cùng mua đất ngoại thành, giao lưu bóng bàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

K.P.T 74

Xe buýt
Em vào xem các cụ mua đất. Ở khu ngoại thành đằng thạch thất nhà em có nhiều khu gần hòa lạc thấy cuộc sống rất thanh bình phù hợp cho các cụ nào mua để cuối tuần hoặc khi nhiều tuổi về nghỉ ngơi: như ở Bình Yên, Hòa Thạch, Tân Xã... (theo trục đường cao tốc Láng - Hòa Lạc) nên cũng có khá khá đại gia tìm đến.
Em cũng thích mua đất làm nhà ở cuối tuần mấy khu cụ kể. Thấy yên bình thật, trc em cũng tìm suốt nhưng cơ bản hồi đó vướng công việc và chưa quyết tâm lắm.

vh2

Xe tải
Cụ có thông tin thì up lên cho mọi ng ah. Lô này em vẫn chưa xuống tiền ah, đợt đi tìm trang trại trong bán kính 20-30km ng ta giới thiệu và e vào xem thì cũng khá ưng ah, thế đất cai ráo, sạch sẽ nên đợt này nếu các cụ tập hợp nhau dc thì vào mặc cả chiến thôi ah.
Em xin lỗi là em không phải tham gia, thấy các bác bàn luận em góp thêm thôi ạ :

Đợt trước em tìm đất thấy khu quanh Hồ Lã Vọng thuộc xã Phú Cát (sau nhà hàng Lã Vọng, cách ngã tư Hòa Lạc 2km về phía Xuân Mai) cụ nào GG là thấy ngay.
Quanh đó có nhà 1 bác BCT và bác Võ hồng Phúc to lắm, có các lô 3000 - 4000m2 ,400m2 đất ở còn lại là vườn, đường bê tông 2-3 xe tránh nhau.
giá tùy mảnh từ 2.5tr - 3tr/m2.
Có cái hồ nho nhỏ Lã Vọng, có ruộng, không khí cũng thoáng mát

Các bác vào batdongsan search Phú Cát là cũng ra 1 loạt thổ dân ở đó

Anhtuanservice

Xe tăng
Em xin lỗi là em không phải tham gia, thấy các bác bàn luận em góp thêm thôi ạ :

Đợt trước em tìm đất thấy khu quanh Hồ Lã Vọng thuộc xã Phú Cát (sau nhà hàng Lã Vọng, cách ngã tư Hòa Lạc 2km về phía Xuân Mai) cụ nào GG là thấy ngay.
Quanh đó có nhà 1 bác BCT và bác Võ hồng Phúc to lắm, có các lô 3000 - 4000m2 ,400m2 đất ở còn lại là vườn, đường bê tông 2-3 xe tránh nhau.
giá tùy mảnh từ 2.5tr - 3tr/m2.
Có cái hồ nho nhỏ Lã Vọng, có ruộng, không khí cũng thoáng mát

Các bác vào batdongsan search Phú Cát là cũng ra 1 loạt thổ dân ở đó
Hiiiiih. Cảm ơn cụ. Em cũng biết chỗ đấy ah, nhưng hết đất roài cụ ah. Ở đấy mấy căn BT toàn xây hết 300m2 đất ah. Trên of nhà mình có 1 cụ sở hữu 3000 trên đấy, đợt rồi em định lấy lại nhưng mình thấp cổ bé họng k ở dc gần các Cụ cụ ah. Hiiiih

vh2

Xe tải
Hiiiiih. Cảm ơn cụ. Em cũng biết chỗ đấy ah, nhưng hết đất roài cụ ah. Ở đấy mấy căn BT toàn xây hết 300m2 đất ah. Trên of nhà mình có 1 cụ sở hữu 3000 trên đấy, đợt rồi em định lấy lại nhưng mình thấp cổ bé họng k ở dc gần các Cụ cụ ah. Hiiiih
Thế ạ, năm ngoái em qua đó thấy đẹp và gần :)

AnhKhoa29

Xe đạp
ai nghĩ đến khu vực Tây Nam k nhỉ, Thanh Trì chẳng hạn, rất nhiều dự án nha.

psy

Xe buýt
Em cũng vào hóng các cụ lập nhóm. Đất cứ tiện bus là em máu.

Trung Thái

Xe tải
Khu này đang sốt hả các cụ

bkhn2000

Xe hơi
e chào các cụ bàn luận về vấn đề này xôm quá. Đúng là cứ chăm chăm ở phố bê tông cốt thép cả tuần mà thèm cái không khí "phân trâu" ở ngoại thành các cụ nhể. Em có cái Villa nhà vườn ở Ba Vì để không mà em hay bận quá mà ko về chăm nom được. Nếu cụ nào quan tâm thuê giá cực ngon bổ rẻ thì hú e vì ai thích làm vuờn thì lý tưởng lém
Cụ có cho thêu lâu dài không ạ. Tối thiểu 10 năm. Em cung cấp luôn rau sạch và thực phẩm tại nhà vườn này cho cụ miễn phí luôn nếu chốt đc với nhau. Giá như thế nào cụ inbox em với nhé.

shine.hnc

Đi bộ
Cụ thớt có ý tưởng như em dưng mà hơn em là cụ chịu khó mở thớt còn em vẫn đang để trong đầu. Sau một thời gian tìm hiểu về đất cát khu vực ven đô em thấy thế này: đất dân bán mảnh to giá rất ổn, biết lựa mảnh mặt tiền lớn để chia nhỏ được thì mình sẽ có mảnh đất vuông vắn giá tốt. Cũng mảnh đó nếu rơi vào tay nhà đầu tư thì họ phân lô bán nền hoặc chia rất nhỏ rồi xây, tóm lại họ làm để đem lại lợi nhuận cao nhất cho họ, cho nên nhà thì chưa vừa ý mình lắm còn giá thường cao hơn giá trung bình trong khu vực. Do đó em xin đặt cục gạch hóng thớt (biết là rất khó tìm được người chung chí hướng và điều kiện kinh tế và sẵn sàng hợp tác kiểu win-win nhưng em không cũng không vội). Nhu cầu của em: đất ngõ ô tô vào nhà, diện tích tối thiểu 40m, mặt tiền tối thiểu 4m, hướng Đông Nam, khu vực ăn theo trục đại lộ Thăng Long hoặc trục 32, ngân sách 1-1,6 tỷ.
Em thích cái ý tưởng của cụ và cũng có nhu cầu gần giống cụ nên em xin 1 slot hóng, nếu có duyên làm hàng xóm thì mừng quá :)))
Em mới đi Nhật về tích góp đc khoản nho nhỏ 800 củ nên cũng tính tìm suất đất ngoại thành để có chỗ ăn ở, cỡ 1-1.3 tỷ nếu có nhà sẵn thì em cố đc đến 1.7 tỷ quay đầu. Em cũng nghĩ như cụ, thích ngoại thành thoáng mát, ngõ ô tô chạy < 20km đến công ty là đẹp. Em cũng tìm hướng Đông Tứ Trạch, nhà nhỏ xinh xinh 40-50m, nếu có thừa thì sân vườn là đẹp. Nhưng có cái khó chung khi ở ngoại thành là em lo vụ nước sạch và học hành con cái về sau.
Em làm IT cho Nhật nên chắc chỉ quanh quẩn khu Duy Tân, Mỹ Đình, Tây Hồ (nghe nói có quy hoạch công viên phần mềm ở Bắc Đông Anh, chả biết có giống trong Sài Gòn ko) nên em cũng đang hóng trục 32 (Di Trạch - Đức Thượng) và trục Nhật Tân-Nội Bài (Vân Nội).
Cụ có thông tin hay tụ họp được anh em về đâu thì ới em với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Cham chap

Xe đạp
Cụ thớt có ý tưởng như em dưng mà hơn em là cụ chịu khó mở thớt còn em vẫn đang để trong đầu. Sau một thời gian tìm hiểu về đất cát khu vực ven đô em thấy thế này: đất dân bán mảnh to giá rất ổn, biết lựa mảnh mặt tiền lớn để chia nhỏ được thì mình sẽ có mảnh đất vuông vắn giá tốt. Cũng mảnh đó nếu rơi vào tay nhà đầu tư thì họ phân lô bán nền hoặc chia rất nhỏ rồi xây, tóm lại họ làm để đem lại lợi nhuận cao nhất cho họ, cho nên nhà thì chưa vừa ý mình lắm còn giá thường cao hơn giá trung bình trong khu vực. Do đó em xin đặt cục gạch hóng thớt (biết là rất khó tìm được người chung chí hướng và điều kiện kinh tế và sẵn sàng hợp tác kiểu win-win nhưng em không cũng không vội). Nhu cầu của em: đất ngõ ô tô vào nhà, diện tích tối thiểu 40m, mặt tiền tối thiểu 4m, hướng Đông Nam, khu vực ăn theo trục đại lộ Thăng Long hoặc trục 32, ngân sách 1-1,6 tỷ.
Em cũng có nhu cầu như cụ đây nhưng em hướng về phía Đông Anh hoặc trục 32. Nếu được cho em xin 1 suất với ạ

Cham chap

Xe đạp
Em thích cái ý tưởng của cụ và cũng có nhu cầu gần giống cụ nên em xin 1 slot hóng, nếu có duyên làm hàng xóm thì mừng quá :)))
Em mới đi Nhật về tích góp đc khoản nho nhỏ 800 củ nên cũng tính tìm suất đất ngoại thành để có chỗ ăn ở, cỡ 1-1.3 tỷ nếu có nhà sẵn thì em cố đc đến 1.7 tỷ quay đầu. Em cũng nghĩ như cụ, thích ngoại thành thoáng mát, ngõ ô tô chạy < 20km đến công ty là đẹp. Em cũng tìm hướng Đông Tứ Trạch, nhà nhỏ xinh xinh 40-50m, nếu có thừa thì sân vườn là đẹp. Nhưng có cái khó chung khi ở ngoại thành là em lo vụ nước sạch và học hành con cái về sau.
Em làm IT cho Nhật nên chắc chỉ quanh quẩn khu Duy Tân, Mỹ Đình, Tây Hồ (nghe nói có quy hoạch công viên phần mềm ở Bắc Đông Anh, chả biết có giống trong Sài Gòn ko) nên em cũng đang hóng trục 32 (Di Trạch - Đức Thượng) và trục Nhật Tân-Nội Bài (Vân Nội).
Cụ có thông tin hay tụ họp được anh em về đâu thì ới em với nhé.
Về định hướng nhà mình cũng gần giống như cụ nhà này, tất nhiên vẫn ưu tiên hướng Đông Anh hơn.
Nếu được có thể chia mảnh nhỏ tầm 1,2-1,5 tỷ/ 1căn. Nhà nào có nhu cầu hơn có thể gộp hai căn làm 1 miễn khi xây vẫn đảm bảo kiến trúc bên ngoài tương đồng với cả khu là được.
Quan trọng là mình được sống trong cùng một không gian của of, văn minh và con cái mình có được môi trường chọn lọc sẽ hạn chế được phần nào thói xấu của xã hội bên ngoài.

bspvietnam

Xe tăng
Xin lỗi các cụ, em bận quá, vì đang sửa nhà.
Chúng ta nên vào cái group zalo hoặc facebook bàn cho tập trung các cụ ạ.
Không chắc là các ý tưởng có gặp nhau không, nhưng cứ phải tiến hành đã.

Trạng thái
Thớt đang đóng