[Funland] Cùng chia sẽ cách vượt qua thời kì kinh tế khó khăn

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Có cách nào ăn chơi thoải mái mà vẫn có tiền bác chỉ e mí. Thắt lưng da ai chả có vài cái, thế nói làm gì ^#(^
Có vài cách nhưng dễ ăn cơm cân lắm
Juve ko sợ nhưng em sợ

vanhai493

Xe điện
Cụ vẫn còn trẻ mà tuổi này là cần thử sức mình (chỉ khoảng 10 năm 35-45) sau đó thì yên phận là phù hợp. đến U60 là tính đến an nhàn và tiêu tiền chứ không đầu tư nữa ( đầu tư ở tất cả các mặt tiền tài danh vọng)
mấy nay tính nhập hàng chị na về bán sọp pe
mà nhập về tay khoảng 100k(số lượng bé, số lg lớn cả ngàn cái thì giá tốt hơn)
nhưng mà đọc tài liệu thì bán trên sàn, sàn ăn khoảng 15%
mà trên sp bán tương tự tầm 150k
vậy m cũng bán 150k thì mất 15k cho sàn, còn lại ăn 35k/1 sản phẩm
chưa kẻ tồn kho, hàng bị trả lại, quăng quật bị vỡ, gãy....
nên e cũng chưa biết bán cái gì :D
mà họ đang thắt lưng buộc bụng mình lại nhập về bán thấy sai sai

bigman95

Xe điện
. Cụ dành thời gian nghĩ xem mình có thế mạnh gì ( nhỏ cũng được) bám vào cái đấy để tìm !
. Cái Cụ nghĩ ra nó phải khác cái ai cũng nghĩ ra!

(Cụ dành 80% thời gian cụ có cho việc mình sẽ làm gì trong 1 thời hạn cố định. Hãy thử trong phạm vi năng lực nhé! Thành công do mình đáng giá , không phụ thuộc vào người khác !)

cadan

Xe container
Mới tháng đầu tháng 8 năm nay mà cháu đang đói lồi mồm rồi ạ
Sang năm sau có lẽ thành xác khô rồi
Trong khi đó thủ tướng thì suốt ngày họp giải cứu bđs, hôm qua vừa họp đó
Ngài phán: Vướng cấp nào thì cấp đó giải quyết - thế thì còn nước non gì, đâu được vượt cấp

Thảo nào hôm nay thị trường như thế...

thongnv

Xe điện
Gớm, cụ cứ hạn chế mấy cái vớ vẩn
các mẹ các chị vẫn mua sắm online ầm ầm, toàn xem livestream mua hàng tàu đểu, mua theo cân, bán theo chiếc: quần áo, đồng hồ, mỹ phẩm....
Đây này các cụ

3005

Xe tăng
Em đã từng bán với khoảng giá như thế này. Bán gần 1 năm thì lên top 2 toàn quốc trên shopee về ngành hàng đó. Riêng shop đó năm đấy đút túi được gần 3 tỷ trong 1 năm.
Nhưng em nghĩ cụ không hợp kinh doanh trên sàn. Kinh doanh trên sàn chuyên nghiệp phải rất nhạy về số, quản lý chi phí rất tốt. Cụ tính phí còn không biết tính (15% x 150k = 22.5k chứ không phải 15k) thì không hợp mảng này đâu.

chemvovan

Xe buýt
Theo mình thì kinh tế tăng trưởng chậm lại là hệ quả của chính sách kích thích kinh tế trong đại dịch Covid của tất cả các quốc gia. Càng thằng nhiều tiền thì càng kích thích mạnh, như Mỹ, EU ...

Gần như từ giữa năm 2020 đến giữa năm 2021, mọi hoạt động sản xuất trên thế giới đều ngừng lại, vậy mà nhiều người vẫn có tiền mua bán hàng hóa, vậy tiền đó từ đâu ra? Theo mình thì đó là tiền của tương lai, đến lúc sẽ phải trả lại. Và có thể bây giờ chính là thời điểm để trả lại đó.

lodudu

Xe điện
Sang năm còn khó hơn ah cụ

vanhai493

Xe điện
Em đã từng bán với khoảng giá như thế này. Bán gần 1 năm thì lên top 2 toàn quốc trên shopee về ngành hàng đó. Riêng shop đó năm đấy đút túi được gần 3 tỷ trong 1 năm.
Nhưng em nghĩ cụ không hợp kinh doanh trên sàn. Kinh doanh trên sàn chuyên nghiệp phải rất nhạy về số, quản lý chi phí rất tốt. Cụ tính phí còn không biết tính (15% x 150k = 22.5k chứ không phải 15k) thì không hợp mảng này đâu.
k hiểu bán như vây sao có lãi dc nữa nhỉ, chắc cụ lãi ít và ăn theo doanh số à

Z90

Xe tăng
Theo mình thì kinh tế tăng trưởng chậm lại là hệ quả của chính sách kích thích kinh tế trong đại dịch Covid của tất cả các quốc gia. Càng thằng nhiều tiền thì càng kích thích mạnh, như Mỹ, EU ...

Gần như từ giữa năm 2020 đến giữa năm 2021, mọi hoạt động sản xuất trên thế giới đều ngừng lại, vậy mà nhiều người vẫn có tiền mua bán hàng hóa, vậy tiền đó từ đâu ra? Theo mình thì đó là tiền của tương lai, đến lúc sẽ phải trả lại. Và có thể bây giờ chính là thời điểm để trả lại đó.
Đúng như cụ nói. Như thằng Nhật nó bơm tiền cho dân vài lần. Lúc các ông nhận đc tiền thì sướng khoe tung trời, yêu tư bản lắm. Giờ yên hạ thấp, điện ga tăng giá cả tiêu dùng tăng thì lại chửi, lại muốn về VN... :D

haivina

Xe điện
Giờ đang uống 10 cốc bia/trận thì giảm còn 5 cốc/trận, nem chua làm đôi cặp thay vì cả bó, lạc luộc 1 đĩa thay vì 2, thôi đậu lướt, về nhà ăn cơm.

Meliodashoda

Xe máy

Nền kinh tế Việt Nam được dự báo tăng trưởng mạnh mà các cụ :D

vietnampro

Xe hơi
Phía trước chung cư Anland Lakeview đoạn đường cụt Lê Quang Đạo chỗ Dương Nội chuẩn bị xây chung cư hay nhà liền kê đấy các cụ, thấy hôm qua rào chắn lại cả khu đấy rồi, hay Nam Cường bị thành phố thu hồi đất vì quy hoạch lâu rồi mà mãi không chịu xây giống chỗ đất bệnh viện vậy các cụ?
Có cách nào ăn chơi thoải mái mà vẫn có tiền bác chỉ e mí. Thắt lưng da ai chả có vài cái, thế nói làm gì ^#(^
cos awn cuowsp af bacs

FRA

Xe tải
Ngài phán: Vướng cấp nào thì cấp đó giải quyết - thế thì còn nước non gì, đâu được vượt cấp

Thảo nào hôm nay thị trường như thế...
Sáng cafe vừa bật máy lên đã nghe câu " Lợi ích hài hòa,rủi ro chia sẻ..." Lại tưởng họp tiếp với các DN. Korea. đồng chí này có lẽ ko phù hợp với điều hành và phát triển KT. Quá chăm chú về mảng hạ tầng mà thấy cao tốc bắc nam với sân bay còn nhiểu ngổn ngang quá !
(Long Thành đến nay tháng 8 rồi mà vẫn chưa đấu thầu xong Gói thầu nhà ga...) ?!

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Thì chênh lệch giàu nghèo ở VN cao lên thôi
Hôm nọ có thớt nào có cụ đưa hình chỉ số GNI chênh lệch giàu nghèo của VN giờ gấp 2 Thái rồi
Klq nhưng Thái thả 1 baht vào máy vẫn mua được dăm lít nước. 500 VNĐ siêu thị chả vài cái kẹo.

vuongbui1988

Xe tải
Bơm tiền ra thế này cuối năm lạm phát lại phi mã thôi

Mytv

Xe điện
Mới tháng đầu tháng 8 năm nay mà cháu đang đói lồi mồm rồi ạ
Sang năm sau có lẽ thành xác khô rồi
Trong khi đó thủ tướng thì suốt ngày họp giải cứu bđs, hôm qua vừa họp đó
Bọn bđs cno mồm to quá hay sao mà suốt ngày đòi giải với cứu. Mịe trong khi đơn hàng sx thì ko có, đầu tư công đang vướng nặng... thì chưa... e mong cho bđs sập cmnl đi để về đúng với giá trị của nó. Thu nhập thì lèo tèo giá nhà thì ngất ngưởng

LongLH

Xe điện
Chào các cụ các mợ
Theo dự báo 2024 mới chính thức là năm khó khăn về kinh tế. Hiện tại sức mua sắm đang lao dốc ghê gớm.
Vậy để chúng ta vượt qua khủng hoảng này em
Lập thớt cùng chia sẻ những chuyện to nhỏ nhằm duy trì cuộc sống hiện nay.
Vi dụ: Để hạn chế chi tiêu em đàn đi oto chuyển đi xe máy, oto đi xa hay quan trọng mới đi
Hay ví dụ em kiếm thêm việc làm thứ 2 -3 kiếm thêm thu nhập. Vì mọi thứ đều tăng giá ....
Các cụ xin chia sẻ thêm kinh nghiệm
Với em là giảm cho nợ đến mức tối thiểu, kể cả người mua trước nay vẫn thanh toán đúng hạn thì vẫn phải bằng mọi cách tìm hiểu kĩ hơn một lần nữa. Tư vấn cho người mua về khó khăn trước mắt để họ không làm quá tay như kì vọng.