Cửa nóc Q5 nó khêu gợi quá! Kính nhờ các bác tư vấn.

lammilk86

Xe đạp
Vụ cửa nóc này hay nha, em lúc đầu cũng thích lắm sau nói chuyện với thằng em sống ở châu Âu thì cắt luôn cái vụ nóc niếc này.
Thằng em mình kể chuyện xe ở châu Âu đến ghế chỉnh điện chúng nó cũng bỏ không them đặt, lý do là bên đó mỗi đứa một xe, ghế nó chỉ cần chỉnh 1 lần cho cả đời thì cần gì diện với điếc cho tốn hào. Vụ cửa nóc này cũng sêm sêm.. ta phải trả tiền cho cái chỉ để khoe chứ không dùng đến...
Thử hỏi các cụ ở VN lúc nào các bác mở được cửa nóc? chiếc xe em đang đi bây giờ chỉ mở của nóc duy nhất 1 lần trong 1 năm (khoảng 1 tiếng) cho trẻ con ngồi trong xem pháo hoa đêm giao thừa... còn lai đóng suốt (không thì hứng bụi vào xe à..) kể cả mở lưới cũng không vì xe mình rửa xong 2-3 tiếng đã bụi đầy, ngồi trong xe nhìn qua kính thấy bụi bẩn ngứa mắt lắm, đóng luôn. Mở nhiều thì kể cả đường sạch đi nữa roăng lợi lão hóa nhanh sẽ gây.. dột... Điều hòa phải làm việc nhiều hơn, tốn xăng hơn khi có cửa nóc. các cụ cũng phải bỏ ra kha khá Obama để có thêm cái option mà công năng của nó chi là để trông hoành tráng hơn, và cho con xem pháo hoa đêm giao thừa.. A, quên, còn một chức năng nữa mà có khi cả đời không dùng là thoát hiểm khi xe rơi xuống sông Tô Lịch...
Tinh em thực dung nên sau khi cân nhắc lợi hại và Obama, em cắt phăng luôn cái Option này khi đặt Q5..
Bác nói quá chuẩn, tuy không phải đâu cũng thế. Nhưng nhìn chung bên Tây họ sống thực tế, thực dụng hơn nhiều, chứ ko "sĩ diện" như dân ta, khổ!

keep walking

Xe tải
Em cũng đặt Q5 rồi và cửa nóc panorama luôn,em cũng thấy cái rèm nó mỏng quá mà chưa biết có giải pháp gì ko,em tính đi dán kính loại giấy tối màu nhất vậy. Hôm trước có nghe bác lexus nói cũng nản không biết điều hòa thế nào vì xe em nhập Đức. Thôi chờ 1 tháng em nó về rồi tính

Lexus430sc

Xe điện
Em cũng đặt Q5 rồi và cửa nóc panorama luôn,em cũng thấy cái rèm nó mỏng quá mà chưa biết có giải pháp gì ko,em tính đi dán kính loại giấy tối màu nhất vậy. Hôm trước có nghe bác lexus nói cũng nản không biết điều hòa thế nào vì xe em nhập Đức. Thôi chờ 1 tháng em nó về rồi tính
Trong lựa chọn cụ nhớ tích vào phiên bản Nhiệt đới nhá, tuy rằng điều hòa ở bản Nhiệt đới đã được điều chỉnh nhưng vẫn chả ăn thua gì, nóng lắm! Cửa nóc nữa thì căng đấy ạ, về cụ đi dán kính ngay chắc đỡ hơn tí.

linhtau

Xe tải
ăn chơi phải chịu nhiệt thôi cụ ak :D

caube

Xe đạp
Theo em thì cửa nóc xe nào kể cả mec hay lexus cũng chỉ có 1 cái miếng vải mỏng làm vải che chống nắng thôi ạ. Kinh nghiệm bản thân thì em thấy trời nắng đóng miếng rèm vải vào, bật điều hòa thì chả có vấn đề gì ạ.:). Xe nào nó cũng thế cả thôi ạ, Cái cửa nóc cũng đã được tính toán hết để chịu nhiệt chịu lực chứ ạ.:D

present

Xe điện
Có chịu nhiệt & chịu lực nhưng vấn đề là chịu được bao nhiêu kìa.
Các cụ đi rồi vẫn kêu ầm lên vì nóng đấy thôi :(

perfect_car

Xe máy
Thưa các bác, hôm nọ em đi xem audi, đầu tiên rắp tâm mặc ai nói ngược nói xuôi em xúc A4 cho vừa miếng (mặc dù khá chán đi xe thấp rồi). Huhu nhưng vừa mới sờ soạng em nó được vài cái thì mắt đã lác xệch vì mải liếc em Q5 đặt ngay cạnh thế là xoắn hết cả quẩy. Khổ nỗi vợ cả em cũng chung ý kiến thế là cứ dính tịt lấy em Q5.

Nhưng em có 1 lăn tăn về cái của nóc của em nó. Hic ai lại phía dưới cái kính chỉ có 1 tấm lưới mỏng tang trong suốt như là váy ngủ của chị em! Em há hốc cả mồm vì độ khêu gợi của em nó, thế này mà đi mùa hè ở chảo lửa Hà Nội hoặc vi vu nghỉ mát ở miền Trung thì cứ gọi là "hot" cháy mặt. Đến ông bán xe còn bảo nắng lắm nóng lắm ko chịu được đâu, hôm trước có anh lấy cửa nóc về dán kính lên nóc mà vẫn kêu nắng kêu nóng điên cuồng. Nhưng khổ nỗi em lại quen có cái cửa nóc rồi, thích lắm, mà hơn nữa xe đấy ko có cửa nóc trông xấu hẳn so với loại có cửa nóc panorama.

Thế nên em xin ý kiến các bác là 1. Có thực sự nóng không chịu nổi không? 2. Dán kính thật sẫm, thật dày, có ăn thua gì không? 3. Nếu vẫn bó tay thì có cách nào "thủ công" để xử lý không? Em hỏi thì sale bảo hãng không có cách nào xử lý. Không biết liệu mình có thể ra ngoài thuê dán thêm cái gì vào tấm lưới đấy cho nó bớt nắng bớt nóng không ạ?

Em cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ.
Ăn chơi thì ko sợ mưa rơi bác ạ.
Nói thế chứ đẹp thì phải chấp nhận bác ạ.vẫn thoải mái bác ạ.
Have fun!
Mua Q5 ới em nhé.

Planet

Xe đạp
Ái chà, cũng căng nhỉ các cụ????

b_wheel

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đi Q5 có cửa trời Panorama khi nào vào xóc hoặc đánh lại kêu cạch...cạch ..thì ới cho nhà em để nhà em xử lý nhá

tiger

Xe tăng
Cụ cứ lấy xe đi rồi qua nhà cháu, nhà cháu sơn cái cửa nóc đó cho

HaNoi-HoChiMinh

Đi bộ
Theo em thì không nên mua Q5 loại như bác nói, không phải vì nóng do cửa nóc khêu gợi mà vì cái xe này rõ ràng chưa tối ưu hóa cho vùng nhiệt đới. Đi nó rồi không những chỉ cửa nóc nóng, mà cả điều hòa cũng nóng, bố trí máy móc, gầm bệ v.v. đều dễ ăn đòn. Tóm lại là phải... cửn thựn. Cùng cấp thì chọn Merc GLK nó an toàn hơn.
Em cung dang phan van ko biet mua Q5, GLK350 hay Lexus GS350..v.v...(em mua xe luot thoi, doi 2009/2010. Em co tam 60k )
Kinh nho cac bac tu van dum em voi !

C.k

Xe buýt
Em có ông anh đang đi xe E350 cũng cửa nóc pa nồ ra mà, cũng lưới như quần tất của chị em. Buổi tối mùa hè ra Hồ Tây bật điều hòa, lột quần tất bật chai rượu ngửa mặt lên giời ngồi ngắm sao đêm. Nhưng ban ngày, anh ý luôn để cái chiếu tám mươi mét hai ở trong cốp xe đỗ chỗ nào phủ chiếu chỗ ấy. Nói chung, nếu chỉ sử dụng xe vào buổi tối thì dòng đó quá ổn, nhưng nếu thường hay sử dụng vào ban ngày thì....

keep walking

Xe tải
Em có ông anh đang đi xe E350 cũng cửa nóc pa nồ ra mà, cũng lưới như quần tất của chị em. Buổi tối mùa hè ra Hồ Tây bật điều hòa, lột quần tất bật chai rượu ngửa mặt lên giời ngồi ngắm sao đêm. Nhưng ban ngày, anh ý luôn để cái chiếu tám mươi mét hai ở trong cốp xe đỗ chỗ nào phủ chiếu chỗ ấy. Nói chung, nếu chỉ sử dụng xe vào buổi tối thì dòng đó quá ổn, nhưng nếu thường hay sử dụng vào ban ngày thì....
Phương án cái chiếu nghe chừng ổn :))

Hiepcarlife

Xe đạp
Nếu sợ nóng thì dán thêm 1 lớp phim cách nhiệt loại tốt, sẽ mát ngay ấy mà

hungtron

Xe đạp
Em nghĩ là cụ nên đi lúc trời mát hoặc mưa thôi, còn khi trời nắng thì chế thêm miếng tôn và cái bản lề đậy vào là ok như ngay thôi mà:D

tung lavi

Xe tăng
chơi thì việc gì phải nghĩ hả cụ