[Thảo luận] Cửa viện mắt mà lòi hết cả mắt chiều ngày 9/11/2914

Sharemaster

Xe hơi
Em sang Úc, bạn bè dù vui đến mấy, nhưng ai lái xe là không uống một giọt
Cảnh sát phát hiện lái xe uống rượu là thu bằng vĩnh viễn
Đơn giản vậy thôi

nguyenthong301

Xe tăng
Gửi lại link trên báo Anninhthudo cho cả nhà cùng xem

“bức thư gửi chồng” đẫm nước mắt của người vợ trẻ:

“Em không nói được với anh! Em sợ phải gặp anh! Thật sự em không biết em có đứng dậy được nữa không. Ai cũng bỏ e mà đi. Em vẫn còn ngu lắm. Anh đi rồi ai dạy bảo em nữa đây... Thế là em là người yêu cuối cùng của anh nhé. Anh bảo anh không bỏ được em mà bây giờ bỏ em đi thế này à. Anh không về thì cũng phải cho em đi với chứ. Đến bây giờ em vẫn chưa tin. Em tuyệt vọng lắm rồi, em chả cần gì ngoài anh nữa! Kiếp sau anh nhớ phải yêu em đấy! Em đau quá, chắc em không vượt qua được. Em viết ở đây anh đọc được không. Em chẳng còn chỗ nào để nói với anh cả. Em thương anh. Tại sao anh phải chịu nỗi đau quá lớn mà không phải em nhỉ? Anh ở dưới đấy cần gì báo em biết nhé . Vẫn phải chỉ đường dẫn lối cho em đấy. Cấm anh được yêu ai ngoài em đấy. Từ mai em không gặp anh đâu. Em không dám đối mặt với sự thật. Anh tha lỗi cho em nha. Em yêu anh”.

http://www.anninhthudo.vn/an-toan-giao-thong/mot-nan-nhan-vu-xe-dien-tren-pho-ba-trieu-da-tu-vong/580410.antd

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Tên lái xe đây mà các cụ, mợ:

"Theo tài liệu điều tra, người điều khiển “xe điên” là Đoàn Mạnh Hiển, 38 tuổi, trú tại phường Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội. Khoảng 15h40 ngày 9-11, chiếc Mazda do Hiển điều khiển đi trên phố Bà Triệu từ hướng Nguyễn Du sang Trần Nhân Tông, đến trước số nhà 85 đã va phải xe máy do anh Nguyễn Hoàng Anh điều khiển. Nạn nhân bị hất lên nắp capo một đoạn rồi rơi xuống. Anh Hoàng Anh được đưa vào bệnh viện, nhưng do thương tích quá nặng đã được đưa về nhà trong đêm, sau đó đã tử vong."

Nguồn như của cụ [@nguyenthong301;319290] đã dẫn.

BlackTSB

Xe tải
Em quen bác nài xe M3, thành thực mà nói em không nghĩ bác ý say rượu vì bác này chả bao giờ uống rượu hết. Với tính cách bác ý thì em cũng không nghĩ bác ý vô tình uống quá chén hôm đó để mà xảy ra chuyện này. Theo những thông tin em được biết thì nhiều khả năng xe bị kẹt chân ga (hoặc là lái AT bằng cả 2 chân như bác nào đó có phân tích), nhưng việc đâm vào 3 xe ô tô đang dừng đèn đỏ là có chủ đích vì lúc đó bác ý không kiểm soát đươc tốc độ nữa rồi nên bắt buộc phải đâm vào đó để dừng xe lại nếu không mà đâm vào những người đi xe máy dừng đèn đỏ cạnh đó thì chắc số người ra đi còn nhiều hơn nữa ạ.

moimuaxe2013

Xe tăng
Em quen bác nài xe M3, nhiều khả năng xe bị kẹt chân ga
Đúng rồi đúng rồi, xe Mazda M3 2.0s 30T-7642 bị kẹt chân ga là đúng 100% ạ - đè lút ga máy rú ầm ỹ. nhấc cái bàn chân của chúa Đoàn ra thì nó mới hết kẹt.

Chỉnh sửa cuối:

HANOICity

Xe điện
Em quen bác nài xe M3, thành thực mà nói em không nghĩ bác ý say rượu vì bác này chả bao giờ uống rượu hết. Với tính cách bác ý thì em cũng không nghĩ bác ý vô tình uống quá chén hôm đó để mà xảy ra chuyện này. Theo những thông tin em được biết thì nhiều khả năng xe bị kẹt chân ga (hoặc là lái AT bằng cả 2 chân như bác nào đó có phân tích), nhưng việc đâm vào 3 xe ô tô đang dừng đèn đỏ là có chủ đích vì lúc đó bác ý không kiểm soát đươc tốc độ nữa rồi nên bắt buộc phải đâm vào đó để dừng xe lại nếu không mà đâm vào những người đi xe máy dừng đèn đỏ cạnh đó thì chắc số người ra đi còn nhiều hơn nữa ạ.
Nễu lỗi kẹt chân ga mất kiểm soát và lái xe cố gắng tránh tai nạn tối thiểu như cụ nói thì ỦY BAN AN TOÀN GIAO THÔNG QUỐC GIA, PHÒNG GIÁM ĐỊNH KHOA HỌC HÌNH SỰ VÀ HÃNG MAZDA sẽ cùng vào cuộc đâý nhé!
Đã có công bố danh tính tài mazda3 và chai rượu làm kẹt chân ga rồi, vả lại người chết oan này linh lắm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

jeep_iraq

Xe buýt
R.I.P em trai đi xe máy.

mecgia

Xe tải
Các cụ thừa biết nếu kẹt chân ga thì chỉ cần đẩy nhẹ cần số về mo là mọi việc kiểm soát. trường hợp này em nghĩ rượu lái thì đung hơn.

virgolee2209

Xe máy
lúc đấy hoảng thì cũng khó mà về N như lúc bình tĩnh được. Tai nạn thì ko ai muốn nhưng đúng là hậu quả thật tai hại cho những người liên can :(

haiquang4

Xe máy
Sao ở trong phố mà bị như trên cao tốc nhỉ?

moimuaxe2013

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

luudesign

Xe hơi
thông cảm cho cụ là người quen biết lái xe M3, nhưng cụ hãy theo dõi diễn biết và các nhân chứng để tổng hợp được nguyên nhân gây tai nạn. Không nên quá suy đoán kiểu cảm tính mà mất đi lẽ phải đáng có, đó là sự thiếu tôn trọng cho cậu DJ trẻ. Hãy rút kinh nghiệm sâu sắc cho các CM tương tự.
http://vtc.vn/lo-dien-tai-xe-xe-dien-tong-chet-chang-dj-tre-giua-pho-ha-noi.2.515615.htm

PippoV8

Xe tải
Túm lại là rượu lái ạ ? giờ có hối cũng ko kịp nữa rồi :(

congngo

Xe điện
Bao nhiêu người tai bay vạ gió vì những thằng say rượu lái xe rồi, nên xử nghiêm để làm gương.

kenh

Xe máy
Kễnh em ngó thấy đâu đó có ảnh túi khí mazda bung không rõ có phải túi khí của cái xe gây tai nạn hay chỉ là hình minh họạ . Liệu có phải sau khi đâm chàng thanh niên (do có tí riệu, hoặc ngáo, hoặc bất cẩn hay lý do gì đó...) mà túi khí Mazda bung, lái xe cuống gí chặt chân ga tăng tốc lao vào các xe trước không nhi?

mạnh đoàn

Xe buýt
Kễnh em ngó thấy đâu đó có ảnh túi khí mazda bung không rõ có phải túi khí của cái xe gây tai nạn hay chỉ là hình minh họạ . Liệu có phải sau khi đâm chàng thanh niên (do có tí riệu, hoặc ngáo, hoặc bất cẩn hay lý do gì đó...) mà túi khí Mazda bung, lái xe cuống gí chặt chân ga tăng tốc lao vào các xe trước không nhi?
Em tưởng túi khí bung rồi thì không đạp ga được chứ cụ