[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

kimthanh_jsc

Xe tăng
Mình vẫn tham gia mất gruop và xem mấy trang bds mà thấy chính chủ ít. Mg vẫn nhiều. Vẫn giá ngất ngưởng chả hiểu lấy đâu ra cụ ah
Đặc thù bds là giảm phải có độ trễ, ko giảm ngay đâu, 6 tháng đến 1 năm trở đi vì chủ nhà gồng được, ls thấp vẫn nuôi được , sau đó ko gồng được mới bán , lúc đó giá nó mới dần dần hình thành mặt bằng giảm , căn sau nhìn căn trước bán . Thì mới tạo mặt bằng giá giảm hẳn

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Đám sale bđs có khác gì dân đa cấp đâu.

Mà kể cũng lạ mấy bác nghĩ gì khi tung tiền vào đầu tư chốn khỉ ho cò gáy rồi đê cỏ mọc thế nhỉ

Cách đây vài năm chỗ đấy chỉ căng lắm cũng hơn tr m2 cho đến khi các cụ đổ tiền vào và giờ toàn hét 15 tr . Nực cười thật

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Sau dịch bđs khu SG bình dương đồng mai ... toang đầu tiên . Kế đến là bđs dịch vụ du lịch nhà hàng ks ở Vũng tàu , nha trang đà nẵng sẽ đi theo ... . Tiếp sau đó là hiệu úng đó mi nô lan ra phía Bắc .
Cccm cứ chờ xem em nói đúng ko .

tobe11

Xe tăng
Sau dịch bđs khu SG bình dương đồng mai ... toang đầu tiên . Kế đến là bđs dịch vụ du lịch nhà hàng ks ở Vũng tàu , nha trang đà nẵng sẽ đi theo ... . Tiếp sau đó là hiệu úng đó mi nô lan ra phía Bắc .
Cccm cứ chờ xem em nói đúng ko .
Các cụ Otofun đa số ở ngoài Bắc nên vẫn lạc quan lắm. Các cụ otosaigon thì ko thấy hoạt động gì. :)

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cứ tăng kiểu tin đồn, giá đi trước hạ tầng thì không giảm mới lạ.
Cháu chơi một mình một phân khúc, một thị trường tự mò mẫm, chả cạnh tranh ai.
Cụ đọc thêm comments khác của cháu trong thớt để biết khái niệm “mua đất Online” ra sao nhé.
Có topic nào cụ viết sâu về vấn đề này không cho em tham khảo với. Mua kiểu này cụ có phải đi không hay chỉ gửi giấy vào họ làm hồ sơ cho mình ạ?

kidhp

Xe tải
BĐS có nhiều phân khúc. Các phân khúc tăng trưởng nóng trong giai đoạn 2019-2020 là BĐS nghỉ dưỡng, BĐS các Tỉnh. Ở HN là các mạn Gia Lâm, Đông Anh, Hoài Đức và các BĐS tại Dự án có cơ sở hạ tậng tốt như : VHR, VHOP, Nam Cường, Geleximco. Bài báo đang nói về việc vỡ trận tại phân khúc BĐS các Tỉnh ( VD Thanh Hóa, HP), tuy nhiên trong diễn đàn này phần lớn là người có nhu cầu mua nhà tại HN, tại các dự án đã có đầy đủ cơ sở hạ tầng. Với các dự án như thế này giá hiện vẫn rất cao và theo em có giảm cũng không nhiều, có thể sẽ thiết lập một mức giá mới. Các phân khúc này, đặc biệt là BTLK thì phần lớn tham gia bởi những người có dòng tiền nên sẽ ko có chuyện bán tháo, bán rẻ. Tuy nhiên nếu giãn cách kéo dài đến hết năm thì tâm lý nhà đầu tư có thể sẽ thay đổi nhiều, chắc chắn thanh khoản sẽ rất kém dù giá có giảm. Em cũng đang có nhu cầu đầu tư, đang xem TT ntn để vào đây.

chieunhatnang

Xe máy
Em thì thấy là có những cò rất lâu rồi ko liên lạc (nhìn ngày tháng của tin nhắn trước đó chứ em cũng chẳng nhớ là ai) thì lại liên lạc lại, hỏi thăm, mời tham dự meeting qua zoom, blah blah. Toàn trên hoà lạc, sơn tây, ba vì, mê linh...

Em nghĩ bđs vùng ven xuống mạnh rồi. BĐS trong nội đô thì vẫn giữ giá tốt.

Quoccuong25

Xe tải
vùng ven hà nội lên cao quá rồi . nam bắc từ liêm,đông anh lên kinh khủng . thành ra nội đô bây giờ thành giá rẻ . nên ai có nhu cầu mua ở thì nên mua trung tâm ở cho tiện công việc . tuy rằng trong ngõ bé ôtô không vào được nhưng thời gian đi làm rất nhanh nên tiết kiệm thời gian và tiền bạc . xa ôtô vào nhà nhưng đi làm cả tiếng thì thôi . kinh tế khó thì cứ xe máy mà đi cho tiện . vành đai 3 xong rồi 4 thì nhiều đất để chọn lắm

kimthanh_jsc

Xe tăng
Các cụ Otofun đa số ở ngoài Bắc nên vẫn lạc quan lắm. Các cụ otosaigon thì ko thấy hoạt động gì. :)
lạc quan gì cụ, ngoài bắc rồi cũng nếm mùi thôi, phong tỏa mãi sao được, kể cả tiêm mợ ra cũng sẽ nhiêu tổn thất,

vietdang89

Xe tải
BĐS có nhiều phân khúc. Các phân khúc tăng trưởng nóng trong giai đoạn 2019-2020 là BĐS nghỉ dưỡng, BĐS các Tỉnh. Ở HN là các mạn Gia Lâm, Đông Anh, Hoài Đức và các BĐS tại Dự án có cơ sở hạ tậng tốt như : VHR, VHOP, Nam Cường, Geleximco. Bài báo đang nói về việc vỡ trận tại phân khúc BĐS các Tỉnh ( VD Thanh Hóa, HP), tuy nhiên trong diễn đàn này phần lớn là người có nhu cầu mua nhà tại HN, tại các dự án đã có đầy đủ cơ sở hạ tầng. Với các dự án như thế này giá hiện vẫn rất cao và theo em có giảm cũng không nhiều, có thể sẽ thiết lập một mức giá mới. Các phân khúc này, đặc biệt là BTLK thì phần lớn tham gia bởi những người có dòng tiền nên sẽ ko có chuyện bán tháo, bán rẻ. Tuy nhiên nếu giãn cách kéo dài đến hết năm thì tâm lý nhà đầu tư có thể sẽ thay đổi nhiều, chắc chắn thanh khoản sẽ rất kém dù giá có giảm. Em cũng đang có nhu cầu đầu tư, đang xem TT ntn để vào đây.
Vẫn còn kinh doanh cầm cự được chút, nhưng doanh thu giảm mạnh, chi phí thì vẫn đang tìm cách cắt
Hiệu ứng domino xuất hiện dần rồi cụ

tobe11

Xe tăng
lạc quan gì cụ, ngoài bắc rồi cũng nếm mùi thôi, phong tỏa mãi sao được, kể cả tiêm mợ ra cũng sẽ nhiêu tổn thất,
Ít ra vẫn còn lên đây bàn luận chém gió (như em chẳng hạn), chứ trong kia các cụ còn đang bận cắm ống thở rồi :)

DidiLe

Xe container
tuần gần đây bắt đầu thấy nhiều BĐS cắt lỗ về mức giá của đầu năm rồi cụ ạ
Dịch này thì đất cát gì, mong dịch nhanh qua

BĐS Việt Nam nay thị trường đã khá rộng, phát triển nên khá nhiều loại hình sản phẩm.
Vẫn có một số sản phẩm giao dịch, thậm chí còn khá hay ho trong mùa dịch.

Hãy nhìn cuốn sổ cháu mới nhận đây, ngày 10.8.2021 bên địa phương ra sổ, ngày 17.08.2021 cháu cho người quen đi lấy và ship ra HN.

Trước đó hơn tháng cháu nhận 1 cuốn khác 1.500m2.
Đang tiến hành 2-3 cuốn nhỏ xinh nữa tầm 300-1200m2 nữa, đất thổ cư có 300m2 đất ở, gần biển.

Phải tranh thủ giãn cách các bạn HN không vào, anh em địa phương rảnh và sẵn một số thông tin khả thi, là cháu… bập thôi.
Để đó mai mốt qua dịch tính.
Dịch dã mới có khái niệm “mua đất online”, thú vị phết luôn.

đ
Tử tử chưa ngấm thêm

Đất còn nguyên. Giá do thị trường.
Tên ai đứng thì chưa rõ!

roboxin

Xe tải
Cứ tăng kiểu tin đồn, giá đi trước hạ tầng thì không giảm mới lạ.
Cháu chơi một mình một phân khúc, một thị trường tự mò mẫm, chả cạnh tranh ai.
Cụ đọc thêm comments khác của cháu trong thớt để biết khái niệm “mua đất Online” ra sao nhé.
[/QUOTE
Cụ có thể chia sẻ sâu hơn được không? Làm cách nào cụ check đc đất và chốt online đc? Rồi chuyển tiền, công chứng, ra sổ như thế nào? Cám ơn cụ

Johnny Cupcakes

Xe điện
Toang là toang thế nào?
Cứ gọi là nhấc hết cả người.

mrthanh26

Xe hơi
Nhà cháu vẫn muốn tìm 1 mảnh nho nhỏ khu ngoại thành mà giá vẫn cao quá các cụ ạ.