[Funland] Cụ OF nào đông tiền mà nóng tính thế nhỉ?

Ớt xanh

Xe điện
Quá cả mong đợi, nhẽ cụ phải để bước tiến 200k một, khởi điểm là 1tr200 ;))
Em hiền khô không bắt nạt ai, nhưng lúc cáu thì mặt trông rất hãm nên nhiều người tưởng số má kkkk.
Mịa, cũng định bắt nạt chắc nhìn mặt em hãm nên thôi hihi

TTXVH

Xe hơi
Thằng Porche có thể nhiều tiền, nhưng đầu toàn đất
Em nghĩ thằng chó này mượn được cái xe của ai đó thôi chứ em thấy càng nhiều tiền càng khiẻm tốn. Chỉ những con chó cậy chủ mới hay làm càn. Thằng này sớm hay muộn cũng sẽ trả cái giá rất đắt ở xứ này . ..

vieteuro

Xe container
Nói lợn lái xe thì lại xúc phạm nó

haivina

Xe điện
Cứ đúng đã. Sau đó mới xét đến thái độ: xin thì cho, còn muốn cướp đường thì... xin lỗi.
Kể với bác việc này: gần đây có hiện tượng mà mọi người thấy là tốt lên, cổ vũ nhiệt tình là "dừng xe trước vạch cho người đi bộ sang đường". Những người dừng như vậy thường nhận được cái gật đầu cảm ơn của người đi bộ, và mọi người nhìn nhận đó là văn minh, lịch sự khi tham gia giao thông.
Với em, đó là việc phải làm (và đã làm từ khi biết lái xe) như là thái độ tuân thủ luật chứ không cần phải cho đó là lịch sự để mà nhận cái gật đầu cảm ơn, bác ạ.
Em đồng ý với bác.
Nên em thấy mấy bài khen công an bắt tội phạm em thấy nó cứ sao sao ý. :)

TTXVH

Xe hơi
Xe đó hôm qua em cho cậu em mượn bác Hồng ạ.
Chứ em mà cầm lái thì một phát ... ra luôn :">
Cụ không nên cho những thể loại này mượn xe vì nó máu chó đâm chết người thì cụ gánh hết. Năm xưa em cho mượn con dream ( năm 1992 ) đúng thằng máu chó vớ được cái xe phóng như ăn cướp đâm chấn thương sọ não một cô bé sinh viên trường Ngoại Giao. Em quá ân hận ....

hong.viwaco

Xe container
Cụ không nên cho những thể loại này mượn xe vì nó máu chó đâm chết người thì cụ gánh hết. Năm xưa em cho mượn con dream ( năm 1992 ) đúng thằng máu chó vớ được cái xe phóng như ăn cướp đâm chấn thương sọ não một cô bé sinh viên trường Ngoại Giao. Em quá ân hận ....
Cụ Porsche 911 nói vui thôi chứ em thấy toàn đi xe căng hải :))

Hoangtver

Xe hơi
Ông kễnh chủ xe porsche màu mứt nếu có lên đây đọc được thì rút kinh nghiệm nhé, còn đi kiểu đó thì có ngày ăn đòn đấy mà nặng hơn là về với các cụ sớm.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn

NoiThatAnPhat

Xe tăng
200x thằng bạn e mua cái Jupiter V( Biển 33_Hoài Đức -5511 , nếu k nhầm), phanh đĩa. Thằng e cho bạn mượn để chở mẹ vợ đi Bắc Giang mời đám cưới của bản thân thằng bạn, chạy đường mới nối Hn-Ls đi qua BN,BG. Phanh đĩa đời xe này giống con Viva, phanh phát bó cứng luôn, nếu k biết phanh nháy như bắn AK điểm xạ. Đường vắng, ko va chạm với xe nào, nhưng phanh đĩa thế nào mà xe lộn, đi cả 2 mạng, hic. May cho bạn e là thằng bạn đứa e bị tai nạn có bằng lái.

xukthal.

Xe lăn
Em hiền khô không bắt nạt ai, nhưng lúc cáu thì mặt trông rất hãm nên nhiều người tưởng số má kkkk.
Mịa, cũng định bắt nạt chắc nhìn mặt em hãm nên thôi
hihi
Làm hết 1tr mà cụ nôn ngay ra luôn 2tr thì tự hào gì? :-j :-j
Lại giống cụ già xứ Nghệ ra Thủ đô đếm cột điện =))

TTXVH

Xe hơi
Xem video giới thiệu thì ông chủ xe vàng là dân làm về phần mềm. Sao dân trí thức mà có hành xử giống mấy thằng cho vay nặng lãi thế nhỉ. Năm xưa có thằng cho vay lãi bị đâm chết ở phố Hàng Hòm cũng vì bố đời .....

Ớt xanh

Xe điện
Làm hết 1tr mà cụ nôn ngay ra luôn 2tr thì tự hào gì? :-j :-j
Lại giống cụ già xứ Nghệ ra Thủ đô đếm cột điện =))
Cách giải quyết của em luôn là vậy. Ở đó mà bớt một thêm hai mất thời gian lắm, phương tiện phải được giải phóng ngày.
Quan trọng là được việc lão ợ.

SonataHQ

Xe điện
Xe Porscher sai về luật rõ rồi ko bàn.
Nhưng xe SUV thân xe chưa qua hết đầu xe vàng đã tạt phải, cũng ko thấy xi nhan (ko thấy tiếng tạch tạch). Xe Porscher vọt lên chặn đầu nhanh thế chứng tỏ nó cua phải cùng lúc với xe đi thẳng (2 xe cắt qua nhau cùng lúc).

Em phán đoán là: xe vàng nhập làn nhưng xe đen ko nhường lại còn tạt đầu sát sạt nên xe vàng cay cú lên chặn đầu. Xe đen lỗi chuyển làn ko có tín hiệu tuy là lỗi nhỏ, nhưng nó là nguyên nhân chính dẫn đến sự ức chế cho xe vàng. Xe vàng nghĩ mình bị khiêu khích.

Xe đen đi thẳng là đúng, nhưng xe vàng đã ra lòng đường Minh Khai (đang chắn ngang 1 làn trong cùng của xe máy) mà xe đen vẫn ko nhường cho người ta sang là thiếu lịch sự, đi kiểu tạt sát vào đầu người ta thế chưa ăn đấm lả may.
Có thể bạn ko sai, nhưng bạn đi ko lịch sự thì bạn cũng ko hơn gì người sai cả.
Phân tích như cụ là xác đáng nhất, mình đúng về luật nhưng nhân văn mình nhường cho họ 1 chút đời chả đẹp hơn sao, ở Hà Nội giai đoạn này giao thông đang hôn mang khủng khiếp có rất nhiều tìn huống chỉ 1 chút nhường nhịn 1 sự nhân văn sẽ giúp cho biết bao người sớm thoát ách tắc, nhưng sự nhường nhịn của 1 người lịch sự mà xung quanh hàng tá xe đi kiểu khôn lỏi bon chen, mình càng thêm chán nản, ở cơ quan đã áp lực tranh công đổ tội ra đến đường thì kèn cựa nhau vài phút đồng hồ, về nhà thì vợ con gây áp lực hỏi còn gì vui với đời sống này...