[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

vietdang89

Xe tải
Chỗ em có 1 khách hàng vay mua cái nhà trên phố và mở luôn nhà hàng chỉ phục vụ khách Nhật, khổ nỗi vừa mở được vài tháng thì covid, cơ cấu lên cơ cấu xuống, cứ được vài bữa mở cửa lại đóng, giờ lãi chồng lãi không trả được đành buông để NH xử lý tài sản.
Nhiều giai đoạn giữ được cái đầu thảnh thơi và không bị mất tiền đã là thành công rồi.
Trên này chỉ chém gió thôi, nhiều ông mua đúng thời điểm thì cũng được nhưng cũng nhiều ông sấp mặt thì có mấy ai khoe.
Toàn cò đói thối mồm bơm thổi bằng nước bọt !
Mấy nay thấy nhiều cụ vào hô lên, em chắc đang gồng lần cuối trước khi trút hơi thở cuối cùng :))

vietdang89

Xe tải
Cụ cứ vĩ mô quá và khéo lo. TT03 là sửa đổi TT01 và tác động không nhỏ đến LN bank khi áp dụng ( do thoái thu phần lãi và trích lập DPRR bổ sung) nên đến năm thứ 2,3 bản chất nó cũng như 02 bây giờ. Còn trái phiếu DN lại là chuyện khác, nếu cụ hiểu thực tế TPDN tại các bank hiện nay cụ sẽ thấy không có vđ gì khi đáo hạn đâu :))
Dạ
Em trình còi bập bõm nên ko dám chém nhiều
Em cho là cần nhìn các yếu tố vĩ mô để đánh giá tổng quan, còn thực tế thay đổi như nào mình nhìn sẽ có cái nhìn phù hợp
Còn trước cơn bão bjo trời chả yên ả
Lúc nào cũng “ không có chuyện” thì y rằng chuyện nó đến sớm thôi
“ ếch om măng” và “không có chuyện” nó đang hiển hiện mới có vài tuần gần đây thôi cụ

lamptkm

Xe tải
giá đất vùng ven hà nội bây giờ giá quá ảo... nhiều miếng hoang vu như bãi đất hoang mà hét 4,5 tỷ kinh thật... mới có từ trước tết 2021 đến bây giờ mà giá đa tăng đến 50-60% thì khó hiểu thật...
quy luật "kinh tế càng khó khăn đất càng tăng giá" mà đúng thì cứ " cạp đất ra mà ăn thôi "...covid rỗi việc em fun tý :)

cattrang130390

Xe tăng
giá đất vùng ven hà nội bây giờ giá quá ảo... nhiều miếng hoang vu như bãi đất hoang mà hét 4,5 tỷ kinh thật... mới có từ trước tết 2021 đến bây giờ mà giá đa tăng đến 50-60% thì khó hiểu thật...
quy luật "kinh tế càng khó khăn đất càng tăng giá" mà đúng thì cứ " cạp đất ra mà ăn thôi "...covid rỗi việc em fun tý :)
dịch này đất nền để cỏ mọc, không trồng cấy được thì có cạp cũng vẫn đói cụ nhỉ.

xe rùa 2012

Xe container
Theo cụ thì các tủ lạnh sẽ để tình hình diễn ra như cụ nói hả?
Đã bảo “cuộc khủng hoảng lần này nó tàn khốc hơn nhiều so với các cuộc khủng hoảng trước đây ===> Chính vì vậy giá BĐS nó mới tăng khủng”. Cụ cứ cãi đài :))
em cứ cãi :))
ăn còn chửa đủ, sao cứ bắt bđs tăng :))

em nghĩ hàng không vận tải ko phá sản được đâu, ít ra là các DN nhà nước phải có bảo hộ chứ. Hàng không du lịch vừa rồi thì khó nhưng hàng không vận tải chả đang phát tài kìa cụ .

đáng lẽ HKVN phá sản rồi, nhưng NN đã can thiệp cụ nhé
giờ đang lay lắt sống nhờ các khoản vay mới để trả khoản vay cũ, chứ ko còn năng lực tự trả nợ vào thời điểm bây h

xe rùa 2012

Xe container
Chuẩn cụ. có những mảnh ko hề có dòng tiền, mua cũng chỉ để trống, ko kinh doanh hay cho thuê đc, trsc tầm 1,2 tỷ giờ lên 4 tỷ là bt

carrot123

Xe tải
em cứ cãi :))
ăn còn chửa đủ, sao cứ bắt bđs tăng :))

đáng lẽ HKVN phá sản rồi, nhưng NN đã can thiệp cụ nhé
giờ đang lay lắt sống nhờ các khoản vay mới để trả khoản vay cũ, chứ ko còn năng lực tự trả nợ vào thời điểm bây h
Vâng thì ý em là kể cả nó phá sản thì nó là HK Nhà nước thì chú phỉnh cũng ko thể để nó phá sản được ạ, nó kiểu như DNNN ấy mà cụ.
Em đang được mời mua cái cổ phiếu nội bộ của VNA đây ko biết có nên mua ko, dẫu biết nó sẽ ko chết nhưng mà thấy thằng Nhật từ chối mua em cũng rét.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Vâng khó khăn cơ cực cụ ah. Nói đâu xa ngay HN, em có bà cô họ trước làm kinh doanh món Karaoke kiếm cũng tốt, nhưng sau mấy vụ cháy quán hát ở HN thì món này giảm tương đối, rồi phát sinh tăng đủ các chi phí liên quan đến PCCC nên kinh doanh bết bát. Bà này chuyển sang lĩnh vực nhà hàng, được thời gian đang đi vào ổn định thì bị cái ông 100 nó táng cho vêu mặt. Phải vất vả chuyển đổi hướng khách và thực đơn thì lại tiếp tục dính ngay chị Covid tát cho phát nữa. Cứ nguôi được tgian, gọi nhân viên lên đi làm, mua sắm thực phẩm về đầy đủ mở cửa đón khách thì uỵch phát lại phải đóng cửa, chủ tớ ngồi ăn vã với nhau. Giờ như tẩu hỏa nhập ma, bách nhục!
Đúng là bà cô cuh số nhọ thật, đen thì thường đen đủ đường Các cụ đã nói rồi

xe rùa 2012

Xe container
:))

Vậy là tăng 2.8 tỷ tiền mồm phải ko cụ
cũng khó nói
giờ cứ chồng 4-5 tỷ mới bán
ko để đấy, rau cháo sống ạ :))

Vâng thì ý em là kể cả nó phá sản thì nó là HK Nhà nước thì chú phỉnh cũng ko thể để nó phá sản được ạ, nó kiểu như DNNN ấy mà cụ.
Em đang được mời mua cái cổ phiếu nội bộ của VNA đây ko biết có nên mua ko, dẫu biết nó sẽ ko chết nhưng mà thấy thằng Nhật từ chối mua em cũng rét.
cụ mua đi
dịch 2 năm nữa là xong :))

tung1311 .

Xe container
Vâng khó khăn cơ cực cụ ah. Nói đâu xa ngay HN, em có bà cô họ trước làm kinh doanh món Karaoke kiếm cũng tốt, nhưng sau mấy vụ cháy quán hát ở HN thì món này giảm tương đối, rồi phát sinh tăng đủ các chi phí liên quan đến PCCC nên kinh doanh bết bát. Bà này chuyển sang lĩnh vực nhà hàng, được thời gian đang đi vào ổn định thì bị cái ông 100 nó táng cho vêu mặt. Phải vất vả chuyển đổi hướng khách và thực đơn thì lại tiếp tục dính ngay chị Covid tát cho phát nữa. Cứ nguôi được tgian, gọi nhân viên lên đi làm, mua sắm thực phẩm về đầy đủ mở cửa đón khách thì uỵch phát lại phải đóng cửa, chủ tớ ngồi ăn vã với nhau. Giờ như tẩu hỏa nhập ma, bách nhục!
Giàu nó phải có may mắn nữa. Chứ đúng là ai tài tính được hết, bà cô thế là có tài, tính toán làm ăn nghề gì cũng đc, đen thì phải chịu.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giàu nó phải có may mắn nữa. Chứ đúng là ai tài tính được hết, bà cô thế là có tài, tính toán làm ăn nghề gì cũng đc, đen thì phải chịu.
Vâng đúng rồi cụ, làm cái gì cũng cần có thêm yếu tố may mắn nữa mới thành công. Cụ cũng từng trải trong lĩnh vực BĐS rồi thì rõ, nhiều khi mua được lô đất đẹp giá hợp lý bởi các thông tin, quy hoạch hạ tầng, …… nhưng khi nào nó làm và bao giờ xong lại là cả một vấn đề mà ta không tiên lượng chuẩn được. Nhiều khi nó chỉ lệch 1-2 năm đã lỡ sóng, mất đi rất nhiều cơ hội khác cho mình, còn đen đủi nó đắp chiếu dài tập chưa biết đến khi nào thì thôi rồi ~o)

ducthang85

Xe tải
Vâng đúng rồi cụ, làm cái gì cũng cần có thêm yếu tố may mắn nữa mới thành công. Cụ cũng từng trải trong lĩnh vực BĐS rồi thì rõ, nhiều khi mua được lô đất đẹp giá hợp lý bởi các thông tin, quy hoạch hạ tầng, …… nhưng khi nào nó làm và bao giờ xong lại là cả một vấn đề mà ta không tiên lượng chuẩn được. Nhiều khi nó chỉ lệch 1-2 năm đã lỡ sóng, mất đi rất nhiều cơ hội khác cho mình, còn đen đủi nó đắp chiếu dài tập chưa biết đến khi nào thì thôi rồi ~o)
nó gọi là cô mà đã thương thì làm người thường cũng khó cụ ợ

Honghen2008

Xe container

Jiren198

Xe điện
Bạn bè em toàn lách luật vay sản xuất để đổ vào bds......ko dưới 50% giá trị tài sản hiện có......đấy là giá hiện tại, chứ nó sụt cái thì ôm mồm.....việc mua 1 thế chấp 1 để ôm 2-3 cái các cụ lạ gì.....đừng nói là thịt....

BINH MINH 07

Xe điện
Bạn bè em toàn lách luật vay sản xuất để đổ vào bds......ko dưới 50% giá trị tài sản hiện có......đấy là giá hiện tại, chứ nó sụt cái thì ôm mồm.....việc mua 1 thế chấp 1 để ôm 2-3 cái các cụ lạ gì.....đừng nói là thịt....
Vay ngắn hạn nhưng lại dùng vốn sai mục đích và sử dụng vào dài hạn, lúc thị trường sốt thì không sao, gặp những lúc thế này thì vỡ mặt.
Toàn thị trường đầu cơ, nhà phố và chung cư cao cấp còn có tiền từ cho thuê mà còn chết mất ngáp thì cái đám đất hoang cách đường trường chợ hàng km thì không chết mới lạ.

Xikar

Xe tăng
Cụ nào có nhu cầu mua ở mà gặp đc mảnh ưng ý và gái hợp lý thì nên mua k phải chờ đợi
Còn cụ nào mục đích đầu tư lúc này thì k nên, BDS giai đoạn này giá chưa giảm nhưng giao dịch rất kém, nhưng chắc chắn là không thể lên nổi với tình hình kte như hiện nay
Còn1 số sàn BDS quân đông hơn quân Mông cổ nênnthi nhau rải quân ra chào kéo khách hàng với giá toàn trên 9 tầng mây, đôi khi gặp đc con gà mờ thì vẫn có thể bán đc vài lô
Tầm này có nên mua BDS du lịch ko cụ, em hóng mua ở Vân Đồn mà so với đầu năm nó vẫn tăng chứ ko giảm gì

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Tầm này có nên mua BDS du lịch ko cụ, em hóng mua ở Vân Đồn mà so với đầu năm nó vẫn tăng chứ ko giảm gì
Theo e thì k nên mua vì tình hình dịch này du lịch còn lâu mới quay trở lại đc, hơn nữa Vân đồn đợt vưuaf rồi bị bọn Cend thổi giá cao quá đến giờ vẫn chưa giảm

Xikar

Xe tăng
Theo e thì k nên mua vì tình hình dịch này du lịch còn lâu mới quay trở lại đc, hơn nữa Vân đồn đợt vưuaf rồi bị bọn Cend thổi giá cao quá đến giờ vẫn chưa giảm
Cám ơn cụ, vậy theo cụ giờ nên mua ở đâu, e cầm tí tiền mà đau đầu quá