[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

GrapQR

Xe buýt
Tình tiết về Cam tại bưu cục Cầu Voi.
Mời các cụ:
Phạm Công Út :))
Tháng 3/2018 bị Luật sư đoàn Thành phố HCM xóa tên khỏi danh sách Luật sư đoàn thành phố do có dấu hiệu lừa đảo: Nhận nóng của khách hàng 1 tỷ nhưng ko có khả năng thực hiện hợp đồng, chỉ trả lại 200tr, bị khách hàng kiện.
Dù đã bị chấm dứt hành nghề nhưng ông vẫn tham gia vào Công ty địa ốc Alibaba dưới danh nghĩa Luật sư tư vấn. Từng đăng đàn nhiều lần để vỗ về các nhà đầu tư hãy yên tâm đầu tư vào Alibaba cho đến khi CEO của Công ty này là Nguyễn Thái Luyện bị tóm cuối năm 2019 vì tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản của khoảng 7.000 người với danh nghĩa buôn bán BĐS cùng Alibaba :))
Kể từ khi bị xóa tên khỏi đoàn Luật sư, ông tham gia các vụ án có tính chất phức tạp như Lộc Hưng, Tây Nguyên - đề nghị dc hỗ trợ pháp lý và cung cấp tài liệu. Những vụ này nói thẳng ra là phía Hải Ngoại cũng rất quan tâm và có hỗ trợ về tiền bạc. Đến vụ HDH này, ông cứ hô lên vu vơ là bạn ông có videos, tài liệu quan trọng thì kiểu gì Hải Ngoại chẳng tiếp cận, xin dc leak videos. Tưởng tượng ông tặc lưỡi bảo:' Nặng chi phí đấy' thì có lẽ ko cần phải quá thông minh để hiểu chuyện gì phía sau với quá khứ tương đối bất hảo của ông... :))
Status này của ông đăng đã rất lâu, nay dc đào lại và tôi thì chưa thấy cái videos nào dc leak. Có lẽ là chi phí chưa đủ :))
1 lần nữa: Đọc tin leak cần tỉnh táo, rất nhiều người có động cơ không trong sáng.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Mù thì cũng phải thấy mờ mờ chứ?? Em có hỏi cái ô gió bịt nilon hay cái gì vuông vuông đâu... Em hỏi cái tròn tròn trên cái vuông vuông kia... Hix.. cụ ko trả lời em nghĩ là cái lỗ cho mấy thằng thành niên nó ròm trộm.. cụ biện minh thì em lại càng thấy khả năng là chân đế camera.
Có khi là đế chuông báo cháy, cứu hỏa gì đó đã mất phần chính, cái này lẻ tẻ để ý làm gì, thời đó camera chưa truyền ra máy tính được đâu, vẫn còn là CCTV, truyền hình mạch kín có đầu ghi băng chuyên dung, toàn những ông vồ được cái tăm hô là cái đòn gánh thế này thì ...

Chỉnh sửa cuối:

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ dự xem vết này là vết gì??? Theo team cụ Gcar.. chắc là nốt trứng cá thôi.. nhỉ??
Vết lõm cỡ mm và có vẻ đã thành vẩy khô tức là một vệt xước nông chóng lành, dùi cui gì mà tạo vết to ngang bề dày long mày? phải có ông dùi cui học mới trả lời được.
Tôi thì nghiêng về cái thanh kéo cửa cuốn cán nhựa đỏ vứt dưới chân Hong.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Hg bị đánh nhiều lần trong bếp, bị kéo từ nơi này đến nơi khác nên máu rỏ theo.

Vụ da trong móng tay em đã từng còm, vật lộn quyết liệt như vậy chắc chắn có cào câú để lại da hung thủ. Rất tiếc CA kg hề nhắc chi tiết này, cả mẫu máu cũng kg đem đi giám định mà để cho phân hủy.
Bị đánh hay cắt gì đó thì cũng không thể nhiều lần, ở nhiều nơi trong cái khu chat hẹp chỉ vừa cái bàn nhựa làm bàn bếp và một lối đi. Vệt máu rỏ từ thùng mì liền mạch với vể trên sàn ra chỗ máu đọng dưới người Hng, tức là cái thùng mì không bị xô lệch gì cả từ khi bắt đầu chảy máu đến khi Hng ngã.
Vệt này càng không thể của V. vì từ vị trí V. nằm không có vết rỏ nào liên quan đến thùng mì cả

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Mà cái thanh kéo cửa cuốn ứt dưới chân Hng càng chứng tỏ chuyện V. kéo cửa sau khi đi mua trái cây về là phét lác, nếu kéo xong V. vác cây sắt vào tận gầm cầu thang chỗ bếp để cất thì với cái cây dài thượt như vậy H. khó mà đập ghế vào đầu V. lắm.

Chỉnh sửa cuối:

GrapQR

Xe buýt
Thế mép nó dính socola chỗ nào?? Nó ko nhận thì lấy quyền làm bố bặm môi, bạt tai.. nó sợ quá nhận đại... Thì mẹ nó về... Cụ bôi socola vào mép nó và bảo là đủ chứng cứ ăn vụng ah?
Nó khai chi tiết quá trình ăn vụng mà, lấy chìa khóa tủ mẹ dấu dưới giường thì còn sai sao :))
Ăn nhau ở chỗ khai chi tiết cụ ạ. Cụ cứ lờ đi hoài, Hải đâu chỉ có mỗi con dấu 'tôi nhận tội' cốp vào 26 cái bản cung đâu.
Để người ta đọc dc phải thốt lên: ko ở hiện trường sao biết rõ hiện trường thì ai cũng hiểu sự liên quan là rất lớn.
Thanh niên 2 lần khai man: 1 lần khai đi đám ma để tạo chứng cứ ngoại phạm giả; 1 lần khai biết thông tin từ công an viên xã để hợp thức hóa việc biết quá nhiều/nắm quá rõ các chi tiết hiện trường... Người khác nhìn những hành động như thế của nghi can thì đọc vị ngay, cụ thì cứ tìm lý nọ lý kia chống chế cho nó.

htoan04

Xe tải
Có khi là đế chuông báo cháy, cứu hỏa gì đó đã mất phần chính, cái này lẻ tẻ để ý làm gì, thời đó camera chưa truyền ra máy tính được đâu, vẫn còn là CCTV, truyền hình mạch kín có đầu ghi băng chuyên dung, toàn những ông vồ được cái tăm hô là cái đòn gánh thế này thì ...
2008 phổ biến camera IP rồi, dùng đầu ghi thì có ổ cứng và kết nối với PC bình thường rồi, cụ đang tả năm 90 ạ

htoan04

Xe tải
Vết lõm cỡ mm và có vẻ đã thành vẩy khô tức là một vệt xước nông chóng lành, dùi cui gì mà tạo vết to ngang bề dày long mày? phải có ông dùi cui học mới trả lời được.
Chích dùi cui vào giật nảy bị sượt đi tạo thành vết đó bình thường, hợp logic. Hình như có rộp nước do bỏng da.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
2008 phổ biến camera IP rồi, dùng đầu ghi thì có ổ cứng và kết nối với PC bình thường rồi, cụ đang tả năm 90 ạ
Camera IP thì có, nhưng loại nối trực tiếp PC thì mình nhớ là ít thấy, chủ yếu vẫn nối với một đầu thu riêng

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chích dùi cui vào giật nảy bị sượt đi tạo thành vết đó bình thường, hợp logic. Hình như có rộp nước do bỏng da.
Cái này lúc tra án không làm thì bây giờ không có cơ hội luận nữa rồi.

xe mo cau

Xe buýt
Nghĩ đi nghĩ lại thì thấy hội đồng giám đốc thẩm mà đại diện là ông nguyễn hòa bình nói cũng đúng.

htoan04

Xe tải
Camera IP thì có, nhưng loại nối trực tiếp PC thì mình nhớ là ít thấy, chủ yếu vẫn nối với một đầu thu riêng
Năm đó em cũng lắp vài hệ thống camera, đúng là chủ yếu đưa về đầu ghi, nhưng đầu ghi có dùng ổ cứng lưu, đọc bằng PC bình thường cụ ạ. Em ủng hộ bới hết thông tin ra xem có gì mới không.

Hiepcx

Xe tải
Mấy
Thế em mới đưa lên để xem nó là gì.

Hiepcx

Xe tải
Nó khai chi tiết quá trình ăn vụng mà, lấy chìa khóa tủ mẹ dấu dưới giường thì còn sai sao :))
Ăn nhau ở chỗ khai chi tiết cụ ạ. Cụ cứ lờ đi hoài, Hải đâu chỉ có mỗi con dấu 'tôi nhận tội' cốp vào 26 cái bản cung đâu.
Để người ta đọc dc phải thốt lên: ko ở hiện trường sao biết rõ hiện trường thì ai cũng hiểu sự liên quan là rất lớn.
Thanh niên 2 lần khai man: 1 lần khai đi đám ma để tạo chứng cứ ngoại phạm giả; 1 lần khai biết thông tin từ công an viên xã để hợp thức hóa việc biết quá nhiều/nắm quá rõ các chi tiết hiện trường... Người khác nhìn những hành động như thế của nghi can thì đọc vị ngay, cụ thì cứ tìm lý nọ lý kia chống chế cho nó.
Ví dụ tôi là thằng bố ăn vụng nhé
Bố: thằng kia.. mày ăn xxx đúng ko con?
Con: ko.. còn ko ăn
Bố: mày bỏ học đi đá bóng chiều qua chứ gì?
Con: Ko.. thật mà bố
Bố: thật cái mả mẹ mày... Thật này!! Bốp bốp hự hự.
Thế có bỏ học ko??
Con: có ah!!!
Bốp bốp.. hự hự... Thế có ăn xxx ko??
Bố: Bốp bốp.. hự... Nhà này có mỗi tao biết cái chìa khoá hộp xxx dưới chân giường.. mày ăn socola thì mày lấy chìa khoá đâu ra??
Con: ko biết ah... Bốp bốp
..
Mẹ nó về khi đã bị quét socola vào mõm
Mẹ: còn ăn xxx đúng ko?
Con: ko ah
Mẹ: ko ăn sao nhận?
Con( thằng bố đứng cạnh mắt lườm lườm)... Dạ.. con ăn.
Bố: Đấy thấy chưa... Nó ăn nhé... Còn biết cả chỗ giấu chìa khoá nữa kìa
Mẹ: còn biết chỗ giấu chìa khoá đúng ko?
Con: vâng
Mẹ: tại sao?
Con: Bố nói
Bố: tạo nói lúc nào? ..:::)).. đấy.. mẹ nó thấy ko... Thằng nầy láo... Ko ăn vụng sao nó lại nhận để ăn đòn? Rõ là nó biết cả nơi để chìa khoá cơ đấy.. he he.
Cụ Gcar thấy em đạo diễn tốt ko?
Ai mà ngờ đc hộp socola bị hao là do ông bố sang tặng cô hàng xóm vì vài ngày nữa là 14/02... Khú khú.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Thời 2008 Vẫn dùng Card cắm vào Máy PC. PC sẽ chạy như đầu thu cụ Ah
Ok, kiểu như một card video capture, nhưng tính năng không bằng loại có đầu thu, bàn điều khiển có tay lắc lọ chai.
Mà thôi, cái này chả liên quan.

thuytrieu

Xe máy
Bắt phải nghiêm túc trong cõi FUN, ấy thực ai oán thay :)
Và hình như tính mạng HDH mới là mạng người, còn 2 cô gái chết oan thì không...
Mạng người nào thì cũng như nhau. Nhưng đoạt mạng 2 cô gái là tội phạm còn định đoạt số mạng HDH là Nước Cộng hòa XHCN VN

Trạng thái
Thớt đang đóng