Cụ nào yêu , ghét Time city vào hết đây mà chém :)

Romeo_z

Xe hơi
Em nghe cái smarthome họ làm có 40tr/1 căn nhưng make up lên tận 2-3tr/1m2 đấy.
vâng đương nhiên họ là CDT lớn làm số lượng lớn thì giá tốt nhất đông nam á rồi :D Như cái smart home cụ nói đương nhiên họ phải lãi ít nhất bằng chiết khấu hãng, những em đồ rằng còn hơn nhiều vì KH mua căn hộ ở đây đã xác định là "cao cấp" rồi mà cụ, smart home cũng phải "cao cấp" chứ 40 triệu hóa ra hàng bình rân ah :D Nói chung em không phủ nhận những đóng góp tích cực của Vin đối với thị trường BDS, nhưng với cá nhân em em đánh giá tổng thể căn hộ times city không xứng đáng với mức giá em bỏ ra, em next :D

emyeumazda

Xe buýt
Cụ này không biết tuổi bao nhiêu nhưng giọng trẻ con háu đá lắm, câu chuyện không phải có tiền hay không có tiền mà có nên bỏ thêm 10 triệu/m2 để sang 1 nơi chỉ hơn 1 chút là có phòng thoáng, còn lại chả hơn gì. Ở đây dân Times họ cũng khen chủ đâu tư Vin nhiều và họ đã sống ở đây 3 năm rồi nên sự khen chê nó khách quan, còn cụ cười dân cư Times cũ bây giờ thì 2 năm sau sẽ có dân cư khu khác mới hơn hiện đại hơn cười những người như cụ sao mà ngu thế lại bỏ ra đống tiền mua Park. Quan trọng là phù hợp với cách sống và quan điểm sống của từng người, miễn là phù hợp hay không
Trước khi hỏi tuổi người khác cụ nên khai tuổi của cụ trước đi , cho lịch sự ạ, mà cho dù cụ có hơn tuổi tôi thì chưa chắc cụ đã khôn hơn tôi.
Tôi nói có một số chứ không nói tất cả , ai thuộc diện đó thì tự biết .Tôi không chê bai hay phê phán ai cả mà chỉ nêu hiện tượng như thế.
Cụ nói là Park không hơn gì Time chỉ là hơn 1 chút có cái phong thoáng, chứng tỏ cụ chưa tìm hiểu về thực tế căn hộ ở park hoặc cụ biết rồi nhưng cứ cãi cùn.
Park hơn time ở nhiều điểm như sàn gỗ, cửa, thiết đị vệ sinh, hệ điều hoà âm trần dai kin....và thời giá BDS lúc Park mở bán cũng đã tiến lên mặt bằng gía mới.
Cụ thuộc phe chê Time rồi !

emyeumazda

Xe buýt
Em quen ở mạn nhân chính rồi em thấy Time chán bỏ mẹ, lý do thế có được không cụ :D
Em cũng chán bỏ mẹ cái khu nhân chính nhà cụ, quá tải tù lâu rồi cụ a, từ cách đây mấy năm rồi. khu đó chỉ có N04 là đẹp chút còn toàn xuống cấp rồi. Nhà cụ ở toà Vianconex phải ko ợ ?

emyeumazda

Xe buýt
Em bật mí với cụ nhé, sàn gỗ parkhill nhập khẩu giá tận hơn 100k/m2 đấy, rồi có mấy câu chuyện mà nhà thầu biết với nhau em kể ra thì các cụ lại ứ dám mua nhà của Vin nữa cơ ;))
Sàn gỗ park hill cụ đã dc nhìn chưa ạ ?
Cụ ra cửa hàng sán gỗ xem có loại nào 100k/m2 không?
thông tin ghe đã thấy nhảm nhí rồi thế mà cụ cũng tin được , Em thấy cụ hơi Ga`!

Justforfuntoo

Xe container
Sàn gỗ park hill cụ đã dc nhìn chưa ạ ?
Cụ ra cửa hàng sán gỗ xem có loại nào 100k/m2 không?
thông tin ghe đã thấy nhảm nhí rồi thế mà cụ cũng tin được , Em thấy cụ hơi Ga`!
Nhờ cụ ý lấy đổ buôn cho dân nhận thô :)). Sàn TQ vớ vẩn đã 200k rồi. Sàn bên park là sản xuất tại Đức nhé

waterfall

Xe buýt
Xuống cấp hiểu theo nghĩa nào ? chủ nhà bỏ thêm tiền đập đi, tháo ra, ... lắp đồ tốt hơn vào ... người ta gọi là nâng cấp chứ nhỉ ?
Em cũng đang có nhu cầu mua Chung cư để ở, nhờ cụ tư vấn giúp em. Có khu nào quanh khu vực Times mà tốt hơn không ạ?

boytk

Xe tải
Trước khi hỏi tuổi người khác cụ nên khai tuổi của cụ trước đi , cho lịch sự ạ, mà cho dù cụ có hơn tuổi tôi thì chưa chắc cụ đã khôn hơn tôi.
Tôi nói có một số chứ không nói tất cả , ai thuộc diện đó thì tự biết .Tôi không chê bai hay phê phán ai cả mà chỉ nêu hiện tượng như thế.
Cụ nói là Park không hơn gì Time chỉ là hơn 1 chút có cái phong thoáng, chứng tỏ cụ chưa tìm hiểu về thực tế căn hộ ở park hoặc cụ biết rồi nhưng cứ cãi cùn.
Park hơn time ở nhiều điểm như sàn gỗ, cửa, thiết đị vệ sinh, hệ điều hoà âm trần dai kin....và thời giá BDS lúc Park mở bán cũng đã tiến lên mặt bằng gía mới.
Cụ thuộc phe chê Time rồi !
Hoo, chả ai thuộc phe nào ở đây cả, nếu cụ nhiều tuổi nhưng giọng kiểu trẻ con háu đá, nếu tôi nhầm thì sorry nhé, nhưng cái kiểu nói người chê ở đây đa phần không có tiền mua ở Park thì thấy nực cười cái tư duy vớ vẩn như thế, còn với khu Times và chủ đầu tư thì toi có cả chê và khên nhé, thậm chí tôi còn bảo vệ với nhưng lời chê vô căn cứ.

091090098

Xe điện
Chả biết các cụ là sell hay ko nhưng mình là người ở Timescity từ đầu thì thấy là nó ổn thậm chí về mật độ xây dựng còn tốt hơn park. Tiện ích cũng hơn bên kia vì có trung tâm thương mại ngay phía dưới, lúc trước còn có nhiều người bán bên royral để mua bên này. Tuy nhiên lúc mới nhận nhà thì cư dân Timescity ức chế vô cùng do nhà mầu một đường họ giao nha một nẻo như bị lừa. Sau đó Vin có an ủi cư dân bằng mấy phần quà tặng nhưng so với số tiền bỏ ra để sửa lỗi của vin thì chẳng thấm vào đâu. Nhà mình lúc nhận phải làm lại hết gần 200tr nhưng chỉ là mới sửa sơ sơ thôi, có nhà còn phải dỡ hết để làm lại tốn kém vô cùng.
còn như bị lừa gì nữa. Đó là LỪA ĐẢO.

Em cũng đang có nhu cầu mua Chung cư để ở, nhờ cụ tư vấn giúp em. Có khu nào quanh khu vực Times mà tốt hơn không ạ?
Khu đó như kiến còn cố chen vào làm gì.

091090098

Xe điện
Vâng thế em mới nhờ cụ xem có khu nào tốt hơn ạ. :) em đang có tầm < 3 tỏi.
như thế nào là tốt nó lại vô cùng cụ ah !!!
em "cờ ngoài bài trong" như thế này nhé
1. Hết nạc thì nó vạc đến xương, chung cư cứ lùi dần ra ngoài xa, tập trung thành cụm, về sau bức bối lắm từ đường xá, đến trường trạm ( y tế ),
2. Rồi các CĐT lại nhờ quan hệ kiếm lại được ít nạc, nhưng nạc bây giờ lại có giá trên trời ( kiểu thịt bò Kobe )

nên ko phải ai cũng đồng ý nhưng

hiện bây giờ còn có sự lựa chọn, em khuyên
1. cố gắng mua nhà đất khi còn có thể
2. mua chung cư trung tâm dự án đã hoạt động 1 số năm như số 10 Hoa Lư, thỉnh thoảng vẫn có người bán giá trên dưới 40/m2 ( vị trí thì Times gọi bằng cụ )
Thanh khoản không khó.
3. chung cư kiểu Times, yên tâm 3 năm nữa vẫn có sale rao bán, hoặc cắt lỗ ... ko việc gì phải lo.
4. nếu nhu cầu không cao thì ra hẳn bên ngoài như Việt Hưng hoặc Thạch Bàn, giá rẻ hơn đáng kể, nếu ít phải vào trung tâm mà liên quan Lạng Sơn, Thái Nguyên, Hải Phòng, Hải Dương, Hưng yên thì quá ổn ... đỡ khoản tắc đường ra vào Vĩnh Tuy Vĩnh Hưng, Chương Dương, ...

Hồi xưa em làm Bắc Ninh từ đó về cửa ngõ hết 15p, từ cửa ngõ về đến nhà hơn 1 tiếng

Cụ thử xem bố trí căn hộ ở ngoại ô nó thoải mái như thế nào nhé,
em ở trung tâm nhưng nhìn cũng vẫn thích ( khu này cao có 11 tầng, toàn căn rộng hơn loại 2PN của Times, có cả duplex thông tầng ... ) chứ bố trí căn hộ như Times em không khoái ah ...

Chỉnh sửa cuối:

emyeumazda

Xe buýt
Việt Hưng, Thạch bàn có một điểm trừ là phải đi qua cầu Chương Dương hoặc Vĩnh Tuy, Nếu đi oto thì không sao , chứ phụ nữ mà lái xe máy tháng này qua tháng khác thì hơi nguy hiểm.

emyeumazda

Xe buýt
Hoo, chả ai thuộc phe nào ở đây cả, nếu cụ nhiều tuổi nhưng giọng kiểu trẻ con háu đá, nếu tôi nhầm thì sorry nhé, nhưng cái kiểu nói người chê ở đây đa phần không có tiền mua ở Park thì thấy nực cười cái tư duy vớ vẩn như thế, còn với khu Times và chủ đầu tư thì toi có cả chê và khên nhé, thậm chí tôi còn bảo vệ với nhưng lời chê vô căn cứ.
Cái gì cũng có số đông và số ít . Tôi nói như vậy vì tôi thấy nhiều người chê Time mà chẳng có căn cứ không đưa ra được phân tích thuyêt phục.
Xin hỏi các cụ chê Time có tìm được ở đâu căn hộ tầm 2,8 tỷ / 2 ngủ mà có chất lượng xây dựng, cảnh quan, chủ đầu tư uy tín , hạ tầng đồng bộ, nhiều tiện ích và văn minh như khu Park hill ?
Phần lớn các cụ chỉ biết xoáy vào cái lo gia dài mà chê bai đủ kiểu, Vậy tại sao Vin vẫn bán gần hết hàng ? trong khi các dự án khác thì chật vật.
Tất nhiên đánh giá và cảm nhận thì tùy từng người. Con gà còn tức nhau tiếng gáy . Con người thì tâm lý chung là cạnh tranh kèn cựa đua chen từ đôi giày, bộ quần áo, cái điện thoại , xe máy ,ôtto ... Nói chi đến căn hộ cả tỷ bạc , Tôi nói thế không có ý phê phán hay chê bai đâu ạ, đó là vấn đề tâm lý thôi.

091090098

Xe điện
Xin hỏi các cụ chê Time có tìm được ở đâu căn hộ tầm 2,8 tỷ / 2 ngủ mà có chất lượng xây dựng, cảnh quan, chủ đầu tư uy tín , hạ tầng đồng bộ, nhiều tiện ích và văn minh như khu Park hill ?
Phần lớn các cụ chỉ biết xoáy vào cái lo gia dài mà chê bai đủ kiểu, Vậy tại sao Vin vẫn bán gần hết hàng ? trong khi các dự án khác thì chật vật.
Park giờ giảm kịch liệt nhỉ ? 2.8 tỷ
giờ này năm ngoái vẫn 3.4 tỷ đấy
----
quan điểm của em rất cụ thể và ích kỷ.
1 khu nhà đẹp theo em không được quá đông, chen chúc, căn hộ phải bố trí hợp lý, thông thoáng, sáng, hoàn thiện ko cần cao cấp nhưng ko thể trông dởm dởm được.
Và em thấy Times Park ... ko đáp ứng được điều đó.

Tiện ích thì dĩ nhiên phải có rồi ( không có, ai dại gì xuống Hoàng Mai, HBT 2 quận kém phát triển nhất về hạ tầng của Hà Nội )
nhưng có vẻ không có sự lựa chọn nào ( vì chỉ có 1 ) , mà lại không phải thứ tốt lắm và/hoặc đắt đỏ hơn.

Cảnh quan từ căn hộ nhìn ra là .... CỬA SỔ BAN CÔNG NHÀ KHÁC

hay ở dưới thì, ... Park Hill làm gì có khoảng trống giữa các tòa đủ rộng ? nhất là so với chiều cao tòa nhà, thì khoảng giãn cách còn chưa đạt quy chuẩn

Bể bơi ngoài trời đây thì phải

Lối đi ( cho khu biệt thự thì ổn ) cho 8 tòa từ 27-34 tầng thì hơi căng

Chỉnh sửa cuối:

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao cái đường trước Times nhà nước mãi không giải phóng được cái đường đó; gì mà giữa thủ đô để cái đường bé tý, 1 cái xe 16 chỗ đi chả vừa. Mình thì cuối tuần hay sang Almaz chơi, đi qua Times, qua con đường đó mà thấy ái ngại, đoạn đường từ ngã tư sở đến Times muốn phát triển phải mở rộng gấp 3 lần vào.

Nói chung Times thì hướng đến chỗ ở đời mới, sạch sẽ, an ninh, thay dần mấy cái nhà phố cũ kỹ, những con phố hẻm Hà Nội . Tuy nhiên cái hồ nhân tạo chỗ Times thì đục ngàu, như kiểu nước ao tù ấy =))
Ủa đường nào mà 16 chỗ ko vừa thế cụ??

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Em đang thue bên T, cuối tháng hết hd đang tìm căn 2pn rẻ rẻ <11, ai có tt inbox em phát. À căn em ở T2 cũng rao bán 32tr/m ợ

T.arc

Xe tải
Park giờ giảm kịch liệt nhỉ ? 2.8 tỷ
giờ này năm ngoái vẫn 3.4 tỷ đấy
----
quan điểm của em rất cụ thể và ích kỷ.
1 khu nhà đẹp theo em không được quá đông, chen chúc, căn hộ phải bố trí hợp lý, thông thoáng, sáng, hoàn thiện ko cần cao cấp nhưng ko thể trông dởm dởm được.
Và em thấy Times Park ... ko đáp ứng được điều đó.

Tiện ích thì dĩ nhiên phải có rồi ( không có, ai dại gì xuống Hoàng Mai, HBT 2 quận kém phát triển nhất về hạ tầng của Hà Nội )
nhưng có vẻ không có sự lựa chọn nào ( vì chỉ có 1 ) , mà lại không phải thứ tốt lắm và/hoặc đắt đỏ hơn.

Cảnh quan từ căn hộ nhìn ra là .... CỬA SỔ BAN CÔNG NHÀ KHÁC

hay ở dưới thì, ... Park Hill làm gì có khoảng trống giữa các tòa đủ rộng ? nhất là so với chiều cao tòa nhà, thì khoảng giãn cách còn chưa đạt quy chuẩn

Bể bơi ngoài trời đây thì phải

Lối đi ( cho khu biệt thự thì ổn ) cho 8 tòa từ 27-34 tầng thì hơi căng
Post ảnh nên cập nhật cụ ạ.
- cụ kiếm đâu ra căn nào trc 3ty4 h còn 2ty8 thì báo e. Theo e biết thì chỉ những căn to tiền diện tích lớn thì giảm giá với điều kiện đóng hết tiền.
- Với mục đích của cụ thì có lẽ time ko đáp ứng đủ với " Đẳng Cấp " của cụ nhưng với hàng ngàn người thì họ chấp nhận đc. Hoặc cũng có thể là hàng ngàn người đó trong đó có e theo suy nghĩ của 1 số người là " ngu thế chả ra gì mà vẫn cắm đầu vào mua " .

091090098

Xe điện
Post ảnh nên cập nhật cụ ạ.
- cụ kiếm đâu ra căn nào trc 3ty4 h còn 2ty8 thì báo e. Theo e biết thì chỉ những căn to tiền diện tích lớn thì giảm giá với điều kiện đóng hết tiền.
- Với mục đích của cụ thì có lẽ time ko đáp ứng đủ với " Đẳng Cấp " của cụ nhưng với hàng ngàn người thì họ chấp nhận đc. Hoặc cũng có thể là hàng ngàn người đó trong đó có e theo suy nghĩ của 1 số người là " ngu thế chả ra gì mà vẫn cắm đầu vào mua " .
Nhu cầu căn hộ thông thoáng, sáng, bố trí hợp lý có gì mà ghê gớm, em nghĩ người bỏ ra tầm 3 tỷ cho 70-80m2 để có cái đó là bình thường? nhưng nhìn căn hộ ( kể cả nhận thô ) ấy là em thấy không xứng tầm tiền.

Cụ là KTS em rất tôn trọng, cụ có thể nhận xét về căn hộ 1 bạn đã share ảnh lên của Park 5 căn 01 được ko ah?

căn 2.8 tỷ 2 PN đấy cụ hỏi emyeumazda chứ em biết là kỳ này năm ngoái giá tầm 3.4 tỷ căn 2 PN ; 2PN ở Park thì là to tiền nhưng đâu phải là diện tích lớn, khoảng 74-75m2 thông thủy thôi mà

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
thuê nhà có phải trả phí gì ngoài điện nước ko cụ ơi ?
Điện và phí dv thôi, đien 5-700k tuỳ mùa nhà mình ít nấu, dvu hết 1tr4 thì gxe 1tr250k, net 300k. Tổng tầm 2tr3-2.5

Chỉnh sửa cuối: