[Funland] Cùng cổ vũ đội tuyển U23 VN chiến thắng U23 Jordani

ben308

Xe tải
Bảng này Jordan nhất bảng ,VN mình nhì bảng gặp Ubo ,do Hàn thua Ube .Anh em nhớ mình đự đúng k nhé.

Quản Tượng

Xe tăng
Quả Asiad mình còn phải cổ vũ cả chục đội khác mà vẫn vào được vongf2, quan trọng là cô có thương không các cụ ạ. cô mà thương thì quên đê

LeTai1979

Xe cút kít
Việt Nam thắng 2 quả thì tự động vào cụ ơi. Khéo còn đầu bảng nếu UAE hòa Jordan 0-0 nếu xét trên thẻ vàng VN ít nhất.
2 thằng kia hoà có tỉ số là mình toi ấy lão, hoà có tỉ số là ko tưởng nhưng cũng chả biết đâu đc. Hi vọng 2 thằng kia nó sẽ phang nhau để chắc chắn giành ngôi nhất bảng, nhiệm vụ của mình là phải thắng TT. Không có quyền tự quyết thì phải chấp nhận thôi.

minhvtv3

Xe tăng
Em vừa xem lại điều lệ, mình chỉ vào vòng trong thôi chứ chưa chắc nhất bảng đc cụ ạ vì hiệu số thắng thua với đội TT sẽ ko được tính. Lúc này chỉ tính tổng số bàn thắng, thua ....vẫn bằng nhau thì tính các chỉ số khác. Thế nên gặp Triều tiên mình chỉ cần thắng là được, thắng bao nhiêu ko quan trọng. Anh Việt Khuê đúng, em sai chi tiết này
Thắng 3-0 mà trận kia hoà 0-0 thì VN nhất bảng chứ cụ, lúc đó thì đối đầu giữa VN - UAE - Jordan lại vứt đi vì bằng nhau mà, kết quả với TTien lại là quan trọng nhất. Hehe, cái này e thạo như cụ thạo đi nc ngoài ấy :)))

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Các Cụ cho em hỏi câu là

Nếu U23 U bơ thắng U23 Hàn quốc

U bơ nhất bảng Hàn quốc nhì bảng.

Thì lúc đấy UAE và Jordan đá với nhau thế nào nhỉ.
Kịch bản này mới là hay.
Ngàn cân treo sợi tóc. Việt Nam cũng phải duy trì tủ số thắng sát nút Triều Tiên, chứ húng lên 2,3 quả thì bọn kia nó sắp xếp ngay.
Hàn quốc chắc suất vào rồi.

Nên em nghĩ họ sẽ cho đội dự bị vào đá với U bơ. Giữ quân đá vòng sau.

Vì bảng C đá trước nên họ có được chọn đối thủ ở bảng D của chúng ta đâu
Nên U bơ thắng và nhất bảng.
UAE rơi vào thế khó. Vì kiểu gì cũng phải gặp Hàn quốc.

Còn chúng ta hưởng lợi.

Vừa nhì bảng lại được gặp U bơ.
Uae -Jordan hoà 0-0 vì: hàng công cả 2 đội cũng ko sắc. Ko thằng nào dám để thua trước nên thủ lại càng kín. Thằng Jordan mà nó cứ đá với chiến thuật này thì Uae cũng ko đục được. Uae mà ko giữ vững sân nhà, ham tấn công thì còn chết nữa.
2 thằng sẽ ngóng Vn, nếu giữa hiệp 2 mà Việt chưa ăn được Triều thì chúng lại càng yên tâm thủ tiếp.

LeTai1979

Xe cút kít
2 thằng kia sợ VN sẽ ăn đậm bắc sâm nên sẽ không hòa đâu, mà cửa VN thắng đậm BTT là có thể nên lượt cuối hồn ai nấy giữ
Vâng, chúng nó cũng chả dại mà chơi mạo hiểm nên nhiệm vụ của mình bắt buộc phải thắng TT, còn ko thắng đc thì về chả có gì phải ân hận cả.

minhvtv3

Xe tăng
Ăn một trái mà nó hoà 0-0 thì mình vẫn đi chứ nhỉ :))
Tiếc thằng Trọng Đại nó mà ko cà chớn thì giữa ngon hơn là Chiến.
Nói chung lứa u-23 này ko đáng thất vọng đâu phải cái giải rơi đúng lúc đội ngũ xáo trộn. Đình Trọng, Trọng Đại, Hoàng Đức khá đấy.
Ta có lực lượng sung sức và mạnh nhất thì cũng ko tới nỗi nhưng cặp tiền đạo đúng là bó tay bói ko ra :(
Thắng TT 1-0 mà trận kia hoà 0-0 thì VN vẫn bị loại cụ ơi

Big Bang

Xe điện
Thằng Jordan này đá khó chịu hơn UAE nhiều, thể hình thể lực kỹ thuật cái gì cũng tốt. Tranh chấp trên không thì chịu, dưới đất nó thò chân một cái là cản bóng được, đá như các cháu hôm nay là quá OK rồi. Cứ như trước kia qua hiệp hai là thở bằng đít.
Thằng UAE và Jordan này sẽ tranh nhất bảng, nên mình chỉ cần ủ mưu thắng Triều là OK. Vào vòng trong đá luân lưu, ai mà biết được thời thế thế nào :D
Các Cụ ý cứ kêu, chứ hôm qua Jordan nó chạy như ngựa, mình có bóng là 3 -4 cầu thủ Jordan phi vào. Cuối trận mà có cậu cầu thủ Jordan bị chuột rút thì biết cường độ nó chạy thế nào. Cháu thấy trận hôm qua Jordan nó còn mạnh hơn cả UAE. Tụi Jordan cũng cẩn thận, sợ đòn phản công của mình nên lúc nào ở nhà cũng có 3 cầu thủ trực. Trận hôm qua thực sự là khó đá

LeTai1979

Xe cút kít
Mình mặc định thắng cách biệt 2 bàn thì chắc chắn vào TK
2 thằng kia hoà có tỉ số là mình tèo ấy Cụ. :(
Hi vọng chúng nó ko bắt tay nhau để loại đối thủ nguy hiểm. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Với người hâm mộ bóng đá thì một trận đấu có càng nhiều bàn thắng càng tốt, và bên có nhiều bàn thắng nhất phải là bên mình đang cổ vũ. Một trận hòa 5-5 chắc chắn sẽ được người ta nhớ hơn một trận hòa 0-0.

Tuy nhiên, thực chất thì một trận đấu có tỉ số 0 - 0 mới thể hiện tất cả vẻ đẹp của bóng đá, nơi mà chiến thuật của cả hai bên được tuân thủ triệt để, và các cầu thủ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.

Chúng ta hay nói về các sơ đồ chiến thuật 4-3-3, 3-4-3, 4-2-3-1, v.v. Tuy nhiên có một câu hỏi được đặt ra là, tại sao các đội bóng sử dụng sơ đồ chiến thuật giống nhau nhưng lối đá lại khác nhau, mạnh yếu lại khác nhau.

Theo em là có hai yếu tố.
  • Thứ nhất: đội bóng đó có con người phù hợp với sơ đồ chiến thuật của mình hay không?
  • Thứ hai: con người trong sơ đồ chiến thuật đó có phạm sai lầm trong trận đấu hay không?
Em nhớ thời xưa, chúng ta đã từng rất hào hứng với sơ đồ 4-4-2. Thậm chí anh Huy béo, nếu em nhớ không lầm, còn say mê nói về tính hiện đại của sơ đồ này như thế nào, so nó với sơ đồ 5-3-2 đang phổ biến ở Việt Nam, và bày tỏ niềm hy vọng Việt Nam sẽ thay đổi triệt để khi chuyển sang sơ đồ 4-4-2. Tuy nhiên kết quả như nào chắc mọi người đã thấy rõ.

Rồi đến HAGL với số lượng tuyển thủ rất nhiều, chuyển sang đá 3-4-3 như Đội Tuyển, tuy nhiên vẫn chưa thu được bất cứ một tín hiệu khả quan nào cả.

Như vậy, yếu tố con người phù hợp với chiến thuật là rất quan trọng. Các nước ĐNA lâu nay vẫn loay hoay trong ao làng chật hẹp là bởi sự tự ti của mình. Chúng ta luôn đi tìm một hình mẫu bóng đá nào đó rồi áp vào cho bóng đá nước mình. Các đội bóng hết đá theo kiểu Anh, lại đến kiểu Đức, rồi lại đến kiểu Brazil, v.v. Rồi dần dần thụt lùi xuống là đá theo kiểu Hàn, kiểu Nhật. Tuy nhiên, chưa có ai nghĩ đến việc chúng ta sẽ đá theo kiểu Thái Lan, kiểu Việt Nam, kiểu Malaysia, hay kiểu ĐNA cả. Do áp dụng lối đá sai, hay nói cách khác, không có con người phù hợp với lối đá đã chọn, các cầu thủ ĐNA không thành công với những lối đá đã được các đội bóng khác vận dụng rất hiệu quả, và thành công rực rỡ.

Sau khi chọn được người phù hợp với chiến thuật rồi thì phải đảm bảo yếu tố thứ hai, đó là, những con người đó phải tuân thủ đúng chiến thuật, và không được phép phạm sai lầm. Chúng ta hay nói đến thần rùa trong bóng đá. Tuy nhiên, thực chất đó lại là sự sai lầm của những cá nhân đang vận hành trong sơ đồ chiến thuật. Sai lầm có thể đến từ nhiều yếu tố, ví dụ như thể lực, tâm lý của cá nhân, hay từ các yếu tố khách quan như mặt sân, độ ẩm, v.v. Và khi sai lầm đến thì bàn thắng sẽ xảy ra. Một trận đấu càng nhiều bàn thắng thì chứng tỏ càng nhiều sai lầm bị mắc phải. Do vậy, để cảm nhận được vẻ đẹp của bóng đá, chúng ta nên xem đi xem lại những trận hòa 0-0 để thấy được sự vận hành, biến hoá của các sơ đồ chiến thuật, các vị trí trên sân, và BHL đấu trí với nhau căng thẳng như nào ngoài đường biên.

Chính vì hai lý do trên mà hiện nay sự chênh lệch đẳng cấp của các nền bóng đá đã được rút ngắn nhanh một cách kỉ lục, bởi vì, công nghệ cao đã giúp cho BHL tìm ra được những nhân tố phù hợp với chiến thuật của mình, hoặc là điều chỉnh chiến thuật để phù hợp với những nhân sự mình đang có trong tay.

Một đội bóng được cho là cửa trên sẽ rất dễ bị một đội bóng được cho là cửa dưới hạ đo ván nếu như chủ quan không nghiên cứu kĩ đối thủ. Bởi vì, suy cho cùng, con người không thể khẳng định rằng mình sẽ không thể phạm sai lầm được. Và khi bị nghiên cứu kĩ, đối phương sẽ biết cách ép cho anh phải phạm sai lầm, và từ đó sẽ bị thủng lưới. Và đây chính là điểm khiến cho bóng đá trở thành môn thể thao hấp dẫn nhất hành tinh với những bất ngờ nằm ngoài toan tính luôn xẩy ra.

Cũng chính vì các lý do trên mà các đội bóng hiện nay không thể đá mãi một kiểu được mà luôn luôn phải biến hóa nếu không muốn bị đối phương bắt bài. Sơ đồ chiến thuật có thể về cơ bản được giữ nguyên, nhưng trong từng trận đấu cụ thể, nó sẽ được biến hóa đi, và các miếng đánh vì thế cũng khác đi, phụ thuộc vào sự hiểu biết đối thủ của mình.

Ice cream

Đi bộ
Đội bạn đá theo phiên bản của VN nhưng kỹ thuật cao hơn, thể lực tốt hơn. Kết quả hòa là may rồi cccm.

TungThoc

Xe điện
Vấn đề cũng còn là chiến thuật nữa, em nghĩ lối đá của chúng ta hôm qua không đủ đa dạng do với nhân lực hạn chế như lần này. Trước giải các nhà Chuyên môn cho rằng lứa này 2020 hơn lứa trước 2018, em chỉ thấy thể hình hơn, nhưng tư duy và kỹ thuật không hơn được. Trước đây U23 đá ban bật xẻ nách dựa vào kỹ thuật cá nhân+ăn ý của tuyến tiền vệ rất nhiều, còn nay đã ủi chũi tỳ đè và câu bóng bổng vượt tuyến nhiều hơn. Thiếu cầu thủ tiền vệ mỏ neo vừa đánh chặn, giữ nhịp vừa phát động tấn công ngắn. Vì vậy xem đá không đẹp mắt và hiệu quả rõ ràng là không cao, lối đá dễ bị bắt bài. Còn may hàng thủ vẫn chưa toang nhờ một số cá nhân xuất sắc trong phòng ngự.

loithuxua

Xe tăng
Thắng TT 1-0 mà trận kia hoà 0-0 thì VN vẫn bị loại cụ ơi
ông cụ này làm em tâm tư nhỉ, em vừa xem ông Minh Hải Vlog phân tách chán chê rồi, hình như họ hòa 0-0 và ta thắng BTT bất kể tỉ số là vào mà, cụ giải thích chi tiết thêm với

loithuxua

Xe tăng
Vâng, chúng nó cũng chả dại mà chơi mạo hiểm nên nhiệm vụ của mình bắt buộc phải thắng TT, còn ko thắng đc thì về chả có gì phải ân hận cả.
BTT thua cả 2 anh kia, VN mà không thắng thì chả còn lý do gì để bào chữa cho 2 trận hòa cả, về nha ăn tết.

minhvtv3

Xe tăng
ông cụ này làm em tâm tư nhỉ, em vừa xem ông Minh Hải Vlog phân tách chán chê rồi, hình như họ hòa 0-0 và ta thắng BTT bất kể tỉ số là vào mà, cụ giải thích chi tiết thêm với
Thắng 1-0 thì hs của mình sau 3 trận là 1-0, họ hoà 0-0 thì hs của UAE là 2-0, của Jordan là 2-1. UAE nhất bảng, Jordan nhì còn mình về quê ăn Tết

loithuxua

Xe tăng
Thắng 1-0 thì hs của mình sau 3 trận là 1-0, họ hoà 0-0 thì hs của UAE là 2-0, của Jordan là 2-1. UAE nhất bảng, Jordan nhì còn mình về quê ăn Tết
rối quá, vậy là phân tích của ông MH Vlog có vấn đề hay em hiểu sai. Tình huống 3 đội bằng điểm, chỉ khác nhau số bàn thắng bại thì tính số bàn thắng bại của 3 đội với nhau hay gồm các bàn thắng liên quan BTT luôn?

cụ xem phút 5:53

và phút 11:16

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
rối quá, vậy là phân tích của ông MH Vlog có vấn đề hay em hiểu sai. Tình huống 3 đội bằng điểm, chỉ khác nhau số bàn thắng bại thì tính số bàn thắng bại của 3 đội với nhau hay gồm các bàn thắng liên quan BTT luôn?

cụ xem phút 5:53

và phút 11:16

Cụ nghe ông ấy làm gì. Đọc điều lệ của ban tổ chức í. :D

LeTai1979

Xe cút kít
BTT thua cả 2 anh kia, VN mà không thắng thì chả còn lý do gì để bào chữa cho 2 trận hòa cả, về nha ăn tết.
Vâng, thôi đành tự an ủi đương kim vô địch thế giới còn bị loại từ vòng bảng, mình á quân nếu có cũng là bt. :))