[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hiepcx

Xe tải
Cụ đọc hết còm em mà không hiểu ra vấn đề? Về lý thuyết cụ nói là đúng nhưng em đoán 99% cụ chưa từng làm thực tế nên mọi khẳng định là quá vội vã.

1- Em đưa ra "văn bản" cho thấy nếu cụ không được sự đồng ý của em mà làm thì cụ vi phạm pháp luật -> Tâm lý chung không ai dại thử
2- Em nhờ cụ tìm Ip7s bị mất (có sự đồng ý của em cụ sẽ không lo về khía cạnh pháp luật nên có thể an tâm làm chuyên môn, thử nếu không được cũng không mất gì và nói thật không phải dễ ăn :)) )

Tóm váy cụ "khẳng định" tìm được trong mọi trường hợp để đưa vào vụ án HDH là không chính xác :))
Em làm rồi cụ ah... Ko phải 1 lần... Đối tượng em cần tìm cũng tắt máy, thay sim và trốn tứ lung tung... Nếu ko có vụ đó thì em tìm đối tượng làm sao đc?? Làm mà đc đối tượng cho phép thì nói làm gì.

htoan04

Xe tải
Chém vui thôi chứ điểm ấy không quan trọng, quan trọng thì ls đã xới tung lên rồi chứ không phải im lặng :))
Như em đã nói, LS thời điểm đó bị đuổi rồi. Nói được 3 câu bắt im thì xới cái gì :D Còn xới cho dân mạng nội dung này thì chỉ lợi bất cập hại, vì LS cũng ko chắc chắn chứng cứ ngoại phạm đó.

Hiepcx

Xe tải
Em làm rồi cụ ah... Ko phải 1 lần... Đối tượng em cần tìm cũng tắt máy, thay sim và trốn tứ lung tung... Nếu ko có vụ đó thì em tìm đối tượng làm sao đc?? Làm mà đc đối tượng cho phép thì nói làm gì.
Còn cụ cũng ko để yh sao... Em bảo em chọn cs phong lưu... Vậy theo cụ loại ng đó có để luật pháp trong đầu ko cụ?.. em nói đây là lời cuối cùng của sự việc em và cụ... Còn nếu cụ muốn kiểm chứng thì cứ hẹn riêng em.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tạm tin cụ vì không có chứng cứ bác bỏ nhưng khẳng định tắt máy rồi tìm được không? đấy cũng là 1 trường hợp xảy ra trong n trường hợp :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Như em đã nói, LS thời điểm đó bị đuổi rồi. Nói được 3 câu bắt im thì xới cái gì :D Còn xới cho dân mạng nội dung này thì chỉ lợi bất cập hại, vì LS cũng ko chắc chắn chứng cứ ngoại phạm đó.
Chả lẽ lại trích Luật nữa? Lời khai của bị can trước khi là ... bị can không là chứng cứ buộc hay gỡ tội :))

htoan04

Xe tải
Ông luật sư này hay giả ngô lắm. Ông ấy đăng báo Một thế giới có đoạn nói ban đầu đi đám tang từ mấy năm trước kia.

Mấy cái này mình rất chú ý vì từ khi theo dõi vụ án mình luôn hỏi Hải kêu oan thì nói tối đó làm gì ở đâu
Cụ đăng lên xem, em tìm không thấy bài báo. Nhưng cũng nói trước báo thì tạm tin 50% đã, chưa kể ông ý phát biểu với tư cách là dân thì cứ phán cái đã tính sau :D

Gcar

Xe container
Cụ đăng lên xem, em tìm không thấy bài báo. Nhưng cũng nói trước báo thì tạm tin 50% đã, chưa kể ông ý phát biểu với tư cách là dân thì cứ phán cái đã tính sau :D
Thì cái bài biên bản tòa phúc thẩm đấy. Lời khai 20/3 thì không có trong hồ sơ vụ án thật, nhưng bao năm qua luật sư thừa sức đi tìm lại, hỏi mấy luật sư trong phiên tòa phúc thẩm hay hỏi bà Nga là xong.

Chỉnh sửa cuối:

htoan04

Xe tải
Thì cái bài biên bản tòa phúc thẩm đấy. Lời khai 20/3 thì không có trong hồ sơ vụ án thật, nhưng bao năm qua luật sư thừa sức đi tìm lại, hỏi mấy luật sư trong phiên tòa phúc thẩm hay hỏi bà Nga là xong.

Ông luật sư này hay giả ngô lắm. Ông ấy đăng báo Một thế giới có đoạn nói ban đầu đi đám tang từ mấy năm trước kia.

Mấy cái này mình rất chú ý vì từ khi theo dõi vụ án mình luôn hỏi Hải kêu oan thì nói tối đó làm gì ở đâu
Em đọc có thấy nhắc gì đến ông LS đăng báo gì đâu?

htoan04

Xe tải
Đây : "vì LS cũng ko chắc chắn chứng cứ ngoại phạm đó" :))
À em nói tắt, ý là từ cái lời khai đó có thể đi xác minh những nhân vật đã nhắc để đứng ra làm nhân chứng cho chứng cứ ngoại phạm đó. Nhưng dù HDH có thật đã đến đám tang thì LS cũng ko chắc chắn làm được việc này. Như vụ nhá hàng Đinh Vũ Thường đã bị đòn gió chữ ký giả :))

Gcar

Xe container
Em đọc có thấy nhắc gì đến ông LS đăng báo gì đâu?
Luật sư từng là phóng viên báo PLO và cái đoạn "bị mờ" trong bài báo đó cũng tình cờ trùng với đoạn gay cấn nhất "bị mờ" trên web luật sư. Có thể nói là bài báo lấy nguồn từ web luật sư.

Hỏi: Làm sao Cơ quan điều tra biết được việc bị cáo đốt quần áo, dây nịt để đến điều tra?
Đáp: (Bị cáo im lặng không trả lời)

Hỏi: Bị cáo … (Ghi chú của BLA: vài chữ quá mờ, không rõ nội dung)
Đáp: Dạ thưa bị cáo không nhớ.

Hỏi: Bị cáo khai giết Vân bằng vật gì?
Đáp: Dạ thưa bằng dao, bằng ghế.

Hỏi: Đối chiếu với bản tự khai và các bản cung với Biên bản khám nghiệm hiện trường cho thấy , bị cáo khai dùng tấm thớt gỗ thì có tấm thớt gỗ dính đầy máu, khai ghế có ghế, khai về con thú nhồi bông có thú nhồi bông. Bị cáo có nhận tội không?
Đáp: Dạ thưa không.

Đoạn bị mờ, thật ra rất rõ. Hỏi: Bị cáo để con dao ở đâu?

Chỉnh sửa cuối:

GamCaoMayLanh

Xe container

Công nhận Lục Bá Ngôn chết oan!.

Còn bác này thì đọc kỹ cáo trạng vào rồi chém:

Ố ồ....ĐTV xác minh với nhân chứng Vũ Ngọc Đang, anh ta xác nhận gặp Hải lúc khoảng 19h13' - 19h20' để nhận tiền ...blablabla....khớp với lời khai của Hải trong bản khai có đi đám ma tối 13/1.
Cụ có thể gặp Vũ Ngọc Đang kiểm tra lại xem có đúng không !?
Vấn đề em nêu đó : Hải nhớ chính xác đã làm gì, với ai, ở đâu cho đến 19h30.....rồi lại nói dối đã làm gì từ 19h30 trở đi : lúc thì khai đi đám ma, sau lại nói đi về nhà ngủ ???? Sao vậy ????? :))
Nhân chứng liên quan đến thời khắc sinh tử của Hồ Duy Hải là Võ Lộc Đang nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
À em nói tắt, ý là từ cái lời khai đó có thể đi xác minh những nhân vật đã nhắc để đứng ra làm nhân chứng cho chứng cứ ngoại phạm đó. Nhưng dù HDH có thật đã đến đám tang thì LS cũng ko chắc chắn làm được việc này. Như vụ nhá hàng Đinh Vũ Thường đã bị đòn gió chữ ký giả :))
Chi tiết này hoàn toàn suy luận được, H khai cả đống người do đó nếu thật thì ls xác minh dễ dàng (chỉ cần vài người làm chứng là đủ). Còn giả thiết vì lời khai đấy mới được moi ra nên không xác minh kịp thì bẻ gãy dễ dàng vì nếu là sự thật H có thể tự nói với ls để ls minh oan cho mình từ lâu rồi :))

lạc lối

Xe điện
Ông lạc lối chim thép ơi... Ông giải thích giùm tại sao lại có sự lệch lạc giữa lời khai và thực tế hiện trườg? Tại sao rất nhiều bút lục và vật chứng bị rút hoặc hủy bỏ một cách vô tình hoặc cố yh? Tại sao có rất rất nhiều cơ hội để đểu tra viên tìm đc hung thủ thật sự thì họ lại ko làm? Ông trả lời đc thì tôi công nhận ông và ông Gcar là chim thép...))
Rút cái nào hủy cái nào người ta nghiên cứu kỹ rồi đọc cả 3 vạn chín nghìn trang tài liệu rồi , luật nào công nhận xử án bằng bàn phím hả ô , có tý thông tin nó leak ra thì đớp lấy đớp để như đúng rồi, chả chịu đọc luật rồi biện chứng khách quan các thứ các cái gì cả . Ls Phong bữa tôi ngồi uống diệu cùng gớm phong bì đếm nhoay nhoáy ngữ đấy đớp là giỏi bào chữa gì .

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tranh cãi với hội đó làm gì, bọn đó là người nhà HDH và/hoặc team của luật sư đó mà, chúng lúc nào chả bám vào cái lý luận cùn " tòa buộc tội HDH không có cơ sở" với lại không có " chứng cứ vật lý".
Nhưng khi hỏi bọn nó : Cơ sở nào để bác bỏ lời thú tội của HDH, khi chính Hải nó xác nhận trước tòa không bị ép cung....Thì bọn chúng tịt, lúc đó lại lái sang " vi phạm các thủ tục TTHS" ....cứ loanh quanh thế thôi. Hài vãi. :))
Không bác bỏ lười thú tội mà là "lười thú tội đó không có cơ sở vững chắc" nhá.
Mời team đi điều tra lại cho chắc vào, cứ toàn ghế tráo dao đốt thớt mua mà thách bác bỏ ;))

htoan04

Xe tải
Chi tiết này hoàn toàn suy luận được, H khai cả đống người do đó nếu thật thì ls xác minh dễ dàng (chỉ cần vài người làm chứng là đủ). Còn giả thiết vì lời khai đấy mới được moi ra nên không xác minh kịp thì bẻ gãy dễ dàng vì nếu là sự thật H có thể tự nói với ls để ls minh oan cho mình từ lâu rồi :))
Lý thuyết là thế nhưng thực tế vụ án này toàn nhân chứng cũng không có ai ra tòa đối chứng, cộng thêm việc người nhà 2 nhân vật liên quan gần đây là Nghị "thật" và Misol công khai nói đừng làm phiền họ, thì suy ra là không hề dễ dàng. Còn theo giả thiết của cụ nêu thì HDH có thể đã nói sự thật với LS Võ Thành Quyết? :)

Gcar

Xe container
Thưa cụ là luật sư và ô Danh ko có quyền để đi xác minh,xin lỗi cụ chứ tự nhiên có một thằng ất ơ đến hỏi xem ngày đấy e gặp ai và làm gì thì e vả cho vỡ alo,nhưng nếu như có công an,quân hàm quân hiệu đầy đủ và đi cùng tổ trưởng dân phố thì bắt buộc e phải hợp tác.Ý kiến cụ sao về việc này?
em lạy cụ, thằng con dì Rưỡi nó chờ luật sư mấy năm nay để được xác minh kia kìa! Trong đám ma toàn là họ hàng, người quen nhà nó thôi nhé, không phải người dưng đâu.

Cứ đến các nơi và có kết quả mấy trường hợp: xác nhận có, xác nhận không có, không nhớ, không trả lời, trả lời là đã xác nhận với Ca là không gặp Hải! :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Lý thuyết là thế nhưng thực tế vụ án này toàn nhân chứng cũng không có ai ra tòa đối chứng, cộng thêm việc người nhà 2 nhân vật liên quan gần đây là Nghị "thật" và Misol công khai nói đừng làm phiền họ, thì suy ra là không hề dễ dàng. Còn theo giả thiết của cụ nêu thì HDH có thể đã nói sự thật với LS Võ Thành Quyết? :)
Xong chi tiết đang nói chưa? Nếu chưa thì làm cho dứt điểm chứ lại qua cái khác thì biết đến bao giờ? :))

Trạng thái
Thớt đang đóng