[Thảo luận] Cửa viện mắt mà lòi hết cả mắt chiều ngày 9/11/2914

rongmayman

Xe tải
Cầu mong cho người đi xe máy có một sự may mắn kỳ lạ không thì oan uổng quá, giống như vụ sắt làm đường sắt trên cao rơi xuống trúng đầu người đi xe máy vậy. Kinh nghiệm: 1. Nếu lái xe ô tô đã chót xảy ra va quệt rồi thì dừng ngay lại khi còn kịp, tuyệt đối không bỏ chạy vì lúc này tinh thần hoảng loạn dễ xảy ra tai nạn hàng loạt còn nghiêm trọng hơn, 2. Đã ngồi lên ô tô là tất cả hành khách kể cả lái xe phải thắt dây an toàn, dù đi trong phố đông hay đường cao tốc, dù ghế trước hay ghế sau, ai ngồi xe em em cũng nhắc nhở thắt dây an toàn xong mới khởi hành, hãng sản xuất đã bố trí tất cả các vị trí trên xe đều có dây an toàn không phải là thừa đâu, 3. Đi xe máy thì phải đội mũ bảo hiểm đạt chuẩn và cài quai chặt, điều này nhiều người đi xe máy chưa thực hiện được.

Mèo Ly

Xe điện
Cầu mong cho người đi xe máy có một sự may mắn kỳ lạ không thì oan uổng quá, giống như vụ sắt làm đường sắt trên cao rơi xuống trúng đầu người đi xe máy vậy. Kinh nghiệm: 1. Nếu lái xe ô tô đã chót xảy ra va quệt rồi thì dừng ngay lại khi còn kịp, tuyệt đối không bỏ chạy vì lúc này tinh thần hoảng loạn dễ xảy ra tai nạn hàng loạt còn nghiêm trọng hơn, 2. Đã ngồi lên ô tô là tất cả hành khách kể cả lái xe phải thắt dây an toàn, dù đi trong phố đông hay đường cao tốc, dù ghế trước hay ghế sau, ai ngồi xe em em cũng nhắc nhở thắt dây an toàn xong mới khởi hành, hãng sản xuất đã bố trí tất cả các vị trí trên xe đều có dây an toàn không phải là thừa đâu, 3. Đi xe máy thì phải đội mũ bảo hiểm đạt chuẩn và cài quai chặt, điều này nhiều người đi xe máy chưa thực hiện được.
Cụ nói chuẩn rồi đấy ak. Nếu chúng ta ai cg chấp hành đúng các quy định về ATGT thì sẽ giảm thiểu đáng kể các vụ tai nạn nghiêm trọng đáng tiếc có thể xảy ra!

ar3a

Xe điện
Bổ sung thêm là không cho trẻ em cao dưới 1.50 ngồi ghế phụ.

trongbach

Xe buýt
Lang thang trên Phây thấy có tẩm ảnh quá chi tiết về vụ tai nạn này,em đưa lên chia sẻ cùng mọi người.
Đây là nguồn từ FB,từ 1 camera an ninh của 1 CH đã vô tình thu lại được.

Vận tốc 4b quá lớn mới khiến cậu thanh niên ngã ngửa và bay lên tận kính lái như thế kia được. Em càng nghĩ càng sợ :( . Vì bản thân,vợ con,bố mẹ và cả những người đi đường em mong các cụ luôn tỉnh táo với những tình huống trên đường và tuyệt đối không uống rượu bia khi lái xe...

sontt56

Xe hơi
kiểu này bán nhà mà đền rồi, xe chắc cũng ko sửa mà bán luôn thôi

AV-8B HarrierVI

Xe tải
Website
www.houseforrent.vn
Dạo này tình hình nạn nhân bị oan gia nhiều quá các cụ nhỉ, đọc báo sáng nay thấy nạn nhân vụ này ra đi rồi. Chia buồn cùng gia quyến

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
khổ thân em Mer vừa mới mua đc hơn tháng, may mà hai vk ck trẻ ko sao vào viện nh ko vấn đề gì, cũng may đi xe Mer khung chắc chứ đi mấy con xe matiz chắc khó nói.

dendo

Xe tải
Đường trong phố mà có vẻ đi nhanh, hi vọng mọi người không sao

moimuaxe2013

Xe tăng
Em đọc thấy bọn đua xe nó vẫn dùng 1 chân nhưng xoay chéo để gót và mũi chiếm 2 bàn đạp. Chứ chả ai lái 2 chân thế cả.
Kiểu cụ nói thường được thực hiện ở số sàn để drif xe khi vào cua tăng tốc.
Trong trường hợp này, thằng tài 100% đã đi 2 chân. Bởi nếu xoay được gót và mũi chân (đi 1 chân như cụ nói) thì trình nó quá đỉnh cao, đã có thể khống chế drif xe rồi - không đến mức đâm chết cậu thanh niên và húc vào mít con c250 mạnh tới mức ấy (thụt đèn hậu, móp cốp, vỡ góc ba đờ sốc sau lòi cả thanh hấp thụ xung lực, tan mặt ca lăng và pha bên phụ, tan ba do sốc trước, xe đâm mít xe trước và bắn chéo lên hè) đâu ợ. Con Mec c250 đã nhận toàn bộ động lượng của chiến mã đấy-và bị thương cực nặng. Công nhận mazda khung gầm tốt thật.
Em dự xe M3- bản 2.0s lúc đó thằng nài đạp lút ga ở D, mớm ga đè phanh gầm gừ ở ngã tư mãi rồi nên ECU nó hiểu là kick down nên tự về số thấp + vòng tua máy lên cực cao và xe phi không khác gì một chiến mã bứt tốc.
Đâm thế mà tỏ ra khá bình tĩnh, chắc gia đình nó có nhiều điều kiện + quan hệ. Em vote cho thằng nài Mazda 30T-7642 2.0s màu bạc, tuổi trẻ mà tài cao.

--
Đến giờ phút này mà chưa rõ nài M3 gây tai nạn ra sao và người nữ đi cùng trên xe là ai đủ hiểu nó có quan hệ đến thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

namthieunam

Xe tăng
Quả này căng thật cụ ạ! tanh bành ra thế này chắc phải chạy nhanh lắm ý...

Cahtra2008

Xe tăng
Tôi với bạn chủ xe 30T 7612 sáng nào cũng gặp nhau.Bản thân tôi cũng vô cùng ngỡ ngàng khi đọc thớt tai nạn này vì:
-Bạn chủ xe là người rất hiền lành và nho nhã
-Luôn từ tốn và thân thiện với mọi người xung quanh.
Theo tôi có nhiều khả năng là bạn ý cho người khác mượn xe.
Tôi sẽ confirm lại với mọi người sớm.

Transporter1884

Xe buýt
Cần phân biệt giữa chủ xe và nguời điều khiển các cụ nhỉ. Nếu đúng là cho muợn thì oan uổng cho chủ xe quá. Vụ này thiệt hại nặng quá ;(

namaus

Xe tăng
Tôi với bạn chủ xe 30T 7612 sáng nào cũng gặp nhau.Bản thân tôi cũng vô cùng ngỡ ngàng khi đọc thớt tai nạn này vì:
-Bạn chủ xe là người rất hiền lành và nho nhã
-Luôn từ tốn và thân thiện với mọi người xung quanh.
Theo tôi có nhiều khả năng là bạn ý cho người khác mượn xe.
Tôi sẽ confirm lại với mọi người sớm.
Đến hnay thì phải biết rồi chứ cụ?

RedAnt

Xe tải
Lang thang trên Phây thấy có tẩm ảnh quá chi tiết về vụ tai nạn này,em đưa lên chia sẻ cùng mọi người.
Đây là nguồn từ FB,từ 1 camera an ninh của 1 CH đã vô tình thu lại được.

Nếu biết tốc độ máy quay cua camera an ninh này có thể tính ra vận tốc xe, nếu đây là 2 frame liền nhau trong clip.
Lấy cái cây trên vỉa hè làm chuẩn, sau 2 france xe di chuyển khoảng 1,5met
Giả sử tốc độ ghi là 15fps (thông thường).
Tốc độ xe là. 1,5m x 15 x 3600 = 81 km/h

Chỉnh sửa cuối:

goldenmonkey

Xe buýt
Rớt nước mắt thư vợ trẻ gửi chồng bị xe điên đâm chết
Cập nhật lúc: 20:45 10/11/2014
Trang chủ
>
Xã hội
Rớt nước mắt thư vợ trẻ gửi chồng bị xe điên đâm chết
(Xã hội) - Vừa kết hôn được 2 tháng, cô gái đã trở thành quả phụ. Những dòng thư gửi chồng của cô khiến ai đọc cũng không kìm được nước mắt xót xa.
Cận cảnh hiện trường xe điên gây tai nạn liên hoàn ở Hà Nội
Xe điên gây tai nạn liên hoàn: Tài xế có biểu hiện say xỉn
Xe điên gây tai nạn liên hoàn: Tài xế là cô gái tập lái

“Em không nói được với anh! Em sợ phải gặp anh! Thật sự em không biết em có đứng dậy được nữa không. Ai cũng bỏ em mà đi. Em vẫn còn ngu lắm. Anh đi rồi ai dạy bảo em nữa đây...Thế là em là người yêu cuối cùng của anh nhé. Anh bảo anh không bỏ được em mà bây giờ bỏ em em đi thế này à. Anh không về thì cũng phải cho em đi với chứ. Đến bây giờ em vẫn chưa tin. Em tuyệt vọng lắm rồi em chả cần gì ngoài anh nữa! Kiếp sau anh nhớ phải yêu em đấy! Em đau quá, chắc em không vượt qua được. Em viết ở đây anh đọc được không. Em chẳng còn chỗ nào để nói với anh cả. Em thương anh. Tại sao anh phải chịu nỗi đau quá lớn mà không phải em nhỉ? Anh ở dưới đấy cần gì báo em biết nhé . Vẫn phải chỉ đường dẫn lối cho em đấy. Em ngu với cùi bắp lắm. Cấm anh được yêu ai ngoài em đấy. Từ mai em không gặp anh đâu. Em không dám đối mặt với sự thật. Anh tha lỗi cho em nha. Em yêu anh".
xe điên
Hình ảnh hạnh phúc của cặp vợ chồng trẻ trước khi xảy ra tai nạn thương tâm khiến nhiều người đau xót.

Đó là những dòng tâm sự đẫm nước mắt của người vợ trẻ đăng trên trang facebook của chồng là anh Nguyễn Hoàng Anh (sinh năm 1993), nạn nhân bị tử vong trong vụ “xe điên” gây tai nạn liên hoàn trên phố Bà Triệu, Hà Nội vừa qua.

Nhiều người dân chứng kiến vụ tai nạn thương tâm kể lại, khoảng 16h chiều ngày 9/11, xe ô tô mang biển số 30T-7642 đi với tốc độ cao đã đâm vào đuôi xe máy do một thanh niên điều khiển. Cú va chạm khiến anh Nguyễn Hoàng Anh bị hất văng lên nắp capo. Mặc dù vậy, tài xế vẫn điều khiển xe đi với tốc độ cao. Anh Hoàng Anh bị văng ra tại đoạn đường đối diện lối vào Viện Mắt Trung ương, cách khu vực va chạm chừng 20m, chấn thương nặng. Vào thời điểm đó, tại ngã tư Bà Triệu - Trần Nhân Tông đang có đèn đỏ, nhiều phương tiện đang dừng xe. Chiếc "xe điên" tiếp tục đâm vào ba xe ô tô đang đứng đợi đèn đỏ rồi mới dừng lại. Va chạm mạnh khiến các xe bị hư hỏng nghiêm trọng.
xe điên
Hiện trường vụ xe điên đâm liên hoàn trên phố Bà Triệu mới đây.

Đến sáng 10/11, nạn nhân Nguyễn Hoàng Anh đã tử vong khi tại bệnh viện Saint Paul do chấn thương quá nặng.

Được biết, anh Hoàng Anh thường trú tại Âu Cơ, Tây Hồ (Hà Nội) là một nghệ sĩ DJ trẻ của Hà Nội. Đặc biệt, anh chỉ mới kết hôn cách đây 2 tháng. Nhiều người cũng cho hay, còn đúng 2 tuần nữa sẽ là ngày sinh nhật của nạn nhân. Sự việc đã khiến cho bạn bè người thân của anh Hoàng Anh hết sức bàng hoàng.

moimuaxe2013

Xe tăng
Trích nguồn: Nguyen Thi Thu Ha - Gửi lúc 13:04 10/11/2014 Mình là Hà, thành viên được nhắc đến trong bài báo đã chứng kiến vụ tai nạn. Người lái Mazda là nam giới, trên xe còn có 1 phụ nữ nữa ngồi cùng. - See more at: http://news.otofun.net/Ban-doc-19/Mazda3-gay-tai-nan-lien-hoan-tren-duong-Ba-Trieu-5177.ofn#sthash.LgKyLkT6.dpuf

PS: Đến giờ phút này mà chưa rõ nài M3 gây tai nạn ra sao và người nữ đi cùng trên xe là ai đủ hiểu nó có quan hệ đến thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Chia buồn với gia đình nạn nhân.
Sao giờ vẫn chưa có thông tin về Lx nhỉ?

Antoan1st

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nếu biết tốc độ máy quay cua camera an ninh này có thể tính ra vận tốc xe, nếu đây là 2 frame liền nhau trong clip.
Lấy cái cây trên vỉa hè làm chuẩn, sau 2 france xe di chuyển khoảng 1,5met
Giả sử tốc độ ghi là 15fps (thông thường).
Tốc độ xe là. 1,5m x 15 x 3600 = 81 km/h
Cách tính của cụ là chuẩn,
Nhưng khả năng đây ko phải la 2 frames liền nhau, để ý trên hình là các frame ở giây thứ 17 và 18, nếu với tốc độ 15fps thì rơi vào chuyển từ frame thứ 15 sang 16, điều này có xác suất thấp là 1/15, vì vậy 2 ảnh này rất có thể không liền kề và tốc độ xe Ma lúc đầu có thể thấp hơn cụ tạm tính

Chỉnh sửa cuối: