[Funland] Cực chẳng đã . Em hỏi các cụ về căn bệnh khổ vô cùng .

Missteen

Xe buýt
Em đi khám ở viện da liễu TƯ đã 2 lần , hàng bọc thuốc mang về nhưng cứ hết thuốc là lại như phát điên lên - bs bảo mề đay . Thậm chí còn ko rõ nguyên nhân . Buồn lắm mọi ng ạ . Ai đã từng bị mách e cách để chữa trị với ạ . Cuộc sống đảo lộn . Chán cực kỳ .

Aliv3

Xe máy
Mợ dùng thử nước trái nhàu Noni nhé, nhà mình đã từng dùng và có hiệu quả nhé

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em đi khám ở viện da liễu TƯ đã 2 lần , hàng bọc thuốc mang về nhưng cứ hết thuốc là lại như phát điên lên - bs bảo mề đay . Thậm chí còn ko rõ nguyên nhân . Buồn lắm mọi ng ạ . Ai đã từng bị mách e cách để chữa trị với ạ . Cuộc sống đảo lộn . Chán cực kỳ .

Có thể lúc đầu là bệnh ngoài da... Sau đó nó ăn vào máu gây dị ứng khi ăn uống. Mợ xem nó phát ở đâu thì chữa ở đó. Còn vị trí không phát như này đành chườm khăn khô và nóng

Missteen

Xe buýt
Có thể lúc đầu là bệnh ngoài da... Sau đó nó ăn vào máu gây dị ứng khi ăn uống. Mợ xem nó phát ở đâu thì chữa ở đó. Còn vị trí không phát như này đành chườm khăn khô và nóng
em bị khắp cơ thể , cứ hết thuốc Tây là bị lại . e nhớ e bị là thời điểm sau khi e bị sốt xuất huyết tầm 2 tháng , cho đến nay đã gần 1 năm rồi mà không khỏi đc .

HH1993

Xe điện
Anh ơi , nhà mình cũng có ng từng bị như e và uống cái này khỏi hả a ?
Cái này do cơ địa. Chỉ có ăn uống để ý kiêng khem,tốt nhất ăn nhiều đồ mát. Đến 1 thời điểm sẽ tự hết. Thuốc men nát người,hại dạ dày mà tác dụng gần như chẳng đáng mấy.

phamthoaibk

Xe buýt
Nhà mợ có nuôi chó mèo không? Mợ đã test sán chó chưa ạ?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ nên đi khám thêm ở trung tâm dị ứng bệnh viện Bạch mai.
Dị ứng kiểu này rất khó chữa vì không tìm được nguyên nhân, phải sống chung với nó thôi cụ.
Em đã đi chữa hơn 10 năm mà chưa khỏi :)) . Giờ vẫn đang ngứa đây, cơ mà sướng như gãi đúng chỗ ngứa mà cụ :)).
Bach mai mà không khỏi nữa thì cụ đi kiểm tra ở viện sốt rét ký sinh trùng.
Nếu vẫn không khỏi thì inbox cho em để hướng dẫn chuyên sâu hơn :D.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ bị dị ứng tiếp xúc một vật nào đó.
Cụ cần xem lại ngay các vị trí bị phát ban và ngứa nói trên và xem thật kỹ mình mới có món đồ nào mới và thường tiếp xúc với nó ví dụ như: Quần áo, vật dụng rên xe, tỳ tựa ghế...vân vân, mỹ phẩm,....lão chồng già thậm trí đổi sang phòng ngủ khác. Rà soát thật kỹ xem mình có cái gì mới kể từ ngày phát bệnh để loại trừ.
Phải loại trừ được vật tiếp xúc thì mới khỏi. Bệnh sẽ khỏi sau khoảng 2-3 ngày khi đã ngoại trừ vật gây dự ứng (kể cả là bồ nhí)
Khỏi thì thưởng em con Lesux nhá :D
Trước đây em cũng bị ngứa tung trời, mần hết lưng mãi mới phát hiện ra là mình bị dự ứng với gỗ pơ mu (lót ghế hạt pơ mu trên ô tô); vứt đi cái khỏi liền.

Chỉnh sửa cuối:

hanoistreet

Xe tải
Kiểu gì men gan cũng cao do đợt sốt xuất huyết để lại. Mợ tìm thực phẩm chức năng về gan xem sao.

Trà Lý

Xe tăng
Dị ứng thì phải tìm được nguyên nhân, có thể là do thực phẩm, nước uống, không khí.
Thời xưa em bị đến hàng chục năm, sau chuyển chỗ ở và cách ăn uống sinh hoạt là khỏi, em bị dị ứng với một số loại phấn hoa, hóa chất, thực phẩm tôm tép cua đồng.
Nước tắm của em trong suốt những năm đó là lá cây khế chua, nấu tươi như nước vối hoặc nếu đi đâu là mang theo túi lá khế sao vàng đun nước đặc rồi pha loãng ra cả chậu với chút xíu muối ăn. Trộm vía, tắm kiểu này da đẹp lắm. Giờ thỉnh thoảng em cũng bị nhẹ do tiếp xúc với tác nhân gây dị ứng, bác sỹ kê và dặn nếu bị thì uống thuốc kháng thụ thể histamin, em thường dùng là Certirizine uống vào đỡ ngay. Em chỉ nói đến dị ứng của cá nhân em, đề nghị mợ chủ không dùng cách tắm và thuốc uống như em. Mợ nên nghe theo bác sỹ chỉ định, nếu chưa ổn thì đi khám thêm ở nơi khác, dị ứng nó không gây ảnh hưởng lớn đến sức khỏe mà chỉ ngứa ngáy khó chịu chút nhưng chữa thì rất lằng nhằng.
Mợ chủ thật cẩn thận với các loại thuốc uống lá lẻo, cây rễ.. chưa được các Bác sỹ kê đơn.

Chỉnh sửa cuối:

langtoilangtoi

Xe điện
Chỉ số igE của mợ là bao nhiêu nhỉ ? Khả năng cao mợ đang tiếp xúc với tác nhân gây dị ứng mà mình ko biết, cái này khó vì mình chưa biết rõ, chỉ có thể loại trừ... kể cả lông chó, mèo... hay nước đang dùng.

Missteen

Xe buýt
Cái này do cơ địa. Chỉ có ăn uống để ý kiêng khem,tốt nhất ăn nhiều đồ mát. Đến 1 thời điểm sẽ tự hết. Thuốc men nát người,hại dạ dày mà tác dụng gần như chẳng đáng mấy.
rẫu rĩ về bệnh tật . chán phát trầm cảm . tự ti

VIKO L

Xe điện
Tay mịn xịn thế kia mà bị, thuốc tây ko khỏi thì tìm thuốc đông. Mợ hỏi thử mợ thần y of xem, biết đâu.

Dan du an

Xe cút kít
Mợ cứ tẩy giun sán đi đã.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Ngón tay mợ đẹp quá!
Ngày xưa các thầy lang Bắc đều nói bệnh ngoài da phần lớn do gan. Mợ thử tiếp cận theo hướng ấy
Em tổng kết, các kụ bổ quả sung:
1. Khởi phát ngoài da và bị ăn vào máu
2. Do gan lọc độc kém gây kích ứng da
3. Dị ứng do tiếp xúc nhiều bụi xi măng

LongLH

Xe điện
Để bị như này nó có nhiều nguyên nhân lắm. Mợ phải loại trừ từ từ thôi. Trước mẹ em cũng bị như này mất hơn một năm. Đông tây y các kiểu, thuốc tây thì cũng như mợ hết thuốc là lại bị. Mà mẹ em còn đang tiểu đường tuýp 2, nên chỉ gãi tí là xước da chảy nước.
1, Xét nghiệm kí sinh trùng ko phải.
2, Xét nghiệm dị ứng thức ăn không phải.
3, Xét nghiệm nấm ko phải.
4, Kiêng ăn tôm, cua, cá, hải sản không đỡ.
V.V
Sau em bảo mẹ thử dừng không ăn cơm gạo lứt và hạt methi xem sao. Thì mẹ em dừng ăn khoảng một tuần thì đỡ , rồi sau đó hết hẳn. Có thể mợ không bị như mẹ em, nhưng em chia sẻ để mợ biết bây giờ nó có nhiều cái bệnh oái oăm mà phải trường kì với nó. Như cách đây mấy năm, trên đây cũng có cụ hỏi có đứa cháu lớp 8-9 thì phải tự nhiên khắp người nổi mẩn tím đen mà đi các bệnh viện ko khám ra bệnh gì.

Chỉnh sửa cuối: