Cung Bồ Đề - Tư Đình - Vincom center - Việt Hưng, khởi động hàng ngày lúc 5h30

Trạng thái
Thớt đang đóng

IMEV

Xe tăng
OK! chuẩn bị ngủ để sáng mai độp.

unik

Xe buýt
Tracklog

Lại chém

Sói nhỏ

Chã!
Thế hôm nay các bác ra nghị quyết của TDF chưa? Em đang hóng ah.

unik

Xe buýt
TDV ủng hộ nhiệt tình mà, từ mai các bác độp Vincom khỏi phả mang đồ vá xe, first aids đi nữa.
Hiện quỹ đang có vnd900k thu của 9 bác.
Danh sách em sẽ cập nhật sau kèm theo số mob của chị bán nước, anh xe ôm, và của các bác chạy TDV để tiện liên lạc.

cachoi

Xe điện
TDV ủng hộ nhiệt tình mà, từ mai các bác độp Vincom khỏi phả mang đồ vá xe, first aids đi nữa.
Hiện quỹ đang có vnd900k thu của 9 bác.
Danh sách em sẽ cập nhật sau kèm theo số mob của chị bán nước, anh xe ôm, và của các bác chạy TDV để tiện liên lạc.
Hóa ra em chưa đóng xiền à, mai vậy!
Ngoài các trường hợp bất khả kháng, phê bình một số bác không kiểm tra xe trước khi tập dẫn tới trục trặc dọc đường

quachanh

Xe hơi
Ngoài các trường hợp bất khả kháng, phê bình một số bác không kiểm tra xe trước khi tập dẫn tới trục trặc dọc đường
Đúng đấy ạ, phải phê bình :))

Tacoma

Xe tải
Sáng mai em xin tham gia chạy cung này và đóng góp quỹ đầy đủ. Hôm CN trót dại làm mấy chai bia mừng Euro ---> oải quá, làm pải bỏ mất mấy buổi rèn luyện thể lực :D

IMEV

Xe tăng
Dỗi toàn tập! Kiểm tra rồi ko được, đem thợ - thợ bó tay. tiền trong túi ko có để mua xe mới. Anh tính giúp em cái~X(

cachoi

Xe điện
Dỗi toàn tập! Kiểm tra rồi ko được, đem thợ - thợ bó tay. tiền trong túi ko có để mua xe mới. Anh tính giúp em cái~X(
Xe em xích khô thế thì chỉnh zời cũng không hết, nếu rảnh chiều mang Xe ra của hàng anh sửa cho hết dỗi

Chỉnh sửa cuối:

IMEV

Xe tăng
Xe em xích khô thế thì chỉnh zời cũng không hết, nếu rảnh chiều mang Xe ra của hàng anh sửa cho hết dỗi
Sáng nay về lại rửa xe, tra dầu xích đàng hoàng rồi anh. Còn chuyện căn chỉnh tạm thế đã em thử đi 1 vài ngày xem sao:-))

Fiat_ELX

Xe điện
Các bác ít rửa xe thôi, nhìn thì đẹp nhưng hại lắm, cứ xem gương chú Nab, xe rất nhìn bẩn nhưng chạy rất nuột nà, đồ cơ khí rất kỵ nước, xịt xong không bao giờ tra dầu được hết mọi nơi.
Ở Bẩn Sống Lâu, Ở Sạch Chóng Chết. Nếu ai sạch sẽ thì nên dùng khăn ẩm để lau, còn các vị trí chuyển động thì nên lấy bàn chải hoặc chổi lông chải sạch bui, nếu thấy khô thì xịt cho tý dầu (ít thôi), xích cũng lau = giẻ khô, nếu bẩn thì dùng bộ chải xích và dầu diesel, có người bảo dùng nước pha xà phòng nhưng em khuyên không nên.

Xe chỉnh 1 lần nếu không va chạm thì chạy cả năm không cần chỉnh lại, êm ru.

Tien seven

Xe tải
Các bác ít rửa xe thôi, nhìn thì đẹp nhưng hại lắm, cứ xem gương chú Nab, xe rất nhìn bẩn nhưng chạy rất nuột nà, đồ cơ khí rất kỵ nước, xịt xong không bao giờ tra dầu được hết mọi nơi.
Ở Bẩn Sống Lâu, Ở Sạch Chóng Chết. Nếu ai sạch sẽ thì nên dùng khăn ẩm để lau, còn các vị trí chuyển động thì nên lấy bàn chải hoặc chổi lông chải sạch bui, nếu thấy khô thì xịt cho tý dầu (ít thôi), xích cũng lau = giẻ khô, nếu bẩn thì dùng bộ chải xích và dầu diesel, có người bảo dùng nước pha xà phòng nhưng em khuyên không nên.

Xe chỉnh 1 lần nếu không va chạm thì chạy cả năm không cần chỉnh lại, êm ru.
Vậy em tuần nào cũng rửa ở cửa hàng rửa xe máy. Xịt nước bằng vòi phun xong lấy cái cọ, cọ xích líp, và mọi thứ sạch sẽ xong, sau đó thì xì khô bằng xì hơi. Mang về nhà để khô và tra dầu vào. Hôm sau đi thấy nó cứ ạch ạch. Em phải chỉnh lại đề cho nó hết ạch ạch và ịch ịch ở bộ xích líp. Chỉnh xong thì đi trơn chu. Vậy thì có nên rửa xe như thế ko nhỉ? Hay là cứ theo ý kiến bác Phi-ác là ko cần rửa?

Fiat_ELX

Xe điện
Vậy em tuần nào cũng rửa ở cửa hàng rửa xe máy. Xịt nước bằng vòi phun xong lấy cái cọ, cọ xích líp, và mọi thứ sạch sẽ xong, sau đó thì xì khô bằng xì hơi. Mang về nhà để khô và tra dầu vào. Hôm sau đi thấy nó cứ ạch ạch. Em phải chỉnh lại đề cho nó hết ạch ạch và ịch ịch ở bộ xích líp. Chỉnh xong thì đi trơn chu. Vậy thì có nên rửa xe như thế ko nhỉ? Hay là cứ theo ý kiến bác Phi-ác là ko cần rửa?
Xe em đi mưa về thậm chí còn không rửa, té qua nước máy rồi lau.

Chỉ rửa khi quá nhiều bùn đất bẩn (sau vụ đi off-road), thì phải xì nước, rồi lau khô, chải xích ... mệt lắm, nên em hạn chế rửa.

Các bác cứ tham khảo chú Nab là biết :))

Tacoma

Xe tải
Xe em đi mưa về thậm chí còn không rửa, té qua nước máy rồi lau.

Chỉ rửa khi quá nhiều bùn đất bẩn (sau vụ đi off-road), thì phải xì nước, rồi lau khô, chải xích ... mệt lắm, nên em hạn chế rửa.

Các bác cứ tham khảo chú Nab là biết :))

Cảm ơn Mod, thế mà em nghe các bác ấy định mang xe ra rửa hàng tuần như ato đấy :D . May quá có cao thủ chỉ giáo.

Sói nhỏ

Chã!
Lần nào nhìn xe Mod Fiat em cũng thấy xích líp sạch sẽ, trắng tinh. Thế nên em thấy xấu hổ với cái xích đen thui của em, em lại lôi ra cọ rửa :D Cụ Mod truyền nốt kinh nghiệm tại sao lười rửa xe mà xích líp vẫn sạch. ( Cụ đừng có bảo phải chạy đều 50km/1 ngày với vận tốc 35kph thì bụi nó không kịp bám vào hoặc có bám vào thì cũng bị văng ra ngoài nhé :P )

Fiat_ELX

Xe điện
Lần nào nhìn xe Mod Fiat em cũng thấy xích líp sạch sẽ, trắng tinh. Thế nên em thấy xấu hổ với cái xích đen thui của em, em lại lôi ra cọ rửa :D Cụ Mod truyền nốt kinh nghiệm tại sao lười rửa xe mà xích líp vẫn sạch. ( Cụ đừng có bảo phải chạy đều 50km/1 ngày với vận tốc 35kph thì bụi nó không kịp bám vào hoặc có bám vào thì cũng bị văng ra ngoài nhé :P )
He he, đồ xịn thì bụi nó bám vào lại rơi ra :)) đù tý thôi ạ.

Mợ chịu khó nhờ mấy bác ở khu Linh Đàm mua lọ dầu TAC 2:

http://crcvietnam.com/?mod=product.view&id=33 địa chỉ: tầng 6, tòa nhà 43, Kim Đồng, tel.: 04.664 97 88

Loại này xịt như RP7 nên rất chuẩn, em toàn vác ra xịt ổ khóa, ngon lành.

Xích rửa = dầu diesel sach sẽ, lau khô, xịt toàn bộ xích, mợ quay trơn vài chục vòng rồi lấy giẻ khô lau sạch dầu thừa (quay độ 2 - 3 vòng gì đó) trên xích.

Đĩa thì lau giẻ sạch là xong.

Líp thì hơi lằng nhằng hơn tý: mợ kiếm mảnh nhỏ giẻ khô rồi cầm theo chiều thẳng đứng, luồn vào khe líp, vừa ấn vừa cọ + kéo xuống, líp sẽ chạy xuống, vài lần là sạch 1 khe, tiếp tục lặp lại với 7 khe còn lại.

Thế là sạch tinh.

2R+

Xe điện
Lười rửa xe thôi mợ ạ. Chứ xích líp, bộ chuyển động mà thấy nhiều cát là lôi ra rửa ngay. Xe em thì chỉ khi nào cực bẩn, bám đầy bùn đất em mới rửa xe, còn xích thì nhòm thấy đen đen, nhiều cát là lôi ra rửa, tra dầu ngay

Blackfish

Xe tăng
Em mới thấy 2 con xe group shimano XT hẳn hoi mới đi vài trăm km chết bi trục giữa .Tháo ra bên trong đầy nước đọng :P

Sói nhỏ

Chã!

Fiat_ELX

Xe điện
Thế là thế nào hả bác? em chưa hiểu gì :P
Là rửa nhiều thì nhanh thay đồ mợ ạ.

Rửa xích như bác 2R+ nói là rửa = dầu diesel, nói là rửa mà chả có tý nước nào cả nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng