Cụ nào yêu , ghét Time city vào hết đây mà chém :)

Justforfuntoo

Xe container
2PN của 1.5 năm trước lúc mới mở bán giá chỉ có 2.5 tỷ thôi, giờ càng ngày càng tăng, các căn 1-2pn đã cháy hàng từ lâu, còn lác đác 3-4 pn vị trí xấu, to tiền thôi

nguyendat274

Xe hơi
Nói giá nhà cứ như niêm yết price tag trong siêu thị mua đồ không bằng. Giá nhà nó dao động trong khoảng chứ lấy đâu ra 1 con số mà cụ bắt bẻ giỏi thể? Căn 2,8t đã là gì. 2,7t 2 ngủ còn có ấy chứ, mà chắc tầng 31 toà xấu nhất. Giá 2pn dao động từ 2,7 - 3,5t tuỳ toà,tầng,hướng,vị trí.

P/s: Dear các cụ cả yêu lẫn ghét. Không có gì là hoàn hảo nên chuyện yêu ghét là thường. Tuy nhiên cụ nào yêu cứ vững tin mà yêu cái mình yêu, còn các cụ ghét thì dùng đầu phân tích khách quan để bàn luận đúng chủ đề. Kiểu mở mồm chỉ biết chê thì tốt hơn hết là .. mọi người hạn hán lời đi ạ.

nguyendat274

Xe hơi
2PN của 1.5 năm trước lúc mới mở bán giá chỉ có 2.5 tỷ thôi, giờ càng ngày càng tăng, các căn 1-2pn đã cháy hàng từ lâu, còn lác đác 3-4 pn vị trí xấu, to tiền thôi
1,5 năm trước mở bán có 3 toà t8 t9 và t11. Ba toà này chả có toà nào 2,5 tỷ cụ ạ. Rẻ nhất 2,7 tỷ. T còn căn thì toàn tầng 30 31 khó bán.

091090098

Xe điện
Cứ bình về thực tế đi, căn hộ đấy, hình ảnh đấy ... view đấy, cửa ra ban công nhỏ, phòng tối om đấy, phòng tự kỷ khuyến mại lô gia ( khe thoáng ) - tính tiền cả 2 đấy ...

cứ lao vào bình những "đẳng cấp" "uy tín chủ đầu tư" ... toàn những thứ "không có thật"

Chỉnh sửa cuối:

T.arc

Xe tải
Nhu cầu căn hộ thông thoáng, sáng, bố trí hợp lý có gì mà ghê gớm, em nghĩ người bỏ ra tầm 3 tỷ cho 70-80m2 để có cái đó là bình thường? nhưng nhìn căn hộ ( kể cả nhận thô ) ấy là em thấy không xứng tầm tiền.

Cụ là KTS em rất tôn trọng, cụ có thể nhận xét về căn hộ 1 bạn đã share ảnh lên của Park 5 căn 01 được ko ah?

căn 2.8 tỷ 2 PN đấy cụ hỏi emyeumazda chứ em biết là kỳ này năm ngoái giá tầm 3.4 tỷ căn 2 PN ; 2PN ở Park thì là to tiền nhưng đâu phải là diện tích lớn, khoảng 74-75m2 thông thủy thôi mà

Căn này nếu là e thì e cũng ko mua. : chõ để kệ tv ngắn, logia quá dài như cái hẻm, phòng ngủ hơi bé. Nói chung căn này bố trí ko hợp lý. Khi mua nhà e xem bên park thấy thiết kế ko ổn, hơn đc bên T 1 chút nên e chọn sang prenium hợp lý hơn. Nhưng có nhiều người họ vẫn cứ chọn vì họ lại thích cái tiện ích của time. E biết trong fb hội parkhill có rất nhiều người mua bên park chỉ vì có 2 con học ở vinschool cụ ạ.
- Mỗi người mua nhà đều có 1 lý do riêng cụ ạ. Như e đang ở mỹ đình tại sao e ko mua luôn vinhome mỹ đình mà lại sang time trong khi khu mỹ đình thoáng hơn time gấp nhiều lần: vì e thích cuối tuần lượn lờ trên phố với vợ con mà time đi thì tiện hơn , về quê cũng gần hơn, đi làm gần hơn, nhiều dịch vụ e cần hơn. :).

emyeumazda

Xe buýt
Park giờ giảm kịch liệt nhỉ ? 2.8 tỷ
giờ này năm ngoái vẫn 3.4 tỷ đấy
----
quan điểm của em rất cụ thể và ích kỷ.
1 khu nhà đẹp theo em không được quá đông, chen chúc, căn hộ phải bố trí hợp lý, thông thoáng, sáng, hoàn thiện ko cần cao cấp nhưng ko thể trông dởm dởm được.
Và em thấy Times Park ... ko đáp ứng được điều đó.

Tiện ích thì dĩ nhiên phải có rồi ( không có, ai dại gì xuống Hoàng Mai, HBT 2 quận kém phát triển nhất về hạ tầng của Hà Nội )
nhưng có vẻ không có sự lựa chọn nào ( vì chỉ có 1 ) , mà lại không phải thứ tốt lắm và/hoặc đắt đỏ hơn.

Cảnh quan từ căn hộ nhìn ra là .... CỬA SỔ BAN CÔNG NHÀ KHÁC

hay ở dưới thì, ... Park Hill làm gì có khoảng trống giữa các tòa đủ rộng ? nhất là so với chiều cao tòa nhà, thì khoảng giãn cách còn chưa đạt quy chuẩn

Bể bơi ngoài trời đây thì phải

Lối đi ( cho khu biệt thự thì ổn ) cho 8 tòa từ 27-34 tầng thì hơi căng
Cứ bình về thực tế đi, căn hộ đấy, hình ảnh đấy ... view đấy, cửa ra ban công nhỏ, phòng tối om đấy, phòng tự kỷ khuyến mại lô gia ( khe thoáng ) - tính tiền cả 2 đấy ...

cứ lao vào bình những "đẳng cấp" "uy tín chủ đầu tư" ... toàn những thứ "không có thật"

Đây là ảnh căn hộ bàn giao thô, chụp bằng iphone lởm nên nó xấu, Cụ vào căn hoàn thiện xem co long lanh ko ?

Giaito123

Xe tăng
Đọc
Chào các cụ ạ ! Thời gian qua có rất nhiều ý kiến thuộc 2 phe, khen và chê khu đô thì Time city
Phê 1 là khen , trong đó có Em , người đã mua căn hộ tại Park hill . Em thú thật là em đang ở biệt thự khu Pháp Vân nhưng vì muốn có chỗ nghỉ ngơi cho gia đình khi đi chơi cuối tuần và anh em ở quên lên Hà nội thi cử chữa bệnh , công tác .....
Em thấy Time thật là đẹp và đẳng cấp ai cũng phải công nhận, Em không hiểu mấy cụ chém gió chê Time là sao ? Vậy thì các cụ đó thuộc phe 2 là phê chê Time , chắc do các cụ đó ko có tiền mua nổi Time nên phải mua ở chỗ thấp cấp hơn , nên cố tình dìm hàng cho bằng mình hoặc do lòng ghe tỵ đố kị, bủn xỉn , nhỏ nhen , kèn cựa , hoặc là cay cú vì lý do nào đó với anh Vượng.
Em nói thế cụ nào thuộc phe nào thì tự suy nghĩ ạ !
Đọc xong mà ngứa cả đít. Chắc *** gì đã hơn ai mà tinh tướng

091090098

Xe điện
Đây là ảnh căn hộ bàn giao thô, chụp bằng iphone lởm nên nó xấu, Cụ vào căn hoàn thiện xem co long lanh ko ?
photoshop thì nó mới rộng thoáng ra được. căn đó hoàn thiện còn hẹp nữa, chứ tường phòng khách phía ban công bị vách cứng nó nhô ra 7 phân phía trong thu vào kia kìa. Khe thoáng và phòng ngủ master cũng bị thế mới kinh chứ. cả bếp luôn.

Em xây nhà từ móng lên 8 tầng + hoàn thiện gần 600m2, cụ nghĩ em ko hình dung được 1 cái phòng sẽ thế nào sau khi hoàn thiện sao?

Cụ kts kia cũng phải chào thua, long lanh được cũng khó lắm đấy.

Không gian bếp ăn pk sâu tầm 9m chiều ngang 2.8m, có mỗi cái cửa 1.4m ở ban công, lại bị căn khác chắn trước mặt. khác gì nhà ống đâu.
Ban ngày ko bật đèn tối thui ngay.

Chỉnh sửa cuối:

MAVI

Xe tăng
Cụ số phone phản biện và ghét hàng anh Vượng ra mặt. Em thấy có cái cụ nói đúng có cái thì cực đoan quá. Vài sự vụ không thể là đại diện cho đa số được.

Em nhận xét sơ bộ về Times thế này:
1. Mật độ các tòa quá dày đặc, số căn hộ viu hàng xóm cực nhiều.
2. Thiết kế mặt bằng các căn xấu nhưng ngày một cải thiện.
3. Nhiều tiện ích
4. Lễ tân, bảo vệ... tương đối ổn.
5. Nhiều người đầu tư cho thuê mồm đang méo dần vì lượng căn hộ cho thuê đang ngày 1 tăng.

Chốt lại em đoán chắc là người có tiền mua Times đều biết việc này nhưng nếu người ta mua và người ta ở thấy thích là ok rồi.

Justforfuntoo

Xe container
1,5 năm trước mở bán có 3 toà t8 t9 và t11. Ba toà này chả có toà nào 2,5 tỷ cụ ạ. Rẻ nhất 2,7 tỷ. T còn căn thì toàn tầng 30 31 khó bán.
1.5 năm trước mở bán tòa Park 3 ạ, tháng 3/2015, các căn hướng bắc tầng cao chỉ có >2.4 tỷ, căn hướng Tây tầng cao view quảng trường >2.5 tỷ

cadan

Xe container

Cụ tư duy rất mạch lạc. Theo thiển ý của cháu, chỉ cần 2 điểm bôi đỏ này đã giảm giá trị căn hộ (và thực chất là giá trị BĐS nói chung) đi tương đối nhiều.

Cháu xin thêm 1 điểm: Hình dáng thẩm mỹ của tòa nhà phải đủ lay động cảm xúc của người ở và khách đến. Nhìn P-Hill cháu ngạc nhiên từ gam màu nhờ nhờ tới đường nét kiến trúc. Không khác gì nhìn Vin Nguyễn Chí Thanh. Xa thì thẳng đuột hình ống, gần thì nhàn nhạt không có lấy 1 đường chỉ phào ấn tượng.

Giờ cháu cũng mới để ý khối đế các tòa P.Hill này, ủa sao lại thấp tè thế kia. Bất cân xứng với chiều cao sẽ làm giảm vẻ bề thế. Và không rõ có ốp đá cho xứng tầm cao cấp không. Cái lợi hại của chung cư chính là ở chỗ này ợ - tức là với giá 5-6 tỷ thì tôi không tự xây được 1 cái nhà bề thế khiến khách đến thăm phải ngước nhìn, nhưng tôi HƯỞNG lây cái bề thế của tòa nhà chung, và đây là 1 giá trị không kém quan trọng so với các tiện ích công cộng.

Đâu còn cái thời cả HN chỉ có 1 tòa Kinh Đô 93 Lò Đúc vuông chằn chặn mà vẫn 50 triệu /m2 ?

Nhiều người chê bai Tân Hoàng Minh, giao nhà chậm hoặc gì gì đó, nhưng phải công nhận là dù có màu sắc trọc phú trong đường nét, thì mấy dự án của công ty này cũng mang lại cho người ta cảm giác là chủ Đầu tư có "dụng công" cho thiết kế.

Cụ số phone phản biện và ghét hàng anh Vượng ra mặt. Em thấy có cái cụ nói đúng có cái thì cực đoan quá. Vài sự vụ không thể là đại diện cho đa số được.
3. Nhiều tiện ích
5. Nhiều người đầu tư cho thuê mồm đang méo dần vì lượng căn hộ cho thuê đang ngày 1 tăng.

Chốt lại em đoán chắc là người có tiền mua Times đều biết việc này nhưng nếu người ta mua và người ta ở thấy thích là ok rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Túm lại ở park hay ở bất cứ khu đô thị nào thì cũng có căn view thế nọ căn view thế kia, có căn view hàng xóm thì cũng có căn view sông hồng
Căn view hàng xóm thì rẻ, căn view sông hồng thì đắt, cái gì cũng có giá của nó
Đừng đưa cái ảnh view hàng xóm xong chê tổng thể khu là được, người ta ko nghĩ mình hẹp hòi, chả biết đàn bà hay con gái

vynguyen

Xe buýt
Rồi lại thành Nguyễn Công Trứ với Kim Liên Trung Tự thôi. Phòng ở thì bé như hũ nút. Mùi thức ăn đầy phòng. Cao với chả cấp cái gì...

Justforfuntoo

Xe container
Có người muốn nhà mình phải có nội thất được chủ đầu tư cấp cho phải xịn, gỗ ko được là gỗ công nghiệp, có người chỉ cần cảnh quan xung quanh đẹp, tiền nội thất thêm vài trăm thì đẹp long lanh, những nhà ở trong ngõ xóm muốn có cảnh quan đẹp thì có thêm vài tỉ thì ngay cạnh nhà mình cũng ko thể có cảnh quan như thế

091090098

Xe điện

3. Nhiều tiện ích

Chắc cụ quên phân biệt giá mua căn hộ và mức phí dịch vụ. Cũng như chất lượng căn hộ và chất lượng dịch vụ.

Vodka cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Có nhà muốn ở biệt thự nhưng hàng ngày con phải rong ruổi hàng km, hàng tiếng đồng hồ đi trên đường
Có người thì chỉ cần mua chung cư để con xuống dưới sân là đã đến được trường học
Mỗi người có một nhu cầu. Ai thấy phù hợp với cái gì thì mua cái đó. Người ko ở đó thì cũng đừng vội chê bai, uống nước, ấm hay lạnh, chỉ người trong cuộc mới hiểu ;))

Justforfuntoo

Xe container
Ở HN này có chỗ nào được gọi là khu đô thị với đầy đủ tiện ích, cả tuần không cần ra khỏi khu vẫn không thiếu thứ gì?