Cùng nhà Tuc-Sor đến với các em học sinh Khoen On

Trạng thái
Thớt đang đóng

cubi2010

Xe buýt
anhtuan_mlm nói:
Em nhắc để cụ mang theo lên trên kia thôi! Không cụ Lủi lại buồn :D

Mà cụ mới có f1 hả ? Nhanh vậy? =))
Boy be nhiều f1 lắm phải hỏi là F 1 này hộ khẩu ở đâu thui

Cụ mợ nào có cái chuơng trình đi tiễn cụ thể thì post lên cái ạ! Để mai em còn tranh thủ mượn vai chi Ford em khóc cùng cụ Boytriton với ạ! :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chúng ta chỉ có 1 ngày thứ 7 để làm chương trình nên sáng thư 7 chúng ta đã phải vào bản sớm cụ ạ, vì thế sẽ phải lên Than Uyên sớm, các bác tài được ngả lưng 1 vài tiếng cho đỡ mệt, sau đó dậy ăn sáng và vào bản là vừa. Chứ đi muộn, lại lên muộn, ko làm kịp thời gian thì lại vỡ chương trình.
Đoạn Khau Phạ em đi 13 lần thì khoảng 10 lần gặp mù, nên đó là điều cũng rất dễ xảy đến, do vậy cụ Rybicka đã chuẩn bị túi bóng vàng cho cả đoàn cụ ạ, cụ cứ yên tâm nhé (thực ra là cụ Rybicka xin xỏ của cụ Cứ từ từ, hehe)
Thời điểm này thì khu vực Khau Phạ và ngã ba Kim khả năng cao là mù sẽ dầy. Tuy nhiên đường tuyến này đẹp, có chắn tả luy âm và hầu hết có vạch sơn kẻ đường nên cũng dễ căn đường để đi lúc gặp mù đặc. Những chỗ có vạch sơn kẻ giữa đường thì cứ theo em nó mà chạy là chuẩn nhất ah. Không có vạch sơn thì căn theo taluy dương, rào chắn, mép đường ... Với xe đèn halogen thì cứ hạ đèn cốt, bật đèn hazard lên rồi từ tốn chạy, xe nào ánh sáng xanh trắng nhiều (xenon) thì dán tăng cường thêm giấy vàng cho yên tâm. Gạt mưa mới, hoặc vệ sinh gạt mưa sạch là cách chống quá mù ra mưa rất hiệu quả.

Tuyến này có mấy đoạn cần lưu ý 1 chút: đoạn Ba Khe lên TX Nghĩa Lộ, đường hẹp và quanh co, bà con chạy xe máy rất nhanh và có lúc lấn làn, các cụ chịu khó bám đúng phần đường của mình và còi lúc cua khuất tầm nhìn. Đoạn từ TT Mù Căng Chải lên Than Uyên có mấy chỗ mặt đường xấu, cụ nào chạy trước gặp ổ gà to thì nháy vài cái hazard báo cho cụ nào chạy sau lỡ đang mải tám chuyện biết để giảm tốc. Đoạn tránh TT Ba Khe thì biển lại chỉ hướng đi Sơn La, dưng cứ đi theo thì được hưởng dăm bẩy km đường đẹp.

@boing: Em tạm chia chặng dừng nghỉ thế này, anh tham khảo nhé.
1. Mỹ Đình - Thanh Sơn = 80 km, Nghỉ ăn tối. đi mất 2 h, (nghỉ 1 h)
2. Thanh Sơn - Nghĩa Lộ = 100 km, hạ tải, hút thuốc, chém gió, tán tỉnh lẫn nhau.... đi mất 2,5 h, (nghỉ 15 phút) (dừng nghỉ đoạn đường thẳng ở đầu đường Mường Lò, chạy thêm vài trăm m nữa có cây xăng ở bên phải ngã 3 đầu thị xã, cây này đổ có vẻ ổn, em đổ mấy lần thấy không vấn đề gì)
3. Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải = 90 km, đoạn này khó khăn nhất trên cả hành trình nên em dự đi hết 3,5 h (đoạn này nếu cả nhà thấy mệt thì nên nghỉ 15 phút ở chân đèo Khau Phạ, sau khi qua đèo có thể tiếp tục dừng xe tán tỉnh lẫn nhau ở TX Mù Cang Chải, ứ cần hạ tải vì đổ đèo đã hợ vãi.... 1 số thứ ra rồi). (đoạn này theo em nên chạy thẳng lên đèo, nếu bị cấm đường thì coi như nghỉ dừng chân luôn (có thể bị cấm từng 30 phút 1 vì san gạt đất hoặc thi công gì đó ở đoạn sạt trên đèo), nếu không bị cấm đường thì chạy đến đoạn rừng thông trước khi vào ngã ba Kim cũng có mấy đoạn đủ rộng, đủ thẳng, có chỗ cho chị em trong đoàn rủ nhau đi dạo ngắn)
4: Mù Cang Chải - Than Uyên = 40 km, đi mất 1h
.

Thế là tổng quãng đường cả ăn, nghỉ, hết 10 tiếng, đúng theo dự định.

Vì chúng ta đi đoàn đông nên mỗi điểm dừng nghỉ thì xe đi đầu phải tìm đoạn đường đủ rộng và thẳng ít nhất là 300m để đảm bảo an toàn. (xe dẫn đầu lúc tìm được đoạn dừng nghỉ thích hợp, cứ xi nhan trước, tấp lề đường rồi nháy đèn hazard, anh em chyaj sau cũng tuần tự làm thế, tự khắc thành đoàn trật tự và ăn ý, xe nào tấp vào lề đường mà chỉ xi nhan thì xe sau hiểu là trên xe có thành viên cần hạ tải gấp, dừng lẻ, xe sau có thể vọt qua luôn không cần dừng lại cùng)
@ Cả nhà: Sau 1 tuần chỉ dám đặt 1/2 viên gạch, em xin khẽ khàng đặt cả viên, làm chân xe ôm ah. Nếu thiếu phòng thì em đăng ký ngủ cùng mợ Rùa!

Hẹn gặp các cụ, các mợ chiều thứ 6 ah!

cubi2010

Xe buýt
nhareason nói:
Ơ thế nhà mình chưa lập hội đi tiễn à =))

Thôi em cứ mạnh dạn xin phép lập "hội tiễn" nhe :D

1. Prado
2. Nhà rẻ
3. Cubi2010

Chương trình hội tiễn:
- 3h tập chung đón đoàn tại Mí Đìn.
- 3h30 giao lưu với đại biểu (cafe, ăn tối ké - miễn phí)
- 4h bịn rịn chia tay, zả vờ quyến luyến.
- 4h30 bia hơi Mí Đìn (ko say ko về)
- ...

Ai tham gia thì đăng ký nhanh ko em khóa sổ đấy. :))
Đây cụ

smallboy

Xe tăng
Em nhắc để cụ mang theo lên trên kia thôi! Không cụ Lủi lại buồn :D

Mà cụ mới có f1 hả ? Nhanh vậy? =))
không đó chỉ là dự định anh ơi :))
e vẫn còn trong và sáng lắm =))
Boy be nhiều f1 lắm phải hỏi là F 1 này hộ khẩu ở đâu thui
anh ơi cái này ko bình luận ở đây , về nhà so-tuc nhá ., hỏng hết uy tín của e :(
Giờ thì em đã hiểu! :))
cụ chả hiểu gì cạ , toàn hiểu sai :(
Cụ mợ nào có cái chuơng trình đi tiễn cụ thể thì post lên cái ạ! Để mai em còn tranh thủ mượn vai chi Ford em khóc cùng cụ Boytriton với ạ! :D
dạ theo e nên tiễn từ 12h , lúc đó e tham gia tiễn và go luôn :P

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tý quên, em là cái số 37 hay 38 gì đấy trong danh sách đăng ký ah :D

không đó chỉ là dự định anh ơi :))
e vẫn còn trong và sáng lắm =))

anh ơi cái này ko bình luận ở đây , về nhà so-tuc nhá ., hỏng hết uy tín của e :(

cụ chả hiểu gì cạ , toàn hiểu sai :(

dạ theo e nên tiễn từ 12h , lúc đó e tham gia tiễn và go luôn :P
Tiến từ 12h thì lại có tận 3 tiếng để.............tôm cua cá à? =))

@ Cả nhà: Sau 1 tuần chỉ dám đặt 1/2 viên gạch, em xin khẽ khàng đặt cả viên, làm chân xe ôm ah. Nếu thiếu phòng thì em đăng ký ngủ cùng mợ Rùa!:D
Thế hôm qua Gấu nhà cụ đóng đồ xong về rồi mới cấp vida cho cụ ạ? :D

Winstorm07

Xe container
Chỉ tụt ơi đẩy sớm lên đc hem? Em sợ giờ đó mới làm thì ko kịp đâu! Cụ làm phát tập trung từ 16h đê!
Giờ đó đang giờ làm việc của VP chỗ mợ Nhi, mình xông vào làm sao được hở cụ :D

Winstorm07

Xe container
Tý quên, em là cái số 37 hay 38 gì đấy trong danh sách đăng ký ah :D
Hiện nay ranh sách đang đứng tên Gấu nhà cụ là mợ Rùa (2 người)
Vậy tổng số nhà cụ là 3 hay là 2 ạ???
Cụ cờn phơm lại cho em biết với nhá :)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hiện nay ranh sách đang đứng tên Gấu nhà cụ là mợ Rùa (2 người)
Vậy tổng số nhà cụ là 3 hay là 2 ạ???
Cụ cờn phơm lại cho em biết với nhá :)
Vẫn 2 thôi ah. Dù lái hay phụ nhà cháu chỉ 2 là đủ :D
Xe nhà cháu vẫn còn ít giấy dán vàng, nửa can chất chống say, đem cả bơm điện theo đúng yêu cầu của mụ Cá,

tuanbac

Xe tăng
Ơ, các Cụ bỏ nhà bỏ cửa chạy hết sang bên này ạ? Vui quá mà em lại không tham gia được, t...i...ê...n...g tiếc.

Trạng thái
Thớt đang đóng