[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hiepcx

Xe tải
Thằng này cũng lại thật cẩn thận... Lõi bếp dầu bay lung tung, dầu đổ tung toé... Nhưng cái bếp vẫn đứng sừng sững... Ko hề ngả ngiêng.. móp méo... Chắc lúc ném nhau... Vật nhau... Thằng này nó tháo từng bộ phận ra để tránh hỏng..

Yeu_Hoa

Xe buýt
Bà Loan lạy xin cha của Vân 3 chữ gì?

View attachment 5330493
Ông Nguyễn Văn Hộ, cha Vân (nạn nhân Nguyễn Thị Thu Vân) kể, khi Hồ Duy Hải thực nghiệm hiện trường, ông cũng được chứng kiến. Ông Hộ nói, nếu không phải thủ phạm, sao Hải lại tường tận mọi thứ trong bưu cục? Rồi không có tội, sao gia đình Hải phải tới lạy lục van xin gia đình nạn nhân tha thứ...? Trước khi phiên tòa sơ thẩm diễn ra, gia đình Hải cũng tới gia đình ông xin “3 chữ”. “Khi đó, họ cũng không nói đó là 3 chữ gì. Tôi nói luôn, ra tòa rồi tính”, ông Hộ kể. Từ khi Hải bị tuyên án tử hình, gia đình Hải không một lần quay lại nhà ông.
Team Gcar sau khi đuối trong lập luận thì lại quay lại bài cũ, tha rác rưởi về để tiếp tục cầu mong ọp phơ quay sang căm ghét thằng Hải ml và gia đình nó à :))
Anh cũng có "3 chữ" dành cho thằng cụ Gcar và đồng bọn đấy. Từ từ rồi anh nói cho mà nghe :))

GamCaoMayLanh

Xe container
Trước nay cụ đã thấy kẻ nào ngu đến mức không giết người mà tự giác nhận tội chưa trừ chính hung thủ hoặc nhận tội thay?
Một kẻ:
Bị cáo Lê Anh trong phiên tòa diễn ra ngày 30.12.2013 dù chỉ bị truy tố tội che giấu tội phạm nhưng đã “dũng cảm” đứng ra nhận chính mình đã dùng dao đâm chết anh Tuấn chứ không phải Phạm Hoàng Sơn. Chính lời khai bất ngờ của Lê Anh đã khiến phiên tòa “đổ vỡ” ở “phút thứ 89”, HĐXX đã phải tuyên hủy phiên tòa, trả hồ sơ bổ sung lại.
Nguồn
Một kẻ vẫn còn ít quá, thôi 7 kẻ tự nhận để về đêm chăn kiến đỡ buồn.Và đã giết người tập thể tất phải có cái gì đó biến thái đi một chút nên một kẻ trong số đó nhận luôn cả quần lót nữ thu được ở hiện trường là do thị mặc làm rớt:
Khi cơ quan điều tra cho nhận dạng quần lót thu tại hiện trường, Diễm thừa nhận là của mình đánh rơi.
Nguồn

Happykiss

Xe buýt
Vụ án này nếu mà một cơ quan độc lập nghiên cứu Hồ sơ gốc do CA LA đang lưu giữ thì hi vọng sẽ có kết quả cuối cùng. Trong lúc chờ đợi thì đừng vẽ ra những giả thuyết trời ơi đất hỡi mà làm ảnh hưởng đến những người khác.
Team Hữu Danh theo em đang có kê hoạch thu hút rộng rãi hơn sự quan tâm của dư luận bằng cách tung ra nhiều thông tin chưa từng công bố, giật gân để ngày càng nhiều người biết đến hơn. Như vậy cũng là một cách để tạo sức ép lên CQ có thẩm quyền thông qua dư luận XH.

Về những sai sót/ vi phạm trong quá trình điều tra tố tụng thì có thể khẳng định là vi phạm chứ ko phải sai sót. Vấn đề là mức độ nghiêm trọng hay ko lại phải chờ cơ quan có thẩm quyền đang xem xét KL.

Happykiss

Xe buýt
Team Gcar sau khi đuối trong lập luận thì lại quay lại bài cũ, tha rác rưởi về để tiếp tục cầu mong ọp phơ quay sang căm ghét thằng Hải ml và gia đình nó à :))
Anh cũng có "3 chữ" dành cho thằng cụ Gcar và đồng bọn đấy. Từ từ rồi anh nói cho mà nghe :))
Chuẩn rồi cụ. Team đó lại lôi những thứ khác để tạo trend theo hướng tâm linh và đánh vào lòng trắc ẩn của người đọc.

có thể nói team này tương đối khôn lỏi, tuy nhiên nó chỉ hợp với cách đây 20 năm về trc khi mà cứ cậy có tí chữ có tia internet là lờ đc thiên hạ. Bây h ai cũng có học rồi, tư duy cũng tiến bộ rồi mà. Haizzz

Yeu_Hoa

Xe buýt
Nhiều cụ cãi kinh lắm, mình cũng thua. Thôi đành để Cô xử. Chỉ sợ là Cô xử xong rồi các cụ lại lèm bèm Cô chưa được bổ nhiệm thẩm phán! :))
Cô thầy đếch gì hả thằng ngẫn mà cứ lảm nhảm trang này sang trang khác? :))
Đến mấy thằng mặt dày lươn lẹo trong từng câu từng chữ cô còn chả xử dc là :))
Hay ý các ông "Cô" là ông NHB đại ca chưa dc bổ nhiệm thẩm phán của các ông? Dạo này "Cô" bận thế mà cũng tự đi đ á i nhỉ :))

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cô thầy đếch gì hả thằng ngẫn mà cứ lảm nhảm trang này sang trang khác? :))
Đến mấy thằng mặt dày lươn lẹo trong từng câu từng chữ cô còn chả xử dc là :))
Hay ý các ông "Cô" là ông NHB đại ca chưa dc bổ nhiệm thẩm phán của các ông? Dạo này "Cô" bận thế mà cũng tự đi đ á i nhỉ :))
Nick mới tuy nhiên là tôi bị thích cụ rồi đới :x

Happykiss

Xe buýt
Ghét bọn tự xưng là Thám tử và team Hữu Danh thật. Đáng ra đừng khoe khoang pr quá đà thì hay biết mấy

hoang26

Xe tăng
Gcar và đồng bọn biết thừa cái đấy là bẫy của thằng ôn luật sư Võ Thanh Quyết (luật sư toà chỉ định, từng là sếp công an ở đấy) giăng ra hại gia đình HDH mà còn đưa cái này ra làm gì? Đừng tranh cãi với bọn đấy nữa, chả đi đến đâu. Xử án quả vớ vẩn 1 cách hiển nhiên thế còn cố bao biện làm gì?! Oán hận nhất trong vụ này là lão bình lọ, tư duy, lương tâm hạ đẳng như thế mà vẫn leo lên đc cái ghế đấy thì hệ thống lỗi lớn rồi. Thằng ôn cờ gà ở BN thăng tiến như thế cũng hợp thực tế.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vụ án này nếu mà một cơ quan độc lập nghiên cứu Hồ sơ gốc do CA LA đang lưu giữ thì hi vọng sẽ có kết quả cuối cùng. Trong lúc chờ đợi thì đừng vẽ ra những giả thuyết trời ơi đất hỡi mà làm ảnh hưởng đến những người khác.
Team Hữu Danh theo em đang có kê hoạch thu hút rộng rãi hơn sự quan tâm của dư luận bằng cách tung ra nhiều thông tin chưa từng công bố, giật gân để ngày càng nhiều người biết đến hơn. Như vậy cũng là một cách để tạo sức ép lên CQ có thẩm quyền thông qua dư luận XH.

Về những sai sót/ vi phạm trong quá trình điều tra tố tụng thì có thể khẳng định là vi phạm chứ ko phải sai sót. Vấn đề là mức độ nghiêm trọng hay ko lại phải chờ cơ quan có thẩm quyền đang xem xét KL.
Khổ quá, quyết định của HĐTP đã xác nhận là có vi phạm thủ tục tố tụng rồi cần gì phải khẳng định hay chứng minh nữa? :))

Qua kiểm tra hồ sơ vụ án và thẩm tra công khai tại phiên tòa giám đốc thẩm thì thấy đây là các sai sót, vi phạm thủ tục tố tụng của Cơ quan điều tra.

Happykiss

Xe buýt
Khổ quá, quyết định của HĐTP đã xác nhận là có vi phạm thủ tục tố tụng rồi cần gì phải khẳng định hay chứng minh nữa? :))

Qua kiểm tra hồ sơ vụ án và thẩm tra công khai tại phiên tòa giám đốc thẩm thì thấy đây là các sai sót, vi phạm thủ tục tố tụng của Cơ quan điều tra.
Khổ gì mà khổ. Ông cố tình ko hiểu hay sao thế?

Nó phải được CQ có thẩm quyền xác định là các vi phạm đó là nghiêm trọng hay ko?

Mà nếu như thế thì vô cùng tệ hại cho 17 và những ai liên quan

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khổ gì mà khổ. Ông cố tình ko hiểu hay sao thế?

Nó phải được CQ có thẩm quyền xác định là các vi phạm đó là nghiêm trọng hay ko?

Mà nếu như thế thì vô cùng tệ hại cho 17 và những ai liên quan
haha không nói thì thấy có lỗi với CĐM mà nói thì thấy có lỗi với bản thân mình. Toàn nói những điều dễ hiểu nhất nhưng vẫn đầy người không hiểu nổi :))

Đoạn ấy nằm trong quyết định số 05/2020/HS-GĐT đấy :))

Happykiss

Xe buýt
haha không nói thì thấy có lỗi với CĐM mà nói thì thấy có lỗi với bản thân mình. Toàn nói những điều dễ hiểu nhất nhưng vẫn đầy người không hiểu nổi :))

Đoạn ấy nằm trong quyết định số 05/2020/HS-GĐT đấy :))
Em nghĩ cụ vẫn nhầm tiếp ạ. Sai sót là có nhưng phiên GĐT quan toà bảo là “ko làm thay đổi bản chất vụ án”. Ta hãy đi sâu hơn chỗ này để biết vì sao từ cấp cơ sở là Tỉnh, đến cấp Bộ (Mr Xô) và Toà tối cao đều quote đúng 1 câu ko thừa ko thiếu phát nào như vậy. Cái câu quote “...” đó chính là mấu chốt của việc tại sao vụ HDH đã lên đến GĐT rồi mà vẫn ko thi hành án được. Nó liên quan đến các quy định của PL về việc “vi phạm nghiêm trọng thì vụ án sẽ được ứng xử ntn” mà chính cụ đã dẫn ra trong mấy trnag trước rồi đó.

Trong trường hợp Cấp có thẩm quyền ra KL giống như KL tại GĐT thì Cái câu treen là cái phao cứu rỗi của 17 vị đó và team liên quan.
Trong trường hợp Cấp có TQ yêu cầu xem xét lại vụ án/ điều tra lại. Thì chính cái câu trên lại quay lại cắn trả 17 vị.

Muốn ra được KL như vậy thì bắt buộc cơ quan có thẩm quyền đó phải có đầy đủ thông tin, có đội giúp việc đủ tốt và đủ công tâm để xem lại toàn bộ Hs. Bao gồm những HS ko đưa vào sơ phúc thẩm.

Em thấy bác rất hiểu chuyện đấy, nhưng k hiểu sao bác vẫn ko tin là vụ án này cần phải xem lại.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chả có gì nhầm, em trả lời hộ cụ đoạn bôi đen ở trên vì cụ đang nhầm HĐTP không chấp nhận có vi phạm thủ tục tố tụng. Em sẽ giải thích tiếp cho cụ nếu cụ hiểu được vấn đề đơn giản em vừa nói còn nếu không em nói thêm cũng vô ích :))
Em nghĩ cụ vẫn nhầm tiếp ạ. Sai sót là có nhưng phiên GĐT quan toà bảo là “ko làm thay đổi bản chất vụ án”. Ta hãy đi sâu hơn chỗ này để biết vì sao từ cấp cơ sở là Tỉnh, đến cấp Bộ (Mr Xô) và Toà tối cao đều quote đúng 1 câu ko thừa ko thiếu phát nào như vay?
Trong trường hợp Cấp có thẩm quyền ra KL giống như KL tại GĐT thì Cái câu treen là cái phao cứu rỗi của 17 vị đó và team liên quan.
Trong trường hợp Cấp có TQ yêu cầu xem xét lại vụ án/ điều tra lại. Thì chính cái câu trên lại quay lại cắn trả 17 vị.

Muốn ra được KL như vậy thì bắt buộc cơ quan có thẩm quyền đó phải có đầy đủ thông tin, có đội giúp việc đủ tốt và đủ công tâm để xem lại toàn bộ Hs. Bao gồm những HS ko đưa vào sơ phúc thẩm.

redbear

Xe hơi
Bác Gcar , Freeman có vẻ sai. Hải không sờ vào, vì biết két có mã số không thể mở, Hải đến chơi thường xuyên vưới Hồng và Vân nên quá hiểu chuyện này.
Giả thiết là:
hung thủ là sát thủ. Bưu điện nằm trong đường dây vận chuyển ma túy rất phổ biến thời điểm đó. Giết người Để diệt khẩu.
Tiếp thuyết âm mưu: Liệu hôm đó có cuộc gọi báo cảnh từ Cầu Voi ko?

Happykiss

Xe buýt
Chả có gì nhầm, em trả lời hộ cụ đoạn bôi đen ở trên vì cụ đang nhầm HĐTP không chấp nhận có vi phạm thủ tục tố tụng. Em sẽ giải thích tiếp cho cụ nếu cụ hiểu được vấn đề đơn giản em vừa nói còn nếu không em nói thêm cũng vô ích :))
À em hiểu rồi. Là do em ko làm rõ. Em sai ạ.

tách ra nhé:

- Vi phạm/ sai sót nhỏ: ko làm thay đổi bản chất...

- Vi phạm nghiêm trọng: làm đổi thay à thay đổi bản chất...

Được chưa cụ súp pờ soi thần thánh câu chữ vãi ***. Hihi

Happykiss

Xe buýt
Mà thôi im mồm nhé. Em đã nhận sai câu chữ và làm rõ rồi. Như thế là rất clear. Em ko sa đà vào reply kiểu săm soi câu chữ nữa. Okie

Happykiss

Xe buýt
Đã từ rất lâu rồi ở một Thớt nào đó cũng về HDH, có một bạn đã đưa ra nhận định có khả năng là 1 nam 1 nữ có mặt tại hiện trường (trừ nạn nhân).

Bây giờ lại có những tình tiết mới rất là dị không thể ko liên tưởng mặc dù những tình tiết mới này rất lãng nhách và ko có tính xác thực

Trạng thái
Thớt đang đóng