[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

casauking

Xe tăng
Trước em dự có 2 kịch bản: 0,4-1% (giống ông hàng xóm) hoặc 0,2-0,5% theo đề xuất của BTC năm 2017 chứ không nghĩ mức thấp ntn!
Đánh thì cũng đánh thấp thôi để ván mới game mới còn có cái mà ăn chứ đánh cao chả ai đầu tư nữa thì đói há mồm hả bác?

Quê bầm

Xe điện
Trước em dự có 2 kịch bản: 0,4-1% (giống ông hàng xóm) hoặc 0,2-0,5% theo đề xuất của BTC năm 2017 chứ không nghĩ mức thấp ntn!
Có lẽ các cụ cho bà con làm quen trước đã cụ nhể, nên thấy nhẹ êm chả vấn đề gì, ko vào guồng sẽ thay đổi nhưng xuất phát điếm thấp thì lộ trình chắc dài lắm, anh em có tiền dư lại nghĩ đến em bđs thôi.

Em nghĩ là tín dụng và lãi suất mang lại nỗi bất an hơn nhiều cái thuế kia cụ ạ dù thuế có đánh kiểu gì đi chăng nữa.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
đây là biểu thuế đất phi NN đang được áp dụng rồi, chứ có phải dự thảo gì đâu các cụ? ý cụ trên là nếu thay đổi bỏ khung giá đất thì khoản thuế này sẽ tăng rất cao so với hiện tại.
Em cũng thấy lăn tăn. Tuy nhiên sau lại đánh thuế tài sản lũy tiến kiểu như này nữa thì thuế chồng thuế mất. Như thế chỉ chết dân thôi chứ không chống được đâu có vì mức chênh không nhiều!

Long TH

Xe máy
Xây mới xong cho thuê được mấy triệu một tháng thế cụ :))
giá thuê khu đó rất cao ạ. Nhà mặt tiền 4,5 m cho thuê dao động từ 8-12 triệu/tháng còn mặt tiền rộng 8-10 m có chiều sâu tương đối thì giá thuê là 30-45 triệu /tháng cụ nhé ( các ngân hàng và các tập đoàn điện máy toàn thuê vậy )

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có lẽ các cụ cho bà con làm quen trước đã cụ nhể, nên thấy nhẹ êm chả vấn đề gì, ko vào guồng sẽ thay đổi nhưng xuất phát điếm thấp thì lộ trình chắc dài lắm, anh em có tiền dư lại nghĩ đến em bđs thôi.

Em nghĩ là tín dụng và lãi suất mang lại nỗi bất an hơn nhiều cái thuế kia cụ ạ dù thuế có đánh kiểu gì đi chăng nữa.
Chính sách tín dụng hay lãi suất thì nó ảnh hưởng đến nền kinh tế nói chung. Lãi suất cao thì sản xuất khó khăn, chi phí sx tăng cao, làm ăn thua lỗ, lao động thiếu việc làm, thu nhập giảm sút, trong khi tiền thì mất giá do lạm phát. Nói chung lãi suất cao thì nó ảnh hưởng đến mọi thành phần kinh tế xã hội, đến nồi cơm của từng nhà cụ ah.

Trà đặc

Xe tăng
giá thuê khu đó rất cao ạ. Nhà mặt tiền 4,5 m cho thuê dao động từ 8-12 triệu/tháng còn mặt tiền rộng 8-10 m có chiều sâu tương đối thì giá thuê là 30-45 triệu /tháng cụ nhé ( các ngân hàng và các tập đoàn điện máy toàn thuê vậy )
Nhà TH thái lọ cho thuê khét nhỉ. Cụ có đang x2 giá thuê lên ko đấy..=))

agrimeco

Xe lăn
Em cũng thấy lăn tăn. Tuy nhiên sau lại đánh thuế tài sản lũy tiến kiểu như này nữa thì thuế chồng thuế mất. Như thế chỉ chết dân thôi chứ không chống được đâu có vì mức chênh không nhiều!
kiếm đc đồng tiền đã khó, giờ muốn sd nó sao cho hiệu quả hay để dành sau này cho con cháu...cũng khó khăn quá phỏng ạ ;))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
kiếm đc đồng tiền đã khó, giờ muốn sd nó sao cho hiệu quả hay để dành sau này cho con cháu...cũng khó khăn quá phỏng ạ ;))
Vâng, ngày càng khó khăn hơn. Thôi thì mình cứ đánh đu, nương theo thời cuộc. Cứ nghĩ đơn giản khó khăn thì cả thiên hạ cùng khó, nước đến đâu bèo nổi đến đấy thôi cụ ah ~o)

Binbo213215

Xe máy
khó khăn e nghĩ cũng phải tầm đận 2012, giờ dân ko còn niềm tin vào trái phiếu, dòng vốn vay bds cũng bị bank thắt + lãi suất ngày càng cao lậm vào vốn. chỉ như a Nova nợ phải trả đã gần gấp đôi vốn chủ, chi phí tài chính lên đến 19 tỷ/ngày mà tồn kho hàng lớn, ko ra được hàng thì cứ thế mà lả người dần.
A V mà cứ giảm tiền 50% mấy chỗ Hưng Yên thì dân lại nhao nhao mua hàng của a ý ngay

KeanuR

Xe tăng
Sắp tới bds để hoang, bds vượt hạn mức (xét tổng các mảnh đất có) sẽ phải xem lại ôm hay xả, vì em cũng dự mức thuế k thấp và cộng với định giá đất sát thị trường thì tiền thuế nộp cũng sẽ sốc
Hiện các cơ quan thuế đều có hệ thống để xđ mã số thuế từng người, cộng vs bên địa chính liên thông sang thì không thể giấu dc
Ở Hn các cụ biết 2 năm nay mua bán cn đều phải nộp đủ thuế sd đất phi nn

Quê bầm

Xe điện
Chính sách tín dụng hay lãi suất thì nó ảnh hưởng đến nền kinh tế nói chung. Lãi suất cao thì sản xuất khó khăn, chi phí sx tăng cao, làm ăn thua lỗ, lao động thiếu việc làm, thu nhập giảm sút, trong khi tiền thì mất giá do lạm phát. Nói chung lãi suất cao thì nó ảnh hưởng đến mọi thành phần kinh tế xã hội, đến nồi cơm của từng nhà cụ ah.
Khối sản xuất biên lợi nhuận mỏng lắm cụ ạ, lãi vay cho doanh nghiệp sx mà chạm 10% là thở hắt ra cả loạt rồi nếu trên 11% thì đi viện, mới có mấy tháng mà em thấy cũng oải lắm rồi mặc dù hiện nay sản xuất vẫn vay được từ 8-9%

Quê bầm

Xe điện
Sắp tới bds để hoang, bds vượt hạn mức (xét tổng các mảnh đất có) sẽ phải xem lại ôm hay xả, vì em cũng dự mức thuế k thấp và cộng với định giá đất sát thị trường thì tiền thuế nộp cũng sẽ sốc
Hiện các cơ quan thuế đều có hệ thống để xđ mã số thuế từng người, cộng vs bên địa chính liên thông sang thì không thể giấu dc
Ở Hn các cụ biết 2 năm nay mua bán cn đều phải nộp đủ thuế sd đất phi nn
Có muốn làm hay ko thôi cụ ạ, cáo đơn giản nhất là file excel các cháu nhà em nó múa một lúc cũng ra hết chứ chưa cần đến phần mềm phần cứng hay AI gì. Nộp thuế đất hằng năm mua bán phòng công chứng dữ liệu thuế dữ liệu công an, tài nguyên môi trường … gộp lại thì ko có gì bỏ sót được em tin vậy

Long TH

Xe máy
em không cụ ạ, em có vài miếng con con ngoài rìa thị trấn TH cho thuê đất không 3 tr/ tháng ạ . Bạn em xây phòng trọ cho cn thuể 1,5-1,8 tr/phòng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
em không cụ ạ, em có vài miếng con con ngoài rìa thị trấn TH cho thuê đất không 3 tr/ tháng ạ . Bạn em xây phòng trọ cho cn thuể 1,5-1,8 tr/phòng
Ôi được giá thế ạ. Mảnh con con lại rìa thị trấn ở Tiền Hải mà cụ cho thuê được 3tr/tháng thì quá tốt. Bắc Ninh quê em kể cả trên thành phố lẫn các thị trấn nếu đất không (dạng phân lô vỉa hè) thì hầu như chả ai thuê, may các vị trí đắc địa góc mặt đường trục chính thì có thể nhưng giá cũng bèo. Ngay cả Hà Nội cũng vậy đất các dự án phân lô bỏ không đầy như Thanh Hà, Mê Linh ai thuê đâu, kể cả nhà LK xây thô rồi tại một số dự án giá trị cả chục tỷ trở lên cho thuê tháng kiếm 3-5tr cũng khó (trừ các căn mặt trục chính, đương to kinh doanh tốt)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đúng là cụ ko biết r. :)). Mặt thị trấn này dài toàn 20-25m thôi cụ ơi. Còn chưa kể lấn thêm đc vài mét đất đằng sau ngày xưa nữa. Cộng thêm ở quê nên vỉa hè rộng 5m coi như của nhà ng ta luôn chứ ko phải dành cho người đi bộ :))

Long TH

Xe máy
Đúng là cụ ko biết r. :)). Mặt thị trấn này dài toàn 20-25m thôi cụ ơi. Còn chưa kể lấn thêm đc vài mét đất đằng sau ngày xưa nữa. Cộng thêm ở quê nên vỉa hè rộng 5m coi như của nhà ng ta luôn chứ ko phải dành cho người đi bộ :))
có những nhà còn sâu 30-40m cơ cụ ạ.

Long TH

Xe máy
Ôi được giá thế ạ. Mảnh con con lại rìa thị trấn ở Tiền Hải mà cụ cho thuê được 3tr/tháng thì quá tốt. Bắc Ninh quê em kể cả trên thành phố lẫn các thị trấn nếu đất không (dạng phân lô vỉa hè) thì hầu như chả ai thuê, may các vị trí đắc địa góc mặt đường trục chính thì có thể nhưng giá cũng bèo. Ngay cả Hà Nội cũng vậy đất các dự án phân lô bỏ không đầy như Thanh Hà, Mê Linh ai thuê đâu, kể cả nhà LK xây thô rồi tại một số dự án giá trị cả chục tỷ trở lên cho thuê tháng kiếm 3-5tr cũng khó (trừ các căn mặt trục chính, đương to kinh doanh tốt)
em cũng chả biết họ buôn bán lời lãi gì không mà cứ thuê vậy. Có một thị trấn bé bé mà mấy của hàng điện máy của mediamak, tgdđ. viettel ... mở to đùng cụ ạ giá thuê thì khét

Quê bầm

Xe điện
Thằng ku em em nó thuê cái nhà mặt phố Thắng Hiệp Hòa BG, nhà cấp 4 ngang 5 m sâu hơn 20m làm cửa hàng và ở luôn 2tr/tháng cụ ạ

funfunfun

Xe buýt
Chết thật em vừa làm cái nhà 100m 10 củ to Ở TP từ sơn bn ,giờ chắc xuống rồi nhỉ các cụ