[Funland] Cùng cổ vũ đội tuyển U23 VN chiến thắng U23 Jordani

minhvtv3

Xe tăng
rối quá, vậy là phân tích của ông MH Vlog có vấn đề hay em hiểu sai. Tình huống 3 đội bằng điểm, chỉ khác nhau số bàn thắng bại thì tính số bàn thắng bại của 3 đội với nhau hay gồm các bàn thắng liên quan BTT luôn?

cụ xem phút 5:53

và phút 11:16

Tình huống 3 đội bằng điểm nếu 2 thằng kia hoà có bàn thắng thì VN loại chắc chắn, k cần quan tâm đến trận gặp TT. Nếu hoà 0-0 thì hiệu số đối đầu bằng nhau tất, lúc đó hiệu số sau cả 3 trận sẽ đc tính đến, ai cao thì đi tiếp, có gì khó hiểu đâu cụ!

loithuxua

Xe tăng
Tình huống 3 đội bằng điểm nếu 2 thằng kia hoà có bàn thắng thì VN loại chắc chắn, k cần quan tâm đến trận gặp TT. Nếu hoà 0-0 thì hiệu số đối đầu bằng nhau tất, lúc đó hiệu số sau cả 3 trận sẽ đc tính đến, ai cao thì đi tiếp, có gì khó hiểu đâu cụ!
ok, hiệu số của cả 3 trận, còn ông ấy em dẫn link thì bảo chỉ tính bàn thắng thua của 3 đội với nhau, những gì liên quan BTT không tính (thắng BTT là được, không quan tâm thắng bao nhiêu)

LeTai1979

Xe cút kít
rối quá, vậy là phân tích của ông MH Vlog có vấn đề hay em hiểu sai. Tình huống 3 đội bằng điểm, chỉ khác nhau số bàn thắng bại thì tính số bàn thắng bại của 3 đội với nhau hay gồm các bàn thắng liên quan BTT luôn?

cụ xem phút 5:53

và phút 11:16

Hiệu số bàn thắng liên quan trong bảng đấu, Cụ hiểu đơn giản là họ ghi nhiều bàn thắng vào lưới đội TT hơn ta, nếu mình thắng TT 2 quả thì đương nhiên vào vì thằng JOD thua TT 1 quả.
Các hiệu số bằng nhau rồi tính đến đội nào đá FairPlay, tức là ít the phạt hơn.

minhvtv3

Xe tăng
ok, hiệu số của cả 3 trận, còn ông ấy em dẫn link thì bảo chỉ tính bàn thắng thua của 3 đội với nhau, những gì liên quan BTT không tính (thắng BTT là được, không quan tâm thắng bao nhiêu)
Haizz, chỉ tính bàn thắng thua của 3 đội là đúng, nhưng nếu hoà 0-0 thì lúc đó bằng nhau tất nên sẽ phải tính thêm trận đấu với TTien, còn hoà 1-1 thì k cần bàn cãi gì nữa, cụ vẫn chưa thông àh???

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mới đầu tính trong nội bộ các đội cần so sánh đã, nếu bằng nhau thì mới tính tất cả các trận trong bảng. Vẫn bằng nhau nữa thì sút pen, tính thẻ, bốc thăm...

loithuxua

Xe tăng
Haizz, chỉ tính bàn thắng thua của 3 đội là đúng, nhưng nếu hoà 0-0 thì lúc đó bằng nhau tất nên sẽ phải tính thêm trận đấu với TTien, còn hoà 1-1 thì k cần bàn cãi gì nữa, cụ vẫn chưa thông àh???
ok các cụ, việc hòa có tỉ số thì không bàn cãi gì cụ ạ, nhưng ô MH đề cập vụ đá luân lưu khi 2 đội còn trên sân chứ không nói tính thêm trận đấu với BTT. trước khi xem clip đấy thì em nghĩ đã thông, xem xong rối tí thôi mà :))
Mới đầu tính trong nội bộ các đội cần so sánh đã, nếu bằng nhau thì mới tính tất cả các trận trong bảng. Vẫn bằng nhau nữa thì sút pen, tính thẻ, bốc thăm...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
ok các cụ, việc hòa có tỉ số thì không bàn cãi gì cụ ạ, nhưng ô MH đề cập vụ đá luân lưu khi 2 đội còn trên sân chứ không nói tính thêm trận đấu với BTT. trước khi xem clip đấy thì em nghĩ đã thông, xem xong rối tí thôi mà :))
Đá luân lưu khi hai đội đang đọ các chỉ số gặp nhau ở trận cuối cùng. Điều này không xẩy ra nên sẽ chuyển sang điều tính thẻ.

1. Points in head-to-head matches among tied teams;
  2. Goal difference in head-to-head matches among tied teams;
  3. Goals scored in head-to-head matches among tied teams;
  4. If more than two teams are tied, and after applying all head-to-head criteria above, a subset of teams are still tied, all head-to-head criteria above are reapplied exclusively to this subset of teams;
  5. Goal difference in all group matches;
  6. Goals scored in all group matches;
  7. Penalty shoot-out if only two teams are tied and they met in the last round of the group;
  8. Disciplinary points (yellow card = 1 point, red card as a result of two yellow cards = 3 points, direct red card = 3 points, yellow card followed by direct red card = 4 points);
  9. Drawing of lots.

minhvtv3

Xe tăng
Cụ cứ đọc luật rồi k phải xem thằng nào cả. Chắc chắn không bg có chuyện đá luân lưu vì hai thằng UAE và Jordan khác hiệu số, còn VN thì đá ở sân khác. Thế này nhé, nếu trận kia 0-0 còn VN thắng 2-1, lúc đó VN và Jordan sẽ bằng tất cả các chỉ số, lúc đó sẽ tính đến thẻ vàng, thẻ đỏ, ai fair play hơn thì giành ngôi nhì bảng, nếu bằng tiếp thì bốc thăm. Tương tự nếu VN thắng 2-0 mà trận kia hoà 0-0 thì sẽ đọ với UAE để xem ai nhất bảng, Jordan sẽ bị loại, cụ thông chửa?

loithuxua

Xe tăng
Cụ cứ đọc luật rồi k phải xem thằng nào cả. Chắc chắn không bg có chuyện đá luân lưu vì hai thằng UAE và Jordan khác hiệu số, còn VN thì đá ở sân khác. Thế này nhé, nếu trận kia 0-0 còn VN thắng 2-1, lúc đó VN và Jordan sẽ bằng tất cả các chỉ số, lúc đó sẽ tính đến thẻ vàng, thẻ đỏ, ai fair play hơn thì giành ngôi nhì bảng, nếu bằng tiếp thì bốc thăm. Tương tự nếu VN thắng 2-0 mà trận kia hoà 0-0 thì sẽ đọ với UAE để xem ai nhất bảng, Jordan sẽ bị loại, cụ thông chửa?
ok cụ

bjboyn00b

Xì hơi lốp
VN sẽ quyết tâm đội đầu tiên lịch sử U23 không lọt lưới bàn nào và không ghi bàn nào cho đến khi ra về =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có cụ nào để ý chi tiết đội Jordan khi hết trận quỳ sụp xuống lạy tạ, một số thở hắt ra không? Nói thẳng ra là Jordan đã gồng hết sức đá với mình. Trận sau gặp UEA có khi lại toang vì hết sức.

Có cụ nào để ý chi tiết đội Jordan khi hết trận quỳ sụp xuống lạy tạ, một số thở hắt ra không? Nói thẳng ra là Jordan đã gồng hết sức đá với mình. Trận sau gặp UEA có khi lại toang vì hết sức.
Đấy là lễ nghi của dân đạo Hồi, trước trận đấu cũng không hiếm cầu thủ nó làm nghi lễ đấy nhé, lúc đó chắc chưa mệt đâu. Cầu thủ theo đạo Hồi vào tháng Ramadal nó nhịn mà còn chạy như máy khâu ở đấy mà nó thở hắt ra;))

Buratino12

Xe tải
em có thấy nó quỳ xuống và vaif cầu thủ nằm vât ra sân luôn. cầu thủ bên mình cũng mệt nhưng còn đứng được. Nó cũng bung hết sức với mình.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đấy là lễ nghi của dân đạo Hồi, trước trận đấu cũng không hiếm cầu thủ nó làm nghi lễ đấy nhé, lúc đó chắc chưa mệt đâu. Cầu thủ theo đạo Hồi vào tháng Ramadal nó nhịn mà còn chạy như máy khâu ở đấy mà nó thở hắt ra;))
UAE em nhớ là họ có làm thế đâu nhỉ?

hung611

Xe buýt
Jordan trận rồi đá ko mất sức hơn mình đâu cụ. Nếu mà đá trận UAE như này thì e nghĩ UAE ko ăn được Jordan đâu ah.

annika

Xe buýt
Việt Nam đá như vậy vào vòng trong làm gì ???

annika

Xe buýt
May mà bác ko xem đợt vòng bảng năm 2018 - ko thì chắc cũng hỏi câu như thế này
E sống thực tế . Quá khứ là quá khứ . Hôm qua 45p bị ép ông park ở đâu . Việt Nam muốn ra biển lớn thì say goodbye ô park , ko phải tự nhiên mà oẻ Hàn ông ấy dắt đội hạng 3 mà lại đôi cuối bảng .

loithuxua

Xe tăng
May mà bác ko xem đợt vòng bảng năm 2018 - ko thì chắc cũng hỏi câu như thế này
Giải Thường Châu giờ em còn kg nhớ rõ ràng, chỉ nhớ tương đối cảnh bới tuyết vì xem quá nhiều trên tv, và cảnh cầu thủ VN khoanh tay kẹp nách sau khi đá luân lưu