[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cắt cúp siêu quá, đống tro đã xác định là có vải trong đó. Cả 3 người Hải, mẹ Hải, dì đều xác nhận Hải có thói quen đốt quần áo. Mảnh vải cháy và dây thắt lưng đã được trình cho luật sư xem.
Đống tro có thành phần không xác định được.
Anh đưa bằng chứng lên đây đi đã
Bác Gcar chuẩn rồi, và bác Atlas sai dồi:
Đống tro có vải trong đó, vải gì thì đang giám định, chậm nhất 12 năm nữa thôi, sẽ có kết quả. Có khi nhanh hơn.
Ngoài đống tro, họ còn tìm thấy cửa hàng điện thoại và điện thoại Nokia 1110. Cũng đang giám định xem cái nào thuộc về Bưu điện, 12 năm nữa thôi.

Bác Gcar có cần bằng chứng vật lý và sống động về "Dây chuyền không mặt" của nạn nhân không, họ cũng tìm thấy rồi đấy.

RealMen8668

Xe hơi

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử google cụm từ "vết hoen tử thi" sẽ có phần giải thích khi mất nhiều máu sẽ không hình thành hoặc mờ nhạt. Em không chụp màn hình do có cái ảnh nhìn ghê.
Đây cụ

E cần cụ giải thích việc kg có vết hoen tử thi. Cắt cổ chảy máu nhiều có thể làm thiếu lượng máu đọng chỗ thấp để hình thành vết hoen trong vòng 2-10h. Nhưng chết 21h mà đến 12h hôm sau (15h) lưng vẫn kg dấu vết nào thì rất khó hiểu.

skuadi

Xe điện

quynhdiem

Xe tăng
Vụ này giờ nhạt như nước ốc rồi!
Kịch hay chưa hạ màn đâu Cụ ơi. Mười mấy năm rồi nên đương nhiên sẽ có lúc nóng lúc lạnh, lúc mặn lúc nhạt.
Chỉ riêng quan điểm khởi tố xử lý việc vi phạm điều tra sắp tới cũng đủ bi - hài.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kịch hay chưa hạ màn đâu Cụ ơi. Mười mấy năm rồi nên đương nhiên sẽ có lúc nóng lúc lạnh, lúc mặn lúc nhạt.
Chỉ riêng quan điểm khởi tố xử lý việc vi phạm điều tra sắp tới cũng đủ bi - hài.
Nếu điều tra lại, bác No1 có khi tụt xuống No.18, bác ạ.

Happykiss

Xe buýt
Cụ không phải là thủ phạm mà bị bắt oan, cụ hãy:
1. Khai báo trung thực, biết gì khai nấy, không biết thì nói không biết, không nhớ thì nói không nhớ, không khai gian dối.
2. Không phạm tội thì không nhận tội. Nhớ là không phạm tội : tuyệt đối không nhận tội.
3. Đòi luật sư bào chữa do gia đình thuê khi cần thiết
4. Nếu cảm thấy bị ép cung, tra tấn....hãy kiên quyết tố cáo bất kỳ khi nào có thể.

Nếu nhận tội rồi thì cụ sẽ không thể rút lại lời nhận tội. Và đương nhiên tòa sẽ căn cứ lời nhận tội của cụ để buộc tội cụ trước tòa. Luật TTHS VN cho phép điều đó.

Hehe, từ khi theo dõi vụ án HDH này em hiểu thêm về luật và rút ra được bài học như thế. :)
Những điều cụ nói đều đúng theo mọi giáo trình giảng đường đã dạy và hoàn toàn đúng với những gì vtv đã truyền tin. Không ai phủ nhận cả.

Tuy nhiên, theo cá nhân em thấy thì thực tế nó không giống như nội dung bài viết cảu cụ nên em ko tin và chợt nghĩ nếu cụ đã từng bị mất xe máy (Air Blade đời gần đầu màu đen giá mua 43 triệu đồng do bố mẹ em gửi từ quê ra HN) như em và lên phường báo và bẽ bàng - bàng hoàng - tuyệt vọng thì sao nhỉ? Có khi cụ lại đang gõ nội dung y hệt những gì em post đây nè

Happykiss

Xe buýt
Ý thichduthu là : xác nhận 2 chuyện.
  • Lời khai HDH có đáng tin không ?
  • 2 nạn nhân chết lúc mấy giờ ?
Thực ra nếu nạn nhân chết lúc 22h-2:00 sáng thì ku Hải có thoát diện tình nghi đâu nhỉ?
Em thấy cành tranh cãi thì càng loãng thớt í :))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra nếu nạn nhân chết lúc 22h-2:00 sáng thì ku Hải có thoát diện tình nghi đâu nhỉ?
Em thấy cành tranh cãi thì càng loãng thớt í :))
Khi đó, Điều tra lại, bác ạ.
Và có trời biết, cái gì xảy ra sau đó.

Gcar

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

tica

Xe điện
Em thấy nên đi sâu phân tích cái bút lục này :
+ Biên bản khám nghiệm hiện trường (bắt đầu lúc 8h10’ và kết thúc lúc 13h10’) ngày 14/1/2008 ghi “Trên sàn nhà nơi hai nạn nhân nằm có vũng máu đọng chưa khô hoàn toàn.” – Bút lục số 46 hồ sơ vụ án.

Vũng máu đọng chưa khô hoàn toàn nghĩa là sao ? Chứng tỏ máu chảy ra dần dần, có phần chảy ra trước thì khô trước, chảy ra sau thì khô sau hoặc chưa kịp khô...

Liệu có phải em đã " tìm ra châu Mỹ trên bản đồ " không nhỉ ?! :D
Nhìn vào vết cắt ở cổ, nạn nhân 99% là chết ngay sau vài phút. Không có chuyện máu chảy từ từ.

Gcar

Xe container
Ô, người thực nghiệm là Gcar đấy hả? Sao không giắt đúng vị trí ảnh thực nghiệm của Hải ấy? Mà Danh bảo nổ địa chỉ để gửi 30 củ kìa, 10 tháng lương chứ ít đâu.
Lại nói, không chịu làm thử? :))
Sợ thì cứ dùng dao giả làm thử cũng được. Ít nhất là có thằng Hải làm trước rồi.
Án đã có rồi, ai muốn gỡ tội thì động tay động chân tìm chứng cứ, chứ lại ngồi chửi chờ CA đưa ra chứng cứ gỡ tội!:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa

DIEM QUYNH

Xe đạp
Ngồi bình tĩnh lại ta thử hỏi: những cái leak kia mang ý nghĩa gì?
Nếu để gỡ tội cho H: tại sao không leak một lần mà cứ nhấn nhá? Do không có một lúc (nguồn cấp cũng nhấn nhá)? hay mục đích khác?
Nếu cho một nền tư pháp công bằng: tại sao chỉ đưa những thứ có lợi cho H mà không đưa đầy đủ, công minh. Nếu là ông ls thì còn có thể hiểu là ông ấy gỡ tội lấy tiền, lấy điểm... còn đằng này anh ta chỉ là một nhà báo???

Có thể tạm kết luận: động cơ chả trong sáng gì.
Sao Bác biết leak từ anh nhà báo? Anh nhà báo chỉ được "leak" từ ai đó thôi. 12 năm anh này nếu có đã đưa lên rồi. Lần này văn bản không đưa qua tay anh ta nữa, anh ta là người tiếp cận sau. Người này có mục đích và động cơ, đồng ý với bác, chả trong sáng gì

Không sớm, không muộn, đợi tòa qua hết các cấp xử, đợi qua gián đốc thẩm. Mục tiêu của người này là ai..Ông Bình chăng? Hay mục đích gì khác

Có điều, tôi tin văn bản thật, lời khai thật, chứ văn bản giả thì đex có ăn nhậu được tên nào thì làm làm quái gì. Hơn nữa, dân chúng nó mạnh dạn đăng đít, xe ngựa ầm ầm trên trang cá nhân mà không bị ai hó hé sờ gáy chứng tỏ không phải giả. Chứ có cái xe biển số xanh vào phi trường đón thân nhân gia đình, có người dân chụp có mỗi tấm hình còn đang bị công an truy nã bốn bề đây này

buidinhphuoc

Xe điện
Cụ không phải là thủ phạm mà bị bắt oan, cụ hãy:
1. Khai báo trung thực, biết gì khai nấy, không biết thì nói không biết, không nhớ thì nói không nhớ, không khai gian dối.
2. Không phạm tội thì không nhận tội. Nhớ là không phạm tội : tuyệt đối không nhận tội.
3. Đòi luật sư bào chữa do gia đình thuê khi cần thiết
4. Nếu cảm thấy bị ép cung, tra tấn....hãy kiên quyết tố cáo bất kỳ khi nào có thể.

Nếu nhận tội rồi thì cụ sẽ không thể rút lại lời nhận tội. Và đương nhiên tòa sẽ căn cứ lời nhận tội của cụ để buộc tội cụ trước tòa. Luật TTHS VN cho phép điều đó.

Hehe, từ khi theo dõi vụ án HDH này em hiểu thêm về luật và rút ra được bài học như thế. :)
Cụ khóa càng đĩa bay chửa, coi chừng mất trộm,

Trạng thái
Thớt đang đóng