[Funland] Cụ OF nào đông tiền mà nóng tính thế nhỉ?

ZARG

Xe container
Em nghĩ thằng chó này mượn được cái xe của ai đó thôi chứ em thấy càng nhiều tiền càng khiẻm tốn. Chỉ những con chó cậy chủ mới hay làm càn. Thằng này sớm hay muộn cũng sẽ trả cái giá rất đắt ở xứ này . ..
Chủ xe có cả G63 :))

ZARG

Xe container
Xem video giới thiệu thì ông chủ xe vàng là dân làm về phần mềm. Sao dân trí thức mà có hành xử giống mấy thằng cho vay nặng lãi thế nhỉ. Năm xưa có thằng cho vay lãi bị đâm chết ở phố Hàng Hòm cũng vì bố đời .....
XH giờ là vậy. Xuống xe là phải gấu cụ ạ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, em gặp đúng cái Porsche này trước đoạn trong clip chỉ khoảng mấy phút. Ở trong ngõ 622 Minh Khai, nó rẽ trái, em đi thẳng nhưng nó đè em dúi dụi.
Ngồi trên xe em cứ khen nó, xe có tầm quan sát tốt quá, mình cứ tưởng nó cạ mình đến nơi rồi mà nó thì cứ dấn tiếp.
Em nhát nên nhường để đi sau.
Cái ngõ cực hẹp, ra đến đầu ngõ, em lại nhường tiếp một cái xe chiều ngược lại thì Porsche đã vượt lên trước và chèn tiếp một xe đi thẳng nữa (chính là cái xe bị va quệt trong clip).

Xem xong em mới thấy may là mình không dính vào cái cục màu vàng đó
Chắc anh tài xế Porche mới ở quán lòng lợn ra. Hôm nay anh xơi hơi nhiều rau húng :P
Nẫu :D

ubisapro

Xe trâu
Xe vàng hổ báo quá :D

lum..zzz

Xe điện
Chắc Posche len mãi mới ra được đoạn rẽ, đang cáu mấy ông xe máy thì lại bị xe có cam tạt cho phát nên sôi tiết.
Nhưng sao húc mấy phát mà em không thấy Posche làm sao các cụ nhỉ?
posche này lên mạng bị chửi vì đi kiểu bố láo lắm. Cụ cứ search nhưng xuống xe mồm như con đàn bà là loại éo chơi dc rồi. Đàn ông 1 đoàng hoàng bắt tay xin lỗi, 2 là bụp. Xe đen ko bt chuyển làn có xi nhan ko nhưng nếu nhường cho bên phải đường nhỏ lên bớt thì đẹp hơn.

Hehe, em gặp đúng cái Porsche này trước đoạn trong clip chỉ khoảng mấy phút. Ở trong ngõ 622 Minh Khai, nó rẽ trái, em đi thẳng nhưng nó đè em dúi dụi.
Ngồi trên xe em cứ khen nó, xe có tầm quan sát tốt quá, mình cứ tưởng nó cạ mình đến nơi rồi mà nó thì cứ dấn tiếp.
Em nhát nên nhường để đi sau.
Cái ngõ cực hẹp, ra đến đầu ngõ, em lại nhường tiếp một cái xe chiều ngược lại thì Porsche đã vượt lên trước và chèn tiếp một xe đi thẳng nữa (chính là cái xe bị va quệt trong clip).

Xem xong em mới thấy may là mình không dính vào cái cục màu vàng đó
Có cụ chứng kiến thì chuẩn rồi

Chỉnh sửa cuối:

fanslandthu

Xe tải
Cứ đúng đã. Sau đó mới xét đến thái độ: xin thì cho, còn muốn cướp đường thì... xin lỗi.
Kể với bác việc này: gần đây có hiện tượng mà mọi người thấy là tốt lên, cổ vũ nhiệt tình là "dừng xe trước vạch cho người đi bộ sang đường". Những người dừng như vậy thường nhận được cái gật đầu cảm ơn của người đi bộ, và mọi người nhìn nhận đó là văn minh, lịch sự khi tham gia giao thông.
Với em, đó là việc phải làm (và đã làm từ khi biết lái xe) như là thái độ tuân thủ luật chứ không cần phải cho đó là lịch sự để mà nhận cái gật đầu cảm ơn, bác ạ.
Em ủng hộ. Hôm kia em đi qua Đê La Thành, đường tắc, có 3 xe máy sang đường, em dừng lại để họ qua, họ qua xong mỗi cháu gật đầu cảm ơn em 1 cái, thấy vui vui cụ ạ.

gocart

Xe cút kít
Cậu Vàng chạy xe thế có ngày mất cửa lái đấy.
Thấp bé nhẹ cân thì cẩn thận vẫn hơn.
Hôm nay đi chiều HP-HN cũng có một anh CRV xoẹt phát từ đường nhánh láng qua đủ 3 làn đường, chắc chả biết các xe đúng làn đi thẳng phải phạn khẩn cấp.

Chỉnh sửa cuối:

gachipchip

Xe tải
Mấy hôm trước em cũng bị xe màu vàng này dí dúi dụi trên đường Khuất Duy Tiến , ko biết có phải cùng chủ lái ko

TTXVH

Xe hơi
XH giờ là vậy. Xuống xe là phải gấu cụ ạ.
Gặp đúng thằng trẻ trâu nó thủ dao bấm trong túi thì lại lên nóc tủ ăn chuối cả nải thôi. Em có quen mấy thằng cu em đi Porsch 911 S con nhà trâm anh thế phiệt nhưng ăn nói nhỏ nhẹ và cực kỳ khiêm tốn. Những người như thế mới đáng nể chứ 3 thằng thùng rỗng kêu to chưa vào trại chăn kiến chưa biết sợ ....

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cậu vàng này bị chửi te tua trên FB mấy hôm nay vì vụ này rồi, kể màu cũng hợp mệnh :)). Mà em thấy trên mạng kể ra nhiều vụ của cậu vàng này ở nhiều nơi trong HN rồi, cùng cái thái độ bố láo này mang đi khắp nơi mà vẫn lành lặn được nhỉ?

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều đứa ra đường nó nghĩ đường là của bố mẹ nó làm riêng cho nó đi, nên hầu như ko chịu nhường người khác, bị vượt là thường rất khó chịu. Thằng **** này là 1 ví dụ điển hình.

ZARG

Xe container
Gặp đúng thằng trẻ trâu nó thủ dao bấm trong túi thì lại lên nóc tủ ăn chuối cả nải thôi. Em có quen mấy thằng cu em đi Porsch 911 S con nhà trâm anh thế phiệt nhưng ăn nói nhỏ nhẹ và cực kỳ khiêm tốn. Những người như thế mới đáng nể chứ 3 thằng thùng rỗng kêu to chưa vào trại chăn kiến chưa biết sợ ....
Mỗi người 1 tính mà cụ. Ai đi Porsche cũng nhỏ nhẹ đâu...

Vova

Xe container
Cậu vàng này bị chửi te tua trên FB mấy hôm nay vì vụ này rồi, kể màu cũng hợp mệnh :)). Mà em thấy trên mạng kể ra nhiều vụ của cậu vàng này ở nhiều nơi trong HN rồi, cùng cái thái độ bố láo này mang đi khắp nơi mà vẫn lành lặn được nhỉ?
Cộng đồng, anh em bạn bè có khi nên khuyên cậu Vàng đấy đi tiêm phòng. Chứ húng chó ra đường lúc nào cũng căng thế này thì nguy lắm :).