[Funland] Cùng học tiếng anh trên Zoom - free

benq

Xe điện
E xin đăng ký 1 suất cho F1, cám ơn cụ chủ

Sakura270416

Xe hơi
cơ bản Cụ ko có động lực thôi .. kiểu như học nàm gì. e đói quá xách bị đi làm học cấp tốc có 1 tháng lấy 6.5 IELTS
Cụ giỏi quá! Giờ đó em mới bắt đầu ăn cơm trưa. Kể ra buổi tối thì em sẽ join ấy.

Cuteo03

Xe tải
Úi hay quá, em đánh dấu tối về ng/c

phuongchi

Xe buýt
Nếu cụ còn chỗ thì cho em xin 1 xuất/ 1 buổi đầu tiên được không ạ? Em 4 xịch rồi mà hơn 20 năm ko dùng 1 chữ nào. Đọc thì em đã tốt nghiệp cấp 2, nghe thì tốt nghiệp tiểu học còn nói thì em mới tốt nghiệp lớp mầm non.
Nếu ko theo dc hoặc không bố trí dc thời gian thì em sẽ tự động xin nghỉ nhường suất cho người khác.
Cụ cần phơm giúp em nhé.

herotran8

Xe tăng
Cho em đăng ký 1 suất với. Trình độ: B1. Mục đích: để dần làm chủ đc ngôn ngữ mà em đã mất công học gần 30 năm rồi.

NgheAn24h

Xe tải
Cái khó của Tiếng Anh là nhớ từ
Em xin update lại bài học cho thứ 4 (29/4) ở post 41, ngay bài đầu tiên trang 3 ạ.
Danh sách đăng ký được ghi ở post 46.

Em có theo dõi otofun 1 thời gian và thấy các topic về học tiếng anh thường thu hút được tương đối nhiều người có nhu cầu tham gia. Hôm nay em mạn phép mở thớt này để rủ rê những ai quan tâm thì tham gia với em ạ.

Mô hình học:
- Mọi người có nhu cầu thì đăng ký trên thớt này. Em sẽ chọn khoảng 20 người rồi tạo lớp học trên zoom và lớp sẽ học 1 tuần 1 buổi khoảng 30 phút (có thể điều chỉnh phù hợp sau buổi học đầu tiên).
- Nếu mọi người có hứng thú, em sẽ update thông tin các buổi học vào thớt này để những người không không thể tham gia zoom cũng có thể học cùng.
- Em sẽ là người chọn ra 1 bài nghe ngắn có transcript và đưa trước 1 tuần để mọi người tập nghe, học từ mới, học mẫu câu, học ngữ pháp và post các câu hỏi lên thớt. Sau đó, trong buổi học, em sẽ đóng vai trò là người hướng dẫn ôn tập, trao đổi và giải đáp các thắc mắc nếu có. Em cũng có thể giải đáp trên thớt nếu em có đủ thời gian, hoặc các cụ mợ khác cũng có thể cùng giải đáp.

Tại sao em lập thớt này:
Vì đợt này đang dịch, em làm việc ở nhà nên có kha khá nhiều thời gian nên em muốn làm được chút việc gì đó có ý nghĩa. Em quan niệm học cùng nhau sẽ giúp chúng ta học được nhiều hơn, lâu hơn và đương nhiên là vui hơn nữa :D

Background của em:
Em đã có bằng thạc sỹ nước ngoài, hiện đang làm việc và sinh sống ở nước ngoài, công việc hoàn toàn sử dụng tiếng anh nên em có thể giải đáp các kiến thức cơ bản ạ. Nếu có các kiến thức em không biết thì các cụ mợ khác có thể giải đáp giúp em hoặc nêu lên và em sẽ tìm hiểu thêm để giải đáp cho mọi người :)

Nội quy của lớp zoom:
- Zoom sẽ là 1 công cụ để kiểm tra ôn tập các kiến thức đã học trong tuần.
- Mọi người khi tham gia trên zoom phải bật video để đảm bảo tập trung. Tuy nhiên mọi người có thể đeo khẩu trang nếu ngại ạ. Em xin phép trước là em sẽ đeo khẩu trang vì tính em hay ngại và em không có kiếm fame bằng cách này.
- Mọi người cố gắng nói tiếng anh nhiều nhất có thể. Mục tiêu chính của thớt là để truyền cảm hứng cho mọi người học tiếng anh nên thớt/lớp không chú trọng phát âm (thực ra cũng vì em không có accent chuẩn và luôn quan niệm là nên học phát âm với người bản xứ)
- Lớp cũng có thể thỉnh thoảng có giáo viên nước ngoài tham gia để giúp mọi người tự tin hơn trong giao tiếp.

Giờ học:
Em dự kiến buổi đầu tiên sẽ kéo dài 30 phút vào thứ 4, 29/4 này, lúc 12:30 trưa giờ VN.

Bài học đầu tiên: dự kiến là bài The circular economy trong link này https://www.bbc.co.uk/learningenglish/english/features/6-minute-english/ep-200305

Cách thức tham gia:
Mọi người đăng ký dưới đây và nêu rõ trình độ tiếng anh, mục đích học và mong muốn gì ở lớp học.

Em cám ơn mọi người. Em mời các cụ mợ góp ý thêm.
Cái khó nhất e thấy là nhớ từ vựng cụ có phương pháp tối ưu nào giúp đồng bào không ạ?
À mà Cụ là Cụ hay Mợ thế

hiepkam

Xe tải
E đag ký a. E 41 xuân. Mục tiêu giao tiếp ạ

ruby_eagle

Xe điện
Đây là danh sách đăng ký tính đến hiện nay ạ. Nếu các cụ mợ học được thì quote còm này và confirm rồi gửi địa chỉ email để em mời vào lớp thứ 4 ạ. Phải làm bài mới được vào lớp zoom các cụ mợ nhé :D

1. Banmotnucuoi
2. Grow Tech
3. Congson
4. Nvq042009
5. Vieteuro
6. Cá kho thịt mỡ
7. Beliti
8. Ben308
9. Xe xin
10. Maihong_AIA
11. Tranduc.vlc
12. Dzuy1010
13. Nguyenanhquan
14. Sweethome
15. Hiepkhach
16. REBEL250
17. LeMinhvc2
18. Newbiker77
19. Celica82
20. Ruby_eagle
21. Nghiadat2anhem
22. Rượu nếp nút chuối
23. Black-morning
Confirm to join ạ

Sarah137

Đi bộ
Em đăng ký 1 suất nhé, em học để duy trì TA còi của mình.

norvo

Xe tải
Em xin đăng ký một suất cho f1 a. Còn chỗ không cụ ơi?

MrPerter

Xe tải
Em cũng đăng ký 1 suất nhé. em nghĩ em Level B, mục tiêu là có thể bập bẹ giao tiếp ợ. Email em: vanhtnd@gmail.com

MrPerter

Xe tải
Em xin đổi sang trang này vì thấy các cụ bảo muốn đi du lịch, em thấy đây cũng là chủ đề thích hợp hơn để bắt đầu. Các cụ mợ click vào link và kéo đến gần cuối trang sẽ thấy video và transcript về Security Screening Tips nha.

Phương pháp học là các cụ mợ nhìn theo transcript ngay dưới video và tập nghe theo. Vừa nghe vừa nhìn vừa tra từ mới để hiểu đầy đủ nội dung của đoạn video. Các từ cần học để tham gia ôn luyện trong zoom sẽ được in đậm gạch chân bên dưới các cụ mợ nhé, có tất cả 40 từ em đã đánh dấu rồi. Ngoài 40 từ này, nếu các cụ mợ không hiểu nghĩa từ nào thì vẫn phải tích cực tra từ điển nhé.

Bài tập là các cụ tra nghĩa của các từ này và post lên đây, deadline là chủ nhật 12h đêm ạ. 1 bài đúng nhất sẽ được chọn ra để các cụ tự so sánh với bài làm của mình và sửa các lỗi sai nếu có, hoặc học cách dịch chuẩn hơn của 1 từ nào đó. Sau đó các cụ mợ học thuộc lòng từ mới.

Để nói tốt, các cụ mợ cần làm theo phương pháp shadowing, tức là bắt chước y hệt cách nói trong video. Các cụ mợ cứ nghe 1 câu rồi dừng video, rồi nói theo và ghi âm lại. Ghi âm đến bao giờ thấy mình đọc giống người ta thì thôi (không giống hẳn thì cũng phải hơi giống giống các cụ mợ nhé) :D

Muốn học tốt thì phải tự học là chính, lớp zoom chỉ là để các cụ có bạn học cùng cho vui và cũng để bắt bản thân không được mượn cớ này nọ để lười học thôi nha. Em mong là các cụ mợ đăng ký tham gia lớp sẽ chịu khó làm theo. Vì em cũng đang chịu khó tìm tài liệu dễ hiểu, hợp yêu cầu các cụ mợ, và còn phải dậy sớm buổi sáng để tham gia lớp zoom nữa. There is no elevator to success, you have to take the stairs!

All 1. passengers must 2. go through 3. airport security. Here are some 4.tips to help you 5.get through 6.like a pro.

Give yourself plenty of time to go through 7.security and have your 8.boarding pass ready to 9.present to a 10.screening officer.

Families or passengers with 11. special needs who need a little more time can 12.take advantage of the 13.dedicated FamilySpecial Needs line.

To 14.avoid 15.alarming remove 16.metal objects like keys and 17.spare change from your 18.pockets. Put them in your coat or 19.carry-on bag before 20.passing through.

21.Cell phones, 22.tablets and other 23.electronics can stay in your carry-on. If you have a 24.laptop take it out of the case and put it in a 25.bin.

Your 26.clear plastic re-sealable bag of 27.liquids, 28.aerosols and 29.gels, your coat and your 30.purse also go in the bin. Avoid wearing clothes with metal 31.snaps and 32.buttons, 33.belts with metal 34.buckles, 35.steel-toed shoes or shoes with metal 36.arches or 37.shanks.

Following these tips can save you time during screening.

You may be required to 38.undergo additional screening. If so, you have a choice between the 39.Full Body Scanner or a 40.physical search.
Bài cháu đây cụ:
Tất cả hành khách phải đi qua kiểm tra an ninh sân bay. Đây là một vài lời khuyên để giúp bạn vượt qua giống như 1 người chuyên nghiệp.
Cho bạn có nhiều thời gian để đi qua kiểm tra an ninh và có thẻ lên máy bay để có mặt để nhân viên sàng lọc.
Những gia đình hoặc những hành khách với đòi hỏi đặc biệt cần ít thời gian có thể tận dụng lợi thế của dòng dành cho nhu cầu đặc biệt.
Để tránh chuông báo động tháo bỏ đồ vật kim loại như chìa khóa và tiền lẻ trong túi của bạn. Đặt chúng vào áo choàng hoặc túi mang theo trước khi đi qua .
Điện thoại, máy tính bảng và đồ điện tử khác có thể trên người của bạn. Nếu bạn có 1 cái laptop mang nó ra ngoài vỏ và đặt nó vào trong thùng.
Niêm phong lại bằng túi nhựa sạch các chất lỏng, bình xịt, gel, áo khoác của bạn và ví tiền của bạn cũng đưa vào trong thùng. Tháo bỏ quần áo đang mặc có nút và khóa kim loại, dây lưng có khóa kim loại, giày mũi thép hoặc giày có khung hoặc đế kim loại.
Làm theo những lời khuyên dưới đây có thể tiết kiệm thời gian trong suốt quá trình sàng lọc.
Bạn có thể bị yêu cầu sàng lọc thêm. Nếu thế bạn có 1 chọn lựa giữa quét toàn bộ cơ thể và khám xét cơ thể.

concrete

Xe hơi
E xin đc oánh dấu để thu xếp xin học

Giot.nang.ben.them

Xe đạp
Các cụ mợ đã gửi email thì mai thứ 3 em sẽ gửi link để học trên zoom nhé ạ, kể cả có 1 người học thì em vẫn sẽ ngồi cùng lớp các cụ mợ nhé, vì mục tiêu của em là giúp những người cần giúp nên em không quan trọng có bao nhiêu người tham gia, miễn là các cụ/mợ/em/cháu có chuẩn bị về bài học.

Giờ học vẫn là 12h30 trưa thứ 4, học trong 30 phút ạ.

Một số cụ mợ hỏi về khung giờ buổi tối:
Em vẫn phải làm việc ngày 8 tiếng bình thường và em thường kết thúc ngày làm việc vào khoảng 11h tối giờ VN nên chắc các cụ mợ đã ngủ hết rồi.

Hẹn gặp mọi người vào thứ 4!

wtpwt

Xe điện
Em. Trình độ i tờ. Nhưng rất muốn học.

Em xin một ghế nhé cụ. Em 28, trình độ giao tiếp cơ bản C. Mê tiếng Anh, vì nó là ngôn ngữ chung của thế giới.

ngoctu2109

Xe tăng
Có test trình độ đầu vào lớp k cụ, e muốn học mà sợ k theo đc =)) =)) =))