Cục trưởng Cục giao thông có biết việc này không?

tuandn62

Xe đạp
Nghe đồn ông Cục trưởng Cục giao thông đường bộ là người được tuyển theo "thi cử". Không rõ ông lãnh đạo nhân viên cấp dưới ra sao mà lại cắm những biển báo như thế này
Hình chụp Quốc lộ 5 hướng Hải Phòng - Hà Nội, ở km 40 (Tiền Trung)

Theo luật đường bộ, biển PHẢI cắm phía bên phải đường.
Biển cắm như trên là sai
Chẳng lẽ làm việc ở Cục giao thông đường bộ mà chẳng hiểu luật?
Liệu có ai dó ngồi nhầm chỗ không nhỉ?
Bác nào có địa chỉ gửi cho Mr. Đinh La Thăng cái hình này phát

FBI_

Xe buýt
Hé hé, bẩm cụ, hum trước em đi ăn cưới qua đây, em nhìn thấy rõ biển luốn, nhưng em kệ tộ nó, em cứ phi bình thường, đâu đó 6xkm, quá đó, em nhìn thấy một chú phi như cảm tử ra hớn hở thỉnh em vào. Hề hề, ông mày biết thừa. Nói năng lôi thôi một hồi, em bẩu: luật phải đúng mới có giá trị thi hành, biển cắm sai vị trí, nên không có hiệu lực. Lỗi không phải của các anh, nhưng các anh phải biết để yêu cầu bên Sở cắm lại, chứ không thể cứ làm theo cái sai ấy được. Anh cứ lập biên bản nếu thấy cần thiết, tôi sẽ ghi rõ nội dung phản ánh này vào biên bản...
Thế là chán, ư ử cúp đuôi lủi vào gầm giường (trích: Tắt đèn)...=))
Cụ đi xe gì ăn cưới thế ah :D

Civic2306

Xe điện
Em nghĩ cắm bên trái dễ nhìn hơn, vì nhiều cụ định rẽ trái khi nhìn thấy biển sẽ thôi, lắp bên phải mà đi cạnh mấy anh công thì khỏi nhìn thấy gì cho đễn khi gặp xxx

Matizcoi

Xe cút kít
Tộ xư thèng cắm biển :P

Bigisbest

Xe container
Cụ đi xe gì ăn cưới thế ah :D
Bẩm cụ em đi xe tải cụ ạ
Nói thế chứ đi đường lạ, lao thoáng qua phát em cũng chỉ nhận ra là cái biển hạn chế tốc độ, nhưng nó cắm sai chỗ nên em kệ mợ nó, chứ nếu nó cắm bên phải đường là em sẽ chậm lại ngó kỹ hơn. Vậy nên nó vịn lại là em cũng chỉ nói biển cắm vớ vẩn nên ko hiệu lực. Đường lạ nó thế ạ.

HiepPQ17

Xe máy
Em vẫn hay đi qua đây, có cắm cả biển bên phải đường nữa mà cụ. Chỗ này là đoạn vừa qua Tiền Trung. Trước biển này còn có biển 60 xe tải nữa mà. Em thấy cắm như thế này là hợp lý, rõ ràng. Chả hiểu cụ ca cẩm gì. Chỉ cắm bên phải đường lúc khuất xe tải không thấy thì mới sướng cơ.

HiepPQ17

Xe máy
Nghe đồn ông Cục trưởng Cục giao thông đường bộ là người được tuyển theo "thi cử". Không rõ ông lãnh đạo nhân viên cấp dưới ra sao mà lại cắm những biển báo như thế này

Biển cắm như trên là sai
Cụ nên nhìn kỹ 2 bên rồi hãy post bài nhé. Các cụ vào đây có hình ảnh biển bên phải đường nè.
http://www.otofun.net/threads/749728-ban-toc-do-o-tram-can-hai-duong/page5

suzu37

Xe container
Cụ nên nhìn kỹ 2 bên rồi hãy post bài nhé. Các cụ vào đây có hình ảnh biển bên phải đường nè.
Hôm đầu tiên cụ chủ ở thớt, em đã hỏi là có biển bên phải không, cụ ấy nói là không. :D

Cái ảnh cụ HiepPQ17 dẫn ở trên thì em cũng xem rồi mà không nhớ ra.

podr everet

Xe buýt

Biển cắm như trên là sai
Ông Tổng cục trưởng Tổng cục đường bộ cụ ợ.

HiepPQ17

Xe máy
Hôm đầu tiên cụ chủ ở thớt, em đã hỏi là có biển bên phải không, cụ ấy nói là không. :D

Cái ảnh cụ HiepPQ17 dẫn ở trên thì em cũng xem rồi mà không nhớ ra.
Vâng. Em quê Hp nên tuần nào chả đi đi về về. Em chả bênh gì xxx nhưng quan điểm của em cái gì đúng thì thôi. Em thấy đường 5 bây giờ cắm biển cũng tương đối rõ ràng rồi, các cụ cứ đi cẩn thận xxx cũng chịu. Duy chỉ mỗi vào địa phận HN là biển lại cắm mập mờ, lắm đoạn đường thì to mà biển bé tí cắm bên phải đường. Đi quen thì nhớ chứ tài lạ đi lên mà bị xe tải che khuất thì đúng là khóc hận.

HiepPQ17

Xe máy
Hé hé, bẩm cụ, hum trước em đi ăn cưới qua đây, em nhìn thấy rõ biển luốn, nhưng em kệ tộ nó, em cứ phi bình thường, đâu đó 6xkm, quá đó, em nhìn thấy một chú phi như cảm tử ra hớn hở thỉnh em vào. Hề hề, ông mày biết thừa. Nói năng lôi thôi một hồi, em bẩu: luật phải đúng mới có giá trị thi hành, biển cắm sai vị trí, nên không có hiệu lực. Lỗi không phải của các anh, nhưng các anh phải biết để yêu cầu bên Sở cắm lại, chứ không thể cứ làm theo cái sai ấy được. Anh cứ lập biên bản nếu thấy cần thiết, tôi sẽ ghi rõ nội dung phản ánh này vào biên bản...
Thế là chán, ư ử cúp đuôi lủi vào gầm giường (trích: Tắt đèn)...=))
Cụ chém kinh vãi. Nó cắm biển cả 2 bên chứ có phải 1 bên trái đâu mà cụ cãi đc hay vậy ta

Bigisbest

Xe container
Cụ chém kinh vãi. Nó cắm biển cả 2 bên chứ có phải 1 bên trái đâu mà cụ cãi đc hay vậy ta
Iem không dám chiém cụ ơi, chiém mần chi vì lịch sử đi xe của iem là chửa bi giờ em mất xiền cụ ạ. Em đúng là vẫn cứ bực bực với cái đoạn đó, đến khi cụ chủ nêu cái món này ra. Đường lạ nên iem không để ý kỹ, iem chỉ biết là bên kia nó không có, còn cái gì cắm linh tinh thì bỏ qua. Thế sao nó lại thả iem cụ nhể?
Quan điểm iem là sai thì phạt và sẽ nộp kho bạc liền, không xin xỏ.

HiepPQ17

Xe máy
Iem không dám chiém cụ ơi, chiém mần chi vì lịch sử đi xe của iem là chửa bi giờ em mất xiền cụ ạ. Em đúng là vẫn cứ bực bực với cái đoạn đó, đến khi cụ chủ nêu cái món này ra. Đường lạ nên iem không để ý kỹ, iem chỉ biết là bên kia nó không có, còn cái gì cắm linh tinh thì bỏ qua. Thế sao nó lại thả iem cụ nhể?
Quan điểm iem là sai thì phạt và sẽ nộp kho bạc liền, không xin xỏ.
Nó cắm cả 2 bên mà cụ. Em có trích dẫn bài có hình ảnh bên trên đó. Cụ chịu khó click vào để xem vì bài đó của 1 cụ khác nên em không tiện lấy ảnh. Em nghĩ cụ bị dính tốc độ ở cái biển 40 sau biển này cơ. Nhưng chắc hôm đó cụ may gặp xxx gà mờ nên được thoát. Hehe.

Bigisbest

Xe container
Nó cắm cả 2 bên mà cụ. Em có trích dẫn bài có hình ảnh bên trên đó. Cụ chịu khó click vào để xem vì bài đó của 1 cụ khác nên em không tiện lấy ảnh. Em nghĩ cụ bị dính tốc độ ở cái biển 40 sau biển này cơ. Nhưng chắc hôm đó cụ may gặp xxx gà mờ nên được thoát. Hehe.
Oào, thế em cũng gà mờ nốt, hé hé, có lẽ đúng thía chăng cụ nhể. Hôm iem phi trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, đoạn trạm thu phí cuối cùng trước khi rẽ phải vào Ninh Bình (tên trạm này là gì em không nhớ), nó cũng bắn em và bảo: anh đi 56/50...tậc: lại võ, em hỏi ảnh chụp, nó bảo có, em chờ mãi chả có rồi bảo em đi, xong nó còn vuốt: anh vượt không đáng bao nhiêu (mệ, sai thì cứ luật mà phệt chứ lại nhiêu mới chả...), nhắc anh vậy lần sau đi đúng tốc độ. Hừm, em là em chắc chắn vì em đã được xe trước nháy rồi, tốc độ thì xanh lè trên kính lái, toàn võ nắn thôi cụ.

HiepPQ17

Xe máy
Oào, thế em cũng gà mờ nốt, hé hé, có lẽ đúng thía chăng cụ nhể. Hôm iem phi trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ, đoạn trạm thu phí cuối cùng trước khi rẽ phải vào Ninh Bình (tên trạm này là gì em không nhớ), nó cũng bắn em và bảo: anh đi 56/50...tậc: lại võ, em hỏi ảnh chụp, nó bảo có, em chờ mãi chả có rồi bảo em đi, xong nó còn vuốt: anh vượt không đáng bao nhiêu (mệ, sai thì cứ luật mà phệt chứ lại nhiêu mới chả...), nhắc anh vậy lần sau đi đúng tốc độ. Hừm, em là em chắc chắn vì em đã được xe trước nháy rồi, tốc độ thì xanh lè trên kính lái, toàn võ nắn thôi cụ.
Vậy ạ. Thế số cụ cũng xuân đó chứ, toàn chayn quá tốc độ mà xxx ko có bằng chứng. Nhưng cảnh báo cụ về quê em (Hải Phòng) thì chớ nhé. Xxx quê em được trang bị tận răng luôn. Hehe.
Em thì chưa bị bắn tốc độ bao giờ nên chả có kinh nghiệm gì mấy cái vụ tốc độ. Cứ đúng tốc độ em set cruise control lên 1,2 km thoai. Xxx nhìn e thèm lắm nhưng ko ăn đc. Hehe.

thienphuc

Xe điện
Các cụ k thấy vừa xin ngân sách 1000 tỷ để sửa lại biển cắm sai đánh bẫy ng dân à ? Giờ k cố cắm sai thì xin tiền sửa kiểu gì ?

Bigisbest

Xe container
Vậy ạ. Thế số cụ cũng xuân đó chứ, toàn chayn quá tốc độ mà xxx ko có bằng chứng. Nhưng cảnh báo cụ về quê em (Hải Phòng) thì chớ nhé. Xxx quê em được trang bị tận răng luôn. Hehe.
Em thì chưa bị bắn tốc độ bao giờ nên chả có kinh nghiệm gì mấy cái vụ tốc độ. Cứ đúng tốc độ em set cruise control lên 1,2 km thoai. Xxx nhìn e thèm lắm nhưng ko ăn đc. Hehe.
Ầy cụ, em là em gương mẫu lắm chứ ạ, em chạy luôn đúng tốc độ, thậm chí dưới tốc độ tối đa luôn, tất nhiên phải trên tối thiểu, nhưng ý em là một số xxx kiểu ăn bẩn, mềm nặn rắn buông cụ ạ.
Chứ nếu em sai, em luôn sẵn sàng chấp nhận phạt, có một điều chắc chắn: em không bao giờ xin, vì chúng không có tư cách gì để cho em cả cụ ạ.

Bigisbest

Xe container
Các cụ k thấy vừa xin ngân sách 1000 tỷ để sửa lại biển cắm sai đánh bẫy ng dân à ? Giờ k cố cắm sai thì xin tiền sửa kiểu gì ?
Vầng,
May ra cụ Thăng có thấu, chứ đi trên đường đúng là rồ người vì kiểu biển báo, đi trên đường mà cứ như chơi game chiến thuật.x-(

BMW-MEN

Xe hơi
Bạn xứng đáng ngồi vị trí hót ở cục đường bộ.