Cùng Lên KHOEN ON vì tương lai con em chúng ta.

CôngNông

Xe điện
" Đường lên trời " tiếp
Sau cú ngã lần 1 của cô giáo vì khi cô giáo 1 mình phi qua hòn đá trơn dốc ngược thì có vẻ 2 đầu gối của cô giáo đã tím bầm và có phần chùn chân. Nhưng trên môi cô giáo nụ cười vô tư thánh thiện vẫn luôn đọng lại làm tôi càng thêm phần khâm phục bởi lẽ là tận mắt mình đã được chứng kiến và cảm nhận sự nhiệt huyết trong 1 cô giáo người Thái trắng, được chứng kiến cú ngã đau điếng mà theo cảm nhận của tôi là vậy. Chiếc xe máy đề lên người lên chân cô gái nhỏ bé nhanh nhẹn mà cô vẫn ko hề kêu ca, cũng ko hề thấy trên khuân mặt cô một nét đau đớn gì. Với riêng tôi cảm nhận từ tận trái tim mình con người và trái tim nhiệt huyết, tận tâm cũng như tình yêu của các thầy cô giáo ko chỉ dành riêng cho các em bé bản Noong Quang này mà như là còn dành cho chính chúng tôi. Bởi vậy tuy ở độ cao có lẽ là trên 1000m so với mặt biển với cái gió lạnh buốt thôi về cộng thêm sương mây kéo đến mà trái tim tôi, con người tôi vẫn cảm thấy sự ấm cúng, và càng có thêm nghị lực vượt qua những ngọn núi trùng trùng điệp điệp với những con đường uốn lượn vòng vèo, trơn trượt, nguy hiểm và đầy đá nhọn để lên điểm trường gặp các bé ở bản Noong Quang này

Con đường chúng tôi qua
Con đường nhiều khi như đã cụt, nhiều khi lại xa mờ như hun hút phía sau ngọn núi cao cao trọc lốc nhưng với cô giáo đó chỉ là 1 con đường đi trong hơn 1 tiếng đồng hồ là tới. Hay chỉ đơn thuần với cô, đây chỉ là 1 trò chơi mạo hiểm mà ngày nào cô cũng phải chơi trước đây/.
Khi chúng tôi dừng giữa lưng chưng núi cô còn nói
- Hoa Ban trắng đẹp quá anh ơi, hay là anh em mình xuống hái hoa Ban đi. Cô lại cười
- Ừ. Vậy là chúng tôi cùng leo xuống sườn núi trèo lên cây Ban mọc chênh vênh, vươn cao giữa chừng núi và nở những bông hoa trắng đẹp tinh khôi
Vậy là cô gái cười rồi chạy ngay xuống sườn đồi và trèo lên cây hoa Ban để tìm cành hoa Ban trắng đẹp nhất của riêng mình. Còn tôi, tôi xuống sau nhưng tôi đã tìm ra bông hoa Ban trắng đẹp cho riêng trái tim mình từ trước đó rồi.

Con đường lên trời giờ với tôi như đã ngắn lại và dễ dàng hơn rất nhiều. Sau khi để cành Ban trắng lên xe chúng tôi lại tiếp tục leo lên đến với cổng trời cao vời vợi với những em bé bản Noong Quang yêu quý.

Boing767

Xe điện

CôngNông

Xe điện
Bác Boing nói thế thì có mà giờ em ko còn ngồi đây rồi. Em ko muốn thế. Em còn muốn lên đó lần khác cơ hehe. Em là thiên hạ đệ nhất Sến mà. Chẳng qua đợt vừa rồi đi với đoàn em ko thể hiện thôi :D

QUYNHCHI

Xe buýt
Cụ 10 - 3 và smallboy thập thò gì thế, có ảnh nào post nốt đi các cụ ơi

CôngNông

Xe điện
Để tối em tiếp nhá cụ Reason nhá hehe. Mà em thấy cái súng cụ mang đi to thế mà sao cụ up ít ảnh vậy? Em mà mang 70-200 như cụ thì em về up chân dung thôi rồi luôn hehe

Boing767

Xe điện
Để tối em tiếp nhá cụ Reason nhá hehe. Mà em thấy cái súng cụ mang đi to thế mà sao cụ up ít ảnh vậy? Em mà mang 70-200 như cụ thì em về up chân dung thôi rồi luôn hehe
Cụ cho ảnh nhân vật trong phóng sự của cụ đi ...e chả nhớ đc cô đó...mà thấy háo hức đc xem lại !!! cụ đừng ghét e đấy nhá ... e chỉ nhìn thôi !

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhiều thì nhiều nhưng tuyền ảnh nhậy cảm em ứ dám pốt :((

CôngNông

Xe điện
@cụ boing: để tối em up 1 thể. Em cũng chụp cô giáo có 1 cái ảnh lúc chiều tối t7 thôi ạ. Còn ở bài trc của em có ảnh cô giáo trèo cây hoa Ban nhưng ko rõ mặt đó ạ hehe
@cụ Rẻ: cụ cứ up đi hay là đợi xong đợt ảnh này mới dìm hàng ạ.

CôngNông

Xe điện
Em đợi cụ Rẻ ạ :)) may em chắc ko có ảnh đó hehe