Cục trưởng Cục giao thông có biết việc này không?

HiepPQ17

Xe máy
Ầy cụ, em là em gương mẫu lắm chứ ạ, em chạy luôn đúng tốc độ, thậm chí dưới tốc độ tối đa luôn, tất nhiên phải trên tối thiểu, nhưng ý em là một số xxx kiểu ăn bẩn, mềm nặn rắn buông cụ ạ.
Chứ nếu em sai, em luôn sẵn sàng chấp nhận phạt, có một điều chắc chắn: em không bao giờ xin, vì chúng không có tư cách gì để cho em cả cụ ạ.
À, em đọc không kỹ, ra là xxx bắt láo cụ :D Em chưa gặp xxx nào bắt láo vụ bắn tốc độ cả mà chỉ bắt láo vụ đè vạch hay vượt đèn các thứ thôi nhưng chẳng ăn được xiền em vì em chắc chắn mình đi đúng, đòi hình ảnh phát là cứng họng ngay. Hôm vừa rồi em bị xxx Hải Dương gọi vào định bắt láo lỗi đè vạch nhưng mà ngó trong xe có cam hành trình nên thôi cho đi luôn :D

Bigisbest

Xe container
À, em đọc không kỹ, ra là xxx bắt láo cụ :D Em chưa gặp xxx nào bắt láo vụ bắn tốc độ cả mà chỉ bắt láo vụ đè vạch hay vượt đèn các thứ thôi nhưng chẳng ăn được xiền em vì em chắc chắn mình đi đúng, đòi hình ảnh phát là cứng họng ngay. Hôm vừa rồi em bị xxx Hải Dương gọi vào định bắt láo lỗi đè vạch nhưng mà ngó trong xe có cam hành trình nên thôi cho đi luôn :D
Hức hức...cứ thế này là em sắp mở đại lý lắp cam hành trình cụ ạ. Nó đúng là một trong những khoản đầu tư rất hiệu quả trong cái mớ giao thông, luật lệ bát nháo của mình.
Thực ra, cũng may là còn có điều khoản cứu anh em mình đó là khi bắt lỗi phải có bằng chứng, chứ ko thì cãi nhau với chúng cùn răng mất.

HiepPQ17

Xe máy
Hức hức...cứ thế này là em sắp mở đại lý lắp cam hành trình cụ ạ. Nó đúng là một trong những khoản đầu tư rất hiệu quả trong cái mớ giao thông, luật lệ bát nháo của mình.
Thực ra, cũng may là còn có điều khoản cứu anh em mình đó là khi bắt lỗi phải có bằng chứng, chứ ko thì cãi nhau với chúng cùn răng mất.
:D Đúng đó cụ. Ah cụ có kinh nghiệm thì cho em hỏi cái. Nếu bắn tốc độ thì xxx cho mình xem bằng chứng kiểu gì ạ?? Thú thực là em chưa bị bắn tốc độ bao giờ nên không biết nếu hỏi bằng chứng thì xxx có hình ảnh cho mình xem không hay chỉ nói mồm ạ?? Cụ chỉ giáo em cái để em thêm chút kinh nghiệm phòng thân, em kính cụ 1 ly :D

Bigisbest

Xe container
:D Đúng đó cụ. Ah cụ có kinh nghiệm thì cho em hỏi cái. Nếu bắn tốc độ thì xxx cho mình xem bằng chứng kiểu gì ạ?? Thú thực là em chưa bị bắn tốc độ bao giờ nên không biết nếu hỏi bằng chứng thì xxx có hình ảnh cho mình xem không hay chỉ nói mồm ạ?? Cụ chỉ giáo em cái để em thêm chút kinh nghiệm phòng thân, em kính cụ 1 ly :D
Hú hú,
Gớm cụ, em cũng thực hành na ná thế này, nhưng em thấy trên OF đã tổng hợp thành một thớt, vậy nên cụ dành thời gian đọc nhé. Em góp ý cụ thêm: cái món yếu tố tâm lý là quan trọng cực kỳ, hãy coi chúng đúng bổn phận phục vụ và làm việc phải đúng quy trình, tư thế, tác phong. Hễ sai chỉnh ngay, cái này chúng hay bị phủ đầu lém, vì nó quen kiểu coi vi phạm hành chính là hình sự, thấy lái xe lúng túng là nghĩ ngay đến con gà béo, như mèo Tôm nhìn thấy Jerry là hình dung ngay ra cái đoạn xúc xích rán rồi.
Còn em, với tâm lý: sai em chịu, các bác cứ làm đúng quy trình. Chào em phải chuẩn, cấm đưa cả cạp nong lên mũ chào; yêu cầu oái oăm là vặc; ko làm việc tập thể: nói chuyện với người chặn mình lại phải yêu cầu nói rõ tên tuổi chức vụ, người thứ hai là chỉ huy, không có kiểu thay nhau đến hỏi vớ vẩn, hỏi thì vặc: anh hỏi cấp dưới của anh là người chặn xe tôi, tôi không có trách nhiệm báo cáo lại...nếu lập biên bản, không đồng ý thì cứ lẳng lặng ghi ý kiến vào, ko cho chúng biết mình viết gì. Nó mà loanh quanh thì trợn mắt: yêu cầu anh tôn trọng quyền thể hiện ý kiến của tôi...hé hé. Tính em hay chọc thối bọn chúng, nên thường chưa hết võ là nó lại nhận là ở cùng quận phường rồi bảo nhắc rồi anh đi...hề hề: bố mày thừa biết đấy là kiểu chữa ngượng...:D
Kính cụ: mọi tinh hoa OFers đã nhặt nhạnh ở đây rồi cụ này:
http://www.otofun.net/threads/499324-quy-trinh-thuc-hien-dieu-lenh-ofer-khi-bi-xxx-dung-xe
(Cụ đọc kỹ sẽ rõ: không có chuyện nói mồm là anh quá tốc độ, nói thế có trẻ con cũng nói được. Hoặc phải in ra: hình xe, biển xe, điểm bắn, tốc độ bắn...).

HiepPQ17

Xe máy
Hú hú,
Gớm cụ, em cũng thực hành na ná thế này, nhưng em thấy trên OF đã tổng hợp thành một thớt, vậy nên cụ dành thời gian đọc nhé. Em góp ý cụ thêm: cái món yếu tố tâm lý là quan trọng cực kỳ, hãy coi chúng đúng bổn phận phục vụ và làm việc phải đúng quy trình, tư thế, tác phong. Hễ sai chỉnh ngay, cái này chúng hay bị phủ đầu lém, vì nó quen kiểu coi vi phạm hành chính là hình sự, thấy lái xe lúng túng là nghĩ ngay đến con gà béo, như mèo Tôm nhìn thấy Jerry là hình dung ngay ra cái đoạn xúc xích rán rồi.
Còn em, với tâm lý: sai em chịu, các bác cứ làm đúng quy trình. Chào em phải chuẩn, cấm đưa cả cạp nong lên mũ chào; yêu cầu oái oăm là vặc; ko làm việc tập thể: nói chuyện với người chặn mình lại phải yêu cầu nói rõ tên tuổi chức vụ, người thứ hai là chỉ huy, không có kiểu thay nhau đến hỏi vớ vẩn, hỏi thì vặc: anh hỏi cấp dưới của anh là người chặn xe tôi, tôi không có trách nhiệm báo cáo lại...nếu lập biên bản, không đồng ý thì cứ lẳng lặng ghi ý kiến vào, ko cho chúng biết mình viết gì. Nó mà loanh quanh thì trợn mắt: yêu cầu anh tôn trọng quyền thể hiện ý kiến của tôi...hé hé. Tính em hay chọc thối bọn chúng, nên thường chưa hết võ là nó lại nhận là ở cùng quận phường rồi bảo nhắc rồi anh đi...hề hề: bố mày thừa biết đấy là kiểu chữa ngượng...:D
Kính cụ: mọi tinh hoa OFers đã nhặt nhạnh ở đây rồi cụ này:
http://www.otofun.net/threads/499324-quy-trinh-thuc-hien-dieu-lenh-ofer-khi-bi-xxx-dung-xe
(Cụ đọc kỹ sẽ rõ: không có chuyện nói mồm là anh quá tốc độ, nói thế có trẻ con cũng nói được. Hoặc phải in ra: hình xe, biển xe, điểm bắn, tốc độ bắn...).
Vâng, về vấn đề quy trình khi nói chuyện với xxx thì em cũng có chút kinh nghiệm hòm hòm rồi, lơ mơ với em là không xong đâu. Hehe. Chỉ là em không biết mặt mũi cái máy bắn tốc độ ra làm sao thôi ạ nên tiện hỏi trước để đề phòng (tính em nó cẩn thận :D ) Hehe. Em cũng như cụ, sai thì em chịu nhưng không có thú chọc thối xxx như cụ :| Cũng 1 phần tính em cũng dễ, xxx mà ngoan ngoãn nói chuyện tử tế em cũng chả làm khó làm gì :D

Paint

Xe tải
Theo em cứ treo giá long môn là rõ rang nhất

ngocphandang

Xe tăng
Sao bảo biển 40 dỡ hết mà

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Chỗ này bên phải có cắm biển y hệt như biển này, chắc là do khuất quá nên cắm thêm cái biển này cho rõ nét ấy mà.
Kiểu biển này nhiều chỗ cắm lắm, CSGT vẫn phạt mà k cãi được đấy.
Ví dụ cái biển cấm h ô tô ở ngay ngã 3 Tiền Trung đoạn QL37 rẽ ra QL5 đấy, y như cái này :D

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Thưa cụ
Bên phải không có biển nào cả
Đi tiếp thêm chừng 300 mét nữa, bên phải mới có biển hạn chế 40 km/h (nhưng ác thay là không có biển phụ:áp dụng cho xe tải)
Em thường nhìn biển bên tay phải, và đi đường này nhiều lần, qua đây cứ phải rón rén. Về nguyên tắc giải họ có quyền theo biển cắm bên phải để phạt tất cả các xe vượt quá 40 km/h qua chỗ này
Ai bảo cụ là k có biển bên phải. Chém thế này thì chịu rồi đấy ;))

alexandra

Xe điện
Cắm cho xe chạy ngược chiều làn bên trái mà cụ ;))

Kiên kid

Xe hơi
chả hiểu cắm thế này thì áp dụng cho làn nào nữa????

Bigisbest

Xe container
Sao bảo biển 40 dỡ hết mà
Chết chết, bỏ biển hạn chế dưới 40km/h thôi cụ ơi, riêng HN vẫn thấy bảo lưu vì...lý do an toàn. Thật đúng ko ở đâu luật lá như ở xứ này.

Sơn Phong

Đi bộ
BIỂN HẠN CHẾ 40 NÀY LÀ CHO XE TẢI ĐI QUA TRẠM CÂN VÀ CẮM Ở CẢ HAI BÊN TRÁI PHẢI. CHỨ KHÔNG PHẢI CẮM MỘT BÊN NHÉ. (thấy các bác chả bao giờ đi qua, bình loạn hết cả lên. bác chủ thì đưa thiếu thông tin) :(

Paint

Xe tải
Em hãy về Hải Dương quê anh
Bánh đậu xanh thơm nước chè ngọt giọng
Lờ với Nờ vài người nói ngọng
Nhưng tình người chan chứa mênh mang

Xuống đường 5 em chớ bon chen
Cầu hẹp anh xây có thế thôi đừng vội
Về Hải Dương em rời xa Hà Nội
Nhẹ chân ga gió mát cứ nhẹ nhàng

Qua đường 5 thỉnh thoảng có áo vàng
Bị vẫy xuống ôn tồn anh đọc lỗi
"Em vượt phải, chắc là đang vội?
Đường dù hai làn vượt thế lỗi nhé em"

Qua Lai Cách nhớ chú ý nghe em
Biển đô thị chỉ 50 thôi nhé
Qua Phú Thái, Kim Thành quê mẹ
Anh nhẹ nhàng vẫy xuống bắn bằng mồm

Mùa thu về mùa rươi Tứ Kỳ
Xào củ niễng chắc là ngon lắm nhỉ
Đường 5 mới chắc đi không phải nghĩ
Tai nạn bớt đi sẽ bớt bóng áo vàng

Qua Sao đỏ em cũng chớ vội vàng
Từ Phả Lại bẫy đã giăng khắp lối
Em đừng tưởng chỉ Hà Nội không được vội
Hải Dương quê anh cũng như vậy mà thôi

cháu lên 3

Xe container
cái này theo em cắm như thế còn dễ cho lái xe, chứ cắm bên phải khuất hơn, lái xe khó nhìn

vietran

Xe ba gác
Bọn ở dưới nó làm láo (chắc có tư thông tư lợi), cấp trên thì quản lý kém và không nghiêm (nghiêm thì cạp đất mà ăn)
Giờ cấp bộ có quy định biển vạch...mà sai quy chuẩn thì sếp cấp tỉnh phải đi hót phưn 1 tuần, thằng trực tiếp phụ trách duyệt và tổ chức cắm biển kẻ vạch bị săm hình biển vạch láo vào trán và phải ra chỗ đó vái 3 ngày và mồm đọc liên tục: em biết em sai rồi em xin lỗi người đi đường.

Em đảm bảo tình hình giao thông sẽ cải thiện đángkể với hiện nay, đặc biệt giải tỏa tâm lý người đi đường và niềm tin của dan vào Đ... em đã chứng kiến một số tuyến trọng điểm của Hà nội tắc dài vài năm không đáng có chỉ vì bọn GTCC HN kẻ biển và phân làn vớ vẩn (do ngu hay do cái gì em không biết) làm tắc dài nhiều năm và k biết bao nhiêu người bị phạt oan và chết oan. Điển hình là chỗ ngã tư Nam Hồng trên đường cao tôc Nội Bài và chỗ đối diện BCA mới (nay đã khắc phục sự ngu và đường thông hè thoáng)

Chỉnh sửa cuối:

Long Cam

Xe tải
Cái biển này chỉ hạn chế đối với xe tải, nhưng em thấy cắm bên này là sai rồi, nhưng chắc cắm bên kia thì cái biển "Cơm Gà đồi Cá sông" nó che mất