Cửa nóc Q5 nó khêu gợi quá! Kính nhờ các bác tư vấn.

dungtroy03

Xe máy
Nóng thì thiếu gì cách sử lý bác, anh em bày cho bác ý đi kìa

3Mchinhhang

Xe máy
Website
www.facebook.com
Thưa các bác, hôm nọ em đi xem audi, đầu tiên rắp tâm mặc ai nói ngược nói xuôi em xúc A4 cho vừa miếng (mặc dù khá chán đi xe thấp rồi). Huhu nhưng vừa mới sờ soạng em nó được vài cái thì mắt đã lác xệch vì mải liếc em Q5 đặt ngay cạnh thế là xoắn hết cả quẩy. Khổ nỗi vợ cả em cũng chung ý kiến thế là cứ dính tịt lấy em Q5.

Nhưng em có 1 lăn tăn về cái của nóc của em nó. Hic ai lại phía dưới cái kính chỉ có 1 tấm lưới mỏng tang trong suốt như là váy ngủ của chị em! Em há hốc cả mồm vì độ khêu gợi của em nó, thế này mà đi mùa hè ở chảo lửa Hà Nội hoặc vi vu nghỉ mát ở miền Trung thì cứ gọi là "hot" cháy mặt. Đến ông bán xe còn bảo nắng lắm nóng lắm ko chịu được đâu, hôm trước có anh lấy cửa nóc về dán kính lên nóc mà vẫn kêu nắng kêu nóng điên cuồng. Nhưng khổ nỗi em lại quen có cái cửa nóc rồi, thích lắm, mà hơn nữa xe đấy ko có cửa nóc trông xấu hẳn so với loại có cửa nóc panorama.

Thế nên em xin ý kiến các bác là 1. Có thực sự nóng không chịu nổi không? 2. Dán kính thật sẫm, thật dày, có ăn thua gì không? 3. Nếu vẫn bó tay thì có cách nào "thủ công" để xử lý không? Em hỏi thì sale bảo hãng không có cách nào xử lý. Không biết liệu mình có thể ra ngoài thuê dán thêm cái gì vào tấm lưới đấy cho nó bớt nắng bớt nóng không ạ?

Em cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ.
Cụ dán Cr20 của 3M chính hãng vô là giảm được gần 70% nhiệt truyền qua lun cụ. Nó không tăng nhiệt lượng truyền qua khi di chuyển lâu dưới nắng nóng nữa

dragon95

Xe hơi
cụ dán chống nóng.trc e đi Q7 Em phải dán hết cả cửa nóc. dán 2 lớp vào.mùa vè vào mát lịm :D

Tinkentt

Xe đạp
Có cửa nóc nóng thì mình khắc phục được chứ ko có là muôn đời ko có luôn. Bác cứ dán tối màu lại làm thêm 1 bộ rèm che nắng cửa nóc rồi kéo cái váy mỏng lại mà hết nóng, mấy cái đó ko thích thì bác tháo ra được. Chiều tối mát hay đi chơi xa gì đó vẫn có cửa nóc mở ra cho oách