Cùng nhà Tuc-Sor đến với các em học sinh Khoen On

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuncon_kiss

Xe hơi
Em ngồi hóng mãi chuyến đi này, mong sớm đc gặp các cụ/mợ!
QUYNHCHI viết Em chỉ thích chạy đêm thôi, tuyến này em chưa đi bao giờ. Đèo dốc không sợ, em chỉ sợ ma thôi
Lần đi đầu tiên của nhà cháu lên Than Uyên, lên đến nơi cũng gần 3h sáng. Ấn tượng mãi con xe nhà Cụ Rybec ngày hôm đó, nhưng nếu có hỏi muốn trải nghiệm lại 1 lần nữa không? Còn muốn nhiều lần nữa ;))

phan huyen nhi

Xe điện
Hehe, tầm này mà em còn phải băn khoăn ba cái chuyện thường ngày đó, thì chứng tỏ... Gấu nhà em quá nuông chiều và thả lỏng em, keke.

visa của e là daì hạn mà. Thế xếp xong nhỡ muộn thì em ngụ ở đâu. Ai ngụ với e:P

phan huyen nhi

Xe điện
Cún ơi, mai em ra hay thứ 6 em ra? Mà anh Nghĩa sao chị nt ko thấy trả lời?

Em ngồi hóng mãi chuyến đi này, mong sớm đc gặp các cụ/mợ!

Lần đi đầu tiên của nhà cháu lên Than Uyên, lên đến nơi cũng gần 3h sáng. Ấn tượng mãi con xe nhà Cụ Rybec ngày hôm đó, nhưng nếu có hỏi muốn trải nghiệm lại 1 lần nữa không? Còn muốn nhiều lần nữa ;))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ cho hỏi là từ HN đến Khoen on hơn 400km, đi đường đèo chắc cũng hết gần 1 bình xăng í nhẩy.
Theo kế hoạch, Đoàn mình đi từ 17h00 đến 3h00 sáng mới tới nơi (mệt đây:))
Tuyến này em chưa đi đêm bao giờ, nên chưa biết, nhưng em tư duy là 20h đến 21h00 thì các cây xăng về ngủ với vợ con hết rồi :)
Vì vậy, theo ngu ý của em thì có nên comment cho các xế địa điểm cho vợ 2 ăn nghỉ không nhỉ
Kinh nghiệm của em khi đi đường này là cả đi và về nên cho vợ 2 uống no 2 lần, 1 lần nên cho uống thật no ở Nghĩa Lộ (phải mua bằng được ở đây vì từ Nghĩa Lộ đến Mù Cang Chải rồi Khoen On các cây xăng rất lởm, thậm chí có khi còn không bán hoặc bán từng lít, giá cũng đắt hơn nhưng chất lượng thì chả biết dư lào), qua Nghĩa Lộ thì cũng chỉ còn 1 cây xăng chuẩn nữa trước khi vào Tú Lệ khoảng 5km nhưng em không chắc là cây xăng này có bán đêm hay không. Lúc về lại tiếp tục cho uống no 1 lần nữa ở Nghĩa Lộ là OK.

Em thấy lịch xuất phát từ 17h và đến nơi lúc 3h có vẻ chưa ổn lắm vì đến vào lúc 3h là đêm thì mình cũng chẳng làm được gì ngay vì vậy nên nếu xuất phát lúc 19-20h có lẽ OK hơn vì lúc đó đường ít tắc hơn và đi sẽ nhanh hơn, nhất là khi qua mấy TT, TX trên đường đi.

Đi đường này các cụ chú ý đoạn qua đèo Khau Phạ, đường lầy lội toàn bùn lầy do đất, đá lở và mưa (đoạn này đường sống trâu nên nên ghếch chân lên mà đi kẻo mắc gầm), đoạn này liên tục có đá lở, nên nếu đi đêm qua đèo này thì phải hết sức cẩn thận, chú ý và nên chuẩn bị giấy bóng kính vàng vì sương mù đày đặc lắm, qua đèo là sương mù hết dần. Tụi em đi tuyến này thường xuất phát ở HN lúc 19-20h sau khi ăn xong và tới Nghĩa Lộ khoảng 12h, ngủ 1 giấc ở Nghĩa lộ rồi sáng hôm sau dậy sớm leo đèo thoải mái, an toàn vì là qua đèo vào ban ngày.

cuncon_kiss

Xe hơi
Cún ơi, mai em ra hay thứ 6 em ra? Mà anh Nghĩa sao chị nt ko thấy trả lời?
Dạ em bay chuyến 10h5 ngày thứ 6, ra đến nơi chắc khoảng 11h30.
Cụ Violet thứ 7 này công trình chính thức đi vào xây dựng, nghe như cụ ý nói thì cụ ý cũng muốn đi lắm nhưng mà ko thu xếp đc công việc.

phan huyen nhi

Xe điện
1. Em Nắng ơi. Ngày mai, em nhớ mua luôn mấy thứ này nhé:
1. Túi đựng quà
2. Bì hoặc thùng caton đóng đồ
3. Nước lavi cho đoàn
4. Nước bò húc hoặc cafe lon cho lái xe.
5. Túi nilon đựng thuốc cho các em học sinh khi khám
6. Hoa quả mum dọc đường

Mục 3, 4, 5 thì em gửi lên xe cụ nào luôn đi em nhé, để thứ 6 mới mua lại vội vàng em ạ. Trước khi xe xuất phát, em chia đều ra các xe cho mọi người có cái dùng em nhé.

2. Cụ Boing và cụ Ngọc ơi, 1 trong 2 cụ sẽ là người dẫn đoàn và khóa đuôi đoàn các cụ nhỉ

3. Cụ chủ tịch ơi, các cụ thử trao đổi với nhau xem đoàn sẽ dừng lại điểm danh và nghỉ ngơi ở những đoạn nào luôn đi, để thống nhất lịch trình. Đi xa nên sẽ phải dừng lại nhiều lần nghỉ ngơi, điểm danh cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Ok, vậy hẹn gặp em 4h chiều thứ 6, tại sân vận động Mỹ Đình nhé.

Dạ em bay chuyến 10h5 ngày thứ 6, ra đến nơi chắc khoảng 11h30.
Cụ Violet thứ 7 này công trình chính thức đi vào xây dựng, nghe như cụ ý nói thì cụ ý cũng muốn đi lắm nhưng mà ko thu xếp đc công việc.

phan huyen nhi

Xe điện
Chúng ta chỉ có 1 ngày thứ 7 để làm chương trình nên sáng thư 7 chúng ta đã phải vào bản sớm cụ ạ, vì thế sẽ phải lên Than Uyên sớm, các bác tài được ngả lưng 1 vài tiếng cho đỡ mệt, sau đó dậy ăn sáng và vào bản là vừa. Chứ đi muộn, lại lên muộn, ko làm kịp thời gian thì lại vỡ chương trình.
Đoạn Khau Phạ em đi 13 lần thì khoảng 10 lần gặp mù, nên đó là điều cũng rất dễ xảy đến, do vậy cụ Rybicka đã chuẩn bị túi bóng vàng cho cả đoàn cụ ạ, cụ cứ yên tâm nhé (thực ra là cụ Rybicka xin xỏ của cụ Cứ từ từ, hehe)

Kinh nghiệm của em khi đi đường này là cả đi và về nên cho vợ 2 uống no 2 lần, 1 lần nên cho uống thật no ở Nghĩa Lộ (phải mua bằng được ở đây vì từ Nghĩa Lộ đến Mù Cang Chải rồi Khoen On các cây xăng rất lởm, thậm chí có khi còn không bán hoặc bán từng lít, giá cũng đắt hơn nhưng chất lượng thì chả biết dư lào), qua Nghĩa Lộ thì cũng chỉ còn 1 cây xăng chuẩn nữa trước khi vào Tú Lệ khoảng 5km nhưng em không chắc là cây xăng này có bán đêm hay không. Lúc về lại tiếp tục cho uống no 1 lần nữa ở Nghĩa Lộ là OK.

Em thấy lịch xuất phát từ 17h và đến nơi lúc 3h có vẻ chưa ổn lắm vì đến vào lúc 3h là đêm thì mình cũng chẳng làm được gì ngay vì vậy nên nếu xuất phát lúc 19-20h có lẽ OK hơn vì lúc đó đường ít tắc hơn và đi sẽ nhanh hơn, nhất là khi qua mấy TT, TX trên đường đi.

Đi đường này các cụ chú ý đoạn qua đèo Khau Phạ, đường lầy lội toàn bùn lầy do đất, đá lở và mưa (đoạn này đường sống trâu nên nên ghếch chân lên mà đi kẻo mắc gầm), đoạn này liên tục có đá lở, nên nếu đi đêm qua đèo này thì phải hết sức cẩn thận, chú ý và nên chuẩn bị giấy bóng kính vàng vì sương mù đày đặc lắm, qua đèo là sương mù hết dần. Tụi em đi tuyến này thường xuất phát ở HN lúc 19-20h sau khi ăn xong và tới Nghĩa Lộ khoảng 12h, ngủ 1 giấc ở Nghĩa lộ rồi sáng hôm sau dậy sớm leo đèo thoải mái, an toàn vì là qua đèo vào ban ngày.

lambogi79

Xe điện
Hehe, tầm này mà em còn phải băn khoăn ba cái chuyện thường ngày đó, thì chứng tỏ... Gấu nhà em quá nuông chiều và thả lỏng em, keke.
em fun mà chị, dân công trình như em thì ăn ngủ nó đơn giản lắm

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
@cụ xebo: chiều cụ qua xếp đồ lên xe thì ới em nhé.
@cụ Win: xe em mới có 2 người. cụ xếp thêm 2 người nữa nhé (cụ cố gắng xếp cho e 1 người biết lái, thỉnh thoảng em đổi lái tí. đường đèo dốc em chạy ngon - phượt nhiều rồi he he)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái này các Cụ nên cẩn thận nhé.
...Em thấy lịch xuất phát từ 17h và đến nơi lúc 3h có vẻ chưa ổn lắm vì đến vào lúc 3h là đêm thì mình cũng chẳng làm được gì ngay vì vậy nên nếu xuất phát lúc 19-20h có lẽ OK hơn vì lúc đó đường ít tắc hơn và đi sẽ nhanh hơn, nhất là khi qua mấy TT, TX trên đường đi.
Ôi thế thì các bác tài không được ngủ tí nào à :((
Ngoại trừ việc bùn lầy thì đi đèo buổi đêm thích hơn ban ngày Cụ ạ, còn đá lở thì ngày hay đêm đều như nhau thôi. :(

Boing767

Xe điện
Các cụ cho hỏi là từ HN đến Khoen on hơn 400km, đi đường đèo chắc cũng hết gần 1 bình xăng í nhẩy.
Theo kế hoạch, Đoàn mình đi từ 17h00 đến 3h00 sáng mới tới nơi (mệt đây:))
Tuyến này em chưa đi đêm bao giờ, nên chưa biết, nhưng em tư duy là 20h đến 21h00 thì các cây xăng về ngủ với vợ con hết rồi :)
Vì vậy, theo ngu ý của em thì có nên comment cho các xế địa điểm cho vợ 2 ăn nghỉ không nhỉ
Cụ cứ bơm đầy bình ở đây thì đi vô tư ...e cả đi và về hết có 1 bình thôi !
Hihihi. Em ngưỡng mộ cụ nhất đấy
E ạ cụ ~X(
Cụ nên đổ đầy xăng dầu ở HN. Chỗ các cụ tập kết gần cây xăng. Chỗ LĐ BĐ ấy. Dầu trên đó không chuẩn đâu cụ nhé. Lần trước em đi về phải thay bộ kim phun Santa Fe. Đường đèo dốc tốn xăng ngang đi trong phố đấy nhá

Chuẩn bị thêm mấy cái giẻ để lau kính và lau đèn. Thêm cái khăn để lau mồ hôi nữa. Xe nào có mợ chưa đi đường đèo thì nhớ chuẩn bị thêm nhiều túi nilon. Thuốc chống say vô nghĩa nhé

Đừng.... em xin cụ đấy...

Làm gì đến nỗi khó khăn thế đâu ...mà cụ cũng ko cần phải nhắc cái việc ai cũng biết
%-(

Cái này tổ chức đã đưa ra kế hoạch và cứ thế thực hiện thôi ! đã Fix !!!! Enter

1. Em Nắng ơi. Ngày mai, em nhớ mua luôn mấy thứ này nhé:

2. Cụ Boing và cụ Ngọc ơi, 1 trong 2 cụ sẽ là người dẫn đoàn và khóa đuôi đoàn các cụ nhỉ

3. Cụ chủ tịch ơi, các cụ thử trao đổi với nhau xem đoàn sẽ dừng lại điểm danh và nghỉ ngơi ở những đoạn nào luôn đi, để thống nhất lịch trình. Đi xa nên sẽ phải dừng lại nhiều lần nghỉ ngơi, điểm danh cụ nhỉ.
Mợ Nhi yên tâm hôm qua chúng e chạy khảo sát toàn tuyến rồi và đã bố trí cơ sở dọc đường rồi !

Winstorm07

Xe container
@cụ xebo: chiều cụ qua xếp đồ lên xe thì ới em nhé.
@cụ Win: xe em mới có 2 người. cụ xếp thêm 2 người nữa nhé (cụ cố gắng xếp cho e 1 người biết lái, thỉnh thoảng em đổi lái tí. đường đèo dốc em chạy ngon - phượt nhiều rồi he he)
Em và mợ Nhi đã bàn bạc trao đổi với nhau về vấn đề xếp xe.
Cố gắng với tiêu chí có nếp có tẻ, có lái và có chã nên các cụ cũng kô nên lo lắng quá.
Tuy nhiên, việc xếp xe và phán đoán khả năng của các cụ đều là suy nghĩ chủ quan của em và mợ Nhi nên cũng có thể kô tránh được việc xếp kô hợp cạ với nhau.
Nhưng mong các cụ hiểu, chúng ta là 1 tập thể, là thành viên OF nên sẽ kô có chuyện lạ quen ở đây phải kô ạ??!!!

@ Dear tất cả các cụ các mợ:
Là những thành viên trong chịu trách nhiệm chính cho chuyến đi này, hiện nay chúng em cũng đang cố gắng hết sức có thể, vận dụng toàn bộ những hiểu biết và kinh nghiệm sẵn có để tổ chức 1 chuyến đi với tiêu chí : An toàn, vui vẻ và đạt được những kế hoạch đề ra.
Vì vậy mong các cụ hãy yên tâm, ủng hộ và đặt lòng tin, tôn trọng những gì đã có trong kế hoạch đề ra.
Xin cảm ơn các cụ.

ruou-quoc-lui

Xe tăng
nơi có rượu ngon,có bạn hiền, có xiền và có....ái
Em và mợ Nhi đã bàn bạc trao đổi với nhau về vấn đề xếp xe.
Cố gắng với tiêu chí có nếp có tẻ, có lái và có chã nên các cụ cũng kô nên lo lắng quá.
Tuy nhiên, việc xếp xe và phán đoán khả năng của các cụ đều là suy nghĩ chủ quan của em và mợ Nhi nên cũng có thể kô tránh được việc xếp kô hợp cạ với nhau.
Nhưng mong các cụ hiểu, chúng ta là 1 tập thể, là thành viên OF nên sẽ kô có chuyện lạ quen ở đây phải kô ạ??!!!

[/B]
chuẩn! vote cụ cái cho nó máu...trên xe có tí Tẻ cho nó xôm và đỡ buồn ngủ, cụ nhề

Rybicka

Xe buýt
@boing: Em tạm chia chặng dừng nghỉ thế này, anh tham khảo nhé.
1. Mỹ Đình - Thanh Sơn = 80 km, Nghỉ ăn tối. đi mất 2 h, (nghỉ 1 h)
2. Thanh Sơn - Nghĩa Lộ = 100 km, hạ tải, hút thuốc, chém gió, tán tỉnh lẫn nhau.... đi mất 2,5 h, (nghỉ 15 phút)
3. Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải = 90 km, đoạn này khó khăn nhất trên cả hành trình nên em dự đi hết 3,5 h (đoạn này nếu cả nhà thấy mệt thì nên nghỉ 15 phút ở chân đèo Khau Phạ, sau khi qua đèo có thể tiếp tục dừng xe tán tỉnh lẫn nhau ở TX Mù Cang Chải, ứ cần hạ tải vì đổ đèo đã hợ vãi.... 1 số thứ ra rồi)
4: Mù Cang Chải - Than Uyên = 40 km, đi mất 1h
.

Thế là tổng quãng đường cả ăn, nghỉ, hết 10 tiếng, đúng theo dự định.

Vì chúng ta đi đoàn đông nên mỗi điểm dừng nghỉ thì xe đi đầu phải tìm đoạn đường đủ rộng và thẳng ít nhất là 300m để đảm bảo an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Các cụ/mợ trong ban tổ chức chuẩn bị chu đáo quá.

Khi nào post cái danh sách xếp xe lên các cụ nhỉ?
Em thấy nói oánh xóc đĩa khoái mỗi cái đoạn thừa xong rồi tự tay mở bát.
Đến trước giờ tập trung thì các cụ các mợ tự tay mở nhé.
Em mở bây giờ thì sẽ có nhiều khiếu nại :D

Winstorm07

Xe container
@boing: Em tạm chia chặng dừng nghỉ thế này, anh tham khảo nhé.
1. Mỹ Đình - Thanh Sơn = 80 km, Nghỉ ăn tối. đi mất 2 h, (nghỉ 1 h)
2. Thanh Sơn - Nghĩa Lộ = 100 km, hạ tải, hút thuốc, chém gió, tán tỉnh lẫn nhau.... đi mất 2,5 h, (nghỉ 15 phút)
3. Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải = 90 km, đoạn này khó khăn nhất trên cả hành trình nên em dự đi hết 3,5 h (đoạn này nếu cả nhà thấy mệt thì nên nghỉ 15 phút ở chân đèo Khau Phạ, sau khi qua đèo có thể tiếp tục dừng xe tán tỉnh lẫn nhau ở TX Mù Cang Chải, ứ cần hạ tải vì đổ đèo đã hợ vãi.... 1 số thứ ra rồi)
4: Mù Cang Chải - Than Uyên = 40 km, đi mất 1h
.

Thế là tổng quãng đường cả ăn, nghỉ, hết 10 tiếng, đúng theo dự định.

Vì chúng ta đi đoàn đông nên mỗi điểm dừng nghỉ thì xe đi đầu phải tìm đoạn đường đủ rộng và thẳng ít nhất là 300m để đảm bảo an toàn.
Cụ Rỳ còn thiếu cái đoạn là chỗ nào nghỉ phải có nhiều lùm cây to để các mợ còn xả hàng nữa chứ :))
Thiếu chu đáo quá ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng