[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Viola2009

Xe buýt
Họ có hay không, có cỡ nào, quả là tôi chịu.
Nhưng họ có nhiều thứ khiến tôi (và vài người nữa) ngạc nhiên.

Tôi bày tỏ tin tưởng là, có nguồn nào đó ở Bên nguyên tuồn ra, để phang Bên bị.
Trình tự thời gian thì có rồi.
Cụ,cái gì cũng biết thôi 😊😊
(Chứ mấy cái tối mật đó ở đâu mà họ nhặt đc Cụ nhỉ 🙃🙃)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nhìn đâu bảo camera hình chữ nhật có ống kính hình vuông? :)) Ổ cứng thời 2004-2006 dung lượng 40,80GB nhan nhản, còn 2008 vài trăm GB là chuyện bình thường, cụ so sánh giám đốc bưu điện với sinh viên IT à? :))
Đoạn đầu camera thì nhìn trong ảnh chứ nhìn đâu nữa (cứ cho nó là camera) đoạn giữa cụ đã ngầm đồng ý là camera IP phải không? Nếu đúng thì cụ nên tìm hiểu với đĩa cứng 160Gb thì sẽ lưu được bao lâu sẽ đầy đĩa. Còn đoạn cuối thì chả lq gì giữa giám đốc bưu điện với nv bưu cục em nói cả (thời điểm đó em còn biết có ông giám đốc bưu điện phải đi học chứng chỉ A tin học đấy :)) )

htoan04

Xe tải
Đoạn đầu camera thì nhìn trong ảnh chứ nhìn đâu nữa (cứ cho nó là camera) đoạn giữa cụ đã ngầm đồng ý là camera IP phải không? Nếu đúng thì cụ nên tìm hiểu với đĩa cứng 160Gb thì sẽ lưu được bao lâu sẽ đầy đĩa. Còn đoạn cuối thì chả lq gì giữa giám đốc bưu điện với nv bưu cục em nói cả (thời điểm đó em còn biết có ông giám đốc bưu điện phải đi học chứng chỉ A tin học đấy :)) )
Em đang nói cái hình có cái cục tròn tròn cạnh đồng hồ ý, làm gì có chỗ nào vuông vuông chữ nhật? Còn ổ đĩa lưu bao nhiêu thì phụ thuộc số lượng và chất lượng hình ảnh của cam, tính vo vo thì với 1 ổ 160GB có thể lưu gần 1 tháng / 1 cam có chất lượng sd rồi. Cụ mắc 2,3 ổ 160gb thì bét nhè nhé. Còn đoạn so ông GĐ bưu điện là em nói về $$$, hệ thống này bõ bèn gì so với đống tài sản trong bưu cục

Happykiss

Xe buýt
Sao tự nhiên lại lôi vụ camera ra làm giả thuyết linh tinh thế nhỉ?

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em bổ sung tý là đến 2005 thì phát hiện ra giá 1 hệ thống camera thực chỉ hơn 10 triệu đồng, giá vài trăm triệu trước đó là nâng khống. Nên trang bị camera cho bưu cục là có cơ sở.
Camera thời 2005 thì chủ yếu là cam analog, giá không phải là cao (<1tr /1 cam), đầu ghi thời đó có 02 loại Băng từ và ổ cứng giá 30-40tr/bộ

GamCaoMayLanh

Xe container
Đây là 3 trong số nhiều nhiều đồng chí tin vào thuyết âm mưu. Những kẻ như thế này họ đã mất lòng tin vào chế độ, vào cơ quan công quyền nên cứ có cơ sở nào chống lại là họ bám diết lấy :)) :)) :))
Bác cũng đi vang trộm người khác thì cũng có khác gì đâu. :-j

LCSP

[Tịch thu bằng lái]
Em chả còm gì sai nội quy diễn đàn hay xúc phạm ai .... thế mà con nick canhhoadacbiet nó lại theo đ ít em để đổ rượu vang rồi. :))
Lại một lần nữa đến tên nick còn nói không đúng thì nói được cái gì đúng đây. Vang cho nhớ :))
Vi phạm nội quy thì min mod xử lý. Còn vang vod nó chỉ thể hiện sự đồng tình/phản đối. Các ông cứ cay cú làm gì nhể? Hay nó ảnh hưởng đến miếng cơm manh áo?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em đang nói cái hình có cái cục tròn tròn cạnh đồng hồ ý, làm gì có chỗ nào vuông vuông chữ nhật? Còn ổ đĩa lưu bao nhiêu thì phụ thuộc số lượng và chất lượng hình ảnh của cam, tính vo vo thì với 1 ổ 160GB có thể lưu gần 1 tháng / 1 cam có chất lượng sd rồi. Cụ mắc 2,3 ổ 160gb thì bét nhè nhé. Còn đoạn so ông GĐ bưu điện là em nói về $$$, hệ thống này bõ bèn gì so với đống tài sản trong bưu cục
1- Camera chữ nhật thì như dưới :))

2- Thực tế em đã sử dụng cam IP trong khoảng những năm 2007-2008 và nhận thấy việc lưu trữ trên PC là bất khả thi (vì chuẩn video do phần mềm hỗ trợ có dung lượng quá lớn dù cho chọn độ phân giải thấp nhất thì chưa hết ngày đã đầy đĩa) -> Ảnh cam để chứng tỏ không chém, cam vẫn hoạt động tốt nhưng độ phân giải thấp nên ... vứt :))

3- Lúc đầu cụ so trình độ IT của giám đốc sau đó cụ lại lái qua $ nên không bàn nữa -> Nếu nói đến $ thì rất đơn giản, cụ cứ hỏi bất cứ bưu cục nào ở Long An sẽ có kết quả vì ông giám đốc cụ nói quản lý $ ở tất cả đơn vị trực thuộc và sẽ có quan điểm nhất quán là bưu cục nào cũng có ts lớn hơn nhiều so với đầu tư cam do đó sẽ đầu tư hết các bưu cục chứ không chỉ ưu tiên cho bưu cục Cầu Voi :))

NualycafE

Xe buýt
Nếu lắp cam 2005, ổ cứng thường thời điểm này 160g phổ biến, thì chính xác lưu cả tháng. Trong 3 năm nếu dc nâng cấp thì phải gấp 3 lần cái dung lượng 160g kia
Với nếu đã lắp thì có kỹ thuật, người dùng dù là it hay ko thì chỉ phải làm quen phần mềm thôi, mấy cái pm trực quan này ng thường 10p là biết dùng

Camera thời 2005 thì chủ yếu là cam analog, giá không phải là cao (<1tr /1 cam), đầu ghi thời đó có 02 loại Băng từ và ổ cứng giá 30-40tr/bộ
View attachment 5334635
Em nhớ bắt đầu thời điểm đó người ta chuộng ghi qua ổ cứng hơn vì lấy ra sử dụng rất tiện

HạLong Sky

Xe tải
1- Camera chữ nhật thì như dưới :))

2- Thực tế em đã sử dụng cam IP trong khoảng những năm 2007-2008 và nhận thấy việc lưu trữ trên PC là bất khả thi (vì chuẩn video do phần mềm hỗ trợ có dung lượng quá lớn dù cho chọn độ phân giải thấp nhất thì chưa hết ngày đã đầy đĩa) -> Ảnh cam để chứng tỏ không chém, cam vẫn hoạt động tốt nhưng độ phân giải thấp nên ... vứt :))

3- Lúc đầu cụ so trình độ IT của giám đốc sau đó cụ lại lái qua $ nên không bàn nữa -> Nếu nói đến $ thì rất đơn giản, cụ cứ hỏi bất cứ bưu cục nào ở Long An sẽ có kết quả vì ông giám đốc cụ nói quản lý $ ở tất cả đơn vị trực thuộc và sẽ có quan điểm nhất quán là bưu cục nào cũng có ts lớn hơn nhiều so với đầu tư cam do đó sẽ đầu tư hết các bưu cục chứ không chỉ ưu tiên cho bưu cục Cầu Voi :))
Thế công cái này thì sao cụ

Happykiss

Xe buýt
Thì đang thử trao đổi để xem nó có linh tinh ko đấy cụ. Tự dưng cụ nhảy vào phán nó linh tinh mà ko nói tại sao?
Ý em là ông thám tử tự xưng kia muốn câu view thôi, ổng ở nhà xem hết ảnh hiện trường và bắt đầu tìm ra những điểm “mà ổng cho là đáng ngờ” rồi post bài.

Vấn đề ở đây là bản thân ổng nghi ngờ và ổng lôi kéo dư luận.

Em thấy buồn cười là chỗ đó.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý em là ông thám tử tự xưng kia muốn câu view thôi, ổng ở nhà xem hết ảnh hiện trường và bắt đầu tìm ra những điểm “mà ổng cho là đáng ngờ” rồi post bài.

Vấn đề ở đây là bản thân ổng nghi ngờ và ổng lôi kéo dư luận.

Em thấy buồn cười là chỗ đó.
Buồn cười nhất là có rất nhiều người tin là thật :))

Trạng thái
Thớt đang đóng