[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

BINH MINH 07

Xe điện
Thế mà cụ bảo giờ ít người còn tiền thịt lắm, em thấy top này có 31 ng vào thì có tầm 27-28 ng có tiền thịt như cụ đang nhăm nhe, còn các cụ mà thu nhập giảm, tiền ăn còn khó khăn chắc ko vào top này mà thường vào các top ảnh hưởng covid, khó khăn, trợ cấp, hỗ trợ, .... hy vọng bds nhanh sập để còn làm ván mới.
Toàn mấy ông ôm bom, giờ cả xã hội đang lo không biết ngày mai sống chết ra sao, doanh nghiệp thì thở oxy hết rồi, ở đó mà thịt với rau.

Vomoicuoi

Xe tăng
Đọc thấy có khoản nợ hơn 312 tỷ . Gốc 122 tỷ . Lãi 190 tỷ . Chứng tỏ CTY này đã khó khăn và ko có khả năng thanh toán từ trước covid 19 diễn ra rồi. Chứ ko phải vì dịch mà khó khăn. Tất nhiên dịch có thể là cú đấm cuối cùng cho Doanh nghiệp chết hẳn

tobe11

Xe tăng
Toàn mấy ông ôm bom, giờ cả xã hội đang lo không biết ngày mai sống chết ra sao, doanh nghiệp thì thở oxy hết rồi, ở đó mà thịt với rau.
Ít người có tiền thịt lắm bác; E nằm trong ngành gần như không ảnh hưởng trong mùa dịch. sản xuất vẫn mang lại lợi nhuận. Các ngành thực phẩm, xuất khẩu ( cảng đang tắc vì xuất nhập quá nhiều) vẫn sẽ có lợi nhuận trong năm nay bác nhé. Nhưng tỉ lệ này là quá ít so với lượng dân ta bác ah. BĐS ko sập hay vỡ bong bóng như 2011 đâu bác; Chỉ giảm hoặc giảm mạnh trong thời gian tới thôi bác
Thế mà cụ bảo giờ ít người còn tiền thịt lắm, em thấy top này có 31 ng vào thì có tầm 27-28 ng có tiền thịt như cụ đang nhăm nhe, còn các cụ mà thu nhập giảm, tiền ăn còn khó khăn chắc ko vào top này mà thường vào các top ảnh hưởng covid, khó khăn, trợ cấp, hỗ trợ, .... hy vọng bds nhanh sập để còn làm ván mới.
Xã hội vẫn còn người có tiền, nhưng không phải ai cũng đổ hết vào BDS, và không phải mua vào với bất cứ giá nào.

Ví dụ như em cũng là người tìm mua nhà từ đầu năm, nhưng giá cao thì thôi em không mua nữa, không phải ai cũng có nhiều thời gian, tâm trí, đầu óc để nhảy vào lướt lát đất đai. Thời gian đó để làm công việc chính kiếm ra tiền thì tốt hơn.

Nói thật tâm là khó khăn hơn nhiều, giờ người nào là Sếp công ty phải nuôi người thì vỡ mặt đấy. :)

Raito

Xe hơi
E cũng đang mong bđs giảm nhiệt để lại vào tiếp đây :)) chắc nhiều cụ cũng ngóng như e nhỉ

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài bđs nghỉ dưỡng tụt giá ra thì Bđs trông chờ các dự án đầu tư cũng không ngoại lệ
Bởi
Các dự án đầu tư vào VN là do thấy lợi thế VN chống dịch tốt công nhân nhiều giá rẻ. .

Bây giờ lợi thế đó ko còn lực lượng lao động tản mát về quê hết lợi thế ko còn nữa thì hết nhu cầu đất rẻ , hết nhu cầu bđs xây trọ hết nhu cầu bđs dịch vụ phục vụ nhu cầu doanh nghiệp cũng như các dịch vụ ăn theo khác . Vậy các vụ trông vào cầu nào nữa mà đòi tăng giá

Cho nên em thật . Tinh hoa bđs thì ít mà ba hoa bđs thì vô kể.

Chỉnh sửa cuối:

binh77

Xe tăng
Ngoài bđs nghỉ dưỡng tụt giá ra thì Bđs trông chờ các dự án đầu tư cũng không ngoại lệ
Bởi
Các dự án đầu tư vào VN là do thấy lợi thế VN chống dịch tốt công nhân nhiều giá rẻ. .

Bây giờ lợi thế đó ko còn lực lượng lao động tản mát về quê hết lợi thế ko còn nữa thì hết nhu cầu đất rẻ , hết nhu cầu bđs xây trọ hết nhu cầu bđs dịch vụ phục vụ nhu cầu doanh nghiệp cũng như các dịch vụ ăn theo khác . Vậy các vụ trông vào cầu nào nữa mà đòi tăng giá

BĐS cho người giầu vẫn ok cụ ơi.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
BĐS cho người giầu vẫn ok cụ ơi.
Những tay to như ô Vương người ta ko quá quan trọng giá bđs đâu . Người ta quan trọng giá trị cổ phiếu thôi

NguyenDatTan

Xe tải
Bởi

Đúng rồi bác; Các BĐS mang tính chất nghỉ dưỡng hẻo từ đầu năm rồi. Các khu Lương sơn hòa bình, sơn tây đồi núi ... giờ bán vô cùng nhiều. Kinh doanh home stay hay nghỉ dưỡng VN chắc phải sau 2024 may ra mới thu được tiền như các năm trước. Còn giờ ko kinh doanh nổi nên thành ra các BĐS dạng này bán ko ai mua. Hiện đang bán nhiều vô số kể. Dự sang năm các BĐS dạng này đầy mảnh cắt lỗ

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
K biết bao h giảm các cụ nhỉ, hấp hối lâu quá, mà thường trc khi die thì còn cái gọi là " Hồi quang phản chiếu " nữa... :D

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
K biết bao h giảm các cụ nhỉ, hấp hối lâu quá, mà thường trc khi die thì còn cái gọi là " Hồi quang phản chiếu " nữa... :D
Thuật ngữ ngành tài chính gọi là dead cat bounce. Trước khi bão vào, trời bỗng sáng bừng lên ít phút. Khoảng khắc trước khi mặt trời lặn hẳn bỗng loé lên một vài tia sáng cuối. Đó là những hiện tượng tự nhiên.

Khi giá rơi đủ sâu sẽ kích hoạt một vài dòng tiền bắt đáy, đẩy thị trường nhích lên 1 chút xíu, nhưng sau đó lịm dần và chính thước bước vào thời kỳ suy thoái. Cụ nào có tiền nên tìm hướng đầu tư cái khác, đất đai giờ giá cao bỏ mợ, ham hố bắt đáy làm gì. Chả có nhu cầu thực nào liên quan BĐS trong vài năm tới. Du lịch khách sạn ư? Nhà hàng à? Văn phòng á? Dịch thế này 3 năm nữa cũng chưa phục hồi. Và dân chúng sắp tới thu nhập thấp đi, lấy tiền đâu mà mua nhà. Chỉ có mấy ông đầu cơ lướt sóng ôm thôi, và sắp đến ngày các cụ ấy nôn.

saphia2008

Xe tải
tuần gần đây bắt đầu thấy nhiều BĐS cắt lỗ về mức giá của đầu năm rồi cụ ạ
Dịch này thì đất cát gì, mong dịch nhanh qua

Cụ làm em thấy sướng quá, phải giảm nữa thì em mới có thể mua đc cái nhà để ở cụ ơi

RealHomes

Xe tải
BĐS nghỉ dưỡng giảm r ấy cụ. Điển hình như dự án Quy Nhơn e đang bán đây. Nay CĐT thông báo giảm giá bán thực tế so với giá rumor rồi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thớt đông vui quá. Em thì cho giằng BĐS gần 2 năm qua tăng giá trong bối cảnh kinh tế khó khăn đã ngoài sự suy đoán của không ít người. Nhưng thị trường là vậy và giá BĐS đã ở mức quá cao, không tương thích với thu nhập của đại đa số người lao động.

Trong vài tuần gần đây nhiều thớt bàn về BĐS được lập ra dưới tiêu đề nhận diện tình hình và xu hướng, nhiều nick sale vào hô hào nói tốt về BĐS cũng nhằm duy trì thị trường kiếm cơm và cũng được một số cụ đầu cơ muốn thoát hàng hùa theo. Nay có thớt này bảo đất toang và cũng nhiều cụ vào hùa theo, rồi dẫn chứng abc các kiểu.

Em thì cho rằng hiện nay tình hình sxkd hết sức khó khăn do dịch bệnh trong nước và các giải pháp của chính quyền trong công tác phòng chống dịch bệnh dẫn đến nhiều doanh nghiệp phải tạm dừng hoặc duy trì sx ở mức rất thấp, chuỗi cung ứng bị gián đoạn. Và như vậy chắc chắn sắp tới kinh tế sẽ còn khó khăn hơn nữa và sẽ ảnh hưởng rất lớn đến thị trường BĐS. Vì vậy thanh khoản sẽ giảm sút và giá sẽ đi xuống, còn xuống như nào và xuống bao nhiêu chắc còn phải xem tình hình dịch dã kiểm soát ntn, chính phủ có những thằng giải pháp gì để phục hồi kinh tế.

Xu hướng thì là vậy, còn ngay lúc này trong bối cảnh gần như các địa phương lớn có sức hút về BĐS đang thực hiện giãn cách xã hội theo ct16 mà các cụ cứ bảo BĐS lên hay vỡ em nghĩ không xác thực, vì có giao dịch đâu mà lên với xuống (không nên đem cái dẫn chứng nhỏ nhoi, cá biệt mà quy cho thị trường)!

nguyenvanchien1999

Xe đạp

sau dịch đảo chiều mạnh lắm cơ bản giá đã lên quá cao r

nguyenvanchien1999

Xe đạp

mỗi ngày trả lãi 3 tỉ thế này thì sập sớm