cùng mua đất ngoại thành, giao lưu bóng bàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bspvietnam

Xe tăng
Mấy chục mét có bán mà cụ ơi. Rìa Hà Đông, An Khánh, Gia Lâm, Đông Anh...cụ tìm thử xem. Giá cũng ko chát lắm đâu. Chúc cụ sớm an cư :D
Đã ra ngoại thành tận Mê Linh thì cứ đường trục chính rộng tối thiểu 8m, chứ lại vào ngõ thì chán lắm cụ ơi
Cũng không cao đâu cụ, em có người nhà nhờ bán 1 lô 1000m đường ô tô tránh nhau ở đấy với giá có 7 triệu/m2 mãi mà chưa xong
1.6 tỷ thì có đất đấu giá kim chung hoài đức cụ ạ. 85m, mặt tiền 4.5m đường 7m. Tiền tầm đó
Cụ nào làm ở mạn Thanh Xuân, Cầu Giấy nghiên cứu khu đô thị Nam Từ Sơn xem ạ,biệt thự xây thô rồi mà cũng chỉ chưa đến 2 tỷ. Em đi từ Trung Kính về đến đó chỉ tầm 30ph thôi ạ.
Cụ nào thích về ngoại thành thì tham khảo khu đông anh đi ạ, thoáng mát, có tiềm năng phát triển. Bố vợ e có mấy mảnh khu e đánh dấu trên bản đồ, cách cầu nhật tân khảong 10 phút lái xe. Nếu cụ nào muốn qua xem thì pm em rồi e gửi số đt để ông cụ dẫn cccm xem đất. Thấy mấy cụ bên phố cũng về mua khu ngoài bãi gần sông hồng bên em làm nhà vườn lắm ạ

Chậc chậc, em nghĩ mình phải đưa ra tiêu chí chung để những ae cùng chí hướng tiến tới bàn cụ thể chứ ntn em thấy có nhiều quan điểm lắm.

Vi du như: Khu vực đường Đại lộ thăng long (cách TTHNQG 10-15km), diện tích đất khoảng 50-70m2, mức dự toán khoảng 1-1,2 củ to.
Em có mảnh 263 m2 tại Hội phụ, Đông hội, Đông anh, cách cầu Đông trù 400 m, Triển lãm quốc gia & Vinhomes cổ loa 300 m, đường 2 oto tránh nhau, hướng nam. Giá khoảng 6.5 tỷ cụ ạ
Vâng, đất của em, gửi cụ hình ảnh

Hình ảnh thực tế của đất,

Thêm ảnh để cụ nghiên cứu ạ,

https://img.otofun.net/upload/v6/2017/09/16/679766-25396-img-0010-7m9wtkbg0qbq0iukixzk.jpg[/IMG

[IMG]https://img.otofun.net/upload/v6/2017/09/16/679773-25396-img-0012-brsqc_gxoam51vhlsoev.jpg

Em có vài miếng bên Đông anh, cụ nào quan tâm ới em nhá, giá giờ vẫn đang thấp, sau này xây dựng vài dự án xong thì tăng là điều chắc chắn, em đang thèm tiền nên muốn bán để tiêu đây =))
Có cụ đang rao bán đất vườn 1080m2 giá 1tỷ Yên Sơn Quốc Oai cách Keangnam 18km, cụ nào ưng thì cùng tham gia ngay, trước mắt chuyển đổi đất ở chắc mất 800k/m2 nữa, chia 4-8 cụ.
Cụ về geleximco D đi em đang ở đó. Khu đáy là an khanh đấy
Cụ ơi em tập hợp nhé. Cụ cho mọi người thêm thông tin đi ạ. Đi đến Chùa Thầy em thấy vẫn ổn vì thực tế thì đoạn cách đầu đại lộ Thăng Long quãng ngắn hơn cũng không có nhiều đất để lựa chọn với ngân sách nhỏ.
Mảnh hiện nay nó chỉ có 300m thổ cư còn lại 3200 là đất vườn. E đang nhờ chuyển đổi lên thỏi cư 100% nhưng nếu chơi chia thế này thì k cần mợ ah. Cái hồ hiện trạng giữa lô đất giữ lại làm cảnh quan dc vì nó rộng 200m2, làm thêm quả đường 3,5 m ven hồ nữa là đẹp ah, chia ra căn nào cũng có mặt hồ.
Riêng mợ thì cứ mời em sầu riêng ngon vào là có giá rẻ, hiiiiih.
Công khai đơn giá mua bán là ok mà mợ. Vào luôn thì sang ngang, vào sau thì cứ lãi ngân hàng +2% thuốc nước lo thủ tục gửi lại em là dc ah.
Còn em chỉ ăn phần làm hạ tângd và xây dựng cho các cụ mợ thôi ah. K ăn tiền đất ah.
Em xin lỗi là em không phải tham gia, thấy các bác bàn luận em góp thêm thôi ạ :

Đợt trước em tìm đất thấy khu quanh Hồ Lã Vọng thuộc xã Phú Cát (sau nhà hàng Lã Vọng, cách ngã tư Hòa Lạc 2km về phía Xuân Mai) cụ nào GG là thấy ngay.
Quanh đó có nhà 1 bác BCT và bác Võ hồng Phúc to lắm, có các lô 3000 - 4000m2 ,400m2 đất ở còn lại là vườn, đường bê tông 2-3 xe tránh nhau.
giá tùy mảnh từ 2.5tr - 3tr/m2.
Có cái hồ nho nhỏ Lã Vọng, có ruộng, không khí cũng thoáng mát

Các bác vào batdongsan search Phú Cát là cũng ra 1 loạt thổ dân ở đó
Hiiiiih. Cảm ơn cụ. Em cũng biết chỗ đấy ah, nhưng hết đất roài cụ ah. Ở đấy mấy căn BT toàn xây hết 300m2 đất ah. Trên of nhà mình có 1 cụ sở hữu 3000 trên đấy, đợt rồi em định lấy lại nhưng mình thấp cổ bé họng k ở dc gần các Cụ cụ ah. Hiiiih
cho e vào nhóm vs zalo 01236601111
tiện cho các cụ tham khảo
1. 1500m2 sổ đỏ 450m còn lại đất trồng trọt 4tr/m2
2. 1440 m2 gần lầm trường phòng hộ , sổ đỏ vĩnh viễn 600m còn lại đất vườn .2tr/m2
3. 720m2 .300m2 đất sổ đỏ còn lại đất vườn 2,5tr/m2.
4. 176m2 mặt đường 35 sổ đỏ 6,5tr/m2
5. 3ha và 5ha minh phú,sóc sơn 1,1tỷ/ha phù hợp làm trang trại
Gần nhà em ( Cách bến xe Yên nghĩa 800m )co mấy miếng đất đang rao bán tầm 22tr/m đấy. cụ nào quan tâm alo e chỉ chỗ cho ( e ko phải môi giới)
tổ 2 phường Phú Lãm. diện tích 1 mảnh hơn 20m, 1 mảnh khoảng hơn 100m. Giao thông thì ngõ này đi thẳng ra đường 21, đi ra Yên Nghĩa cug rất nhanh, gần chợ, cách trường mầm non 50m, cấp 1 -500m, cấp 2-300m, cấp 3- 800m, gần cao đẳng kte tmai, gần cây xăng Xốm
E có lô 112m, 9,2m mặt tiền, chia đôi cực đẹp thuộc thôn thái bình, xã mai lâm. Cách cầu đông trù 800m, gần trường, chợ, ubnd xã rất tiện cho các cụ làm ở bờ hồ, phố cổ, long biên. Giá bán cả mảnh 14tr, mua 1 nửa giá 15tr. 0983842999
Ít nhất là em cảnh báo 2 lần chung cho các comments chưa phù hợp, nhưng không thấy các cụ thực hiện, nay em phải chỉ đích danh.
Mời câc cụ tự gỡ bài trong 24 giờ.
Sau khi không thấy các cụ qỡ bài trong thời gian nêu trên, em không chịu trách nhiệm.

Anhtuanservice

Xe tăng
Ít nhất là em cảnh báo 2 lần chung cho các comments chưa phù hợp, nhưng không thấy các cụ thực hiện, nay em phải chỉ đích danh.
Sau khi không thấy các cụ qỡ bài trong thời gian nêu trên, em không chịu trách nhiệm.
Cụ chỉ j em đấy???? E k cò vạc bán đất cát nhé, cụ tìm hiểu thêm rồi to mồm nhé cụ, đây là thớt do cụ lập thì cụ cứ xóa bài nếu k thích ng khác bình luận nhưng đừng vơ cả nắm thế. Trên OF này e chỉ hỏi mua đất chứ k bán đất cụ nhé.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
E chả hiểu cụ nói cái j.

Ngọc F88

Xe tải
E chả hiểu cụ nói cái j.
cụ này chắc môi giới đất nên cấm người khác quảng cáo vào bài viết của mình. Kể cả người ta ko quảng cáo nhưng mà cũng nghĩ là người ta quảng cáo => bảo người khác gỡ bài

Ngọc F88

Xe tải
Cụ chỉ j em đấy???? E k cò vạc bán đất cát nhé, cụ tìm hiểu thêm rồi to mồm nhé cụ, đây là thớt do cụ lập thì cụ cứ xóa bài nếu k thích ng khác bình luận nhưng đừng vơ cả nắm thế. Trên OF này e chỉ hỏi mua đất chứ k bán đất cụ nhé.
đấy, anh em trao đổi với nhau chỗ mình biết để ko mất phí môi giới thì cũng bị gọi là cômment chưa phù hợp. haiz

life7705

Đi bộ
Có cùng quan tâm với các bác. Add zalo mình nhé. 096 185 2646

Cô Nga

Xe đạp
Em trân trọng mời các cụ có đất bán tạm thời không ghé thớt ạ.sau khi chúng em chốt phương án, mới cần các cụ.
Các cụ quảng cáo đất dù trực tiếp hay gián tiếp em đều không hoan nghênh.
Các cụ nên tự tôn trọng mình trước khi muốn người khác tôn trọng các cụ.

MÌNH KHÔNG HIỂU CHỦ THỚT? THỚT BDS MÀ KHÔNG CHO NGƯỜI TA RAO BÁN/MUA ĐẤT CÁT THÌ LÊN ĐÂY CHÉM GIÓ A???????

Cô Nga

Xe đạp
Thấy các bạn ở đây đi mua đất-cả gia tài đổ vào-mà như đi chợ mua rau ấy nhỉ. Phải thuộc Luật Đất đai mới 2013 trước đi đã nhé

bspvietnam

Xe tăng
Mời bác đọc kỹ Quy định của ban quản trị về chuyên mục này ạ:
2. Các hành vi bị cấm

a) Các bài giới thiệu dự án của nhà đầu tư, kinh doanh BĐS không đủ điều kiện hoạt động căn cứ Luật Kinh doanh bất động sản số 66/2014/QH13 ngày 25/11/2014 của Quốc Hội.
b) Thông tin các dự án có Quyết định việc đầu tư dự án bất động sản không phù hợp với quy hoạch, kế hoạch đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt.
c) Không công khai hoặc công khai không đầy đủ, trung thực thông tin về bất động sản.
d) Gian lận, lừa dối trong kinh doanh bất động sản.
e) Đăng tin quảng cáo, mua/bán, thuê/cho thuê BĐS

MÌNH KHÔNG HIỂU CHỦ THỚT? THỚT BDS MÀ KHÔNG CHO NGƯỜI TA RAO BÁN/MUA ĐẤT CÁT THÌ LÊN ĐÂY CHÉM GIÓ A???????
Thấy các bạn ở đây đi mua đất-cả gia tài đổ vào-mà như đi chợ mua rau ấy nhỉ. Phải thuộc Luật Đất đai mới 2013 trước đi đã nhé

bspvietnam

Xe tăng
Chào các cụ, cám ơn các cụ đã quan tâm, em xin trình bày sơ bộ trình tự tiến hành các bước như sau:

1/ Lấy 1 điểm tại HN làm tâm, xác định bán kính tìm kiếm. Tâm ở đâu và bán kính bao nhiêu km xin trình bày trong buổi offline, chỉ các cụ có nhu cầu thực thì tham dự. Tại buổi offline đó, em sẽ trình bày sơ bộ quy hoạch, các tuyến giao thông, ưu nhược điểm về hạ tầng kỹ thuật, hạ tầng xã hội, dân cư, thủy văn, giá cả hiện tại....những gì em biết và các cụ bổ sung. Kết thúc buổi này, sẽ phải đi đến một thống nhất là tập trung địa điểm nào. Không thống nhất được giai đoạn này sẽ dừng.

2/ Xác định nhu cầu sử dụng, bao gồm diện tích, giá cả, tầm tiền ...đây là việc khó, nhu cầu thì có nhưng mức độ khác nhau...nên rất khó thống nhất, tuy nhiên em đã có giải pháp, chỉ cần các cụ thống nhất được điểm 1.

3/ Tìm kiếm: các thành viên sẽ tiến hành tìm kiếm tại khu vực đã thống nhất, giá cả sẽ được đưa hết ra để cùng thảo luận, cho đến khi nào thống nhất được. Cụ nào có vị trí nằm trong khu vực đã thống nhất, có giá phù hợp nhất, sẽ lựa chọn vị trí đó.

4/ Quy hoạch: em sẽ làm quy hoạch khu đất được lựa chọn đó, đầu tiên là chia lô, sẽ chia nhỏ (nhưng không nhỏ hơn diện tích tối thiểu để tách sổ), cụ nào khả năng cao lấy 2-3 lô, cụ nào khả năng thấp lấy 1 lô. Tiếp đó phân khu chức năng chính: Xây nhà, vườn, đường đi, chỗ để xe, sân chơi...thoát nước, tường rào, chiếu sáng, kể cả tiểu cảnh..Sẽ phân khu thành diện tích chung, đường đi là bắt buộc, vườn, sân chơi, chỗ để xe cố gắng bố trí liền với đất của từng lô, cái này để em nghĩ thêm. Phân định ranh giới có ranh giới cứng mà mềm. Ngõ đi chung và lô đất cho từng hộ là cứng, các khu chức năng khác có thể là mềm. Ví dụ để vuờn và bãi đỗ xe ngay trước của mỗi lô, hoặc khoảng giữa các lô, đây là biên giới mềm. Diện tích đường đi chung phân bổ đều cho các hộ, các khu vực khác, em bàn sau, xin ý kiến các cụ.

5/ Mua đất và tách sổ: sau khi thống nhất được quy hoạch, sẽ mua đất và tiến hành tách sổ, cụ nào mua bao nhiêu cứ trả tiền. Sổ đỏ thể hiện rõ vị trí, diện tích lỗi đi chung. Các phần còn lại em sẽ xin ý kiến các cụ, cá nhân em muốn để là diện tích chung, bởi vì đưa vào diện tích từng hộ, có cụ đổi ý xây dựng cái gì vào chỗ đó, hoặc bán cho chủ mới, họ xây lên, thì mất giá trị của cả khu đất.

Càng nhiều hộ thì càng khó thống nhất, nhưng sẽ có không gian lớn, càng ít hộ thì dễ thống nhất, nhưng không gian không được bao nhiêu.

em xin tạm dừng và để các cụ có ý kiến thêm.

Kuko87

Xe tải
1 voca cho cụ. Vốn em hơi mỏng, chỉ lót dép hóng thôi ạ.:)

hienpham010203

Đi bộ
Cảm ơn cụ chủ thớt, hôm nào off cho em đăng kí tgia off và hi vọng là hình thành đc khu cư dân của of

Trạng thái
Thớt đang đóng