[Funland] Cùng học tiếng anh trên Zoom - free

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E cũng 4x đến đít rồi, vốn từ, ngữ pháp trôi theo dòng đời hết rồi sao ý. Cũng có ý muốn học để đi du lịch ngoài VN làm sao ko bị lạc và biết chỗ mà mua đồ. Hi vọng em phù hợp cùng cụ!

Dark_Man

Xe buýt
Ủn cho cụ :(, tiếng anh giờ e chả có chữ nào trobg đầu

Bố 3 con

Xe tải
E buổi trưa đi tập thể dục. Có cách nào cho em xem lại hay theo trộm lớp của cụ không ạ

dzuy1010

Xe tăng
Nhà cháu U45 gần như mất hết kiến thức cơ bản chỉ còn bập bẹ vài câu xã giao và 1 ít từ vựng vậy có tham gia đc ko ạ. Nhu cầu em là học để có thể đi du lịch ko bị lạc và bỏ đói. Gặp đối tác có thể sơ sơ nghe nhạc hiệu đoán chương trình đc là ok ạ.
Em cũng giống cụ này và đk nhé

Sweethome

Xe tăng
Bình thường em chém gió như Tây (Tây nói tiếng Việt thì cũng gió chém như ta :)), hôm nay thằng con đưa cho cái clip bảo nghe rất hài mà mặt đần thối ra, thời có tham gia lớp được không ạ :D

xaunhatxahoi

Xe điện
Nhà cháu U45 gần như mất hết kiến thức cơ bản chỉ còn bập bẹ vài câu xã giao và 1 ít từ vựng vậy có tham gia đc ko ạ. Nhu cầu em là học để có thể đi du lịch ko bị lạc và bỏ đói. Gặp đối tác có thể sơ sơ nghe nhạc hiệu đoán chương trình đc là ok ạ.
Cháu với cụ làm 1 lớp chắc hợp đấy

hiepkhach

Xe đạp
Em đăng ký với nhé cụ chủ. Tks cụ!

REBEL250

Xe tải
Xin 1 chổ để học vì 4 kỹ năng giờ đều bị lõm nặng.
Thanks.

LeMinhvc2

Xe hơi
Em mất gốc, xin học thử buổi đầu xem có theo được không ạ.

newbiker77

Xe tải
E đánh dấu đăng ký cho f1 . Thanks cụ

Celica82

Xe tải
E xin 1 slot nhé. Là cơ hội tốt để rèn luyện bản thân ở cái độ tuổi trì trệ

ruby_eagle

Xe điện
Wwoao, quá hay. E đang muốn học thêm tiếng anh chuyên ngành kinh tế. Sau này có đi đâu biết dg chém

E đăng ký thử xem nhé ,e mù tịt ạ

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Em có theo dõi otofun 1 thời gian và thấy các topic về học tiếng anh thường thu hút được tương đối nhiều người có nhu cầu tham gia. Hôm nay em mạn phép mở thớt này để rủ rê những ai quan tâm thì tham gia với em ạ.

Mô hình học:
- Mọi người có nhu cầu thì đăng ký trên thớt này. Em sẽ chọn khoảng 20 người rồi tạo lớp học trên zoom và lớp sẽ học 1 tuần 1 buổi khoảng 30 phút (có thể điều chỉnh phù hợp sau buổi học đầu tiên).
- Nếu mọi người có hứng thú, em sẽ update thông tin các buổi học vào thớt này để những người không không thể tham gia zoom cũng có thể học cùng.
- Em sẽ là người chọn ra 1 bài nghe ngắn có transcript và đưa trước 1 tuần để mọi người tập nghe, học từ mới, học mẫu câu, học ngữ pháp và post các câu hỏi lên thớt. Sau đó, trong buổi học, em sẽ đóng vai trò là người hướng dẫn ôn tập, trao đổi và giải đáp các thắc mắc nếu có. Em cũng có thể giải đáp trên thớt nếu em có đủ thời gian, hoặc các cụ mợ khác cũng có thể cùng giải đáp.

Tại sao em lập thớt này:
Vì đợt này đang dịch, em làm việc ở nhà nên có kha khá nhiều thời gian nên em muốn làm được chút việc gì đó có ý nghĩa. Em quan niệm học cùng nhau sẽ giúp chúng ta học được nhiều hơn, lâu hơn và đương nhiên là vui hơn nữa :D

Background của em:
Em đã có bằng thạc sỹ nước ngoài, hiện đang làm việc và sinh sống ở nước ngoài, công việc hoàn toàn sử dụng tiếng anh nên em có thể giải đáp các kiến thức cơ bản ạ. Nếu có các kiến thức em không biết thì các cụ mợ khác có thể giải đáp giúp em hoặc nêu lên và em sẽ tìm hiểu thêm để giải đáp cho mọi người :)

Nội quy của lớp zoom:
- Zoom sẽ là 1 công cụ để kiểm tra ôn tập các kiến thức đã học trong tuần.
- Mọi người khi tham gia trên zoom phải bật video để đảm bảo tập trung. Tuy nhiên mọi người có thể đeo khẩu trang nếu ngại ạ. Em xin phép trước là em sẽ đeo khẩu trang vì tính em hay ngại và em không có kiếm fame bằng cách này.
- Mọi người cố gắng nói tiếng anh nhiều nhất có thể. Mục tiêu chính của thớt là để truyền cảm hứng cho mọi người học tiếng anh nên thớt/lớp không chú trọng phát âm (thực ra cũng vì em không có accent chuẩn và luôn quan niệm là nên học phát âm với người bản xứ)
- Lớp cũng có thể thỉnh thoảng có giáo viên nước ngoài tham gia để giúp mọi người tự tin hơn trong giao tiếp.

Giờ học:
Em dự kiến buổi đầu tiên sẽ kéo dài 30 phút vào thứ 4, 29/4 này, lúc 12:30 trưa giờ VN.

Bài học đầu tiên: dự kiến là bài The circular economy trong link này https://www.bbc.co.uk/learningenglish/english/features/6-minute-english/ep-200305

Cách thức tham gia:
Mọi người đăng ký dưới đây và nêu rõ trình độ tiếng anh, mục đích học và mong muốn gì ở lớp học.

Em cám ơn mọi người. Em mời các cụ mợ góp ý thêm.
Cụ chủ ơi, link bbc kia sao k mở đc ấy ạ.

Giot.nang.ben.them

Xe đạp
Cụ chủ ơi, link bbc kia sao k mở đc ấy ạ.
Cụ thử mở trang này xem có được ko, video ở gần cuối trang cụ nhé. Nếu được thì em sẽ chuyển sang video này vì chủ đề liên quan đến du lịch có vẻ dễ cho mọi người hơn. Và chắc ai cũng có cơ hội dùng các từ liên quan vì hầu hết mọi người đều phải bay đi đâu đó, du lịch hoặc công việc.