[Funland] Cuba anh em, nghèo thực sự

noxorid

Xe máy
Xét lại là xét lại cái gì? Đại hội 6 đã thừa nhận "sai lầm nghiêm trọng và kéo dài về chủ trương, chính sách lớn, sai lầm về chỉ đạo chiến lược và tổ chức thực hiện". Việc chỉ trích sai lầm thì có gì là xét lại? Hay cụ muốn phản bác nghị quyết?
Hậu quả của việc không tự tư duy, mà tư duy cơm mớm , được mớm gì thì biết nói như thế cụ nhỉ

rachfan

Xe container
Hôm trước thấy Cuba có vẻ khôi phục được điện cho 160k người. Hôm nay lại bão chắc sẽ mất hết điện.
Từ 2 tuần nay Cu3 đã mất điện toàn quốc tổng cộng 4 lần. Lần thứ 4 này có vẻ khá nan giải vì dường như bên kỹ thuật đã hết cách. Điều này có thể hình dung được vì máy móc và lưới điện của Cuba đã rất cũ, đáng lẽ phải thay thế từ lâu nhưng không thể vì không có vật tư do cấm vận.

Tình hình có vẻ khá nghiêm trọng vì Chủ tịch Cu3 Miguel Diaz-Canel đã mặc quân phục khi phát biểu trấn an dân chúng trên truyền hình. Miguel Diaz vốn luôn mặc complet hoặc sơ mi trắng khi xuất hiện trước công chúng.

Bắt đầu có những phản đối tập thể mặc dù còn thưa thớt. Nhưng nếu cung cấp điện thực sự không thể phục hồi thì chưa biết điều gì sẽ xảy ra.

Chỉnh sửa cuối:

ctth

Xe tải
Từ 2 tuần nay Cu3 đã mất điện toàn quốc tổng cộng 4 lần. Lần thứ 4 này có vẻ khá nghiêm trọng vì dường như bên kỹ thuật đã hết cách. Điều này có thể hình dung được vì máy móc và lưới điện của Cuba đã rất cũ, đáng lẽ phải thay thế từ lâu nhưng không thể vì không có vật tư do cấm vận.

Tình hình có vẻ khá nghiêm trọng vì Chủ tịch Cu3 Miguel Diaz-Canel đã mặc quân phục khi phát biểu trấn an dân chúng trên truyền hình. Miguel Diaz vốn luôn mặc complet hoặc sơ mi trắng khi xuất hiện trước công chúng.

Bắt đầu có những phản đối tập thể mặc dù còn thưa thớt. Nhưng nếu cung cấp điện thực sự không thể phục hồi thì chưa biết điều gì sẽ xảy ra.
Em
cũng vừa đọc được

Seanzen

Xe đạp
Từ 2 tuần nay Cu3 đã mất điện toàn quốc tổng cộng 4 lần. Lần thứ 4 này có vẻ khá nghiêm trọng vì dường như bên kỹ thuật đã hết cách. Điều này có thể hình dung được vì máy móc và lưới điện của Cuba đã rất cũ, đáng lẽ phải thay thế từ lâu nhưng không thể vì không có vật tư do cấm vận.

Không khéo mấy đồ ấy toàn từ thời liên xô tài trợ, nếu mà vậy thì giờ kiếm phụ tùng thay thế, sửa chữa có vẻ khó khăn

STElectrics

Xe lăn
Bố em kể là bà nội em làm bánh cuốn, mờ sáng gáng ra chợ bán, phòng thuế bắt được đem đập hết, bảo là gạo chỉ được để ăn, làm lương thực, cấm làm bánh. Hoá ra bánh cuốn không phải để ăn, không phải lương thực.
Gần đây cũng có mấy ông máy móc bảo bánh mì không phải thực phẩm thiết yếu.

patuana76

Xe container
Cụ này sinh hoạt trong Of cũng lâu rồi, bị treo nick cũng thường xuyên, vì phát ngôn chụp mũ, cái còm này cũng vậy, cụ nên nhìn nhận quan là có những ai bị treo nick vì vi phạm diễn đàn, bị min mod treo
Hay là cứ phải theo ý cụ thì nó mới đúng, giọng điệu cực đoan, quy chụp là ai?
Ở thớt này có bác người OF còn bị dừng còm đấy nhé. Cũng luận điệu nói kiểu diễn biến... mà bị. Các anh cứ từ tốn mà còm.

Dream Thai

Xe điện
Cụ này sinh hoạt trong Of cũng lâu rồi, bị treo nick cũng thường xuyên, vì phát ngôn chụp mũ, cái còm này cũng vậy, cụ nên nhìn nhận quan là có những ai bị treo nick vì vi phạm diễn đàn, bị min mod treo
Hay là cứ phải theo ý cụ thì nó mới đúng, giọng điệu cực đoan, quy chụp là ai?
E thấy cái này của OTF rất hay :)

Chỉnh sửa cuối:

Cucumin

Xe tăng
Mình thấy từ năm 2022 là Cuba đã bắt đầu liên tục mất điện diện rộng rồi, chắc dân Cuba cũng chả có gì lạ nữa.
Hy vọng các nước anh em như Nga, Venneze, sẽ giúp đỡ phục hồi lại hệ thống năng lượng.
Giờ muốn phục hồi nhanh chỉ có nhờ Trung Quốc giúp đỡ thôi, các anh TQ mà cử pháp sư chuyên gia mang theo thiết bị sang thì lại chạy phè phè ấy mà.
Mà đội Cuba này mà chơi điện gió và năng lượng mặt trời thì ngon nhỉ.

Thái độ nhạo báng, mỉa mai của các anh về sự hiến dâng cả máu của mình, về cách nghĩ chân phương quý báu cho đất nước mình ở giai đoạn khó khăn đó không là xét lại thì là gì?
Tôi thấy kinh tởm!
cách nghĩ chân phương quý báu cho đất nước mình là gì vậy bạn???và khái niệm về đất nước của bạn là gì?

Cucumin

Xe tăng
Các bác không muốn mình bị treo nick chủ đề bị khóa thì hạn chế cãi nhau với một số thành phần đi, việc của người ta mà.

3005

Xe tăng
Các cụ đừng feed con troll ghẻ phá thớt nữa.

Cụ rachfan cung cấp thông tin việc lãnh đạo Cuba mặc quân phục để nhấn mạnh việc không được biểu tình. Em trộm nghĩ không biết cụ lên TV doạ nhưng dân không có điện thì sao nghe được lời doạ nhỉ.

Dream Thai

Xe điện

Cụ rachfan cung cấp thông tin việc lãnh đạo Cuba mặc quân phục để nhấn mạnh việc không được biểu tình. Em trộm nghĩ không biết cụ lên TV doạ nhưng dân không có điện thì sao nghe được lời doạ nhỉ.
Chăc phải chơi qua radio, dung pin con thỏ :)

duongctt

Xe tăng
Ngôn ngữ không phù hợp.
Cấm comment trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cucumin

Xe tăng
Không biết mất điện như này thì hệ thống viễn thông, điện thoại , internet có bị sụp không nhỉ.
Mất điện như này thì chắc chắn không có nước sạch rồi.

rachfan

Xe container

Nhà riêng không có điện nhưng một số tòa nhà chính quyền, nhà công cộng và vài cửa hàng vẫn được cấp điện cụ ợ. Ngoài ra thì ảnh ông Miguel Diaz mặc quân phục phát biểu được in lên báo giấy, không có điện vẫn đọc được và hiểu thông điệp từ đó.

Nhưng dọa đến mấy mà không có điện thì dân bức xúc quá cũng bất chấp hết. Vì điện là nguồn gốc của mọi thứ, không có điện thì sẽ không có nước, tiếp đến là không có quạt không ngủ được, sau đó là không có ăn do tủ lạnh không chạy, sau nữa là không có tiền vì phải đóng cửa hàng vv

noxorid

Xe máy
Không biết mất điện như này thì hệ thống viễn thông, điện thoại , internet có bị sụp không nhỉ.
Mất điện như này thì chắc chắn không có nước sạch rồi.
Ngắm trăng cụ ạ, trăng đẹp không cần nước sạch

noxorid

Xe máy
Nhà riêng không có điện nhưng một số tòa nhà chính quyền, nhà công cộng và vài cửa hàng vẫn được cấp điện cụ ợ. Ngoài ra thì ảnh ông Miguel Diaz mặc quân phục phát biểu được in lên báo giấy, không có điện vẫn đọc được và hiểu thông điệp từ đó.

Nhưng dọa đến mấy mà không có điện thì dân bức xúc quá cũng bất chấp hết. Vì điện là nguồn gốc của mọi thứ, không có điện thì sẽ không có nước, tiếp đến là không có quạt không ngủ được, sau đó là không có ăn do tủ lạnh không chạy, sau nữa là không có tiền vì phải đóng cửa hàng vv
Bọn nó sẽ lại đổ lỗi cho mỹ đế 😂😂😂

patuana76

Xe container
ô hay, vì không hiểu thông điệp của bạn muốn truyền tải là gì mới hỏi chứ, hay là bạn chỉ thuận miệng nói vậy chứ có khi cũng không hiểu định nói cái gì.
Thế theo bạn, 1 người bạn sẵn sàng đổ máu cho mình có đáng quý không? Hay là sự suy nghĩ chân phương đó đáng mỉa mai?