đặt bên trái chiều xe chạy không có hiệu lực xử phạt, chỉ có giá trị hướng dẫn, phụ họa thêm cho cái biển bên tay phải cụ ạ.

Ý như cụ mà đi đoạn Thanh Hóa thì chỉ có nước xuống nộp thôi nhé. Đoạn Thanh Hóa chiều đi TP HCM toàn bộ biển báo đều đặt phía trái đường. Đúng là GTCC chuyên làm bẫy các bác nào ít đi tuyến này

Tribute

Xe container
Ý như cụ mà đi đoạn Thanh Hóa thì chỉ có nước xuống nộp thôi nhé. Đoạn Thanh Hóa chiều đi TP HCM toàn bộ biển báo đều đặt phía trái đường. Đúng là GTCC chuyên làm bẫy các bác nào ít đi tuyến này
Nó chỉ phạt được những người không nắm rõ Luật. Cụ cứ để quyển Luật GTĐB và bộ Điều lệ báo hiệu GTĐB trên xe, nó bắt lỗi theo biển báo bên trái đường giở ra đập vào mẹt nó luôn.x-(

mr.ken_no1

Xe container
Thực ra xe rẽ phải chui vào con đường ngoằn ngoèo đó là hợp lý roài. Nhưng hợp lý hơn cả là con đường đó phải làm rộng hơn và thẳng hơn, các chú XXX thì đừng nấp trong góc mà chường ra ngoài mà hướng dẫn bà con! Cái mẩu ngách nhỏ và hẹp ở Láng rẽ sang Lê Văn Lương cũng thế!
Em sợ nhất là rẽ ở đoạn này, để tránh mất thời gian với xxx, mình rẽ vào cái chữ đỏ ý, eo ơi như là đi sa hình vậy, vớ vẩn là xước badosoc ngay (vì tay lái em non ạ).

Tribute

Xe container
Hôm nay đi qua ngã tư này thấy có biển cấm rẽ phải tại ngã tư rối nhé, các cụ cẩn thận ko cãi dc nữa đâu
Hôm qua em đi qua chỗ này, vẫn chỉ là cái biển cấm rẽ trái, không có biển cấm rẽ phải, cái ngách kia vẫn nguyên xi cái biển như ảnh chụp trên kia, cụ này nhầm rồi.

viper2007

Xe điện
TS306 viết
Làm gì có nhỉ, ngày nào em chả đi qua

tricoi

Xe buýt
Cụ Tribute ơi em không hiểu câu này của cụ. Em ví dụ ngã 4 Láng Hạ -> Lê Văn Lương - Láng. Cụ đi theo hướng -> của em thì đến ngã 4 cụ sẽ thấy biển cấm Oto rẽ trái đặt bên tay trái cụ (giữa dải phân cách). Như vậy là biển này không có hiệu lực hả cụ?
Cụ nhìn sang bên phải sẽ thấy cái biển cấm ô tô rẽ trái - biển 103c

ngocanhpdc

Xe tăng
Em không định bới thớt này lên đâu nhưng em thấy nhiều cụ kêu là không có định nghĩa "ô tô con" trong luật, híc, em nhớ là đã đọc ở đâu đó rồi, bây giờ mới tìm ra ạ. Định nghĩa đây các cụ ạ: Tiêu chuẩn [FONT=&quot]22-TCN-237-01
Phụ lục 1: [/FONT]
Định nghĩa các danh từ kỹ thuật dùng trong điều lệ
[FONT=&quot]26. "Ôtô con" là ôtô chở người có không quá 10 chỗ ngồi kể cả lái xe, và ôtô chở hàng với trọng tải không quá 1,5tấn. Ôtô con bao gồm cả các loại có kết cấu như môtô nhưng trọng lượng bản thân từ 450kg trở lên và trọng tải không quá 1,5tấn.[/FONT]

vihali

Xe container
Có cụ nào kêu vậy đâu? Cụ tra hộ xem "xe ca", "xe du lịch" là xe dư lào mấy.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Ngu ý của em là biển xanh mũi tên trắng là hướng đi phaỉ theo, nếu mik ko theo tức là bị lỗi nếu cãi lý thì xxx thắng mik. Vậy rẽ trc là an toàn

scopion84

Xe tải
Tranh cãi đến 16 trang mà chưa dứt điểm các cụ à :D

Tóm lại là xxx vịn thế là sai, nếu dở luật ra cãi là họ ko được bắt chỗ đấy
Nhưng ý thức của người tham gia GT thì nên đi vào đường ngách bên phải, có thế thôi mà. Còn thì không khuyến khích các bác húc vào giữa rồi đứng lại cãi nhau với xxx làm gì cho mất thời gian, chưa kể còn tòi ra thêm lỗi khác (xe bẩn, ko bảo hiểm ...)

cargoman

Xe điện
Biển xanh, mũi tên trắng là hướng đi phải theo là chuẩn rồi, lại them có chữ chỉ dẫn rõ nữa thì các bác xe con càng phải theo làn ngách để rẽ phải. Đi qua đèn mới rẽ xxx xử là chuẩn. Tốt nhất là cứ đi thế cho đỡ mất công cãi cọ, trình bày mệt người mất thời gian

FordAT

Xe tăng
Thực ra gân cổ cãi chày cũng dc nhưng tránh cãi vã thì nên đi bên phải. Còn bác nào muốn xả xì trét thì cứ đi thẳng rồi rẻ phải.
Nếu cập nhật thêm biển mà ko vẽ lại thì rõ ràng ko phạm luật. Vì biển cho phép đi thằng và rẽ mà.

tienlq

Xe buýt
Chẳng cần sang TQ và Thái Lan, em đi từ Cầu Treo sang Savanakhet Lào, thấy trên đường biển báo hạn chế tốc độ to 2 cạnh khoảng 1 x 2m, mà lại còn cắm một biển báo cả hai bên đường, nhìn trái nhìn phải đều thấy cả

Vâng, e công nhận với bác điều đó, biển báo của họ đặt rất chuẩn, từ xa 500m đã nhìn thấy và thừa thời gian sử lý rồi.

su30mkk

Xe buýt
Biển bên phải là biển hướng đi bắt buộc phải theo, đi theo hướng khác là phạm lỗi, các cụ còn cãi gì nữa. xxx không sai, chỉ bẫy tí thôi

Tribute

Xe container
Ngu ý của em là biển xanh mũi tên trắng là hướng đi phaỉ theo, nếu mik ko theo tức là bị lỗi nếu cãi lý thì xxx thắng mik. Vậy rẽ trc là an toàn
Biển xanh, mũi tên trắng là hướng đi phải theo là chuẩn rồi, lại them có chữ chỉ dẫn rõ nữa thì các bác xe con càng phải theo làn ngách để rẽ phải. Đi qua đèn mới rẽ xxx xử là chuẩn. Tốt nhất là cứ đi thế cho đỡ mất công cãi cọ, trình bày mệt người mất thời gian
Biển bên phải là biển hướng đi bắt buộc phải theo, đi theo hướng khác là phạm lỗi, các cụ còn cãi gì nữa. xxx không sai, chỉ bẫy tí thôi
Mời các cụ về học lại luật nhá!

Nếu là biển "hướng đi phải theo" - biển bắt buộc "xe ô tô con con, xe máy, xe thô sơ" phải đi theo cái mũi tên đó thì từ giờ trở đi cấm các cụ đi qua ngã tư đó mà lại đi thẳng nhé, trừ khi các cụ đi bộ hoặc đi xe buýt, xe tải nhá.:D