[Funland] Cùng dự đoán loại tàu Nhật viện trợ cho CSB.

pháo BM21 grad

Xe container
Khi tính tầm tác chiến là người ta tính đến đoạn nì òi .. ToT lâu không phải là chiến thuật của mình .. mình chơi kiểu du kích hit rồi té luôn .. kệ cụ nóa đến đâu thì đến chí ít tao biến xong thì mành cũng phải quắn đ ít mà né tên lửa của tao .. :-|.

Thêm thùng dầu phụ thì tầm tác chiến của F2 có khi lên cả nghìn cây chứ chả chơi .. từ bờ mình ra HS, TS đảo xa nhất cũng chỉ tầm 500 km .. sắm hai trung đoàn đặt ở Phù Cát, Đà Nẵng uy hiếp HS còn lại đặt ở Phan Rang, Cam Ranh canh TS .. cùng với hai trung đoàn Su hào đang có sẵn ở đới .. Tung Cửa cũng phải nể tí ..
Lắp thùng dầu phụ thì phải giảm vũ khí, đánh biển nó không như đánh bộ, du khích trên biển bằng không quân là hơi khó, khi mình bay lên mà MB khự nó phát hiện và phệt 1 quả tầm xa thì chít, không đủ nhiên liệu đâu.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hôm trước em nghe nói vì VN nên Nhựt lùn đã bứt tay vào đóng tàu rồi mà ?
Đóng mới là chuẩn bị đối phó ở vùng biển hoa đông thôi kụ, phần khác là để bán, chứ viện trợ Nhật k viện trợ tầu mới đâu.

pháo BM21 grad

Xe container
Đóng mới là chuẩn bị đối phó ở vùng biển hoa đông thôi kụ, phần khác là để bán, chứ viện trợ Nhật k viện trợ tầu mới đâu.
chết dở, cùng chiến tuyến với nhau sao anh Nhật lùn lại làm vậy ta :-??

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

huusang

Xe buýt
Mời các cụ QAZ,Mazspeed,cụ TonGia,cụ TUDO2808,cụ drumer vào phản biện đi.
Không hiểu tại sao tính năng trích dẫn của diễn đàn lại hỏng nên e ko thể quote được các cmt của các cụ về việc e nói nhà máy của em đóng tàu hàng 30-50 vạn tấn.
Xin lỗi các cụ nào bảo em chém gió,e nói thật chứ các cụ Ếch ngồi đáy giếng quá đi.Các cụ chỉ nhìn thấy Vinashin đóng được con tàu 5,6 vạn là đã to.Mời các cụ tra trên google:tập đoàn đóng tàu USC nhé.Qua cmt của các cụ,e biết các cụ ko phải dân đóng tàu.
E nói lại cho rõ:NM e đóng tàu 30 vạn là chuyện bt,50 vạn là cải tiến từ 30 vạn mà lên.30 vạn tức là 3 trăm ngàn tấn
Còn các cụ thắc mắc là nó đỗ được ở cảng nào thì,xin lỗi,các cụ chỉ quanh quẩn với mấy cái cảng nội địa như HP,SG thì đúng là các cụ ko tưởng tượng nó đỗ được ở đâu.Các cụ nhờ bác google đi ợ.
E cũng viết rõ là tàu hàng,đừng cụ nào thanh minh tưởng là tàu chiến nhé.
Đây,link tiếng Việt đây
http://www1.laodong.com.vn/pls/bld/folder$.view_item_detail%28116471%29
.
Nếu là Huyndai vinashin khả năng đóng tàu lên 50 vạn các cụ ợ. Nhưng loại này cũng ít lắm vì mớn nước nó sâu rất ít các cảng vào đựoc . Ngày trước em đi con 25 vạn mớn nó tầm 20 m vào một số cảng bên Úc có lúc đầy hàng ra đã khó rồi.

Lắp thùng dầu phụ thì phải giảm vũ khí, đánh biển nó không như đánh bộ, du khích trên biển bằng không quân là hơi khó, khi mình bay lên mà MB khự nó phát hiện và phệt 1 quả tầm xa thì chít, không đủ nhiên liệu đâu.
Vẫn có bài bay thấp tránh ra da rồi đột ngột chồi lên phọt dăm quả .. rồi lại bay thấp .. té luôn đấy thoai .. nghe đâu tầu gì của Anh dính bài này của chú Ác thì phải ..

kienkid

Xe container

pháo BM21 grad

Xe container
Vẫn có bài bay thấp tránh ra da rồi đột ngột chồi lên phọt dăm quả .. rồi lại bay thấp .. té luôn đấy thoai .. nghe đâu tầu gì của Anh dính bài này của chú Ác thì phải ..
Cụ lại nhầm nhiệm vụ tiêm kích với cường kích rồi. Đánh tàu biển thì đúng như cụ nói vì radar trên tàu nó có độ cao thấp vứi lại còn ảnh hưởng của yếu tố đường chân trời.
Còn không chiến thì nó khác bởi khi có máy bay của khựa lao ra thì mình cũng mới điều máy bay ra, có 2 phương án sẽ sảy ra là:
1/ Máy bay của khựa sẽ bay thấp tầm 100m so với mực nước biển, nhưng nó bay vậy ở đường dài thì tốn dầu nên chắc chắn không đủ dầu mà thằng tiếp dầu của nó thì không thể bay thấp vậy được => nó sẽ chế nhưng mình cũng khó phát hiện ra nó để mà đưa F-2 ra đánh chặn.
Hơn nữa nó bay như vậy thì máy bay trong bờ của mình phải đảo trên bầu trời liên tục để phát hiện ra máy bay của nó => phương án này của nó cũng không khả thi.
2/ Nó sẽ bay cao, nhưng sẽ bị radar của mình phát hiện, do nó bay cao nên radar trên máy bay của nó có thể quét xuống phía dưới thì đến tàu biển nó còn phát hiện được huống chi là máy bay.
Vậy phương án cond lại là ngụy trang hàng nóng của mình dưới biển, cứ để cho nó đánh mấy quả cót ép :)) đến khi nó bay về thì mang su hào ra quấy là ô kê.
Tóm lại em vẫn bảo lưu quan điểm F-2 không thể đánh biển, không chiến trên bộ thì tốt thôi.

Lexus 717

Xì hơi lốp

Lexus 717

Xì hơi lốp
Một khi động đến chủ quyền lãnh thổ thiêng liêng của đất Việt là phang đến quả ngư lôi cuối cùng ngay, bỏ ra cả tỷ đô mua hàng về không phải chỉ để dọa cụ nhóe!:-?

Cá quả chỉ để phong tỏa đường biển, tập kích căn cứ và thậm chí là tập kích các trung tâm kinh tế thương mại lớn khi chiến sự thực sự không kiểm soát được thôi. Đặc điểm của cá quả là tính bí mật bất ngờ. Gì chứ thượng Hải mà tự nhiên lĩnh dăm chú bramos thì stock exchange có mà đỏ lòe một ngaỳ có mà đi vài trăm tỏi.

Cụ lại nhầm nhiệm vụ tiêm kích với cường kích rồi. Đánh tàu biển thì đúng như cụ nói vì radar trên tàu nó có độ cao thấp vứi lại còn ảnh hưởng của yếu tố đường chân trời.
Còn không chiến thì nó khác bởi khi có máy bay của khựa lao ra thì mình cũng mới điều máy bay ra, có 2 phương án sẽ sảy ra là:
1/ Máy bay của khựa sẽ bay thấp tầm 100m so với mực nước biển, nhưng nó bay vậy ở đường dài thì tốn dầu nên chắc chắn không đủ dầu mà thằng tiếp dầu của nó thì không thể bay thấp vậy được => nó sẽ chế nhưng mình cũng khó phát hiện ra nó để mà đưa F-2 ra đánh chặn.
Hơn nữa nó bay như vậy thì máy bay trong bờ của mình phải đảo trên bầu trời liên tục để phát hiện ra máy bay của nó => phương án này của nó cũng không khả thi.
2/ Nó sẽ bay cao, nhưng sẽ bị radar của mình phát hiện, do nó bay cao nên radar trên máy bay của nó có thể quét xuống phía dưới thì đến tàu biển nó còn phát hiện được huống chi là máy bay.
Vậy phương án cond lại là ngụy trang hàng nóng của mình dưới biển, cứ để cho nó đánh mấy quả cót ép :)) đến khi nó bay về thì mang su hào ra quấy là ô kê.
Tóm lại em vẫn bảo lưu quan điểm F-2 không thể đánh biển, không chiến trên bộ thì tốt thôi.
F2 là dạng đa năng, tiêm kích / cường kích được hết .. lợi hại hơn đống quan tài Su22 đời ơ kìa của mềnh ... nóa lại cho không, cộng với hàng .. chê gì nữa ..
Cới chế độ tiêm kích đánh chặn thì bay sát mặt biển cũng làm giảm đáng kể tầm quét của rada tiêm kích đối phương đới , F2 nhỏ gọn rờ xe ét nhỏ khác xa chú su hào cồng kềnh dễ bị phát hiện .. tất nhiên nóa cóa a oắc thì bài bay thấp chả có tác dụng mấy ..

Muon_biet

Xe cút kít
F2 là dạng đa năng, tiêm kích / cường kích được hết .. lợi hại hơn đống quan tài Su22 đời ơ kìa của mềnh ... nóa lại cho không, cộng với hàng .. chê gì nữa ..
Cới chế độ tiêm kích đánh chặn thì bay sát mặt biển cũng làm giảm đáng kể tầm quét của rada tiêm kích đối phương đới , F2 nhỏ gọn rờ xe ét nhỏ khác xa chú su hào cồng kềnh dễ bị phát hiện .. tất nhiên nóa cóa a oắc thì bài bay thấp chả có tác dụng mấy ..
E đồng ý với cụ, tuy nhiên VN có loại nào thì cũng sử dụng có hiệu quả hết.

tienphong75

Xe tải
E đồng ý với cụ, tuy nhiên VN có loại nào thì cũng sử dụng có hiệu quả hết.
Em vào hóng thớt "cùng dự đoán tàu nhật viện trợ cho CSB" mà toàn thấy các cụ chém F2 mới cả bay sát mặt biển, các cụ chém lệch rồi ạ.

pháo BM21 grad

Xe container
Có viện trợ tàu đóng mới cụ ạ. Em hóng được là đang đóng rồi.
Em đánh giá cao tốc độ đóng tàu của nhật, không biết cuối năm nay có em nào ra lò đưa về VN không ? Hi vọng là về sớm.

Ruouvangcp

Xe tải
E hy vọng Nhật tặng VN con tàu dài 200m rộng 30m, như thế ra chiến đáu với bọn khựa mới sướng

pháo BM21 grad

Xe container

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
E hy vọng Nhật tặng VN con tàu dài 200m rộng 30m, như thế ra chiến đáu với bọn khựa mới sướng
Tàu lớn nhất của Nhật, chỉ có một chiếc, cũng mới dài 248m và rộng hơn 30m chút thôi, mơ cái gì gần với hiện thực chút đi

TuDo2808

Xe điện
Em dự tàu Nhật tặng loanh quanh tầm 200 tấn thôi, hạng tàu này ta tự đóng được, tuy nhiên được Nhật tặng còn mang ý nghĩa tượng trưng nữa!b-)