Cung đường: Hà Nội - Yên Bái

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đi theo tuyến: Sơntây->Trunghà->Cổtiết->Sông thao -> YB là chuẩn nhất. Đừong vắng, bắn tốc độ mỗi đoạn SƠn Tây. Em toàn chạy đường này thành quen roài..

Quái xế

Xe buýt
Bác đi tuyến này nhé
HN - Láng Hoà lạc - TP Sơn tây - Cầu Trung Hà - Cổ tiết - Thị trấn sông thao - Cầu yên Bái. Quang đường khoảng 180 Km và đi trung bình hết từ 3 đến 3.5 giờ

Đường tốt đối với xe có gầm cao, em cũng hay đi sedan ko có vấn đề gì, nhiều khúc quanh, xe có ABS đi thì sẽ thấy phanh ABS hoạt động như thế nào.

Tuy nhiên cũng nên đi chậm thôi, đặc biệt đoạn từ Cổ Tiết đến YB.
Đoạn từ Cổ Tiết đến YB đặc biệt xấu trong thời gian này. E mới đi qua hôm 01/4/2010 rồi, mặt đường thì xấu mà lại còn hay bị sạt lở. Phải chờ máy xúc nó múc đất đổ vào chỗ sạt lún thì xe ô tô mới đi qua được. Nói chung là ko nên đi qua đoạn này.
Xin tư vấn cho mấy bác đi theo lộ trình thế này:
Hà Nội -> Sơn Tây ( coi chừng bắn tốc độ trên đường đôi đoạn từ lối rẽ vào phà Đường Lâm đến lối rẽ vào chùa Mía ) -> cầu Trung Hà -> thị trấn Hưng Hóa ( đợt này ko thấy bắn tốc độ nữa rồi ) -> cầu Phong Châu -> thị trấn Lâm Thao ( hay bắn tốc độ đoạn gần nhà máy gạch theo chiều từ YB về HN ) -> Đoan Hùng ( đừng có dại mà dừng lại mua bưởi ở đây nhá, toàn bưởi miền Nam bán giá cao thôi :(|)) -> thị xã Phú Thọ -> Yên Bái. Lộ trình này dài 170km nên cũng không phải là ngắn nhất nhưng mình chắc chắn là dễ đi nhất.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MIG21

Xe hơi
Cuối tháng ba vừa rồi em cũng đi Yên Bái từ Hải Phòng. Em đi theo cung đường Hải Phòng - Phả Lại - Bắc Ninh - Vĩnh Yên - Việt Trì - Bãi Bằng - Đoan Hùng - Yên Bình - Yên Bái.
Nói chung đường đẹp, đoạn Vĩnh Phúc cũng gần xong rồi, nhưng hơi đông xe. Cơ mà có người nói em đi như thế là mua đường, họ bảo là phải đi cung đường Hải Phòng - cầu Thanh Trì - Hòa Lạc - Sơn Tây - cầu Trung Hà - Lâm Thao - quốc lộ 2 - Yên Bái. Các cụ thấy lộ trình nào chuẩn hơn ạ?

Ở thị trấn Yên Bình bọn em ăn trưa ở một quán có cách phục vụ tương đối ổn, ông chủ từ HN lên mở quán, qua cung cách phục vụ em đồ rằng cụ ấy là OFer...:P. Quán .....~X(, sao đầu óc mình kém thế nhỉ, à hình như là Hồng Xiêm thì phải, từ NM ximăng Yên Bái đi về phía cảng một đoạn.*-:)

KhuongDuy

Xe điện
Từ bãi bằng lên đến Đoan Hùng 35km, xe tải 2,5 tấn còn giãy chết giữa đường mà bác lại xui bác ý đi KM đi thì toi. Bác có thể đi đường Sơn Tây- Trung Hà-Cổ tiết-Sông Thao- Yên Bái. Hoặc đường Vĩnh Yên - Việt Trì - Phú Thọ - Sông Thao - Yên Bái
Chuẩn đới cụ! Tốt nhất là cụ theo Vĩnh Yên - Việt Trì - Phú Thọ - Sông Thao - Yên Bái(Cứ bám đuôi mấy cụ xe khách là yên tâm-Các cụ ấy thuộc từng gốc cây ngọn cỏ)

Mon 29V

Xe điện
Chết cười, cụ chủ thớt chắc đi về được mấy năm rồi mà các cụ vẫn nhiệt tình vào tư vấn=D>

Vietinco

Xe tăng

volangvuong

Xe tải
Có một option nữa cho các bác đi Yên Bái: Láng - Hòa Lạc - Cầu Trung Hà - qua Cầu Phong Châu rẽ trái đi theo đê - Qua thị Xã phú Thọ lại bắt tiếp vào đê (đường đê từ Cầu Phong Châu-t/x Phú Thọ-Vũ Ẻn-Vĩnh Chân .... về đến thị trấn Ấm Thượng - Hạ Hòa cực đẹp, đường rộng, trải nhựa phẳng lì, đường vắng - chỉ có các bác chú ý là tránh bò thả rông, vì đường mới các mợ bò vẫn chưa quen tránh xe). Đến chân cầu Ấm thượng (Hạ Hoà) thì đường đê nhỏ nhưng đi tốt - tiếp tục đi qua Hậu Bổng (đoạn chỗ này xe to đi lại hơi khó khăn vì có 1 cái cầu có 2 cái cọc sắt ở 2 bên, xe 7 chỗ hay tải 2.5t qua vẫn vô tư, không cần gập gương) .... là đến chân cầu Văn Phú (chỗ nhà máy BANPU). đường bên Cổ tiết, Cẩm khê, đang làm đi khổ lắm. Đường 2 thì đông xe cộ quá.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ nào mới đi về lại report cho nhà cháu với. Tháng tám này cháu định leo YB bằng KF nên các cụ cho cháu đường dễ leo 1 tẹo nhá.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Cụ nào mới đi về lại report cho nhà cháu với. Tháng tám này cháu định leo YB bằng KF nên các cụ cho cháu đường dễ leo 1 tẹo nhá.
Có cụ nào cập nhật thông tin tuyến đường từ ngã 3 cổ tiết- yên bái hộ nhà cháu với, 15-8 này em có việc phải đi yên bái.không biết đường đang làm ntn. chứ ko nhà em lại phải đi tuyến Phú thọ -đoan hùng- yên bái mất. Nhất là đoạn từ ngã 3 đoan hùng lên yên bái đường quanh co, trẻ em đi cùng xe say hết. nhân tiện cho em hỏi đoạn láng- hòa lạc đã đi ngon lành chưa ah, vì đương 32 đi sơn tây đang bừa bộn lắm, qua đây chẳng may bị cột điên đổ thì tèo.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Có một option nữa cho các bác đi Yên Bái: Láng - Hòa Lạc - Cầu Trung Hà - qua Cầu Phong Châu rẽ trái đi theo đê - Qua thị Xã phú Thọ lại bắt tiếp vào đê (đường đê từ Cầu Phong Châu-t/x Phú Thọ-Vũ Ẻn-Vĩnh Chân .... về đến thị trấn Ấm Thượng - Hạ Hòa cực đẹp, đường rộng, trải nhựa phẳng lì, đường vắng - chỉ có các bác chú ý là tránh bò thả rông, vì đường mới các mợ bò vẫn chưa quen tránh xe). Đến chân cầu Ấm thượng (Hạ Hoà) thì đường đê nhỏ nhưng đi tốt - tiếp tục đi qua Hậu Bổng (đoạn chỗ này xe to đi lại hơi khó khăn vì có 1 cái cầu có 2 cái cọc sắt ở 2 bên, xe 7 chỗ hay tải 2.5t qua vẫn vô tư, không cần gập gương) .... là đến chân cầu Văn Phú (chỗ nhà máy BANPU). đường bên Cổ tiết, Cẩm khê, đang làm đi khổ lắm. Đường 2 thì đông xe cộ quá.
Bác cho em hỏi đương bác đi co phải http://www.vietbando.com/maps/. đi đen đoan ngã 3 cổ tiết, rẽ phải hay bác rẽ luôn sang càu phong châu rồi đi đương 320

Dạ YB là quê ngoại e các bác lưu ý là đi QL 2 thì đông xe nhưng vẫn ngon hơn đi đường 32 vì đường này nếu qua Láng -Hòa Lạc cũng khổ, Sơn Tây thì mù mịt mà qua Sơn Tây nữa vào mùa gặt thì sợ lắm, rơm rạ đầy đường, trâu bò đi như đường làng. Rồi thì đốt rơm rạ khói mù mịt, đường thì xe tải đi nhiều cũng xóc tung cả mề đó ạ !

hp650028

Xe buýt
Các bác cho hỏi thời điểm này đi Sapa Lào Cai đi cung đường nào cho chuẩn

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Em vừa đi YB về up date lại đường xá như sau: nên đi theo đường 32 qua Cầu Trung Hà đi đến Ngã 3 cầu Phong Châu rẽ phải qua cầu Phong Châu rẽ trái thẳng tiến theo Tỉnh lộ 320 của Phú Thọ men theo đê Sông Thao lên đến Ấm Thượng đường đẹp và rộng gấp đôi so với đường 32. chỉ có 24 km cuối bắt đầu từ ấm Thượng lên YB đường hơi nhỏ lại, đến chân cầu Văn phú thì đi thẳng vào TP YB luôn. em đo công tơ mét thì từ KM5 TP YB về đến Big C theo tuyến đường trên là 148Km em đi hết 3 tiếng đồng hồ trong đó có nghỉ khoảng 10-15 phút. chúc các kụ thượng lộ bình an!

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em vừa đi YB về up date lại đường xá như sau: nên đi theo đường 32 qua Cầu Trung Hà đi đến Ngã 3 cầu Phong Châu rẽ phải qua cầu Phong Châu rẽ trái thẳng tiến theo Tỉnh lộ 320 của Phú Thọ men theo đê Sông Thao lên đến Ấm Thượng đường đẹp và rộng gấp đôi so với đường 32. chỉ có 24 km cuối bắt đầu từ ấm Thượng lên YB đường hơi nhỏ lại, đến chân cầu Văn phú thì đi thẳng vào TP YB luôn. em đo công tơ mét thì từ KM5 TP YB về đến Big C theo tuyến đường trên là 148Km em đi hết 3 tiếng đồng hồ trong đó có nghỉ khoảng 10-15 phút. chúc các kụ thượng lộ bình an!
Đoạn này bác co bị dính sửa đường 1 đoạn không ah. Hôm 15-8 em bị 1 phát 1 đống đá đổ để làm lại cống thủy lợi, không các nào qua được, người dân chi cho đi đường ruộng tắt qua đoạn này. em tý nữa thị bị kép ở chỗ này, loay hoay 30p mới thoát ra đươc, Bác vừa đi qua chắc đã san các đống đá kia rồi nhỉ. Lúc o yên bái quay về em ngoan cố đi bên đường 32 đên cầu Hạ Hòa thì sang bên này, Kinh khủng, đường lầy lội, may xe em cao nên thoát đươc,

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Đoạn này bác co bị dính sửa đường 1 đoạn không ah. Hôm 15-8 em bị 1 phát 1 đống đá đổ để làm lại cống thủy lợi, không các nào qua được, người dân chi cho đi đường ruộng tắt qua đoạn này. em tý nữa thị bị kép ở chỗ này, loay hoay 30p mới thoát ra đươc, Bác vừa đi qua chắc đã san các đống đá kia rồi nhỉ. Lúc o yên bái quay về em ngoan cố đi bên đường 32 đên cầu Hạ Hòa thì sang bên này, Kinh khủng, đường lầy lội, may xe em cao nên thoát đươc,
e đi hôm 21/08 thì hết rồi bác ạh, mà thật ra có đườngđi vòng tránh đoạn đó đấy ạ, đến cầu Ấm thượng bác đi thẳng về phía Hậu Bổng khoảng 2-3km có đoạn rẽ phải vào Ấm Thượng bác rẽ vào đó đi khoảng 3-5km nữa lại quay lại đường bờ sông tránh được đoạn đường đá đang làm bác ạ!

hp650028

Xe buýt
đường 32 từ Sơn Tây về Hn đã ngn chưa bác đi có nhoc nhợ có mệt ko nhỉ, em thấy QL32 sửa lâu quá mf cungxong theo từng doạn, ko biết bây gờ ra sao rồi

neverfg

Xe điện
mai e đi yên bái rồi vòng sang sơn la. ko biết đi như thế nào cho nó thuận các cụ nhỉ?

WHITE TIGER

Xe container
Bác đi tuyến này nhé
HN - Láng Hoà lạc - TP Sơn tây - Cầu Trung Hà - Cổ tiết - Thị trấn sông thao - Cầu yên Bái. Quang đường khoảng 180 Km và đi trung bình hết từ 3 đến 3.5 giờ

Đường tốt đối với xe có gầm cao, em cũng hay đi sedan ko có vấn đề gì, nhiều khúc quanh, xe có ABS đi thì sẽ thấy phanh ABS hoạt động như thế nào.

Tuy nhiên cũng nên đi chậm thôi, đặc biệt đoạn từ Cổ Tiết đến YB.

Đi đường đó có mà phá xe.Đường toàn ổ trâu ổ voi mà có thể chạy 180km trong thời gian tối đa là 3,5h thì quả phải thương xót thay cái xe đó

tomkiller

Đi bộ
các bác cho e hỏi hiện tại bây h thì đi đường nào lên yên bái là gần , đường ngon ạ.đoạn nào cần cẩn thận,các bác chỉ e với.e mới lái xe :D