[Funland] Cực chẳng đã . Em hỏi các cụ về căn bệnh khổ vô cùng .

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em đi khám ở viện da liễu TƯ đã 2 lần , hàng bọc thuốc mang về nhưng cứ hết thuốc là lại như phát điên lên - bs bảo mề đay . Thậm chí còn ko rõ nguyên nhân . Buồn lắm mọi ng ạ . Ai đã từng bị mách e cách để chữa trị với ạ . Cuộc sống đảo lộn . Chán cực kỳ .

Không hết được mợ nhé
Hạn chế xà phòng, các tác nhân gây dị ứng
Quần áo nên mặc đồ cotton
Uống nhiều nước, các loại thanh nhiệt

Bình tĩnh, em bị bốn năm, rồi cũng khỏi.
B quyết: tự xác định bệnh này không nguy hiểm, không ảnh hưởng đến tính mạng nên xác định sống chung, lúc nào ngứa không chịu được thì chỉ uống duy nhất thuốc dị ứng. Nếu kiểm tra men gan OK không vấn đề thì đừng uống thêm bất kỳ loại bổ gan nào.
Lưu ý: có 1 nguyên nhân mà ít người để ý là thiếu vitamin A thì phải cũng là 1 nguyên nhân. Có thể uống Omega.
Em coi như khỏi sau 1 đợt uống Omega3 3 tháng liền.

Missteen

Xe buýt
Bình tĩnh, em bị bốn năm, rồi cũng khỏi.
B quyết: tự xác định bệnh này không nguy hiểm, không ảnh hưởng đến tính mạng nên xác định sống chung, lúc nào ngứa không chịu được thì chỉ uống duy nhất thuốc dị ứng. Nếu kiểm tra men gan OK không vấn đề thì đừng uống thêm bất kỳ loại bổ gan nào.
Lưu ý: có 1 nguyên nhân mà ít người để ý là thiếu vitamin A thì phải cũng là 1 nguyên nhân. Có thể uống Omega.
Em coi như khỏi sau 1 đợt uống Omega3 3 tháng liền.
dạ , em cảm ơn ạ . để e thử cách của chị.

dạ , em cảm ơn ạ . để e thử cách của chị.
Cái thuốc kháng histamin có rất nhiều loại, mợ nên thử xem thuốc nào hợp. Bản thân em thử qua Bilaxtin, Xyzal, Ceretiny….và cuối cùng thấy hợp nhất là Ebastin Normon, lý do là thấy nó có tác dụng dài nhất.

Phỗng new

Xe điện
Em ủn lên để mợ có duyên gặp thầy gặp thuốc thôi. Chứ nhìn tay mợ đẹp thế mà bị như này nhìn phát rầu :(

Missteen

Xe buýt
Cái thuốc kháng histamin có rất nhiều loại, mợ nên thử xem thuốc nào hợp. Bản thân em thử qua Bilaxtin, Xyzal, Ceretiny….và cuối cùng thấy hợp nhất là Ebastin Normon, lý do là thấy nó có tác dụng dài nhất.
Bs Tùng da liễu kê cho em Bilaxten chị ạ , cứ cách 1 hôm e phải vã 1 viên ko là ko chịu nổi , cả năm nay rồi . uống vào nó mới dịu , sau 1 hôm thì y chang ban đầu . nản

Đổi sang khám ở BV Da Liễu Hà Nội (Nguyễn Khuyến, Ba Đình) xem mợ. Mà mợ đã lập gia đình chưa? Sinh con lần nào chưa?

DonaldTrump79

Xe tăng
Trước em cũng bị dị úng đi khám đông tây đủ cả từ da liễu TW qua BM bôi đủ các thể loại thuốc có loại nguyên 1 lọ thuốc bôi bé tí tẹo mà 1.5tr giá từ năm 2017 mà cũng trả đỡ (đi khám thì bs cũng chỉ kết luận viêm da cơ địa) thế rồi cuối 2017 em có đợt đi công tác 2.5 năm bên nhật, lúc đi còn quên trả mang theo lọ thuốc bôi nào hết thế mà may qua được gần tháng thì bệnh tự dưng biến mất (chắc do thay đổi môi trường sống) và từ đấy tới giờ khi đã về nước ơn giời không bị lại nữa.

nguyentoan.uct

Xe điện
Chắc phải xem xét các yếu tố ảnh hưởng đến cơ thể như ăn uống, đồ tiếp xúc như quần áo, đồ nhựa hay bị dị ứng. cần thiết cũng phải xem xét phải đổi cả ck nữa cho chắc :D :D

dongnat123

Xe container
Tay mịn xịn thế kia mà bị, thuốc tây ko khỏi thì tìm thuốc đông. Mợ hỏi thử mợ thần y of xem, biết đâu.
Em tưởng cụ anh có phương pháp bí truyền bằng châm cứu ;))

Bs Tùng da liễu kê cho em Bilaxten chị ạ , cứ cách 1 hôm e phải vã 1 viên ko là ko chịu nổi , cả năm nay rồi . uống vào nó mới dịu , sau 1 hôm thì y chang ban đầu . nản
Em uống Ebastin 10mg, lúc đầu ngày 1 viên, dần giãn ra được 6 ngày 1 viên đấy.

Ryan848

Xe container
Em đi khám ở viện da liễu TƯ đã 2 lần , hàng bọc thuốc mang về nhưng cứ hết thuốc là lại như phát điên lên - bs bảo mề đay . Thậm chí còn ko rõ nguyên nhân . Buồn lắm mọi ng ạ . Ai đã từng bị mách e cách để chữa trị với ạ . Cuộc sống đảo lộn . Chán cực kỳ .

Em nghĩ mợ có thể bị dị ứng do cơ địa chứ ko phải da liễu ạ. Gấu nhà em cũng bị, trc bị nhiều sau đẻ 2 đứa xong thì đến năm nay mới bị.
Thường ngứa nổi mề đay ko rõ nguyên nhân. Trc khi kết hôn bọn em cũng xét nghiệm máu tại Medlatec thì nhận dc câu trả lời là dị ứng cơ địa (ko thể chữa khỏi), tránh tiếp xúc lông chó mèo, chỗ nào bụi bặm, thậm chí chà xát mạnh là cũng bị mẩn từng vùng như mợ.

alexandra

Xe điện
Năm 16 tuổi em cũng bị như mợ, nhưng hồi đó hay bị vào mùa đông lưng nó nổi như vầng cơm cháy.
Thế nhưng dần dần lớn lên thì tự nhiên em khỏi, giờ không thấy bị nữa. Tuy nhiên nếu ăn nhộng ong thì vẫn bị ạ.
Của mợ nhiều khả năng cũng là dị ứng thời tiết.
Da nhạy cảm mợ tránh nuôi chó mèo, cắm hoa hoét cũng hạn chế, ăn uống thì kiêng tôm cua, nhộng ong.
Khi bị ngứa quá mợ kiếm cái khăn sấy cho nóng lên rồi xoa lên bề mặt da thôi.

vih0702

Xe tải
Năm 16 tuổi em cũng bị như mợ, nhưng hồi đó hay bị vào mùa đông lưng nó nổi như vầng cơm cháy.
Thế nhưng dần dần lớn lên thì tự nhiên em khỏi, giờ không thấy bị nữa. Tuy nhiên nếu ăn nhộng ong thì vẫn bị ạ.
Của mợ nhiều khả năng cũng là dị ứng thời tiết.
Da nhạy cảm mợ tránh nuôi chó mèo, cắm hoa hoét cũng hạn chế, ăn uống thì kiêng tôm cua, nhộng ong.
Khi bị ngứa quá mợ kiếm cái khăn sấy cho nóng lên rồi xoa lên bề mặt da thôi.
Em giống hệt như cụ. Mỗi lần thay đổi thời tiết là gãi thích tay và tổn thương da luôn

Bonjovi

Xe hơi
Nhà mình mỗi người bị dị ứng cơ địa 1 kiểu khác nhau.
Bà xã có đợt bong tróc da ngón tay, ngón chân theo mùa, nguyên nhân là làm phòng thí nghiệm hóa học, sau nghỉ không làm phòng thì nghiệm nữa thì hết hẳn luôn.
Mình thì thỉnh thoảng bị nổi mề đay ở khửu tay, ngứa gãi trầy hết cả da, rồi mình phát hiện ra những thời điểm nổi mề đay cơ thể thiếu vitamin C, nên cứ bắt đầu dấu hiệu hơi nổi mẩn thì mình uống bổ sung Vitamin độ 5-7 ngày là hết.
Đứa út thì dị ứng với vài loại hải sản đông lạnh, thế nên tránh ăn đi. Đứa lớn thì dị ứng với vài loại phấn hoa, bụi, thời tiết nên chưa biết phòng tránh kiểu gì đây ???
Vì thế kinh nghiệm của mình là tự đánh giá xem nguyên nhân gây dị ứng của bản thân rồi loại trừ dần các tác nhân đó đi.