[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Thanh niên với mớ lý thuyết lai tạp trên mạng lần đầu đi buôn mảnh đất nhà vợ vùng khỉ ho cò gáy kêu khoc khá thảm hết thớt này qua thowt khác mấy tháng giời mang tính giải trí khá cao =)))))
ông này mà trôi đc mảnh đất này có công to với nhạc phụ luôn hâhhaaha
Chuẩn cmnr. Rao bán 3 tháng ko bán đc đất. Cưa đi hết pic này đến pic nọ hô hào rồi thì mơi mơi mình có lô đất đang tính bán hay ko....? Ôi mệt mỏi mà loãng vl với cái lão này cụ ạ. :(

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cmnr. Rao bán 3 tháng ko bán đc đất. Cưa đi hết pic này đến pic nọ hô hào rồi thì mơi mơi mình có lô đất đang tính bán hay ko....? Ôi mệt mỏi mà loãng vl với cái lão này cụ ạ. :(
Vấn đề ko phải là 3 tháng k bán đc hay 3 năm ko bán đc mà là ông này cứ ảo ảo,xong ai ý kiến là cắn,mấy ong nick mới vào up cho phát là như vớ đc vàng cứ rối rít hết cả lên ,e thấy kiểu đao đao nên thấy nó buồn cười vãi =))

money_talk

Xe tăng
Vấn đề ko phải là 3 tháng k bán đc hay 3 năm ko bán đc mà là ông này cứ ảo ảo,xong ai ý kiến là cắn,mấy ong nick mới vào up cho phát là như vớ đc vàng cứ rối rít hết cả lên ,e thấy kiểu đao đao nên thấy nó buồn cười vãi =))
Khiếp, cụ chua ngoa quá, nhg mà e thấy cũng có lý.

TRex2016

Đi bộ
cccm có biết khu vực phú nhuận nhà hẻm cỡ 3m giá tầm nhiêu/m2 ko ạ.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Trò hề vl ra. :(

xe rùa 2012

Xe container
Em thấy báo mấy hôm nay liên ngân hàng lại giảm mà Cụ🤦🏻‍♂️
2 bank đều nt cho em là lãi xuất tăng, nhất là kỳ hạn 6 tháng đến. 1 năm. bác ạ
nếu quý 3, 4 NN cho tăng dần lx, hoặc thuế 20-30% đánh vào các bds chuyển nhượng ngay năm đầu tiên như Sing, Hàn .... thì bds gặp khó ngay

thời điểm này chả ai nói trc đc điều j.
các bác thấy đấy, vừa hôm qua thôi HN hủy hết các dự án lớn với p/a đổi đất đối ứng lấy cs HT. mà giờ HN đứng ra làm luôn.
nếu làm bằng tiền từ ngân sách qua thu thuế của dân thì dự án chậm vãi ra 10 năm ko nhúc nhích, tiền thanh toán cho nhà thầu mùa quýt mới có,... mà làm dự án công từ xiền lấy ra từ bộ tài 9 qua in ấn foto thì em ko dám đoán bds lên đến ntn
Hên sui

Honghen2008

Xe container
2 bank đều nt cho em là lãi xuất tăng, nhất là kỳ hạn 6 tháng đến. 1 năm. bác ạ
nếu quý 3, 4 NN cho tăng dần lx, hoặc thuế 20-30% đánh vào các bds chuyển nhượng ngay năm đầu tiên như Sing, Hàn .... thì bds gặp khó ngay

thời điểm này chả ai nói trc đc điều j.
các bác thấy đấy, vừa hôm qua thôi HN hủy hết các dự án lớn với p/a đổi đất đối ứng lấy cs HT. mà giờ HN đứng ra làm luôn.
nếu làm bằng tiền từ ngân sách qua thu thuế của dân thì dự án chậm vãi ra 10 năm ko nhúc nhích, tiền thanh toán cho nhà thầu mùa quýt mới có,... mà làm dự án công từ xiền lấy ra từ bộ tài 9 qua in ấn foto thì em ko dám đoán bds lên đến ntn
Hên sui
riêng lãi xuất mà tăng thì BĐS khó ngay vì mua nhà chưa chắc đã lãi bằng gửi TK. Mà mua xong thanh khoản mà kém thì mệt lắm, cần tiền gấp là đi .

xe rùa 2012

Xe container
riêng lãi xuất mà tăng thì BĐS khó ngay vì mua nhà chưa chắc đã lãi bằng gửi TK. Mà mua xong thanh khoản mà kém thì mệt lắm, cần tiền gấp là đi .
em bl ở đây thì trung lập thôi, vì tiền em cũng giữ 1 it, mà đất em cũng găm toàn mảnh mặt phố

tuy nhiên , đầu từ bây h : ck, bds, bistcoin , vàng vật chất.... hay đi vào kinh doanh NH, KS .... đều rất hên sui vì phụ thuộc vào tình hình dịch bệnh
phụ thuộc vào cs kte vĩ mô
bố ấy in 1 phát là UP
bố ấy tăng lx hay tăng thêm sắc thuê là Xuống
rồi các tay to nữa, tiền điện tử thì toàn tay to thao túng.
cho đến giờ em chỉ tin Hoa Lan đột tử sau làn sóng covy thứ 4 đột tử rồi
còn bds, ck,... hên xui
đặc biêt chứng lên đén tầm nay thì quá mong manh

18nlife

Xe tải
E có nhà đất nên muốn nó tăng ạ. Vì e mua lúc nó cũng cao

E cũng quan tâm mạn này chờ các cụ thạo tin
Đất cụ ở vị trí khu nào ạ? Đất đấu giá Ngọc Liệp, Sài Sơn gần đây bỏ cọc rất nhiều. Giao dịch gần đây trầm lắm cụ nhé, chỉ thấy một vài lô trong dân bán lác đác thôi.

Honghen2008

Xe container
em bl ở đây thì trung lập thôi, vì tiền em cũng giữ 1 it, mà đất em cũng găm toàn mảnh mặt phố

tuy nhiên , đầu từ bây h : ck, bds, bistcoin , vàng vật chất.... hay đi vào kinh doanh NH, KS .... đều rất hên sui vì phụ thuộc vào tình hình dịch bệnh
phụ thuộc vào cs kte vĩ mô
bố ấy in 1 phát là UP
bố ấy tăng lx hay tăng thêm sắc thuê là Xuống
rồi các tay to nữa, tiền điện tử thì toàn tay to thao túng.
cho đến giờ em chỉ tin Hoa Lan đột tử sau làn sóng covy thứ 4 đột tử rồi
còn bds, ck,... hên xui
đặc biêt chứng lên đén tầm nay thì quá mong manh
vâng, cái chính là cầm tiền lúc này nên làm gì thôi, chứ từ trước thì ko kể vì lúc trước giá nhà đất nó khác, nhưng nói thật cầm nhiều tiền lúc này cũng suy nghĩ phết đấy, vì không biết động thái tiếp theo là gì?

Thanhvuóng71

Xe điện
vâng, cái chính là cầm tiền lúc này nên làm gì thôi, chứ từ trước thì ko kể vì lúc trước giá nhà đất nó khác, nhưng nói thật cầm nhiều tiền lúc này cũng suy nghĩ phết đấy, vì không biết động thái tiếp theo là gì?
Tóm lại là bây giờ đều là 50 - 50 . Tuy nhiên cầm tiền thì vẫn có ưu thế hơn .

Honghen2008

Xe container
Nó phát hành thêm rồi đất lên theo không kịp trở tay là méo mặt đấy Cụ ạ🤷🏽‍♂️ Nên thấy lãi suất lên chút thì ai cầm tiền tạm yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
E mới bán 2 mảnh hôm đầu tuần. Chuẩn bị cầm tiền mà k biết làm gì. Nghe cụ nói e đỡ hoang mang :))
Nhân đây e cũng hỏi có cụ nào đầu tư Tuyên Quang k ạ. Đặc biệt là khu Vinpearl khoắng nóng TQ. E thấy thông tin dự án này im thế nhỉ. Trong khi xây dựng ầm ầm

xe rùa 2012

Xe container
bds mặt phố có dòng tiền là ok nhất.
cầm tiền mà tăng lx thì quá đỉnh

lo nhất mấy F0 đang đánh chứng với Coin
ko biết nhẩy lầu lúc nào các cụ ak

Thanhvuóng71

Xe điện
E mới bán 2 mảnh hôm đầu tuần. Chuẩn bị cầm tiền mà k biết làm gì. Nghe cụ nói e đỡ hoang mang :))
Nhân đây e cũng hỏi có cụ nào đầu tư Tuyên Quang k ạ. Đặc biệt là khu Vinpearl khoắng nóng TQ. E thấy thông tin dự án này im thế nhỉ. Trong khi xây dựng ầm ầm
Cụ bán vùng ven , vùng sâu, nhà ngõ ngách cầm tiền thì ok. Còn không thì ngược lại

tuanvuespn

Xe tải
giao dịch thì có vẻ chững nhưng giá ko có giảm đâu, bất động sản toàn là tiền thịt, tiền tươi thóc thật, ko phải là margin như chứng khoán đâu các cụ, call margin là bán sàn tháo cống hàng loạt, nhiều cụ chơi chứng sai lầm khi áp cái suy nghĩ này vào đất cát
cho nên đa số các nơi giá đi ngang, thiết lập mặt bằng giá mới rồi lại tăng giá
các cụ cầm tiền mà chờ đất giảm thì đến mùa quýt năm sau, đấy là em nói thật
bản thân em là người có đất bán, em mua bằng tiền tươi thóc thật của em và em không phải chịu áp lực gì cả. Người nắm giữ đất đa số cũng như em thôi.
Tiền thịt tất cả thì VN sắp hoá rồng. Các bank chắc phá sản hết.trong khi năm rồi covid. Sx kinh doanh đình trệ mà bank nó toàn báo lãi khủng thì từ đâu ra.đơn cử như thằng MB 6 tháng đầu năm nó giải ngân vào bds bằng vốn cả năm.nên giờ giờ nó còn k có gói ưu đãi vay bds nữa kia kìa. Có mảnh đất thì cố mà giữ.đi khịa khắp.

tuanvuespn

Xe tải
em khịa j đâu cụ, chỉ nói thực tế
cụ cầm tiền thì cụ cứ ôm tiền đi, ôm tiền suốt 5 năm nữa cũng đc :D
Mình k đề cập tới vde ôm tiền hay ôm đất.mình chỉ phản biện câu nói mua đất toàn tiền thịt của cụ.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
Tiền thịt tất cả thì VN sắp hoá rồng. Các bank chắc phá sản hết.trong khi năm rồi covid. Sx kinh doanh đình trệ mà bank nó toàn báo lãi khủng thì từ đâu ra.đơn cử như thằng MB 6 tháng đầu năm nó giải ngân vào bds bằng vốn cả năm.nên giờ giờ nó còn k có gói ưu đãi vay bds nữa kia kìa. Có mảnh đất thì cố mà giữ.đi khịa khắp.
Cụ rung như thế,ng ta lại són miẹ ra đi quảng cáo các thớt nhiều thêm bh,chạm vào nọc ông mãnh kia lại cbi cho vào list đen đấy haha

thobeo

Xe hơi
Tầm này người có tiền mặt cứ đủng đỉnh. Như em là cho vào bđs một ít gửi ngân hàng một ít và nghe ngóng tiếp. Ai cần tiền bán gấp có công việc thì bán đi vì sắp tới giá chả leo thang đâu, còn vùng xa mà bảo chờ dự án để ăn theo thì còn lâu vì sắt thép lên chủ đầu tư chả dám xây dựng gì giờ này. Dự là giờ đến quốc Khánh vẫn im ắng thôi. Chị bạn em vừa đẩy được 2 lô Xuân mai mừng lắm đúng đợt đỉnh chứ để đến 1 tháng sau chả có ma nào hỏi